[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

binhsu7273

Xe cút kít

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Xếp các kiểu đi, vài bữa là quen ngay.:D
Tối nay e lại thực hành ah, cứ lăn tăn mãi rồi lên đây đọc, rồi quyết chốt, cơ mà thấy nó cũng phức tạp, tráng chiếc các kiẻu rồi xếp xếp, sáng sau mang ra lại nhờn nhờn, keke

lucky.win

Xe điện
Em nhờ người xách hộ. Đợt hàng tới nếu cụ cần thì em nhờ cho. Làm hai hộp thì dùng cả năm không hết.
Em lại cứ nghĩ là cụ mua ở nhà mình, thực ra tiền bột không đắt, mà chủ yếu chết ở tiền vận chuyển.

lucky.win

Xe điện
Tối nay e lại thực hành ah, cứ lăn tăn mãi rồi lên đây đọc, rồi quyết chốt, cơ mà thấy nó cũng phức tạp, tráng chiếc các kiẻu rồi xếp xếp, sáng sau mang ra lại nhờn nhờn, keke
Cần mấy thông tin của mợ:

Bột rửa đang dùng loại gì ? Mỗi lần rửa mợ cho vào bao nhiêu ?

Nước bóng dùng hãng nào ? Hiện đang cài là bao nhiêu hay để mặc định của nhà sx ?

Biết rồi mới chém tiếp được, tối dùng máy tính em gửi cho mợ xem ảnh xếp đồ.

cargoman

Xe điện
Khéo e để nhiệt độ cao rồi, hsau lấy ra bát nhờn e lại bảo k sạch mỡ, hihi, mà thế thì độc nhỉ, kể có nc nóng rồi k xà phòng có đc k? E rất ngại hoá chất
Mỗi lần cho 1-2 thìa cà phê tùy lượng bát đĩa. Mợ ko dùng nước bóng cũng chả sao, có cái đồ nó ko bóng và lâu khô, theo em mợ cứ để nước bóng mức nhỏ nhất là được. Xếp thì vài hôm sẽ rút kinh nghiệm được chứ bát đĩa mỗi nhà một kiểu mà.

girlvi

Xe đạp
Em dùng bột Cascade 2.2kg của Mỹ mua hết 250k dùng mỗi lần chắc hết 1k. Muối bao 25kg và không dùng nước bóng. Nước cấp cho máy là Thái Dương Năng. Chắc mỗi lần rửa hết chưa đến 3k cho cả 3 bữa trong ngày.
Cụ dùng sao mà ít thế?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Hiện đang dùng 2 viên đi kèm máy đc km, e chưa mua loại nào, nghe lời cụ chắc e mua finish bột vì thấy hãng nó tặng hãng này. Mỗi lần rửa e cho 1 viên, nc bóng cũng theo hãng, e cài nóng nhất và sấy
Máy nhà e đây

Cần mấy thông tin của mợ:

Bột rửa đang dùng loại gì ? Mỗi lần rửa mợ cho vào bao nhiêu ?

Nước bóng dùng hãng nào ? Hiện đang cài là bao nhiêu hay để mặc định của nhà sx ?

Biết rồi mới chém tiếp được, tối dùng máy tính em gửi cho mợ xem ảnh xếp đồ.

lucky.win

Xe điện
Hiện đang dùng 2 viên đi kèm máy đc km, e chưa mua loại nào, nghe lời cụ chắc e mua finish bột vì thấy hãng nó tặng hãng này. Mỗi lần rửa e cho 1 viên, nc bóng cũng theo hãng, e cài nóng nhất và sấy
Máy nhà e đây

- Tạm thời dùng hết 2 viên hãng khuyến mại đi rồi dùng sang bột cũng được.

- Không hiểu mợ nói: e cài nóng nhất và sấy là sao ạ ? mợ đang sử dụng chương trình gì ?

Bột rửa mua loại nào cũng được Finish hoặc Alio đều OK, nhà em hiện đang dùng Alio, loại 1,8kg.

