[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Cảm ơn cụ, mặc dù tôi cũng thích đồ nhật và cái bé bé xinh xinh của máy nhật vì khả năng rửa ít của nó (không phải dồn mấy bữa rửa 1 lần —- cảm giác để bát đũa chưa rửa tích lại, mùi ghê ghê) nhưng không mê được cái cảnh xếp dồn từ trên xuống dưới, không hiểu sao.

Chắc làm con bosch series 4 hay 6 gì đó vậy. 1 bữa khoảng 15-18 cái bát, đĩa, nồi, chảo thì dùng loại nào cụ nhỉ. Cụ tốt cho trót hộ giùm. Cho nốt cái link shop của cụ nữa. Cảm ơn cụ.

Em tham gia vào câu hỏi của cụ:
Nếu dùng máy âu, ko ai bắt cụ phải đợi đầy máy mới rửa cả. Mỗi lần rửa máy âu (bosch) còn tiết kiệm hơn máy nhật đấy (điện,nước), máy âu chỉ phát sinh chi phí muối còn nước bóng ko bắt buộc lắm???
P.s: cụ lucky.win ko buôn bán hàng này đâu. Ngân sách của cụ là bao nhiêu, cụ thích máy âm hay độc lập,...
Theo e thì cụ dùng máy âu thôi là ok nhất nhưng chú ý kích thước chỗ đặt máy.

lucky.win

Xe điện
Đây là kết quả cụ Lucky.win đến nhà em trc ngày nghỉ lễ. Thế là vụ nghỉ nhà em ko phải nhức đầu vụ ai rửa bát, nhưng quan trọng hơn là bát đĩa rất sạch và gọn gàng.

Cụ ấy lắp giúp em và hướng dẫn cẩn thận, chắc còn chi tiết hơn cả đọc quyển hướng dẫn sử dụng ý.

Hôm đấy cụ về có bị tắc đường ko ạ, em ngại cụ giúp em đúng hôm ấy, chắc đi lại mất thời gian của cụ. Em chân thành cảm ơn cụ.
Hôm đó em phải đi kiểu vòng thúng thì mới về nhà được ... he ...he.

Lúc thổi nêm rút hay cắm điện, mở vòi hay đóng vòi nc hả cụ? Ông Vanh hay xúi đểu làm sống lắm, e hỏi lại cho chắc, he he. Đa tạ cụ nhé!
Khi tháo vỏ máy là cụ đã phải rút điện ra rồi mà, còn cái ống đó thì không bao giờ được có nước, nếu có nước ở trong là nó không còn tác dụng nữa.

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ, mặc dù tôi cũng thích đồ nhật và cái bé bé xinh xinh của máy nhật vì khả năng rửa ít của nó (không phải dồn mấy bữa rửa 1 lần —- cảm giác để bát đũa chưa rửa tích lại, mùi ghê ghê) nhưng không mê được cái cảnh xếp dồn từ trên xuống dưới, không hiểu sao.

Chắc làm con bosch series 4 hay 6 gì đó vậy. 1 bữa khoảng 15-18 cái bát, đĩa, nồi, chảo thì dùng loại nào cụ nhỉ. Cụ tốt cho trót hộ giùm. Cho nốt cái link shop của cụ nữa. Cảm ơn cụ.

Khả năng rửa ít của máy Nhật thì nó đâu phải lợi thế ạ, rửa ít thì máy nó vận hành vẫn đầy đủ chi phí như thế, chứ có bớt cho cụ đâu. Còn kiểu xếp đồ thì tùy quan điểm mỗi người.

Nếu cụ không thích dồn bữa, thì ăn xong bữa nào cụ rửa luôn bữa đó cũng được mà, dĩ nhiên ngày chạy 2 mẻ thì sẽ tiêu tốn nhiều hơn rồi.

Mà em thấy nhà cụ chắc cũng nhiều người ăn hay sao, mà mỗi bữa 1 bữa khoảng 15-18 cái bát thế ạ, với số lượng như thế mà mua máy Nhật thì kham sao nổi.

Nguyên đọc cái series của máy Bosch thôi cũng đã mỏi. Đang ngó nghiêng cái âm tủ, cùng 4 series mà có SMI46IS03E và SMI46KS01E chả hiểu khác nhau ntn và là đời mới gần đây chưa. Riêng cái 03E thấy bác thì nói Made in Đức, bác thì quảng cáo Tây ba nha.
Cụ đọc serie nhiều thành tẩu hoả đấy, trước mắt cụ xác định chỗ để máy đã.

Như trên hình thì không hiểu chiều cao được bao nhiêu, vì mờ quá. Chiều rộng chắc không được 60 rồi.

