[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

xyzhuyxyz

Xe tăng
Như con lg nhà em thì em thấy hai thanh cảm biến nhiệt và độ ẩm nó bố trí ngay trước cửa , cạnh phin lọc bụi
Chắc các máy khác họ cũng thiết kế chỗ dễ quan sát và vệ sinh thôi
Chắc chắn cảm biến nhiệt có vấn đề thì buồng sấy mới nóng thế được, nóng bỏng tay thì quần áo có mà sun hết vì giờ đồ pha nilon nhiều
Cảm biến thì em thấy 1 cái cũng ngay sau phin lọc bụi nhìn giống ảnh dưới. Còn hơi trong buồng sấy tất nhiên cũng ko nóng như vậy, mà ý em là chạm tay vao lồng giặt thì mới nóng.

xyzhuyxyz

Xe tăng
em mua giặt riêng, sấy riêng cụ à
em xác định là đã dùng rồi thì bỏ chuyện phơi phong luôn , cũng không tốn mấy đâu
máy giặt để tốc độ vắt tấm 1400 v, nên sấy em để thời gian khoảng 48 phút là khô rồi
máy cụ sấy nhanh thật đấy, em thấy hầu hết đều 2-3h mới xong.

honda acura

Xe điện
máy cụ sấy nhanh thật đấy, em thấy hầu hết đều 2-3h mới xong.
làm gì mà lâu vậy, nó có đến mười mấy chế độ để lựa chọn mà. do nó có cảm biến độ ẩm nên thời gian sấy nó có thể điều chỉnh nếu đồ chưa khô
em chọn chế độ khoảng 48 phút , ấn favorit, sau chỉ bấm mỗi nút đó là xong

xyzhuyxyz

Xe tăng
Máy nhà cụ sấy kiểu bơm nhiệt, nếu em là người thiết kế thì cũng chẳng dại gì cho lồng nó nóng ran lên làm gì, vừa tốn điện lại vừa hại đồ.

Theo em, nếu cụ làm được thì tháo ra vệ sinh cảm biến nhiệt của nó, có thể lâu ngày bị bám bui bẩn nên nó ghi nhận sai giá trị rồi.

P/S: em đoán mò thôi đấy nhé ...

Ở nhà mình thì bảo hành phần lớn cho vui mồm thôi mà mợ. Tự mình AQ vậy, chứ biết sao.
Máy nhà em bơm nhiệt kiểu như điều hòa nên em nghĩ nhiệt sinh ra nóng nhất cũng ko thể bỏng được, mà là do nhiệt tích tụ lên thành lồng liên tục thì nó mới nóng vậy. Em chỉ thắc mắc là sao cần phải nóng đến như vậy cho tốn điện, nên hơi nghi đến hướng cảm biến nhiệt ko chuẩn. Cảm biến ngay sau phin lọc thì em thấy vẫn sạch.

xyzhuyxyz

Xe tăng
làm gì mà lâu vậy, nó có đến mười mấy chế độ để lựa chọn mà. do nó có cảm biến độ ẩm nên thời gian sấy nó có thể điều chỉnh nếu đồ chưa khô
em chọn chế độ khoảng 48 phút , ấn favorit, sau chỉ bấm mỗi nút đó là xong
Cụ để 48 phút thì nó sẽ cố định là 48 phút rồi nên sẽ khôgn điều chỉnh thời gian sấy đâu, trừ khi cụ để chế độ tự động. Máy của em nếu để chế độ tự động thỉnh thoảng đèn nó sẽ nhấp nháy báo điều chỉnh lại thời gian. Ví dụ lúc cho đồ vào cân thì nó báo khoảng 3h, nhưng sấy 1 lúc nó sẽ báo lại đang 2h nó sẽ nhảy xuống còn 1h30 hoặc 1h.

honda acura

Xe điện
con lg em không thấy có chế độ auto, mà chỉ thấy có hai vùng là sensor dry và timed drying
em hay chọn mix fabric

tungkhuyen

Xe điện
Nhà e cũng chung cư đơi. Máy giặt bên dứoi, máy sấy e treo bên trên luôn. Bên ngoài làm lồng kính nên ko ồn ko mùi tẹo nào. Giặt xong cho lên sấy luôn cho tiện. E thích says hơn vì qâunf áo sạch bụi vải, lau nhà cũng thấy đỡ bụi mịn hơn hẳn.

xyzhuyxyz

Xe tăng
con lg em không thấy có chế độ auto, mà chỉ thấy có hai vùng là sensor dry và timed drying
em hay chọn mix fabric
Em đoán sensor dry là sấy tự động theo cảm biến, timed dry là sấy theo giờ cụ đặt trong đó có option là kiểu đồ sấy. Nếu cụ sấy ít thời gian mà vẫn khô thì có thể máy nó tự tăng công suất lên để chạy cho nhanh giống kiểu vario speed trong máy rửa bát.

