[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Các cụ cho em hỏi ý kiến ạ. Em định mua MRB 9 bộ BoschCI03E này có được không ạ. Loại này dùng có hay hơn hàng Nhật nội địa không ạ
Cụ cứ tìm chú 12 bộ (máy to) cho e, khoản rửa xoong sắp xếp thoải mái. Có cụ thích quá còn sắm 2 máy để dùng cơ mà (cụ lucky.win đó ha ha)

Lenhhocaca

Xe hơi
Em thì hiểu khác với cụ một chút:
- nếu rò nước thì nhà sản xuất đã có phương án rồi cụ ơi: nếu rò trong máy thì có phao gì đó báo lỗi, rò nguồn cấp thì aqua stop hoạt động, rò nguồn thoát thì bản thân mình sẽ biết rò ra mặt sàn thì chắc sẽ thay dây thoát đc?
- nếu chỉ vì sợ ẩm tủ thì máy lắp âm tủ thì tây tư bản ko biết mà sao chuộng lắp thế, mà rồi công nghệ sấy nóng và thoát hơi nữa chứ?
- theo như biết, máy rửa bát chắc có tiêu chuẩn kích thước tầm 20 năm chứ nhỉ, đời mới là đời mới công nghệ sao tây lại thay đổi đời mới kích thước. Tây ba lỗ làm ăn thật lộn xộn.
Đấy là do em tâm tư cmn các nhà sản xuất vì em mua căn hộ mà chả chọn được chiếc máy nào đời mới để lắp cả vì thiết kế tủ và bếp không phù hợp kịch thước. Kết quả là em phải mua cmn máy cũ của Nhật đời 2002 lắp lên mặt bàn bếp và thả dây thoát trên mặt luôn.
Cụ bẩu thế em có ức không chứ? Con máy cũ cũng có rẻ gì cho cam, hơn 7 chai của em đấy, chưa kể phụ kiện và công lắp, lại còn phải áp tô mát, ống nước dây dẫn nọ kia linh tinh cả lên.

Hay là tại em đen không gặp cụ sớm ấy nhể?

Đấy là do em tâm tư cmn các nhà sản xuất vì em mua căn hộ mà chả chọn được chiếc máy nào đời mới để lắp cả vì thiết kế tủ và bếp không phù hợp kịch thước. Kết quả là em phải mua cmn máy cũ của Nhật đời 2002 lắp lên mặt bàn bếp và thả dây thoát trên mặt luôn.
Cụ bẩu thế em có ức không chứ? Con máy cũ cũng có rẻ gì cho cam, hơn 7 chai của em đấy, chưa kể phụ kiện và công lắp, lại còn phải áp tô mát, ống nước dây dẫn nọ kia linh tinh cả lên.

Hay là tại em đen không gặp cụ sớm ấy nhể?
Hoá ra là cụ đang nói về máy nhật 6 bộ, cụ trên đang nói về sửa bếp sắm máy âu 12 bộ. Công nghệ máy nhật và máy âu khác nhau quá trời luôn. Ví dụ: máy âu phải kiểm tra bơm thoát trước, ko thoát được thì báo lỗi, xong rồi mới kiểm tra bơm cấp ...
Cụ có máy dùng thì cứ thoải mái tẹt đi!
P.s: máy châu âu là đặt duới đất nhé, chỉ có máy nhật là đặt trên bàn và kích thước ko đổi theo chuẩn chung.

Chỉnh sửa cuối:

xuanthangctm1

Xe hơi
Thế thì cụ đưa chính xác mã và giá tiền, biết đâu có cụ nào sẽ tư vấn thêm về giá cho hợp lý. Bosch thì tin tưởng rồi.
Máy 9 bộ Bosch SPS 25CI03E. Dòng này là serie 2. Giá 15,3tr.
Em phân vân dòng nay sấy bát khô 70% không biết có đảm bảo không nữa. Có cụ nào dùng dòng này chưa cho em lời khuyên ạ

xuanthangctm1

Xe hơi
e ít người nhét khéo vẫn đc 1 nồi, 1 chảo xào, 1 chảo nhỏ, bát đĩa ktính. Máy nhỏ nên tiền cũng nhỏ ^^.
Mà máy to nó xếp khác nhỉ.
Cụ cho em hỏi máy nhà cụ loại rửa được mấy bộ ạ, mã gì đấy ạ

