[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Máy đó nó có phần thanh truyền nhiệt dùng điện để hé cửa, phải kiểm tra xem điện đóm ra tới đó chưa đã cụ ạ. Trước đây nó vẫn hoạt động bình thường chứ.

Cụ lucky cho em hỏi chút sao MRB nhà em rửa chế độ ECO lại tính thời gian lâu hơn Auto ạ ( ECO 3h15, Auto 2h30), máy em Siemens ạ.
Thế là đúng rồi ạ, nó mà ngược lại mới sợ.

P/S - Siemens hay Bosch thì cũng là một thôi mà cụ.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Cụ xem có để mức muối thấp quá không, em dự là nước bị cứng.
Cụ có thể dùng viên vệ sinh máy rửa bát hoặc giấm ... như các vụ khác đã tư vấn trên này.
Cái này muốn chắc cụ cứ thỉnh trực tiếp cụ Lắc.
Máy nhà em là hàng Nhật bãi thông dụng, loại mỳ ăn liền nên chỉ có cho bột rửa thôi cụ ạ. Khả năng em thử dùng giấm xem sao.

Soc.nhim

Xe tải

bi170693

Xe hơi
cảm giác của em sau khi đc thửu của nhà thằng bạn là thấy méo yên tâm chút nào =))

Suvita03

Xe tải
Máy nhà em là hàng Nhật bãi thông dụng, loại mỳ ăn liền nên chỉ có cho bột rửa thôi cụ ạ. Khả năng em thử dùng giấm xem sao.
Cụ có thể tìm mua Viên vệ sinh máy rửa bát của Nhật trên LAZADA cho tiện, khoảng hơn 5k/viên.
Nếu nước khu vực nhà cụ quá cứng thì cụ thử thay bột rửa bằng viên rửa của Nhật xem có cải thiện gì không.

BMW 6688

Xe tăng
Theo thông tin em hóng được hôm nay cụ lucky.win Vanh123 và 1 số cụ khác trong thớt này có buổi gặp nhau:D:D:D...Em ở xa không tới được chúc các cụ giao lưu thật vui và có nhiều mổ xẻ, phân tích giúp thớt MRB này có thêm nhiều kinh nghiệm...<:-P<:-P<:-P

lucky.win

Xe điện
Theo thông tin em hóng được hôm nay cụ lucky.win Vanh123 và 1 số cụ khác trong thớt này có buổi gặp nhau:D:D:D...Em ở xa không tới được chúc các cụ giao lưu thật vui và có nhiều mổ xẻ, phân tích giúp thớt MRB này có thêm nhiều kinh nghiệm...<:-P<:-P<:-P
He he, báo cáo cụ, bọn em đang di chuyển đến điểm hẹn ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, kinh nghiệm với kỹ thuật chỉ trên thớt thôi cụ - ọp thì các ông ý chém kinh lắm không ông nào biết ông nào nói gì luôn ý, lần nào cũng thế :)):)):))

Vnn1269

Xe hơi
Cụ Lucky ơi tư vấn giúp em hai em này thì nên lấy em nào với ạ. Cảm ơn cụ.

Sms46gw04e và SMS25KI00E

rancho3891

Xe đạp
Cụ Lucky ơi, nhà em mới mua cái máy Bosch, có 1 lần cách đây hơn 1 tuần, người nhà em cho nhầm cái viên rửa tổng hợp vào ngăn đựng muối, sau đó đóng nắp lại và rửa như thông thường. Sau cái lần nhầm lẫn đấy thì các lần rửa bát sau (khoảng hơn 7 ngày rồi) nhà em vẫn rửa bát hàng ngày nhưng chỉ cho bột rửa vào ngăn bột rửa, không sử dụng muối, không sử dụng nước bóng. Cụ Lucky cho em hỏi như vậy cái viên rửa tổng hợp ở cái ngăn muối đã thoát hết chưa? hay em có phải làm gì để kiểm tra và khắc phục hậu quả không ạ?

lucky.win

Xe điện
Cụ Lucky ơi tư vấn giúp em hai em này thì nên lấy em nào với ạ. Cảm ơn cụ.