P/S: cứ nghĩ mợ sẽ mua máy âm tủ, hóa ra lại độc lập à, cứ cọc cạnh sao ấy.

lucky.win

Xe điện
Đây là ảnh xếp đồ, máy to như của nhà mợ, ảnh này em đã up trước đây rồi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
- Tạm thời dùng hết 2 viên hãng khuyến mại đi rồi dùng sang bột cũng được.

- Không hiểu mợ nói: e cài nóng nhất và sấy là sao ạ ? mợ đang sử dụng chương trình gì ?

Bột rửa mua loại nào cũng được Finish hoặc Alio đều OK, nhà em hiện đang dùng Alio, loại 1,8kg.

P/S: cứ nghĩ mợ sẽ mua máy âm tủ, hóa ra lại độc lập à, cứ cọc cạnh sao ấy.
Ơ thế nhà e để cái ô thế thì phải mua máy này, âm tủ e cũng chả hiểu nó ra lam sao, e bấm auto 65-75 độ xong bấm thêm sấy nút cuối cùng ấy

lucky.win

Xe điện
Ơ thế nhà e để cái ô thế thì phải mua máy này, âm tủ e cũng chả hiểu nó ra lam sao, e bấm auto 65-75 độ xong bấm thêm sấy nút cuối cùng ấy

Không nhất thiết phải thêm sấy làm gì cho tốn thêm điện ra, chỉ cần Auto 45 -65 là được, thông thường dùng Eco là được rồi.

Như ảnh trên em up là dùng Eco 50 là hài lòng rồi.

P/S: mợ là người dễ tính trong việc thiết kế ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Không nhất thiết phải thêm sấy làm gì cho tốn thêm điện ra, chỉ cần Auto là được, thông thường dùng Eco là được rồi.

P/S: mợ là người dễ tính trong việc thiết kế ạ.
Hic, thế cụ hướng dẫn e làm lại từ đầu, tối nay e thử rửa mẻ xem sao.
Còn vụ dễ tính thiết kế chả hiểu cụ nhìn gì mà chê, e đàn bà con gái một mình lo từ tìm thợ, đến giám sát, đến thi công, đc như này e đã thấy mãn nguyện lắm rồi mà cụ lại chê e, huhu, chắc e vừa dốt vừa dễ cụ ạ :D

cuongbui

Xe tải
Không liên quan đến MRB lắm, mợ cho em hỏi cái. Tủ bếp mợ làm lâu chưa ạ, vật liệu làm tủ là gì ạ. Em chuẩn bị nhận nhà để hoàn thiện, mà tìm hiểu thì phân vân giữa gỗ nhựa và MDF chống ẩm. Nhân tiện, mợ cho em hỏi luôn nếu làm làm hệ lọc nước tổng cho căn hộ mà để ngoài ban công thì có cần phải lưu ý gì đặc biệt lúc hoàn thiện phần nề không mợ?

Còn vụ dễ tính thiết kế chả hiểu cụ nhìn gì mà chê, e đàn bà con gái một mình lo từ tìm thợ, đến giám sát, đến thi công, đc như này e đã thấy mãn nguyện lắm rồi mà cụ lại chê e, huhu, chắc e vừa dốt vừa dễ cụ ạ :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Không liên quan đến MRB lắm, mợ cho em hỏi cái. Tủ bếp mợ làm lâu chưa ạ, vật liệu làm tủ là gì ạ. Em chuẩn bị nhận nhà để hoàn thiện, mà tìm hiểu thì phân vân giữa gỗ nhựa và MDF chống ẩm. Nhân tiện, mợ cho em hỏi luôn nếu làm làm hệ lọc nước tổng cho căn hộ mà để ngoài ban công thì có cần phải lưu ý gì đặc biệt lúc hoàn thiện phần nề không mợ?
Cụ mà ở chung cư phải làm ngay khi đang làm nề, nhà riêng làm lúc nào cũng đc, còn làm thế nào bên e phải khảo sát rồi hướng dẫn vì k nhà nào giống nhà nào ở chung cư. Nếu làm loại tự động sục rửa cần có ổ điện cho nó nữa.
Tủ bếp e làm gỗ nhựa picomat cánh phủ agrilic vì nó k ngấm nc, mdf chống ẩm thấy bảo k ăn thua, chỗ này nhiều nước nên nếu k là gô tự nhiên(e k thích vì già) thì nên làm gỗ nhựa. Cụ lưu ý là cái giá dao thớt để dưới ẩm mốc hết đũa nên e phải tháo ra cho lên trên cho thoáng, k thì phải mở cửa, nếu k cụ nên xem xét có nên có cái giá đó k (k biết nhà khác thế nào)

