[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

LongLH

Xe điện
Em cũng đang muốn tìm hiểu dòng máy nội địa Nhật. Cccm ai đã và đang dùng cho xin lời khuyên vè chất lượng , giá mua máy , những viên rửa đi kèm dùng ntn...
Mấy năm trước em cũng mua một em nội địa nhật 16,5 triệu mới tinh ( loại 6 bộ)
về dùng được 2 tháng đành đem cho vì nó không phù hợp: xếp đồ vào hơi mất thời gian vì phải lựa mới xếp hết được, thường xuyên phải rửa riêng nồi, chảo, thớt. Bát, đĩa mà không đồng bộ thì xếp vào phải lựa mãi. Em lại phải mua con 12 bộ 21,5 triệu thì sướng toàn tập luôn. Em thấy với thói quen ăn uống của người việt và việc sắm đồ bếp không đồng bộ thì nên mua loại 12 bộ. Máy nhật em không thấy có loại 12 bộ...

lucky.win

Xe điện
hệ thống sấy này như cụ nói là rửa xong là khô cong ko có máy đọng trong máy nữa ah cụ, con serie 4 nhà em rửa xong vẫn còn nước đọng ở tay phun
Riêng loại này thì nhà sx tự tin ghi luôn trên máy là Pơ phếch đờ rai cụ ạ. Nó mà ghi bố láo thì dân nó kiện cho kiện cho vỡ mồm.

Sấy thế này chắc ăn điện kinh lắm, em dùng máy nhật chả thấy điện ảnh hưởng gì mà sang máy âu thấy thay đổi ngay.
Không cụ ạ, ngược lại nữa là khác, thế mới có chuyện để nói chứ. Nói về tiết kiệm năng lượng, thì thiết bị của Nhật còn kém xa của Đức ạ, em chém với cụ thế này xong phải chùm trăn, không dễ ăn gạch đá lắm ạ.

Cụ tạm lội lại còm của em các trang trước là thấy, em đưa model máy Miele của Đức mà bán giá đắt gấp gần 10 lần máy Pana, giá bán tại thị trường Nhật. Em chỉ biết bên đó, người nhiều xèng chuộng đồ Miele, phải có lý do, nếu không sao nó lại dám bán đắt gấp nhiều lần như thế.

1 thằng rửa 6 bộ 1 đứa rửa 13 bộ điện nó phải khác nhau là đúng rồi :)). Cụ thử dòng compact 8 bộ của EU xem
cái này hỏi cụ win ra ngay
Để mấy bữa nữa em sẽ có hình ảnh để các cụ so sánh.

lucky.win

Xe điện
cụ nói hay ko nói e đã mua hơn 1 năm rồi , tốt hay ko tốt e vẫn dùng
Dạ vâng cụ, thế thì em không biết gì ạ ... :)) :)) :))

Hóng cái gì ạ, ra chỗ khác chơi đê ...

Nhà em có 1 con, thợ vào sửa các kiểu, thay các kiểu mạch chỉ thiếu mỗi thay máy mà cũng ko hết bệnh :))
Thế giờ nó đâu rồi ạ ...

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có 1 con, thợ vào sửa các kiểu, thay các kiểu mạch chỉ thiếu mỗi thay máy mà cũng ko hết bệnh :))
Thực sự là em dân bàn giấy, không hiểu kỹ thuật nhưng rất ghét đội thợ nhà mình, toàn lừa gà. Trình thì kém nhưng chỉ chăm chăm lừa gà thôi.

lucky.win

Xe điện
Lắp mới khó chứ tháo thì dễ mà, tủ hai cánh tháo cho em một cánh đê =))=))=))
Đợt vừa rồi bếp từ nhà em tèo, thế là lôi ra mần theo kiểu tranh thủ thời gian ...

Nổ bụp 1 cái, tháo ra thấy nổ IC nguồn. Thay xong thì ngon lành phần đó, lại tiếp đến phần công suất. Thay dãy sò, hàng theo kiểu tái sử dụng, dùng được đúng 1 hôm lại bụp.

Bực mình, em đặt 1 loạt hàng đúng như nguyên bản của nó, chính hãng ... Sò, opto, điot cầu xịn về thay vào, lại ngon choét ngay.

(Phía trên là hàng cũ, phía dưới là hàng xịn, em mua thừa ra ...)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
lucky.win: Bếp hịn em chưa được tháo cái nào còn mấy cái bếp lẩu thì hơn chục con thì toàn phần nguồn thôi :D

P/s: Đêm em nhậu nhẹt về muộn, gặp ngay thằng nó đỗ chình ình đầu ngõ, không lẽ tháo mịa nó bánh đi.

coldfacekiller

Xe tải
lucky.win: Bếp hịn em chưa được tháo cái nào còn mấy cái bếp lẩu thì hơn chục con thì toàn phần nguồn thôi :D

P/s: Đêm em nhậu nhẹt về muộn, gặp ngay thằng nó đỗ chình ình đầu ngõ, không lẽ tháo mịa nó bánh đi.