Sms46gw04e và SMS25KI00E
Trước hết muốn hỏi cụ, là cụ thích mầu nào đã ạ.

Cụ Lucky ơi, nhà em mới mua cái máy Bosch, có 1 lần cách đây hơn 1 tuần, người nhà em cho nhầm cái viên rửa tổng hợp vào ngăn đựng muối, sau đó đóng nắp lại và rửa như thông thường. Sau cái lần nhầm lẫn đấy thì các lần rửa bát sau (khoảng hơn 7 ngày rồi) nhà em vẫn rửa bát hàng ngày nhưng chỉ cho bột rửa vào ngăn bột rửa, không sử dụng muối, không sử dụng nước bóng. Cụ Lucky cho em hỏi như vậy cái viên rửa tổng hợp ở cái ngăn muối đã thoát hết chưa? hay em có phải làm gì để kiểm tra và khắc phục hậu quả không ạ?
Em muốn hỏi, trong hơn 7 ngày vừa rồi thì cụ không dùng muối, không dùng nước bóng như thế nào ạ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, kinh nghiệm với kỹ thuật chỉ trên thớt thôi cụ - ọp thì các ông ý chém kinh lắm không ông nào biết ông nào nói gì luôn ý, lần nào cũng thế :)):)):))
Nhất là lão Vanh này! Trùm sò!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win ơi. Con máy giặt nội địa To của e nó báo lỗi c51. Nguồn cấp e thấy nc vẫn chảy vào, suy ra chỉ còb con cảm biến mực nc bị tắc phỏng ạ? Cụ chỉ e cách kiểm tra với!

rancho3891

Xe đạp
Em muốn hỏi, trong hơn 7 ngày vừa rồi thì cụ không dùng muối, không dùng nước bóng như thế nào ạ.[/QUOTE]

Tức là em chỉ cho bột rửa vào ngăn bột rửa thôi, không cho nước bóng vào ngăn nước bóng, không cho muối vào ngăn muối cụ ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win ơi. Con máy giặt nội địa To của e nó báo lỗi c51. Nguồn cấp e thấy nc vẫn chảy vào, suy ra chỉ còb con cảm biến mực nc bị tắc phỏng ạ? Cụ chỉ e cách kiểm tra với!
MG To nội địa anh rã xác 2 con rồi đấy, cần tháo ới anh chỉ cho :)):)):))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn hỏi, trong hơn 7 ngày vừa rồi thì cụ không dùng muối, không dùng nước bóng như thế nào ạ.
Tức là em chỉ cho bột rửa vào ngăn bột rửa thôi, không cho nước bóng vào ngăn nước bóng, không cho muối vào ngăn muối cụ ạ.[/QUOTE]

Em bảo cụ be cẩn thận rồi úp ngược máy sục nước rửa cái ngăn muối đi :D.

Viet905

Xe tải
Cụ ơi muối thì nó đổ ở đáy máy. Nằm dưới cánh quạt. Mỗi lần đổ 1kg. Dùng lâu mới hết. Khi đèn 2 mũi tên lồng vào nhau báo đỏ mới phải đổ thêm muối. Mà khi đổ phải vặn nắp mới đổ được mà. Còn nước bóng thì nằm cạnh viên rửa. Nhưng chổ đổ nước bóng thì hẹp và cũng kg có khay đựng được viên rửa thì làm sao nhét được viên rửa nhỉ. Khi nào hình bông hoa tuyết báo đỏ thì mới đổ thêm nước bóng. Mà cũng dùng hơi lâu lâu mới phải đổ. Nên em vẫn chưa hiểu là làm sao mà cho nhầm được nhỉ. Hay máy Bosch nhà cụ khác nhà em.