[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em hỏi cụ, nước nó tuần hoàn nếu không làm thế thì làm thế nào cho chuẩn hơn ạ.

Nước tuần hoàn thì kiểu gì mà chả phải đi qua rác, nếu không thì sao tuần hoàn được. Sau chu kỳ rửa sơ đầu tiên thì rác đã hầu như không còn trong máy rồi.
vâng máy âu hay ở cái xả rác chu trình đầu là đã hơn hẳn nhật rồi, mà có cách tách riêng được rác ra thì hay hơn nhiều. Ví dụ nửa chu trình thứ 2 chỉ để gom rác vào 1 chỗ thôi sau đó mới rửa, sau khi gom đậy nắp lại cho ra chỗ khác là ok mà cụ.

Máy nhật rửa rất buồn cười, rửa xong rác cũng sạch luôn :D

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win tư véo e vụ này sao cho ngon bổ rẻ với :D
Em chỉnh lại chút xíu: ngon, bổ, hợp lý ạ. (ngắn gọn là ngon trong tầm tiền)

vâng máy âu hay ở cái xả rác chu trình đầu là đã hơn hẳn nhật rồi, mà có cách tách riêng được rác ra thì hay hơn nhiều. Ví dụ nửa chu trình thứ 2 chỉ để gom rác vào 1 chỗ thôi sau đó mới rửa, sau khi gom đậy nắp lại cho ra chỗ khác là ok mà cụ.

Máy nhật rửa rất buồn cười, rửa xong rác cũng sạch luôn :D
Làm gì còn nữa để mà phải tách hả cụ, em có thể nói với cụ là sau 1 tháng cụ cũng không phải đổ rác ạ.

Rickyman

Xe điện
Em chỉnh lại chút xíu: ngon, bổ, hợp lý ạ. (ngắn gọn là ngon trong tầm tiền)

Làm gì còn nữa để mà phải tách hả cụ, em có thể nói với cụ là sau 1 tháng cụ cũng không phải đổ rác ạ.
Lão chỉnh rồi thì tư véo em phát, mụ vợ đang giao cho em cái món rửa bát ko nó oánh chết :D

lucky.win

Xe điện
Lão chỉnh rồi thì tư véo em phát, mụ vợ đang giao cho em cái món rửa bát ko nó oánh chết :D
Sợ gì, oánh thì oánh lại ... :)), cụ bảo nó thích thì đưa xèng đây, máy mới mà chọn Bosch thì tầm 15 -20 tr.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win ơi máy rửa bát nhà em sau khi bật thì nó bơm nước ra sau đó một lúc thấy nước sôi lục bục đằng sau mà chẳng thấy bơm rửa chạy, em tháo bơm cắm điện mà ko thấy chạy, chắc om cuộn điện rồi. Cụ biết chỗ nào bán cái bơm này ko và giá bao nhiêu ạ? Cái máy này hồi xưa em chở đến nhà cụ nhờ cụ sửa giúp rồi đấy

Hình như ngay trên thớt này cũng có cụ nào thừa cái bơm như này, cụ thử tìm lại xem.

123qwerty

Xe buýt
Xác nhận với cụ, trước em mới mua cũng hay gỡ cốc lọc rác ra để đổ cơ mà lấy ra chả thấy gì thành thử bây giờ cả tháng em mới lấy ra dội nước hay cọ rửa tí cho sạch thôi.
Rác hầu như ko có

Skoda_Favorit

Xe container
Xác nhận với cụ, trước em mới mua cũng hay gỡ cốc lọc rác ra để đổ cơ mà lấy ra chả thấy gì thành thử bây giờ cả tháng em mới lấy ra dội nước hay cọ rửa tí cho sạch thôi.
Rác hầu như ko có
E cũng xác nhận là kg có gì chỗ cốc lọc rác! E thường dọn sạch trước khi cho vào máy cho nó vệ sinh vì cũng kg mất time lắm!
@Cụ Lucky.win: Em cho cục sáp khử mùi mua chỗ Occident Mart vào nhưng nó nồng quá nên lại vội bỏ ra ngay vì nó ám vào mấy cái hộp đựng thức ăn lock & lock! Có loại nào mùi nhẹ nhàng hơn kg Cụ? Và nước làm bóng Somat hình như mùi nặng hơn Finish nhỉ vì em thấy vậy sau khi thay Somat = Finish trong khi vẫn dùng bột Somat mua tại MH? Tks CỤ!

ngotuanbn

Xe tải
Cụ lucky.win và các Cụ trên diễn đàn cho em hỏi ngắn gọn một nội dung: Em dùng máy Pana nội địa 6 bộ; về chấy tẩy rửa em cần dùng bột rửa, muối, nước làm bóng hay chỉ cần bột rửa và muối hay chỉ cần bột rửa cho mỗi lần rửa bát là đủ .
Em rót rượu hầu các Cụ. Cám ơn nhiều

lucky.win

Xe điện
Hình như ngay trên thớt này cũng có cụ nào thừa cái bơm như này, cụ thử tìm lại xem.
Cái bơm đó của cụ bocume, nhưng cũng không vừa đâu, hỏi làm gì cho mất công.

