[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

honda acura

Xe điện
Em cũng đang phân vân em Candy này với Elec. Mà cửa kín ko nhìn được bên trong cảm giác nó ko phê lắm cụ nhỉ :))
Nhà em có lắp sẽ vất trên tầng thượng nên chắc sẽ chơi loại thông hơi chứ ngưng tụ đổ nước đi ngại lắm :D
Sài con lg ấy cụ, sấy ngưng tụ mặt kính trong , có đèn soi sáng buồng sấy
Về đổ nước thì cụ không thích, tháo đầu dây rồi cho nó chạy ra ngoài như máy điều hoà ấy
Lg nó có cảm biến độ ẩm và nhiệt độ nên sấy khô luôn

honda acura

Xe điện
Máy sấy nào cũng thế, xong xuôi thì sơ vải rất nhiều, phải vệ sinh thường xuyên cái phin lọc của nó.

Cụ chờ rồi em sẽ có thông tin cho cụ

Quá đỏ là khi nó cắn đã không gây chập main, nhiều nhà bị nổ tung xác pháo vì nó cắn rồi. Thế là ổn rồi, cụ đỡ phải lăn tăn trong lòng.

Sao muốn nhìn hay ngắm để làm gì, nhà em dùng Bosch, cửa cũng nhìn vào trong được nhưng có mấy khi nhìn đâu.

Máy sấy không biết các cụ sao, chứ nhà em ít dùng lắm. Cả năm chắc được chục lần.
Em mua máy sấy rồi thì không nghĩ đến chuyện phơi phong nữa
Cứ hai ba hôm giặt xong sấy một lần, khoảng 2 tiếng là có quần áo mặc rồi
Mà các cụ có dùng giấy thơm của mẽo không, sài cái đó quần áo thơm lắm

xyzhuyxyz

Xe tăng
Serie 8 kia ở nhà mình có 2 model, rẻ và đắt. Theo em biết thì cả 2 model đó hiện đều không có hàng, nhà mình các công ty có lẽ hạn chế, ít nhập máy lắp âm về, có thể vì nhu cầu mọi người thích máy độc lập nhiều hơn.

Cụ thích thì có thể mua luôn được Serie 6 là SMS68MX03 giá dưới 28tr, phần sấy của nó còn ngon hơn cả Serie 8 loại rẻ.

Lỗi hay không thì không biết được, có thể máy nhà cụ thiết kế như thế thì sao, cụ xem lại tài liệu của máy xem thế nào.

Còn vấn đề chưa cho mở cửa ra là để an toàn, hầu như các hãng đều thiết kế kiểu đấy. Tức là khi làm mát, nhiệt độ hạ về mức an toàn, không ảnh hưởng đến người sử dụng thì nó cho phép mở ra.

Máy nhà em khi sấy xong, khi lấy đồ ra thì nó âm ấm thôi, vẫn ôm cả đống đồ vào người bình thường, chứ không nóng bỏng tay đâu. Còn nếu lười chưa lấy ra luôn, thì một lúc sau nó lại đảo lồng một ít rồi dừng, để chống nhăn.
Tài liệu thì em cũng ko thấy nói, kể cả nhiệt độ sấy là bao nhiêu cũng ko thấy nói.
Bỏng tay là ý em nói sờ vào cái lồng inox ý cụ, cụ thử xem có nóng lắm ko, còn quần áo thì cũng âm ấm tầm hơn 40 độ ôm đc vào người. Máy em nó cũng có chế độ đảo lồng nếu chưa lấy ra ngay để chống nhăn, cái này có tùy chỉnh bỏ đi đc.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Dịch vụ sau bán hàng của bosch rất lởm. Nếu có lựa chọn khác thì k nên dùng Hãng này

xyzhuyxyz

Xe tăng
hôm nào cụ thử sờ vào lồng giặt ngay khi sấy xong check hộ em xem nó có nóng bỏng tay ko cụ, em sợ cái của em nó nóng quá, em cảm ơn cụ nhiều.