cuongbui

Xe tải
Nghĩa là ngay từ lúc thi công nước là phải có người của bên mợ đến đúng không ạ? Ngoài ra, nếu lắp bộ tự động sục rửa thì ổ điện thông thường cách mặt sàn khoảng bao nhiêu thì vừa dây hả mợ? Mà có nên đóng tủ nhét toàn bộ hệ đấy cho gọn không mợ? Như thế có lúc vận hành có vấn đề gì khó khắn không?

Cụ mà ở chung cư phải làm ngay khi đang làm nề, nhà riêng làm lúc nào cũng đc, còn làm thế nào bên e phải khảo sát rồi hướng dẫn vì k nhà nào giống nhà nào ở chung cư. Nếu làm loại tự động sục rửa cần có ổ điện cho nó nữa.
Tủ bếp e làm gỗ nhựa picomat cánh phủ agrilic vì nó k ngấm nc, mdf chống ẩm thấy bảo k ăn thua, chỗ này nhiều nước nên nếu k là gô tự nhiên(e k thích vì già) thì nên làm gỗ nhựa. Cụ lưu ý là cái giá dao thớt để dưới ẩm mốc hết đũa nên e phải tháo ra cho lên trên cho thoáng, k thì phải mở cửa, nếu k cụ nên xem xét có nên có cái giá đó k (k biết nhà khác thế nào)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Nghĩa là ngay từ lúc thi công nước là phải có người của bên mợ đến đúng không ạ? Ngoài ra, nếu lắp bộ tự động sục rửa thì ổ điện thông thường cách mặt sàn khoảng bao nhiêu thì vừa dây hả mợ? Mà có nên đóng tủ nhét toàn bộ hệ đấy cho gọn không mợ? Như thế có lúc vận hành có vấn đề gì khó khắn không?
Đúng là làm lúc đang làm đường nc cụ ạ. Ổ điện thì cao tầm 1.5m, cách chỗ đặt tầm 1-2m là ok. Nếu làm tủ thì làm nhưng e thấy chả cần thiết, ảnh bộ này là tự động sục hoàn toàn và lắp chung cư đây cụ, nó hết 2 viên gạch 40x40 và cao tầm 1,6m

lucky.win

Xe điện
Dùng cho hết viên rửa còn lại của hãng cho đi đã, có thể chặt đôi cho nửa viên cũng được.

Bao giờ chuyển sang dùng bột, lúc đó chỉnh chọt gì cũng được.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Dùng cho hết viên rửa còn lại của hãng cho đi đã, có thể chặt đôi cho nửa viên cũng được.

Bao giờ chuyển sang dùng bột, lúc đó chỉnh chọt gì cũng được.
Ok thế để tối nay e dùng nửa viên và chế độ eco ak

cuongbui

Xe tải
Quên không hỏi mợ, một bộ thế này công suất lọc dành thì thế nào mợ nhỉ. Em định dùng cho 2 căn cạnh nhau, đi ống có lằng nhằng không mợ?

Đúng là làm lúc đang làm đường nc cụ ạ. Ổ điện thì cao tầm 1.5m, cách chỗ đặt tầm 1-2m là ok. Nếu làm tủ thì làm nhưng e thấy chả cần thiết, ảnh bộ này là tự động sục hoàn toàn và lắp chung cư đây cụ, nó hết 2 viên gạch 40x40 và cao tầm 1,6m