[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Daitathan

Đi bộ
Em mới mua con national nội địa chạy đc 5 phút báo mã lỗi H57 là sao các cụ nhỉ

lucky.win

Xe điện
He he, chết mất

OffCafe được không cụ?!
He ... he ... em thì đơn giản thôi ạ, trà đá bình dân là được rồi. Cụ tiếp tục theo dõi máy rồi báo cáo em biết.

Với MRB nhật, sau khi rửa thì bát đua có nhiệt độ khoảng 70 độ. Em bỏ luôn sấy nên giảm thời gian rửa chu trình chuẩn từ 1,5 tiếng xuống chỉ còn tròn 1 tiếng đồng hồ và tiết kiệm được nửa số điện.

Máy dừng lại ấn nút hé mở cửa ra không quá 30 phút thì khô tới 90%, tới sáng thì không thấy giọt nước nào ở bát đũa có nhiệt độ khoảng 70 độ. Em bỏ luôn sấy nên giảm thời gian rửa chu trình chuẩn từ 1,5 tiếng xuống chỉ còn tròn 1 tiếng đồng hồ và tiết kiệm được nửa số điện.

Máy dừng lại ấn nút hé mở cửa ra không quá 30 phút thì khô tới 90%, tới sáng thì không thấy giọt nước nào ở bát đũa
Cụ cho em hỏi là cụ đo thực tế ạ hay thế nào.

Còn em thì đã đo rất nhiều lần, với rất nhiều máy nội địa khác nhau, các model khác nhau ... thì riêng phần sấy nó tiêu thụ trung bình 0,1 - 0,15kWh (100 - 150 Wh), như cụ đưa là nửa số điện làm em giật mình đấy ạ, nửa số là 500Wh đấy.

Còm của cụ đã lên Fb để mọi người chém rồi đấy, em thấy lúc nãy ạ.

Và đây là 2 cụ thương gia của OF chém ở đó. Em nể thật đấy, chương trình sấy cũng là để diệt khuẩn ...

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Dùng ok cụ nhé.

Nên dùng Pana. Đẹp thì dòng TR , bình thường thì TM,TS. Đừng cắm nhầm điện là được.
Nhà cháu ko dùng viên rửa. Nhưng nghe nói : nếu dùng thì hết khoảng 600k/năm
Máy rửa bát mà cắm nhầm thì nhạt toẹt, 15 phút là xong. Nồi cơm thì mới loằng ngoằng ...

binhsu7273

Xe cút kít
He ... he ... em thì đơn giản thôi ạ, trà đá bình dân là được rồi. Cụ tiếp tục theo dõi máy rồi báo cáo em biết.

Còn em thì đã đo rất nhiều lần, với rất nhiều máy nội địa khác nhau, các model khác nhau ... thì riêng phần sấy nó tiêu thụ trung bình 0,1 - 0,15kWh (100 - 150 Wh), như cụ đưa là nửa số điện làm em giật mình đấy ạ, nửa số là 500Wh đấy.

Và đây là 2 cụ thương gia của OF chém ở đó. Em nể thật đấy, chương trình sấy cũng là để diệt khuẩn ...

he he! chuyên tâm vào kỹ thụt đi.
Ngó nghiêng dì mấy Ông thương da đội lốt "Nai Rừng".;));));))

khoaicuc

Xe hơi

Cụ ơi, Trump cũng là thương gia, dù là tổng thống Mĩ đi nữa thì cách nói vẫn nguyên chất thương gia. Nói vung vít theo ý thích cả cần biết khoa học là cái đinh gì.

Cụ gì đó trích dẫn FB thì cũng đang tìm hiểu tham khảo thông tin. Em thì lâu lắm không tham khảo trên mạng vì toàn nhận được lời khuyên của Thương gia.

Vụ công suất sấy là dựa theo phép toán ước lượng, máy đun nóng nước ở lần rửa đầu tiên và lần tráng sau cùng, 3 lần xả giữa không thấy đun nóng. Tổng thời gian tráng rửa 54 phút (6 phút đầu tạo sương) và tổng số nước sử dụng 11 lít, sợi đốt 1100w. Phần động cơ và mạch điện dưới 5%. Giả sử trong toàn thời gian ấy sợi đốt liên tục cấp nguồn đi nữa thì cũng chỉ tiêu thụ tới 1 số điện thôi. Đấy là chu chình standard em thường dùng.

Đáng lý vì lỗi chém gió như vậy em sẽ phải đặt máy đo dòng để kiểm tra, nhưng vì cụ đã đo chính xác 150w sấy rồi nên em xác định luôn nửa tiếng sấy kia không hết nửa số điện và hứa rằng hôm nào vui vẻ trong người sẽ "em yêu khoa học". :)

thief_fighter

Xe buýt
Em đã quyết nhảy hố vôi theo các cụ và chốt em SMS46GW04E :D

nam73

Xe buýt
he he! chuyên tâm vào kỹ thụt đi.
Ngó nghiêng dì mấy Ông thương da đội lốt "Nai Rừng".;));));))
Xin lỗi. Cụ trẻ trâu quá!

Tôi đã từng hỏi ý kiến cụ lucky.win (hình như nhà ở HĐ) để mua mrb (bgio mua rồi). Gọi là có trải nghiệm thì phổ biến lại.

nam73

Xe buýt

Kính Cụ cho tôi hỏi chút:
Máy rb nhà tôi là Pa TR3.
Nút bật điện nguồn có cảm giác như bị dính, ấn ko lên điện. Tôi rút phích cắm ra và cắm lại (ko ấn nút j) thì điện lên. Nhiều lần như vậy.
Tôi bèn tháo mặt chỗ các nút bấm, rồi sấy (= máy sấy tóc) chỗ nút bấm điện nguồn thì lại hoạt động bt.
Lắp vào hoàn chỉnh, dùng đc 1 lúc lại bị bệnh cũ(nút bấm nguồn vô tác dụng).
Nhờ cụ chẩn bệnh giúp.
Cảm ơn cụ nhiều!

lucky.win

Xe điện
Kính Cụ cho tôi hỏi chút:
Máy rb nhà tôi là Pa TR3.
Nút bật điện nguồn có cảm giác như bị dính, ấn ko lên điện. Tôi rút phích cắm ra và cắm lại (ko ấn nút j) thì điện lên. Nhiều lần như vậy.
Tôi bèn tháo mặt chỗ các nút bấm, rồi sấy (= máy sấy tóc) chỗ nút bấm điện nguồn thì lại hoạt động bt.
Lắp vào hoàn chỉnh, dùng đc 1 lúc lại bị bệnh cũ(nút bấm nguồn vô tác dụng).
Nhờ cụ chẩn bệnh giúp.
Cảm ơn cụ nhiều!
Nếu bị dính thì cần phải thay cái công tắc đó, làm khá là mất công và thời gian vì phải cậy keo.

nam73

Xe buýt
Nếu bị dính thì cần phải thay cái công tắc đó, làm khá là mất công và thời gian vì phải cậy keo.
Đúng r cụ. Nó được đổ keo kín.
Vấn đề là tôi sấy nó lại hoạt động bt được 1 lúc rồi lại bị. Ko hiểu cơ chế công tắc này ntn mà vậy

hoanglongrs

Xe máy
Các cụ cho hỏi:
Liệu tầm 5-7tr có máy nào dùng ổn không nhỉ, các bác tư vấn với.