nghía quanh đấy và xe có cam ko. ko có thì cụ cứ đổ ít chit hoặc mắm tôm pha với dầu luyn lên em nó (hoặc nhẹ nhàng đổ lên lốp xe thôi) trát ít vào tay nắm cửa nữa =))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
nghía quanh đấy và xe có cam ko. ko có thì cụ cứ đổ ít chit hoặc mắm tôm pha với dầu luyn lên em nó (hoặc nhẹ nhàng đổ lên lốp xe thôi) trát ít vào tay nắm cửa nữa =))
Hihi, em viết mấy chữ gài kính lái thôi :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
dự là chủ xe mù chữ nên ko để ý cái gì cụ viết đâu lần sau lại thế, mạnh tay chút mới tỉnh đc :)). lần sau cho mà nhớ ít ra phải để lại cái số đt
May em vẫn tỉnh không thì giờ này đang ngồi viết tường trình rồi =))

xyzhuyxyz

Xe tăng
Đợt vừa rồi bếp từ nhà em tèo, thế là lôi ra mần theo kiểu tranh thủ thời gian ...
Nổ bụp 1 cái, tháo ra thấy nổ IC nguồn. Thay xong thì ngon lành phần đó, lại tiếp đến phần công suất. Thay dãy sò, hàng theo kiểu tái sử dụng, dùng được đúng 1 hôm lại bụp.

Bực mình, em đặt 1 loạt hàng đúng như nguyên bản của nó, chính hãng ... Sò, opto, điot cầu xịn về thay vào, lại ngon choét ngay.

(Phía trên là hàng cũ, phía dưới là hàng xịn, em mua thừa ra ...)
Thế mới biết linh kiện chuẩn nó khác cụ nhỉ, mấy em hàng lô kia chăc thông số sai lệch hơi nhiều. Mà em nghĩ nó nổ thường do phần nào đã yếu rồi nên lan ra các phần khác thay vào chắc cũng không bền lâu đc.

Hàng Bosch mà tự nhiên nổ thế này cũng kinh thật, hàng nhật em nghĩ hiếm lăm.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Riêng loại này thì nhà sx tự tin ghi luôn trên máy là Pơ phếch đờ rai cụ ạ. Nó mà ghi bố láo thì dân nó kiện cho kiện cho vỡ mồm.

Không cụ ạ, ngược lại nữa là khác, thế mới có chuyện để nói chứ. Nói về tiết kiệm năng lượng, thì thiết bị của Nhật còn kém xa của Đức ạ, em chém với cụ thế này xong phải chùm trăn, không dễ ăn gạch đá lắm ạ.

Cụ tạm lội lại còm của em các trang trước là thấy, em đưa model máy Miele của Đức mà bán giá đắt gấp gần 10 lần máy Pana, giá bán tại thị trường Nhật. Em chỉ biết bên đó, người nhiều xèng chuộng đồ Miele, phải có lý do, nếu không sao nó lại dám bán đắt gấp nhiều lần như thế.

Để mấy bữa nữa em sẽ có hình ảnh để các cụ so sánh.
Em chỉ đang so sánh con Pana và con máy âu mới của em đang dùng thôi, mấy em kia em cũng ko biết thông số nó thế nào, và chưa dùng thực tế.
Đây là thông số máy Nhật, phần đun nóng có 980W nhỏ hơn rất nhiều máy âu là hơn 2000w, và nó lại rửa nhanh hơn nên nó tiết kiệm hơn là hợp lý ạ, xét về thông số và thực tế sử dụng em thấy ăn ít điện hơn hẳn máy âu.

Mà thực ra máy âu rửa được nhiều hơn thì tốn điện hơn thì em thấy cũng là hợp lý.

- Cụ có ảnh thực tế thì hay quá.

lucky.win

Xe điện
Nó vẫn ở trong Đà Nẵng cụ ah :)) cụ rảnh thì sau tết em chuyển ra nhờ cụ ngâm cứu :D
He ... he .. thế thì cứ ăn Tết đi đã ...

Hihi, em viết mấy chữ gài kính lái thôi :D
Cái vụ xe đỗ cửa thì nhà em bị thường xuyên, cũng chỉ biết cười trừ chứ làm sao bây giờ. Nhiều hôm họ đỗ sát cửa, dắt xe máy cũng không ra được, chứ nói gì oto.

lucky.win

Xe điện
Thế mới biết linh kiện chuẩn nó khác cụ nhỉ, mấy em hàng lô kia chăc thông số sai lệch hơi nhiều. Mà em nghĩ nó nổ thường do phần nào đã yếu rồi nên lan ra các phần khác thay vào chắc cũng không bền lâu đc.

Hàng Bosch mà tự nhiên nổ thế này cũng kinh thật, hàng nhật em nghĩ hiếm lăm.
He ... he ... nổ thế là bình thường ạ, em thật đấy ... già rồi, linh kiện sẽ lão hoá, cộng với nhiệt độ nữa, nên không có gì lạ cả.

Không biết suy nghĩ mọi người thế nào, chứ với em thì đồ dùng trên 5 năm là hết khấu hao, thay mới được rồi. Thấy tiếc, thích thì sửa thôi ... quan niệm dùng đồ nên thay đổi, hàng mới mà dùng cho nó sướng.

Cụ nhìn nhầm rồi, không phải Bosch đâu, vớ vẩn đấy ...

Ha ha, em cũng dùng đồ NEFF giống cụ.

Mà cụ lucky.win nhớ ra tết qua xử lý vụ phun sơn chống ẩm giúp em nhé. Xử lý được trước tết thì càng tốt cụ ạ. Em mong cụ xử lý sớm lắm vì khu nhà em nhiều bụi.
Nhà em hàng xóm sang chơi, em toàn bảo bếp tầu ... he ... he :)) :)) :))

Em nhớ rồi ạ.