honda acura

Xe điện
Em đoán sensor dry là sấy tự động theo cảm biến, timed dry là sấy theo giờ cụ đặt trong đó có option là kiểu đồ sấy. Nếu cụ sấy ít thời gian mà vẫn khô thì có thể máy nó tự tăng công suất lên để chạy cho nhanh giống kiểu vario speed trong máy rửa bát.
mỗi một chế độ mình chọn sẽ có thời gian cụ thể hiện trên mà hình mà cụ, chọn mix fabric thì thời gian là 48 phút

honda acura

Xe điện
mặt điều khiển đây cụ

xyzhuyxyz

Xe tăng
mỗi một chế độ mình chọn sẽ có thời gian cụ thể hiện trên mà hình mà cụ, chọn mix fabric thì thời gian là 48 phút
Thế có thể máy đời mới bây giờ ưu việt hơn ngày xưa, sấy nhanh thật. Máy em sấy 6kg thường phải khoảng 2h30" mới khô.
Nhà e cũng chung cư đơi. Máy giặt bên dứoi, máy sấy e treo bên trên luôn. Bên ngoài làm lồng kính nên ko ồn ko mùi tẹo nào. Giặt xong cho lên sấy luôn cho tiện. E thích says hơn vì qâunf áo sạch bụi vải, lau nhà cũng thấy đỡ bụi mịn hơn hẳn.
cụ chuẩn, thỉnh thoảng phơi xong em cũng cho vào sấy 1 lúc cho hút hết bụi bông, công nhận bụi trong nhà em thấy toàn bụi bông. Máy cụ nhìn như treo lộn ngược nhỉ, cụ sấy thường bao lâu thì khô.

pop

Xe máy
Thế có thể máy đời mới bây giờ ưu việt hơn ngày xưa, sấy nhanh thật. Máy em sấy 6kg thường phải khoảng 2h30" mới khô.

cụ chuẩn, thỉnh thoảng phơi xong em cũng cho vào sấy 1 lúc cho hút hết bụi bông, công nhận bụi trong nhà em thấy toàn bụi bông. Máy cụ nhìn như treo lộn ngược nhỉ, cụ sấy thường bao lâu thì khô.
Em xoay cái màn hình 180 độ nhìn thấy xuôi mà, có cái máy giặt thì lộn ngược có vẻ giặt nước sẽ tràn ra hết :D

xyzhuyxyz

Xe tăng
mặt điều khiển đây cụ

Thế là cụ sấy tự động rồi, mà em thấy lạ là thời gian khô nó phải phụ thuộc vào số lượng qa thì nó phải báo sau khi cân chứ nhỉ, nếu sấy 8kg qa mà trong có 48 phút thì quá nhanh.

honda acura

Xe điện
mỗi lần giặt chắc mấy cân thôi chứ cũng không nhiều đồ lắm

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em xoay cái màn hình 180 độ nhìn thấy xuôi mà, có cái máy giặt thì lộn ngược có vẻ giặt nước sẽ tràn ra hết :D
Em nhớ là máy sấy elex nó thiết kế để ngược đc cụ à, mà chắc là dòng máy thông hơi thôi chứ em đang thắc mắc nếu loại ngưng tụ thì nước trong hộp nước thải sẽ chảy ra hết

tungkhuyen

Xe điện
Máy thông hơi e treo lộn ngược cho tiện mà. Đường hơi thì thoing ra ngoài ban công luôn.

Em nhớ là máy sấy elex nó thiết kế để ngược đc cụ à, mà chắc là dòng máy thông hơi thôi chứ em đang thắc mắc nếu loại ngưng tụ thì nước trong hộp nước thải sẽ chảy ra hết

Skoda_Favorit

Xe container
Đèn đỏ! Phanh gấp các Cụ!
Lạc đề rồi Cụ Chủ Thớt và Cụ Lắc mắng cho bây giờ!:D

lucky.win

Xe điện
Máy nhà em bơm nhiệt kiểu như điều hòa nên em nghĩ nhiệt sinh ra nóng nhất cũng ko thể bỏng được, mà là do nhiệt tích tụ lên thành lồng liên tục thì nó mới nóng vậy. Em chỉ thắc mắc là sao cần phải nóng đến như vậy cho tốn điện, nên hơi nghi đến hướng cảm biến nhiệt ko chuẩn. Cảm biến ngay sau phin lọc thì em thấy vẫn sạch.
Thì thế em mới bảo cần gì phải nóng đến thê đâu, tốn thêm điện ra.

Đúng rồi cụ, kiểu thông hơi đấy, nhà anh trai em cũng có cái y như này. Máy ngưng tụ để thế thì nước chảy tong tỏng mất.

Đèn đỏ! Phanh gấp các Cụ!
Lạc đề rồi Cụ Chủ Thớt và Cụ Lắc mắng cho bây giờ!:D
Quan trọng gì đâu anh, chơi multi mà ... :))

lucky.win

Xe điện

honda acura

Xe điện
Có điều kiện thì chơi riêng biệt giặt, sấy là quá chuẩn luôn ạ.
em thấy giá cả con máy giặt 8 kg lg 10 củ, con sấy 8 kg lg 12 củ tổng 22 củ
cũng ngang bằng giá 1 con máy giặt sấy mà có vẻ tiện hơn, đỡ sợ hỏng hóc