[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

giangthu1998

Xe buýt
Cụ nào dùng nồi chiên lock n lock cho em hỏi là dùng nó có bị mùi thức ăn khi nướng ko? E đang dùng nồi của Đức thì ko hề bị 1 chút mùi gì cả, có thể đã lọc mùi bằng than hoạt trước khi thoát ra ngoài. E định mua 1 cái LnL để phụ huynh dùng nên muốn hỏi xem chất lượng nó có ọk không

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
- Số to hơn thì thuộc series "xịn" hơn thôi cụ, chứ không phải là đời mới hơn. Ví dụ con SMS50E88EU số to nhưng mà ra mắt lâu rồi, nên ko được coi là "đời mới" (em thấy con đấy giảm giá nhiều nên nghi nghi, đọc trong topic này thì có cụ bảo nó phải tầm 5-7 năm rồi)
- Ý em hỏi là cái máy nó có sợ nước ko? có cần kê không? (không kê có sao ko)
- Em thích máy to dùng cho sướng cụ ạ, mấy con máy để trên mặt bàn đá em thấy nhỏ quá, dùng ko sướng. Em ở Sài Gòn nên ko sợ lạnh.
Hình như em với không nói cùng nội dung - cụ đang có nhầm lẫn về cái “số to” em nói :)):)):))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cứ tây tây thế này, chắc phải làm bữa bia giảng hoà thật ... :-bd
Cụ mời thì em bố trí thời gian ngồi với cụ nhưng em không đi một mình đâu - nhỡ đâu cụ lại oánh em như cụ đã từng doạ thì chết :)):)):)).

P/s: Mà em có đánh nhau hay thắng thua gì với cụ đâu mà phải giảng hoà =))=))=))

atoxet

Xe tăng
Hình như em với không nói cùng nội dung - cụ đang có nhầm lẫn về cái “số to” em nói :)):)):))
Nếu em nhầm thì hay quá vì như vậy có thể biết năm ra mắt dựa vào mã sản phẩm. Cụ giải thích giúp em về cái "số to" mà cụ đề cập dc ko? Ví dụ 2 con cùng series 4: SMS46II04E và SMS46MI05E, dựa vào mã đó có thể biết năm ra mắt của từng con dc ko? Hoặc ít nhất biết con nào "đời cao" hơn con nào đc ko.
Em đang nói tới mã sản phẩm và năm ra mắt, chứ ko phải số serial và năm sản xuất nhé. (Ví dụ nói iPhone X thì em biết nó ra mắt năm ngoái, con iPhoneX mà bạn em đang dùng thì sản xuất năm nay)

Skoda_Favorit

Xe container
- Số to hơn thì thuộc series "xịn" hơn thôi cụ, chứ không phải là đời mới hơn. Ví dụ con SMS50E88EU số to nhưng mà ra mắt lâu rồi, nên ko được coi là "đời mới" (em thấy con đấy giảm giá nhiều nên nghi nghi, đọc trong topic này thì có cụ bảo nó phải tầm 5-7 năm rồi)
- Ý em hỏi là cái máy nó có sợ nước ko? có cần kê không? (không kê có sao ko)
- Em thích máy to dùng cho sướng cụ ạ, mấy con máy để trên mặt bàn đá em thấy nhỏ quá, dùng ko sướng. Em ở Sài Gòn nên ko sợ lạnh.
Nên dùng giá kê Cụ nhé vì ngoài ban công lại hay dội nước thì PHẢI dùng! Cụ mua giá inox có kích thước 60cmX50cm là vừa xinh (như nhà em dùng vì cũng để ngoài ban công)!

lucky.win

Xe điện
Cụ nào dùng nồi chiên lock n lock cho em hỏi là dùng nó có bị mùi thức ăn khi nướng ko? E đang dùng nồi của Đức thì ko hề bị 1 chút mùi gì cả, có thể đã lọc mùi bằng than hoạt trước khi thoát ra ngoài. E định mua 1 cái LnL để phụ huynh dùng nên muốn hỏi xem chất lượng nó có ọk không
Cụ đang dùng model như thế nào đấy ạ, em muốn ngâm cứu xem cái lọc mùi than như cụ nói, nó là dư lào ...

Cụ mời thì em bố trí thời gian ngồi với cụ nhưng em không đi một mình đâu - nhỡ đâu cụ lại oánh em như cụ đã từng doạ thì chết :)):)):)).

P/s: Mà em có đánh nhau hay thắng thua gì với cụ đâu mà phải giảng hoà =))=))=))
Liệu cái thần hồn :)) :)) :))

greysky

Xe buýt
Các cụ ơi cắt cái kính trên nóc máy rửa bát ở chỗ nào gần Ngã Tư Sở các cụ nhể

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ đang dùng model như thế nào đấy ạ, em muốn ngâm cứu xem cái lọc mùi than như cụ nói, nó là dư lào ...

Liệu cái thần hồn :)) :)) :))
Em thấy cụ ý gần đây chém gió văng mạng lắm =))

Fordmegaidep

Xe buýt
chào các cụ,
có cụ nào nhà đang dùng máy rửa bát (chén)...mà đã đấu nối nguồn nước nóng từ bình nước NL mặt trời vào máy chưa ạ.
MÌnh thất máy rửa thường rửa bằng nước nóng (nó làm nóng nc lên)...Nếu mình nối nguồn nc nóng vào sẽ tiết kiệm đc điện đun nóng nước, nhưng ko biết sẽ nối vòa ntn, nhiệt độ tối đa ở đầu vào là bao nhiêu? có thiết bị hay vật liệu gì để giảm nhiệt (kiểu như cái gật gù để tắm ý)...trc khi đưa nước vào máy rửa? cám ơn.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
chào các cụ,
có cụ nào nhà đang dùng máy rửa bát (chén)...mà đã đấu nối nguồn nước nóng từ bình nước NL mặt trời vào máy chưa ạ.
MÌnh thất máy rửa thường rửa bằng nước nóng (nó làm nóng nc lên)...Nếu mình nối nguồn nc nóng vào sẽ tiết kiệm đc điện đun nóng nước, nhưng ko biết sẽ nối vòa ntn, nhiệt độ tối đa ở đầu vào là bao nhiêu? có thiết bị hay vật liệu gì để giảm nhiệt (kiểu như cái gật gù để tắm ý)...trc khi đưa nước vào máy rửa? cám ơn.
Ở khoảng trang 150-200 có cụ mấy cụ tranh luận cái này rồi - tính cả thể tích đường ống rồi áp lực gì gì ấy :D. Các cụ ấu chốt là không hiệu quả :)):)):)).
Cụ muốn điều chỉnh được nhiệt nước cấp thì phải có 2 đường nước như nóng lạnh thôi.
Nhiệt cấp tối đa thì cụ xem HDSD máy - em nhớ là tối đa đâu 60oC.

Thực tế thì em đang nối qua Thái dương năng - máy để tầng 1, bình tầng 4. Trộm vía chưa hỏng :)), tiết kiệm thì không biết vì chả đo :D.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện