[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ đoán mò rồi, chưa bao giờ máy châu Âu bị kẹt bơm hay tay phun vì rác cả, em thật đấy.
Tại có lần cụ bảo ko hiếm tình huống đó mà :D, em suy luận là nếu trôi hết xuống rác to quá thì tắc hết đường thoát mà nếu có ko trôi thì lại ngâm vào nước giống máy nhật.

lucky.win

Xe điện
Tại có lần cụ bảo ko hiếm tình huống đó mà :D, em suy luận là nếu trôi hết xuống rác to quá thì tắc hết đường thoát mà nếu có ko trôi thì lại ngâm vào nước giống máy nhật.
To thì sẽ được giữ lại, còn nhỏ như lá rau, hạt cơm thì sẽ trôi đi.

coldfacekiller

Xe tải
Em bên tư nhân cụ ơi, trước em cũng hay công tác trong Bỉm Sơn nhiều lắm, thường xuyên trên núi đá ạ.
Hì ở Bỉm Sơn có mỏ đá Yên Duyên và cái mỏ sét Cổ Đam phải nổ mìn. Em lượn cả các mỏ trong Vicem trong miền Nam nữa ạ. Giờ cụ có quay lại Bỉm Sơn ko

lucky.win

Xe điện
Hì ở Bỉm Sơn có mỏ đá Yên Duyên và cái mỏ sét Cổ Đam phải nổ mìn. Em lượn cả các mỏ trong Vicem trong miền Nam nữa ạ. Giờ cụ có quay lại Bỉm Sơn ko
Không ạ, cũng lâu rồi không vào đấy nữa, giờ toàn ngồi văn phòng thôi.

123qwerty

Xe buýt
Hôm qua em có đi xem 1 vài cái máy rửa bát, em chợt phát hiện ra máy rửa bát hiệu Candy dường như có hệ thống lọc rác thông minh nhất. Tức là rác sẽ được rơi vào trong cốc lọc và rác này được treo lên khỏi mặt nước tách biệt hẳn, không nằm chung ngâm vào trong nước gây bẩn ngược trở lại bát đĩa. Còn các máy rửa bát khác như Bosch hay Electrolux thì rác nằm trên tấm lọc và vẫn chung với hệ thống nước rửa mà không rơi vào cốc lọc, các cụ để ý xem có phải vậy ko. Cụ lucky.win thấy có đúng vậy ko ạ, vi em chưa xem máy nó hoạt động nên ko chắc chắn máy Candy là nước có cao ngập vào rác ko.
Nhà em đang dùng Candy đây, trên mặt nó có 1 tấm lưới nhựa để lọc rác, ở giữa có thêm cốc lọc nữa.
Cơ mà mấy rác nhỏ như cơm, rau thì nó tự thoát ra hết, thành thử chả mấy khi phải đổ cốc lọc rác.
Nước nó ko ngập lên rác nhưng lúc rửa nước phun lên rồi cũng chảy qua rác cả thôi cụ à. Được cái sau khi rửa nếu còn rác thì nó ko bị ngâm trong nước

xyzhuyxyz

Xe tăng
Nhà em đang dùng Candy đây, trên mặt nó có 1 tấm lưới nhựa để lọc rác, ở giữa có thêm cốc lọc nữa.
Cơ mà mấy rác nhỏ như cơm, rau thì nó tự thoát ra hết, thành thử chả mấy khi phải đổ cốc lọc rác.
Nước nó ko ngập lên rác nhưng lúc rửa nước phun lên rồi cũng chảy qua rác cả thôi cụ à. Được cái sau khi rửa nếu còn rác thì nó ko bị ngâm trong nước
Cụ để ý cái cốc lọc rác, chỉ riêng Candy là có đáy các máy khác cũng có cốc này mà em thắc mắc sao họ lại ko làm đáy (ví dụ electrolux rất lạ lại làm lưới ở nắp cốc lọc mà ko phải ở đáy cốc hay hơn nhiều).

Nếu rác to ko qua lỗ của tấm lưới nhựa sẽ có xu hướng trôi vào cốc lọc như vậy đổ đi rất tiện.

Nước phun lên thì hầu hết sẽ ngấm hết qua mép của tấm lưới nhựa nên ko đi qua rác nữa cụ à. Hôm nào cụ thử thí nghiệm để nhiều rác to xem nó trôi đi đâu :D.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ lucky.win xử được cái mạch này chưa ?
Con này của ông bạn em cũng bị gián chui vào, mới sửa được mạch đấy ( Không mua mạch mới - chát lắm ah )
Cụ có muốn xin chỗ sửa, em hỏi rồi báo lại cụ.
Hôm nọ em cũng bị chết cái main bếp từ Teka, hình như cũng do gián chui vào, thấy báo giá hơn 4 củ. Các cụ xem có cách nào phòng gián được ko nhỉ? Nhà em nhiều gián vãi.

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ em cũng bị chết cái main bếp từ Teka, hình như cũng do gián chui vào, thấy báo giá hơn 4 củ. Các cụ xem có cách nào phòng gián được ko nhỉ? Nhà em nhiều gián vãi.
Cụ vệ sinh sạch sẽ kèm thêm cái hộp giệt gián của nhật ý, gián thì dễ thôi vì bọn nó nhạy thuốc lắm.

lucky.win

Xe điện
Cụ để ý cái cốc lọc rác, chỉ riêng Candy là có đáy các máy khác cũng có cốc này mà em thắc mắc sao họ lại ko làm đáy (ví dụ electrolux rất lạ lại làm lưới ở nắp cốc lọc mà ko phải ở đáy cốc hay hơn nhiều).

Nếu rác to ko qua lỗ của tấm lưới nhựa sẽ có xu hướng trôi vào cốc lọc như vậy đổ đi rất tiện.

Nước phun lên thì hầu hết sẽ ngấm hết qua mép của tấm lưới nhựa nên ko đi qua rác nữa cụ à. Hôm nào cụ thử thí nghiệm để nhiều rác to xem nó trôi đi đâu :D.
Tất cả đều có chung nguyên lý như nhau. Khi hoạt động mực nước luôn luôn ở trên, tức là ngập trên phin lọc nhiều ạ. Không cần phải đổ rác đi, nên đâu cần phải hứng lại ạ để đổ ạ. Nó theo đường xả ra ngoài.

Cụ còn lăn tăn thì đến gặp em, hiện em đang có lọc của 6 máy châu Âu khác hãng nhau, đủ để cụ ngâm cứu ạ (Bosch, Whirlpool, Fagor, Ariston, Candy, Electrolux)

Cụ vệ sinh sạch sẽ kèm thêm cái hộp giệt gián của nhật ý, gián thì dễ thôi vì bọn nó nhạy thuốc lắm.
Ngày trước nhà em có con chuột, em mua thuốc diệt chuột của Nhật về. Viên mầu hồng hồng, nó táng gần hết túi mà mặt vẫn nhơn nhơn, hay chưa đủ liều ?

ar3a

Xe điện
Ngày trước nhà em có con chuột, em mua thuốc diệt chuột của Nhật về. Viên mầu hồng hồng, nó táng gần hết túi mà mặt vẫn nhơn nhơn, hay chưa đủ liều ?
Thuốc Nhật dành cho chuột Nhật. Chuột VN cụ dung bẫy VN (bẫy dính + miếng thịt rán cho em); bảo đảm thành công.

lucky.win

Xe điện
Thuốc Nhật dành cho chuột Nhật. Chuột VN cụ dung bẫy VN (bẫy dính + miếng thịt rán cho em); bảo đảm thành công.
Thịt rán thì chưa cho vào, còn miếng dính đó khi mở ra nó có những hạt gì ở giữa em cũng không biết, chắc để mồi. Nhưng mà nó khôn như ranh, rỉa từng tý một thế là vào được (em để miếng dính trên đường đi vào chỗ để gạo)

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Chuột thì em chưa dùng nên không rõ, mà cụ có đánh dấu không mà biết vẫn con đấy :)):)):))
P/s: không biết có phải thuốc giả không mà cu em em bảo nó để thuốc gián không chết - em đưa cho một cái về để buổi tối thì sáng thấy ngửa bụng đầy rồi :D

lucky.win

Xe điện
Chuột thì em chưa dùng nên không rõ, mà cụ có đánh dấu không mà biết vẫn con đấy :)):)):))
P/s: không biết có phải thuốc giả không mà cu em em bảo nó để thuốc gián không chết - em đưa cho một cái về để buổi tối thì sáng thấy ngửa bụng đầy rồi :D
Nhà em chỉ có 1 con cụ ạ, con chó Phú Quốc nhà em nó cứ sùng sục ấy chứ.