Miahome

Xe hơi
Đúng là cụ Vanh nói đó: máy 9,12 bộ là cao như nhau chỉ khác nhau chiều rộng.
Máy nhật 6 bộ đặt trên bàn.
Nếu cụ muốn sắm máy thì phải đục phá rồi, tiếc quá. Hình như bếp nhà cụ là chữ L đúng ko, cụ úp ảnh cụ thể toàn cảnh bếp lên biết đâu có cụ nào có ý tưởng hay mà tạm chấp nhận được.
P.s: giờ nhìn kĩ lại khoảng 6 phân đá cụ lụcky.win nhắc, hoá ra là đá len tường. Mấy bác bếp làm chính xác quá!
Toàn cảnh đây Cụ ah

annhien88

Xe tải
Cụ nào có nhu cầu mua máy Bosch model này, thì nhắn em ạ, giá đang sale chỉ hơn 15tr chút.

Có thể nói là giá đang cực tốt, còn rẻ hơn cả máy Elec hoặc Hafele ạ.

Hồi đó em kím rồi chờ mãi không có :( đành cắn răng mua cái đắt hơn

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Máy 8 bộ thấp hơn Cụ ah

Đúng như em đoán, em với mợ không nói cùng một loại rồi :D
Dòng này khác SK là mấy đâu - kt như máy nhật nội địa (sâu hơn 10-15cm).
Quan điểm cá nhân em thì không nên mua vì máy thì bé tiền thì to.
Mợ xem thực tế mặt bếp xem có làm được như cụ lucky.win nói không?

P/s: Hình như cụ lắc đã úp hình loại này một lần rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Của cụ e thấy có vài phương án:
- dịch chậu rửa sang trái, đặt máy bên phải. (Làm lại ô đặt máy, nâng mỗi ô đá ở đây thôi)
- thay chậu rửa thành đơn (nâng mặt đá khu để máy, máy cũng để bên phải)
...
Máy của cụ đưa ra là nhỏ rồi. Dùng máy to 12,13 thì thoải mái hơn ngày rửa 1 lần.
Tuỳ cụ mà thấy hợp lý làm thôi. Nếu bắt đầu thiết kế tủ bếp sẽ hay hơn cả!

lucky.win

Xe điện
Toàn cảnh đây Cụ ah

Nhìn ảnh thế này thì lại vướng mắc về chiều rộng, hiện đang có 360mm.

Đơn giản nhất cho cả chiều ngang và chiều cao là chỉ nâng mặt đá đúng chỗ để máy, bên phải chậu rửa thôi ạ, thay bằng chậu kiểu khác.

Máy 8 bộ thấp hơn Cụ ah

Không hợp lý khi mua model này ạ, nhìn thế thôi chứ giá cũng mặn đấy ạ.

Miahome

Xe hơi

Đơn giản nhất cho cả chiều ngang và chiều cao là chỉ nâng mặt đá đúng chỗ để máy, bên phải chậu rửa thôi ạ, thay bằng chậu kiểu khác.

Tks Cụ, mà đá bếp là loại đá pha nhựa liền khối thì có thay chậu được ko ah? E định thay chậu và đặt bên phải chậu như hướng dẫn của Cụ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tks Cụ, mà đá bếp là loại đá pha nhựa liền khối thì có thay chậu được ko ah? E định thay chậu và đặt bên phải chậu như hướng dẫn của Cụ
Mợ up mấy hình bản vẽ với ảnh chụp như chơi ú oà, chắc nhiều cụ giống em - nhìn hình đều nghĩ vị trí đặt máy là chỗ khác chứ không phải như ảnh cuối =))=))=))

Mợ up mấy hình bản vẽ với ảnh chụp như chơi ú oà, chắc nhiều cụ giống em - nhìn hình đều nghĩ vị trí đặt máy là chỗ khác chứ không phải như ảnh cuối =))=))=))
E cũng thấy là ảnh toàn cảnh cụ này post lên khác xa tưởng tượng ban đầu của e!

lucky.win

Xe điện
Cụ cho e hỏi: hình như máy này chưa bỏ nắp ra? Hay là do thiếu chiều cao nên mới đục cắt môi bàn đá, sau khi cho máy vào thấy trống rồi lại cho nắp vào hả cụ?
Không cụ, ngay từ đầu họ xác định làm là như thế. Máy để nguyên cho vào, không tháo gì cả.

co.ntt

Xe lăn
Em thấy bếp nhà cccm rất đẹp và bố trí rất hợp lý, em MRB nhà em ra ở riêng khỏi khu bếp. đứng độc lập, nhưng em vẫn rất thích vì không phải rửa bát

• Vodka
Reactions: Kuu