[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Ldgldg

Xe hơi
tầm 8 9 tr có mua được máy rửa bát nào ngon ko các bác?

xyzhuyxyz

Xe tăng
chào các cụ, e bận quá nay mới trở lại dc ạ, ko biết có cụ nào còn nhớ đến vấn đề của e ko . Sau nhiều lần thử xếp đũa trên dưới thì tình trạng vẫn thế, e đã tăng bột và nước bóng lên 1 chút nhưng ko ăn thua. em có sờ vào vết loang thì sau nhiều lần e xác định đây là vết dầu mỡ. Nguyên do là em hay cho cả cái chảo rán vào để rửa và nó vẫn còn dầu mỡ bám trong chảo. nhưng như vậy thì rút ra kết luận là máy ko thể làm sạch dầu mỡ nên vẫn còn lẫn vào ở bước tráng cuối. setting em đang để là bột gần đầy ô chứa và nước bóng mức 4. các món đồ khác thì nước trôi tuột đi nên ko còn j bám vào thì sạch. Riêng loại đũa này thì nước nó lại ko trôi sạch nên nó bám vào và khô dần, cuối cùng để lại vết dầu.
Các bác xem cho em có cách nào ko ạ. Thanks all
ai cũng cho cả chảo vào hết cụ ơi, tất cả dầu mỡ đi hết vì nước nóng lắm

Skoda_Favorit

Xe container
Mất bao nhiêu công sức em mới xong được cái này, cửa nhựa có lõi thép chữ U ở giữa.

Khoan được 2 cái lỗ xong mà thở phào :(( ^:)^

Ơ em tưởng tầm giờ này nửa đêm Cụ khoan cái khác chứ?:D

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
đúng là có công nghệ có khác con người nhàn hẳn

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Quá sợ, 90 phút được 2 cái lỗ, máy khoan nóng rực lên, xúc than cái ao bèo tấm thì sao bằng được :))
Cứ yên tâm, lần tới mà viện lý do vắng mặt thì liệu hồn :-t
Hôm trước em vừa dũi gẫy một mũi tháp :))

Trong "thớt" này thì đẳng cấp của Cụ Lắc nếu mà là số 2 thì không ai dám tự xưng là số 1 nhé! Kể cả Cụ Vanh123 !:D
Chết cười với các cụ, lại bì phấn với vôi =))=))=))

tầm 8 9 tr có mua được máy rửa bát nào ngon ko các bác?
Như định nghĩa từ "ngon", thì có thể kể đến dòng electrolux (có hai phiên bản giá từ 14 tr) hoặc thông dụng nổi tiếng là Bosch (quá nhiều phiên bản giá từ 15 tr) hay cao cấp hơn là siemen,...
Tuy nhiên dòng có thể thấp hơn là candy, ariston ... (tuỳ model mà có thể nói là hàng ruột trung quốc làm hay ko) giá trên 10 tr, ở trong thớt vẫn có cụ dùng và thấy nhàn hơn dùng máy chạy cơm thơm mùi sunlight!
P.s: cụ cân đối tài chính mà dùng thôi. Nói chung là dùng là sướng! Máy nhật bãi ko nên đầu tư quá 5 triệu, có cụ trên này dùng đưọc 1 năm đã chuyển sang máy to.
Kích thước tối thiểu đặt máy là rông.cao.sâu: 60x82.5x58 cm.
Chi phí dùng: điện 1 ngày chạy 1 lần 1 số điện, bột bóng muối các kiểu 3k, tổng chi phí không quá 5k.

lucky.win

Xe điện
chào các cụ, e bận quá nay mới trở lại dc ạ, ko biết có cụ nào còn nhớ đến vấn đề của e ko . Sau nhiều lần thử xếp đũa trên dưới thì tình trạng vẫn thế, e đã tăng bột và nước bóng lên 1 chút nhưng ko ăn thua. em có sờ vào vết loang thì sau nhiều lần e xác định đây là vết dầu mỡ. Nguyên do là em hay cho cả cái chảo rán vào để rửa và nó vẫn còn dầu mỡ bám trong chảo. nhưng như vậy thì rút ra kết luận là máy ko thể làm sạch dầu mỡ nên vẫn còn lẫn vào ở bước tráng cuối. setting em đang để là bột gần đầy ô chứa và nước bóng mức 4. các món đồ khác thì nước trôi tuột đi nên ko còn j bám vào thì sạch. Riêng loại đũa này thì nước nó lại ko trôi sạch nên nó bám vào và khô dần, cuối cùng để lại vết dầu.
Các bác xem cho em có cách nào ko ạ. Thanks all
Em thấy không ổn lắm với phân tích của cụ.

Sau nhiều lần thử xếp đũa trên dưới thì tình trạng vẫn thế, thật em cũng thấy lạ lắm, mà cụ lại xác định đây là vết dầu mỡ.