honda acura

Xe điện
hôm nào cụ thử sờ vào lồng giặt ngay khi sấy xong check hộ em xem nó có nóng bỏng tay ko cụ, em sợ cái của em nó nóng quá, em cảm ơn cụ nhiều.
Không, nếu máy của cụ mà nóng em sợ cảm biến nhiệt có vấn đề rồi
Máy nhà em như cụ luck có nói ấy
Giai đoạn cuối bao giờ cũng là giai đoạn làm mát để hạ thấp nhiệt độ, nếu không bật chức năng chống nhăn thì khi máy báo xong là em lấy đồ ra luôn, quần áo chỉ âm ấm thôi
Máy em kê trong nhà nên em biết mà, lúc sấy thì nhiệt có được thôi ra qua chỗ lọc bụi ấy, giai đoạn cuối thì em thấy gió chỗ đó mát

honda acura

Xe điện
Mấy lg nhà em loại này

xyzhuyxyz

Xe tăng
Không, nếu máy của cụ mà nóng em sợ cảm biến nhiệt có vấn đề rồi
Máy nhà em như cụ luck có nói ấy
Giai đoạn cuối bao giờ cũng là giai đoạn làm mát để hạ thấp nhiệt độ, nếu không bật chức năng chống nhăn thì khi máy báo xong là em lấy đồ ra luôn, quần áo chỉ âm ấm thôi
Máy em kê trong nhà nên em biết mà, lúc sấy thì nhiệt có được thôi ra qua chỗ lọc bụi ấy, giai đoạn cuối thì em thấy gió chỗ đó mát
Vì là máy âu nên chắc thiết kế hơi khác máy nhật ạ, tức là sẽ làm mát rồi mới cho mở. Cụ thử tạm dừng tắt máy ở giai đoạn làm mát kiểm tra xem lồng có nóng ko giúp em được ko(hoặc lúc nào cụ thấy nóng nhất thì kiểm tra hộ em)

lucky.win

Xe điện
Nhà em thì vợ nó luôn thích phơi đồ trên sân thượng, có nắng để nó thơm mùi.

honda acura

Xe điện
Cái này em nghĩ để cụ luck góp ý xem thế nào, em cũng không hiểu lắm nguyên lý hoạt động của máy sấy ngưng tụ
Chỉ để ý thỉnh thoảng thấy cái máy bơm nó hoạt động để bơm nước ra ngoài hoặc lên bình ngưng

honda acura

Xe điện
Nhà em thì vợ nó luôn thích phơi đồ trên sân thượng, có nắng để nó thơm mùi.
Giờ có giấy thơm mà cụ, cơ bản là phơi xong lại thu mất thời gian mà cũng bụi nữa
Để ý cái lọc bụi thì biết mà cụ

lucky.win

Xe điện
Vì là máy âu nên chắc thiết kế hơi khác máy nhật ạ, tức là sẽ làm mát rồi mới cho mở. Cụ thử tạm dừng tắt máy ở giai đoạn làm mát kiểm tra xem lồng có nóng ko giúp em được ko(hoặc lúc nào cụ thấy nóng nhất thì kiểm tra hộ em)
Máy nhà cụ sấy kiểu bơm nhiệt, nếu em là người thiết kế thì cũng chẳng dại gì cho lồng nó nóng ran lên làm gì, vừa tốn điện lại vừa hại đồ.

Theo em, nếu cụ làm được thì tháo ra vệ sinh cảm biến nhiệt của nó, có thể lâu ngày bị bám bui bẩn nên nó ghi nhận sai giá trị rồi.

P/S: em đoán mò thôi đấy nhé ...