Mấu chốt với bếp nhà cụ là ; không lắp được máy âm châu Âu đâu ậ, ý em đang nói đến hình thức ấy. Xác định lắp máy âm tủ, thì tủ bếp phải thiết kế từ đầu, chứ giờ đã đóng xong thế kia rồi mà lôi ra sửa thì ốm đòn đấy cụ ạ. Nhìn hình là em biết rồi.

Đấy là em đang nói lắp chuẩn chỉ, đẹp như hình quảng cáo của nhà sx. Còn lắp theo kiểu cứ cho máy vào là xong thì em không tính ạ, lắp như thế thì phí cái máy âm tủ ra.

xstt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đọc hơn 200p mà chưa biết phải mua loại nào. Các cụ tư vấn e 1 chiếc rửa đc cả xoong nồi, nhà có 4 ng với a

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hơn 200p mà chưa biết phải mua loại nào. Các cụ tư vấn e 1 chiếc rửa đc cả xoong nồi, nhà có 4 ng với a
Nhà cụ ít người thế thì thường xuyên chỉ dùng máy Nhật 6 bộ là đủ. Tuy nhiên, cuối tuần hay khách khứa đông người thì phải máy Âu 12-13 bộ.
Theo em cụ mua hai cái, một cái dùng hàng ngày, một cái khi đông người - đỡ lăn tăn đau đầu như cụ trên =))=))=)).

Hay hơn cả là cụ dùng máy âu to (12-13-14 bộ có kích thước như nhau) chỉ lăn tăn là
- Quan trọng nhất là vị trí đặt máy (60x82.5x58),
- kiểu máy (máy âm hay độc lập, đây là vấn đề thẩm mỹ hài hoà với khu vực bếp)
- ngân sách (từ 14 tr trở lên)
- khu vực sinh sống (nơi đáp ứng nhu cầu của cụ)

xstt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Nhà cụ ít người thế thì thường xuyên chỉ dùng máy Nhật 6 bộ là đủ. Tuy nhiên, cuối tuần hay khách khứa đông người thì phải máy Âu 12-13 bộ.
Theo em cụ mua hai cái, một cái dùng hàng ngày, một cái khi đông người - đỡ lăn tăn đau đầu như cụ trên =))=))=)).
Cụ vui tính quá. E cũng đang lăn tăn nên phải nghiên cứu thêm vụ tài chính sao nữa ạ

xstt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hay hơn cả là cụ dùng máy âu to (12-13-14 bộ có kích thước như nhau) chỉ lăn tăn là
- Quan trọng nhất là vị trí đặt máy (60x82.5x58),
- kiểu máy (máy âm hay độc lập, đây là vấn đề thẩm mỹ hài hoà với khu vực bếp)
- ngân sách (từ 14 tr trở lên)
- khu vực sinh sống (nơi đáp ứng nhu cầu của cụ)
Vậy e nghĩ Bosch là lựa chọn mà chưa biết mã nào trong tầm tay đây cụ à

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ xem chứ máy âu thì to, thừa công suất - nhà có hai ba người thì xếp chưa hết một khay mà vẫn phải lích kích nước bóng muối bột rửa - nhỡ mà nhầm khay muối bóng bột như cụ nào ở trên thì lại vỡ mồm :)).
Máy thì kê thẳng xuống đất nên khay dưới mà không cúi xuống thì xếp làm sao được?
Máy to, tốn diện tích - lại làm tổ cho gián kiến :D.
Máy nội địa loại độc lập kê được trên mặt bếp, xếp đồ thì cứ ngay lưng thẳng mặt mà xếp :)). Lại không phải lo muối rồi bóng lằng nhằng, cứ đổ bột vào là giặt thôi, sấy nóng hôi hổi, thành phẩm khô rong.
Máy ngăn kéo thì khác gì máy âu đâu, thi công xong cũng đẹp như tủ bếp :D
Máy thì vừa với nhu cầu - đa phần nhà chỉ 2-3 người, ăn bữa nào rửa gọn bữa đó - sạch sẽ khỏi phải lo gom cho đủ máy :)).

“Tạm thời em chém huyên thuyên thế thôi ạ ...” cóp pi rai bai lucky.win =))=))=))

P/s: Em vừa xem ảnh bếp nhà cụ, chiều cao từ mặt đá đến tủ trên mà đủ 60 thì kê máy nội địa vừa xinh luôn =))=))=))
vỡ bụng với cụ anh thôi, cụ chém chuẩn quá ạ =))=))=))=))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm ở Xổ số truyền thống à? Em là “fan cuồng” của Xổ số đây :D. Cơ mà từ hồi có Việt-lốt là em chuyển rồi - lỡ có trúng thì được đông tiền hơn =))=))=)).

vỡ bụng với cụ anh thôi, cụ chém chuẩn quá ạ =))=))=))=))=))=))
Nghĩ caymũi cụ ạ, em làm hàng nội địa - cụ ý làm hàng âu, nước sông không phạm nước giếng thế mà dìm nhau quá thể đáng ~X(~X(~X(

linhtinh72003

Xe hơi
Khả năng rửa ít của máy Nhật thì nó đâu phải lợi thế ạ, rửa ít thì máy nó vận hành vẫn đầy đủ chi phí như thế, chứ có bớt cho cụ đâu. Còn kiểu xếp đồ thì tùy quan điểm mỗi người.