Thuốc thì em mua của chính thương gia trên OF ạ. Thuốc mầu hồng hồng, nhỏ như viên B1 ấy, hộp ngoài toàn chữ Nhật, vẽ con chuột to.

ar3a

Xe điện
Thịt rán thì chưa cho vào, còn miếng dính đó khi mở ra nó có những hạt gì ở giữa em cũng không biết, chắc để mồi. Nhưng mà nó khôn như ranh, rỉa từng tý một thế là vào được (em để miếng dính trên đường đi vào chỗ để gạo)
Thịt cụ để chính giữa miếng dính. Trừ chuột cống ra thì chuột nhắt không chạy được.

lucky.win

Xe điện
Thịt cụ để chính giữa miếng dính. Trừ chuột cống ra thì chuột nhắt không chạy được.
Nó đi ở khe hở giữa tủ bếp và tường mà cụ ơi, em dùng cái miếng dính đó để bịt đường đi. Sau em dùng lưới sắt bịt vào là hết đi vào.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bẫy dính thì cụ chỉ cần để đúng đường đi của nó chứ cũng không cần mồi đâu. Trước khi đặt có thể hơ qua lửa một tẹo cho dính.

lac007

Xe tăng
Cho em hỏi 1 câu hơi ngu: Tại sao có máy rửa bát mà các nhà hàng ks vẫn phải thuê ngươi rửa bát???
Các cụ đã dùng xin cho e ít cao kiến!
CỤ XIN VÀO LÀM RỬA BÁT NHÀ HÀNG RỒI SẼ BIẾT THÔI MÀ

lac007

Xe tăng
quan điểm mỗi nhà 1 khác cụ đừng nói vậy!Anh Thản tiền a ý thiếu éo gì mà a ý vẫn kè kè cái điếu cày đó!
Đại bộ phận dân mình giờ ti toe tí xiền bày đặt giải phóng sức lao động khỏi cv gia đình.Uh thì có ích thật đấy nhưng những cái nhỏ nhặt như mấy cái bát đĩa mà mang ra so sánh nông dân này nọ mới thấy người ta nói sâu bọ mới lên làm người nó hay bảnh choẹ.
Em đi sang đối tác nước ngoài về nhà người ta,nước ngta dân ngta thiếu gì tiền mà cv ngta còn bận rộn làm trâu bò gấp mấy lần mình như Nhật với Hàn mà nhà ngta vẫn con cái bố mẹ rửa bát rất bt,mà xin lỗi dân Nhật ngta ăn cơm ý mà,mỗi người ăn phải mấy cái bát mấy cái đĩa ko phải như dân mình chỉ mỗi ng 1cái bát đĩa đâu,mà ngta vẫn làm vui vẻ bt,con cái vui vẻ làm còn tranh nhau làm!
Thế mới thấy phát triển ko bền vững có tí của cái là bày đặt này nọ xong chê bai ng khác nông dân:)) Hài hước quá!
chỉ sợ 0 có tiền thôi cụ. như cụ về đậpHẾT PHONE ., TI VI ,MÁY GIẶT , TỦ LẠNH , NỒI CƠM ĐIỆN ĐI

clessking

Xe tăng
Riêng cái vụ diệt chuột thì e xài nhiều loại bẫy rồi, nhưng h em chỉ xài bẫy dính thôi, vừa an toàn vừa hiệu quả (bẫy bán nguyệt dùng khi đặt ở dây nối vào nhà thì hiệu quả hơn). Vài tháng em lại mua 1 lố 4,5 cái ở chỗ ông Quang Thiều vua chuột j j đó. Khi nào có chuột thì lôi ra đặt ở đường đi của nó, thường là các mép tường, gần xe ô tô (nó hay chui vào lắm, lúc nào mở nắp capo lên có dấu chân thì em phải đặt bẫy) trong bếp (nhưng ít khi em để thức ăn vì nó bẩn lắm).
Lạ 1 điều là thường em chỉ bẫy được vào tối thứ 6 hoặc cuối tuần đi vắng. Tức là bọn nó rất khôn, thấy yên ắng lâu lâu mới mò ra ăn. Nên cụ thử đặt lúc nào ít người ở nhà xem sao.