Nguyên do như cụ nói là do cho cả cái chảo rán vào để rửa và nó vẫn còn dầu mỡ bám trong chảo và rút ra kết luận là máy ko thể làm sạch dầu mỡ, làm em phì cười. Cái máy họ sinh ra để rửa sạch dầu mỡ, mà cụ kết luận thế thì nói làm gì nữa. Nếu là máy rửa bát mà không làm sạch được dầu mỡ, thì theo em không nên gọi nó là máy rửa bát nữa.

Cụ thử cho cái lưới lọc của máy hút mùi bám đầy dầu mỡ vào máy rửa, sẽ biết được ngay thôi.

Em thắc mắc, cụ mua đũa ở đâu thế ạ.

P/S - em hỏi tất cả các cụ đã dùng qua đũa này, thì rửa trong máy các cụ có thấy sạch không ạ, như nhà em là sạch bong, không tỳ vết, không giọt nước đọng ạ.

annhien88

Xe tải
Em thấy không ổn lắm với phân tích của cụ.

Sau nhiều lần thử xếp đũa trên dưới thì tình trạng vẫn thế, thật em cũng thấy lạ lắm, mà cụ lại xác định đây là vết dầu mỡ.

Nguyên do như cụ nói là do cho cả cái chảo rán vào để rửa và nó vẫn còn dầu mỡ bám trong chảo và rút ra kết luận là máy ko thể làm sạch dầu mỡ, làm em phì cười. Cái máy họ sinh ra để rửa sạch dầu mỡ, mà cụ kết luận thế thì nói làm gì nữa. Nếu là máy rửa bát mà không làm sạch được dầu mỡ, thì theo em không nên gọi nó là máy rửa bát nữa.

Cụ thử cho cái lưới lọc của máy hút mùi bám đầy dầu mỡ vào máy rửa, sẽ biết được ngay thôi.

Em thắc mắc, cụ mua đũa ở đâu thế ạ.

P/S - em hỏi tất cả các cụ đã dùng qua đũa này, thì rửa trong máy các cụ có thấy sạch không ạ, như nhà em là sạch bong, không tỳ vết, không giọt nước đọng ạ.
Em rửa sạch bong ạ :D bóng lên lun ấy cơ

Nhà e dùng rất ngon, rán xào nấu ko có hiện tượng bám dính, khi rửa ko có dấu hiệu cong vênh. Túm lại, với e là rất ok.
P.s: khi nào cụ mài dao xong, nhắc e 1 tiếng nhé!

lucky.win

Xe điện
Nhà e dùng rất ngon, rán xào nấu ko có hiện tượng bám dính, khi rửa ko có dấu hiệu cong vênh. Túm lại, với e là rất ok.
P.s: khi nào cụ mài dao xong, nhắc e 1 tiếng nhé!
Hm ... Câu hỏi chính thì không trả lời ... Túm lại khi rửa máy xong có thấy sạch hay không ?

Cong vênh thì yên tâm đi, em dùng thử hơn 1 năm rồi mới dám nói với các cụ đấy ạ.

dalink

Xe điện
Các cụ mua chưa. Có tiền thì mua đi!!! Em dùng 5 năm rồi. Lúc đầu cả nhà phản đối còn giờ cả lò nhà em dùng rồi :))

co.ntt

Xe lăn
P/S - em hỏi tất cả các cụ đã dùng qua đũa này, thì rửa trong máy các cụ có thấy sạch không ạ, như nhà em là sạch bong, không tỳ vết, không giọt nước đọng ạ.[/QUOTE

Đũa nhà em cũng sạch bong ah, không bị để lại dấu vết gì.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Như định nghĩa từ "ngon", thì có thể kể đến dòng electrolux (có hai phiên bản giá từ 14 tr) hoặc thông dụng nổi tiếng là Bosch (quá nhiều phiên bản giá từ 15 tr) hay cao cấp hơn là siemen,...
Tuy nhiên dòng có thể thấp hơn là candy, ariston ... (tuỳ model mà có thể nói là hàng ruột trung quốc làm hay ko) giá trên 10 tr, ở trong thớt vẫn có cụ dùng và thấy nhàn hơn dùng máy chạy cơm thơm mùi sunlight!
P.s: cụ cân đối tài chính mà dùng thôi. Nói chung là dùng là sướng! Máy nhật bãi ko nên đầu tư quá 5 triệu, có cụ trên này dùng đưọc 1 năm đã chuyển sang máy to.
Kích thước tối thiểu đặt máy là rông.cao.sâu: 60x82.5x58 cm.
Chi phí dùng: điện 1 ngày chạy 1 lần 1 số điện, bột bóng muối các kiểu 3k, tổng chi phí không quá 5k.
cụ lại đánh đồng ariston của em với candy làm em buồn quá :D

cụ lại đánh đồng ariston của em với candy làm em buồn quá :D
Em lỡ tay chém thế thôi, e thấy cụ chưa hài lòng về nó nên e cho nó xếp hạng 2. Ariston có nhiều model rất tốt như cụ lucky đánh giá.
Người mới tìm hiểu cần tiêu chí: trong tầm tiền, có thương hiệu và dễ tìm để mua.

Chỉnh sửa cuối: