[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đợt vừa rồi bếp từ nhà em tèo, thế là lôi ra mần theo kiểu tranh thủ thời gian ...

Nổ bụp 1 cái, tháo ra thấy nổ IC nguồn. Thay xong thì ngon lành phần đó, lại tiếp đến phần công suất. Thay dãy sò, hàng theo kiểu tái sử dụng, dùng được đúng 1 hôm lại bụp.

Bực mình, em đặt 1 loạt hàng đúng như nguyên bản của nó, chính hãng ... Sò, opto, điot cầu xịn về thay vào, lại ngon choét ngay.

(Phía trên là hàng cũ, phía dưới là hàng xịn, em mua thừa ra ...)

Ha ha, em cũng dùng đồ NEFF giống cụ.

Mà cụ lucky.win nhớ ra tết qua xử lý vụ phun sơn chống ẩm giúp em nhé. Xử lý được trước tết thì càng tốt cụ ạ. Em mong cụ xử lý sớm lắm vì khu nhà em nhiều bụi.

coldfacekiller

Xe tải
He ... he .. thế thì cứ ăn Tết đi đã ...

Cái vụ xe đỗ cửa thì nhà em bị thường xuyên, cũng chỉ biết cười trừ chứ làm sao bây giờ. Nhiều hôm họ đỗ sát cửa, dắt xe máy cũng không ra được, chứ nói gì oto.
cụ làm con Phú Quốc về tập cho nó gặm lốp cụ ạ =))

coldfacekiller

Xe tải
He ... he ... nổ thế là bình thường ạ, em thật đấy ... già rồi, linh kiện sẽ lão hoá, cộng với nhiệt độ nữa, nên không có gì lạ cả.

Không biết suy nghĩ mọi người thế nào, chứ với em thì đồ dùng trên 5 năm là hết khấu hao, thay mới được rồi. Thấy tiếc, thích thì sửa thôi ... quan niệm dùng đồ nên thay đổi, hàng mới mà dùng cho nó sướng.

Cụ nhìn nhầm rồi, không phải Bosch đâu, vớ vẩn đấy ...

Nhà em hàng xóm sang chơi, em toàn bảo bếp tầu ... he ... he :)) :)) :))

Em nhớ rồi ạ.
cụ có liên quan gì đến Maria ozawa ko mà cụ xài đồ như bên JAV luôn ;));));));));))

lucky.win

Xe điện
Em chỉ đang so sánh con Pana và con máy âu mới của em đang dùng thôi, mấy em kia em cũng ko biết thông số nó thế nào, và chưa dùng thực tế.
Đây là thông số máy Nhật, phần đun nóng có 980W nhỏ hơn rất nhiều máy âu là hơn 2000w, và nó lại rửa nhanh hơn nên nó tiết kiệm hơn là hợp lý ạ, xét về thông số và thực tế sử dụng em thấy ăn ít điện hơn hẳn máy âu.

Mà thực ra máy âu rửa được nhiều hơn thì tốn điện hơn thì em thấy cũng là hợp lý.

- Cụ có ảnh thực tế thì hay quá.
Sai òi, cụ ơi. Thay đổi ngay quan điểm, nhỏ thì ăn ít nhá ... ngược lại đấy cụ ạ. Thế mới quái dị.

cụ làm con Phú Quốc về tập cho nó gặm lốp cụ ạ =))
Đây cụ, đại ca nhà em đây ... được năm rưỡi rồi, nó tự đến nhà em đấy ...

coldfacekiller

Xe tải
Sai òi, cụ ơi. Thay đổi ngay quan điểm, nhỏ thì ăn ít nhá ... ngược lại đấy cụ ạ. Thế mới quái dị.

cụ tập cho nó gặm lốp thôi (rồi chú ý ko đậu xe gần em nóa :)) ). Đại ca nhà cụ đẹp quá em nó đực hay cái ạ?

lucky.win

Xe điện
cụ tập cho nó gặm lốp thôi (rồi chú ý ko đậu xe gần em nóa :)) ). Đại ca nhà cụ đẹp quá em nó đực hay cái ạ?
Là đực ạ, nó không bao giờ gặm lốp cả, giầy dép thì ngày trước hay gặm, giờ chắc qua tuổi đấy rồi nên thôi ... Nó mà nhìn thấy chuột thì sùng sục lên ...

xyzhuyxyz

Xe tăng

Hi em cũng chỉ hi vọng là em sai thôi, tháng vừa rồi điện tăng ác quá ạ :)). Cụ thông não cho em phát.

coldfacekiller

Xe tải
Là đực ạ, nó không bao giờ gặm lốp cả, giầy dép thì ngày trước hay gặm, giờ chắc qua tuổi đấy rồi nên thôi ... Nó mà nhìn thấy chuột thì sùng sục lên ...
Thỉnh thoảng cụ phải cho nó đi xoạc thôi ko nó cụ ôm chân của cụ đấy :D

Songocu

Xe buýt
Nhà em lần đầu sử dụng MRB,cụ lucky.win chém cho em mấy đường về con Bosch SMS63L08EA này với
Cụ tư vấn thêm con nào tầm 20T quay đầu .
Ko tiện thì cụ Inbox, Thank !

lucky.win

Xe điện
Thế cụ đâu tư thành 1 cặp là đẹp. F1 nhà cụ chắc lớn rồi thì thoải mái nhỉ?
Không, không ... sợ lắm cụ ơi ... nhà anh em nuối 1 cặp, nó đẻ thường xuyên, không chăm được, bọn con nó toàn cho hết mọi người.

coldfacekiller

Xe tải
Không, không ... sợ lắm cụ ơi ... nhà anh em nuối 1 cặp, nó đẻ thường xuyên, không chăm được, bọn con nó toàn cho hết mọi người.
hồi trc em cũng có 1 cặp phốc nó cũng đẻ suốt em toàn nuôi đến lúc nó lớn rồi mới đem cho lúc cho cứ tiếc ngẩn người. Em thấy cho cụ đẹp mới bảo nuôi đẻ cho vui :))

khoaicuc

Xe hơi
Với MRB nhật, sau khi rửa thì bát đua có nhiệt độ khoảng 70 độ. Em bỏ luôn sấy nên giảm thời gian rửa chu trình chuẩn từ 1,5 tiếng xuống chỉ còn tròn 1 tiếng đồng hồ và tiết kiệm được nửa số điện.

Máy dừng lại ấn nút hé mở cửa ra không quá 30 phút thì khô tới 90%, tới sáng thì không thấy giọt nước nào ở bát đũa có nhiệt độ khoảng 70 độ. Em bỏ luôn sấy nên giảm thời gian rửa chu trình chuẩn từ 1,5 tiếng xuống chỉ còn tròn 1 tiếng đồng hồ và tiết kiệm được nửa số điện.

Máy dừng lại ấn nút hé mở cửa ra không quá 30 phút thì khô tới 90%, tới sáng thì không thấy giọt nước nào ở bát đũa

nam73

Xe buýt
Với MRB nhật, sau khi rửa thì bát đua có nhiệt độ khoảng 70 độ. Em bỏ luôn sấy nên giảm thời gian rửa chu trình chuẩn từ 1,5 tiếng xuống chỉ còn tròn 1 tiếng đồng hồ và tiết kiệm được nửa số điện.

Máy dừng lại ấn nút hé mở cửa ra không quá 30 phút thì khô tới 90%, tới sáng thì không thấy giọt nước nào ở bát đũa có nhiệt độ khoảng 70 độ. Em bỏ luôn sấy nên giảm thời gian rửa chu trình chuẩn từ 1,5 tiếng xuống chỉ còn tròn 1 tiếng đồng hồ và tiết kiệm được nửa số điện.

Máy dừng lại ấn nút hé mở cửa ra không quá 30 phút thì khô tới 90%, tới sáng thì không thấy giọt nước nào ở bát đũa
Nếu cụ bỏ sấy thì bát khô sao được????
Có giải pháp giúp bát khô ko cần sấy thì chia sẻ giúp nhé, nhà cháu đang dùng MRB Pana

nam73

Xe buýt
Em cũng đang muốn tìm hiểu dòng máy nội địa Nhật. Cccm ai đã và đang dùng cho xin lời khuyên vè chất lượng , giá mua máy , những viên rửa đi kèm dùng ntn...
Dùng ok cụ nhé.

Nên dùng Pana. Đẹp thì dòng TR , bình thường thì TM,TS. Đừng cắm nhầm điện là được.
Nhà cháu ko dùng viên rửa. Nhưng nghe nói : nếu dùng thì hết khoảng 600k/năm

khoaicuc

Xe hơi
Nếu cụ bỏ sấy thì bát khô sao được????
Có giải pháp giúp bát khô ko cần sấy thì chia sẻ giúp nhé, nhà cháu đang dùng MRB Pana
Thực sự là vẫn khô như thường, vì khi rửa xong chu trình cuối nó bát đũa rất nóng, chỉ có thêm động tác mở hé cửa thôi cụ.