Nếu cụ không thích dồn bữa, thì ăn xong bữa nào cụ rửa luôn bữa đó cũng được mà, dĩ nhiên ngày chạy 2 mẻ thì sẽ tiêu tốn nhiều hơn rồi.

Mà em thấy nhà cụ chắc cũng nhiều người ăn hay sao, mà mỗi bữa 1 bữa khoảng 15-18 cái bát thế ạ, với số lượng như thế mà mua máy Nhật thì kham sao nổi.

Cụ đọc serie nhiều thành tẩu hoả đấy, trước mắt cụ xác định chỗ để máy đã.

Như trên hình thì không hiểu chiều cao được bao nhiêu, vì mờ quá. Chiều rộng chắc không được 60 rồi.

Mấu chốt với bếp nhà cụ là ; không lắp được máy âm châu Âu đâu ậ, ý em đang nói đến hình thức ấy. Xác định lắp máy âm tủ, thì tủ bếp phải thiết kế từ đầu, chứ giờ đã đóng xong thế kia rồi mà lôi ra sửa thì ốm đòn đấy cụ ạ. Nhìn hình là em biết rồi.

Đấy là em đang nói lắp chuẩn chỉ, đẹp như hình quảng cáo của nhà sx. Còn lắp theo kiểu cứ cho máy vào là xong thì em không tính ạ, lắp như thế thì phí cái máy âm tủ ra.
Cả đoạn đầy đủ nó như thế này ợ. Không có chỗ nào lắp và điều chỉnh cánh được à cụ. chán thật nhỉ

xstt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ làm ở Xổ số truyền thống à? Em là “fan cuồng” của Xổ số đây :D. Cơ mà từ hồi có Việt-lốt là em chuyển rồi - lỡ có trúng thì được đông tiền hơn =))=))=)).
E có làm ở ngành số học đâu. Cái tên viết tắt thôi ợ: Xờ Sờ Tê Tê cụ à.
#lucky cụ à e định khiảng 10-18t thôi à

lucky.win

Xe điện

Nghĩ caymũi cụ ạ, em làm hàng nội địa - cụ ý làm hàng âu, nước sông không phạm nước giếng thế mà dìm nhau quá thể đáng ~X(~X(~X(
Lậy bố, be bé cái mồm để em còn mài dao ợ :)) =))

Cả đoạn đầy đủ nó như thế này ợ. Không có chỗ nào lắp và điều chỉnh cánh được à cụ. chán thật nhỉ
Kích thước khoang tủ đó thế nào cụ.

E có làm ở ngành số học đâu. Cái tên viết tắt thôi ợ: Xờ Sờ Tê Tê cụ à.
#lucky cụ à e định khiảng 10-18t thôi à
Cụ có vị trí để máy thế nào rồi.

khoaicuc

Xe hơi
Hồi em vào đây xin tư vấn là 100 trang, lắp xong máy thành 140 trang. Giờ cụ nào đọc xong cái topic này mới đi mua máy chắc bạc tóc mất.

Nghe xong các thương gia Nhật - Đức tư vấn, chắc rụng hết tóc luôn. Thề!

Mã máy cụ lucky.win gợi ý trong p.460 cũng là lựa chọn hợp lý cho cụ lần đầu làm quen với máy.
Cụ thể hơn, cụ đưa ảnh khu vực bếp và nơi định đặt máy.

lenhhoxung1980

Xe điện
Cụ nào mua mới cứ máy âu mà quất thôi. Nhà em hôm nào cũng xếp đầy ắp máy, chả mấy khi thừa chỗ cả.
Có máy tự dưng sinh ra lắm thứ để rửa.

Minhbt50

Xe tải
Với kinh nghiệm đã dùng cả hai dòng máy nhật và âu, em có lời khuyên các cụ lên từ bỏ ý định lắp dòng máy nhật ít bộ đi. Em dùng nó đc một năm phải bỏ vì cái gì cũng bất tiện, và bây giờ em rất hài lòng với một em Bosch. Như cụ lucky.win nói về khoản tiết kiệm điện nước và êm ái thì máy nhật phải đi sau máy âu 10 năm. Mà cụ lucky.win rất nhiệt tình đấy cụ ấy mua hộ và lắp hộ nhiệt tình quá làm em cũng ngại.