Dịch vụ sau bán hàng của bosch rất lởm. Nếu có lựa chọn khác thì k nên dùng Hãng này
Ở nhà mình thì bảo hành phần lớn cho vui mồm thôi mà mợ. Tự mình AQ vậy, chứ biết sao.

honda acura

Xe điện
Như con lg nhà em thì em thấy hai thanh cảm biến nhiệt và độ ẩm nó bố trí ngay trước cửa , cạnh phin lọc bụi
Chắc các máy khác họ cũng thiết kế chỗ dễ quan sát và vệ sinh thôi
Chắc chắn cảm biến nhiệt có vấn đề thì buồng sấy mới nóng thế được, nóng bỏng tay thì quần áo có mà sun hết vì giờ đồ pha nilon nhiều

Skoda_Favorit

Xe container
Cứ như mấy hôm nay thì thích Cụ nhỉ! Nhưng mà thời tiết nhà mình thì 1 năm may ra cần khoảng 15-20 ngày như Cụ Lắc có nói!
Mà máy sấy LG nhà Cụ là chỉ để sấy hay là máy Giặt + Sấy kiểu 2 in 1 ấy!

Mấy lg nhà em loại này

honda acura

Xe điện
Cứ như mấy hôm nay thì thích Cụ nhỉ! Nhưng mà thời tiết nhà mình thì 1 năm may ra cần khoảng 15-20 ngày như Cụ Lắc có nói!
Mà máy sấy LG nhà Cụ là chỉ để sấy hay là máy Giặt + Sấy kiểu 2 in 1 ấy!
em mua giặt riêng, sấy riêng cụ à
em xác định là đã dùng rồi thì bỏ chuyện phơi phong luôn , cũng không tốn mấy đâu
máy giặt để tốc độ vắt tấm 1400 v, nên sấy em để thời gian khoảng 48 phút là khô rồi

honda acura

Xe điện
máy giặt cũng lg luôn

Skoda_Favorit

Xe container
máy giặt cũng lg luôn

Máy Giặt LG nếu Made in Korea và là Truyền động trực tiếp thì ổn!
Nhà em đôi khi khi ẩm ướt như mấy hôm nay lại máu mua nhưng khổ nỗi chỉ có thể để ngoài ban công chung cư mà sợ ít dùng nên cũng e ngại nó chóng xuống cấp nên cứ đắn đo, nên đang dùng tạm cái máy sấy dạng túi sấy tạm! Con máy sấy LG của Cụ cũng zin từ Hàn chứ?

honda acura

Xe điện
Máy Giặt LG nếu Made in Korea và là Truyền động trực tiếp thì ổn!
Nhà em đôi khi khi ẩm ướt như mấy hôm nay lại máu mua nhưng khổ nỗi chỉ có thể để ngoài ban công chung cư mà sợ ít dùng nên cũng e ngại nó chóng xuống cấp nên cứ đắn đo, nên đang dùng tạm cái máy sấy dạng túi sấy tạm! Con máy sấy LG của Cụ cũng zin từ Hàn chứ?
em cũng chung cư, lg dòng ngưng tụ nên kê trong nhà ok mà cụ. máy sấy em muốn để trong nhà cho tiện . còn máy giặt để lô gia

Skoda_Favorit

Xe container
em cũng chung cư, lg dòng ngưng tụ nên kê trong nhà ok mà cụ. máy sấy em muốn để trong nhà cho tiện . còn máy giặt để lô gia
Hơi lạc đề với Thớt nhưng thôi cứ tò mò chút là cái khay nhựa trong cái máy Sấy LG của Cụ để làm gì vậy? Giá nó e thấy cũng chát nhỉ!:D

honda acura

Xe điện
Hơi lạc đề với Thớt nhưng thôi cứ tò mò chút là cái khay nhựa trong cái máy Sấy LG của Cụ để làm gì vậy? Giá nó e thấy cũng chát nhỉ!:D

cái này dùng sấy đồ len , mũ hoặc giày cụ ạ, để trên đó thì nó không đảo khi lồng quay, chả dùng em tháo bỏ đi thôi. giá em mua tốt nhất ở media mart 12 củ thì phải