Rác hầu như ko có
Chuẩn cụ, thi thoảng lấy ra làm vệ sinh gọi là.

E cũng xác nhận là kg có gì chỗ cốc lọc rác! E thường dọn sạch trước khi cho vào máy cho nó vệ sinh vì cũng kg mất time lắm!
@Cụ Lucky.win: Em cho cục sáp khử mùi mua chỗ Occident Mart vào nhưng nó nồng quá nên lại vội bỏ ra ngay vì nó ám vào mấy cái hộp đựng thức ăn lock & lock! Có loại nào mùi nhẹ nhàng hơn kg Cụ? Và nước làm bóng Somat hình như mùi nặng hơn Finish nhỉ vì em thấy vậy sau khi thay Somat = Finish trong khi vẫn dùng bột Somat mua tại MH? Tks CỤ!
- Cái sáp đó mùi nó là thế rồi, sau một thời gian thì sẽ nhạt bớt đi.

- Mùi nước bóng Somat là nặng hơn (nồng mùi) so với thằng kia. Em bây giờ toàn dùng Apta thấy cũng như nhau.

Cụ lucky.win và các Cụ trên diễn đàn cho em hỏi ngắn gọn một nội dung: Em dùng máy Pana nội địa 6 bộ; về chấy tẩy rửa em cần dùng bột rửa, muối, nước làm bóng hay chỉ cần bột rửa và muối hay chỉ cần bột rửa cho mỗi lần rửa bát là đủ .
Em rót rượu hầu các Cụ. Cám ơn nhiều
Em cũng trả lời ngắn gọn: bột.

ngotuanbn

Xe tải
Cái bơm đó của cụ bocume, nhưng cũng không vừa đâu, hỏi làm gì cho mất công.

Chuẩn cụ, thi thoảng lấy ra làm vệ sinh gọi là.

- Cái sáp đó mùi nó là thế rồi, sau một thời gian thì sẽ nhạt bớt đi.

- Mùi nước bóng Somat là nặng hơn (nồng mùi) so với thằng kia. Em bây giờ toàn dùng Apta thấy cũng như nhau.

Em cũng trả lời ngắn gọn: bột.
Cám ơn và Vodka Cụ

Skoda_Favorit

Xe container
Mùi nước bóng Somat là nặng hơn (nồng mùi) so với thằng kia. Em bây giờ toàn dùng Apta thấy cũng như nhau.
Vâng Cụ! E cũng có chai Apta để sẵn vì đang dùng lọ Finish khuyến mại theo máy! Hôm tới dùng apta xem sao! Cục sắp thơm e bỏ đi rồi vì Ngan nhà em kêu quá!

lac007

Xe tăng
Của cụ đầy đủ đây nhé, 1 phớt và 2 vòng bi.

Lắp lên máy đây.

Và đang chạy test máy đây, tất cả ngon lành rồi nhé.

Lúc nào rồi thì cụ qua lấy máy về. Hết ạ.
cụ ơi cho em hỏi máy rửa bát này o cho xà phòng, nước làm bóng , muối vào thì đèn nó báo cứ cho máy hoạt động bình thường thì có sao o cụ

lac007

Xe tăng
Nhà em toàn xếp đũa lên khay trên cùng, khay hay dùng để xếp dĩa và các đồ nhỏ. Em xếp cả thìa, dĩa, đũa, muôi lên đây, bớt được chỗ để giỏ đũa.
Cụ lucky.win cho em hỏi: em hay mua bột, muối ở siêu thị Minh Hoa, giá rẻ hơn mua của mợ Ngọc khá nhiều. Chính vì rẻ hơn nhiều nên em thấy hơi nghi ngại. Mặc dù qua thời gian sử dụng, em thấy mọi thứ vẫn ok. Cụ thể: ở Minh Hoa, muối 70k/1,2kg, bột 160k/1,2kg, đều của Somat
cho em xin cái địa chỉ của Minh Hoa với cụ ơi

Skoda_Favorit

Xe container
:D:DOTE="lenhhoxung1980, post: 38134883, member: 372314"]133 THái Hà cụ ơi. Gần đó, trong phố Đặng Tiến Đông cũng có 1 Minh Hoa. Đầu Ngọc Khánh có 1 cái nữa[/QUOTE]
Sao muối lại 70K và bột 160K tại MH nhỉ? E tưởng 63K và 140K thôi? Hay tại trên này cứ rôm rả khen nên họ tăng?#-o

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

quangdzung

Xe điện
Nhét vào rồi thì rút ra làm gì nữa? Nếu cắt đá thì hơi xấu cụ nhỉ?
Rút ra để nhỡ có mệnh hệ gì còn sửa chứ cụ. Cắt đá thì xấu lắm.
81cm thì đúng như thế này