[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

khanhnguyen09

Xe container
Mua bột rửa ra siêu thị Minh Hoa, e mua ở đấy 140k gói 1.2kg bột somat nhé.
Các cụ đừng mua của bọn trên làm cha mẹ nữa, đắt lòi, ra siêu thị Minh Hoa giá hợp lý.

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ cho hỏi? Đợt vừa rồi gấu nhà em quên ko cho muối vào máy rửa, dùng độ 1 tháng thì có sao ko nhỉ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Nhựt bổn nó không làm máy rửa cỡ lớn các cụ nhỉ? Toàn máy compact bé tý xíu!

cocsku

Xe cút kít
CCCM cho em hỏi. Hộc tủ nhà em rộng 600mm chẵn, nhưng chỉ cao có 810mm (thực ra cao hơn, nhưng mép đá phía ngoài rủ xuống còn 81cm) thì có lắp vừa máy rửa bát ko?

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
CCCM cho em hỏi. Hộc tủ nhà em rộng 600mm chẵn, nhưng chỉ cao có 810mm (thực ra cao hơn, nhưng mép đá phía ngoài rủ xuống còn 81cm) thì có lắp vừa máy rửa bát ko?
Cụ cắt cái mép đá rủ xuống cũng dc tầm 1,5cm, nhà e cũng lắp thế :)

lucky.win

Xe điện
Cái tủ bếp của em chiều ngang nó có 58cm, chỉ vừa Cata 10 bộ, mà em lại thích loại 12 trở lên.
Em dự đặt ở ban - công, cạnh máy giặt rất vừa vặn. Nhưng sợ nắng mưa nó hỏng thì lại thương tiền, các cụ mà cụ biết đặt máy ngoài trời vấn đề gì ko ạ?
Cảm ơn cụ!

Để trong nhà được là tiện nhất, còn không thì đành để ở ngoài, có thể cẩn thận thì mua áo phủ của máy giặt trùm vào ạ.

Các cụ cho hỏi? Đợt vừa rồi gấu nhà em quên ko cho muối vào máy rửa, dùng độ 1 tháng thì có sao ko nhỉ?
Nếu nước mềm thì cũng không cần thiết ạ, còn thông thường thì cần ạ.

Bọn Nhựt bổn nó không làm máy rửa cỡ lớn các cụ nhỉ? Toàn máy compact bé tý xíu!
Máy be bé để bàn hoặc âm tủ cũng be bé thì em gặp nhiều (2 kiểu này dung tích như nhau), còn loại to như máy châu Âu thì em chưa nhìn thấy, kể cả là xem trên web bên đó.

Cắt mép đá đi là sẽ vừa ạ.

Transit2010

Xe buýt
Để trong nhà được là tiện nhất, còn không thì đành để ở ngoài, có thể cẩn thận thì mua áo phủ của máy giặt trùm vào ạ.

Nếu nước mềm thì cũng không cần thiết ạ, còn thông thường thì cần ạ.

Máy be bé để bàn hoặc âm tủ cũng be bé thì em gặp nhiều (2 kiểu này dung tích như nhau), còn loại to như máy châu Âu thì em chưa nhìn thấy, kể cả là xem trên web bên đó.

Cắt mép đá đi là sẽ vừa ạ.
Cảm ơn cụ. Chuyên gia mrb và tốt bụng. Em sẽ khoét tường...

quangdzung

Xe điện
Nhà em để đúng như thế luôn. Nhét vào thì được, rút ra hơi khó

xyzhuyxyz

Xe tăng
Hôm qua em có đi xem 1 vài cái máy rửa bát, em chợt phát hiện ra máy rửa bát hiệu Candy dường như có hệ thống lọc rác thông minh nhất. Tức là rác sẽ được rơi vào trong cốc lọc và rác này được treo lên khỏi mặt nước tách biệt hẳn, không nằm chung ngâm vào trong nước gây bẩn ngược trở lại bát đĩa. Còn các máy rửa bát khác như Bosch hay Electrolux thì rác nằm trên tấm lọc và vẫn chung với hệ thống nước rửa mà không rơi vào cốc lọc, các cụ để ý xem có phải vậy ko. Cụ lucky.win thấy có đúng vậy ko ạ, vi em chưa xem máy nó hoạt động nên ko chắc chắn máy Candy là nước có cao ngập vào rác ko.

lucky.win

Xe điện
Hôm qua em có đi xem 1 vài cái máy rửa bát, em chợt phát hiện ra máy rửa bát hiệu Candy dường như có hệ thống lọc rác thông minh nhất. Tức là rác sẽ được rơi vào trong cốc lọc và rác này được treo lên khỏi mặt nước tách biệt hẳn, không nằm chung ngâm vào trong nước gây bẩn ngược trở lại bát đĩa. Còn các máy rửa bát khác như Bosch hay Electrolux thì rác nằm trên tấm lọc và vẫn chung với hệ thống nước rửa mà không rơi vào cốc lọc, các cụ để ý xem có phải vậy ko. Cụ lucky.win thấy có đúng vậy ko ạ, vi em chưa xem máy nó hoạt động nên ko chắc chắn máy Candy là nước có cao ngập vào rác ko.
Máy châu Âu nào mà chả như nhau.

máy cày

Xe tải
Tôi mới lấy 1 cái Ariston ở Pico còn có gần 10tr - 13 bộ, sản xuất ở Phần Lan, dùng ổn lắm, nguyên lý máy rửa bát nó đơn giảm mà nên rẻ là múc thôi

xyzhuyxyz

Xe tăng
Máy châu Âu nào mà chả như nhau.
Em thấy cái cốc lọc rác của máy electrolux thì ko có đáy ko hiểu rác sẽ rơi đi đâu, còn cốc của máy candy thì có đáy giống như lọc rác của chậu rửa bát.
Quả là tất cả máy âu đều giống nhau mà riêng cái Candy em thấy khác cụ ạ.

coldfacekiller

Xe tải
Còn phụ thuộc vào nó hỏng cái gì nữa cụ ạ, không phải cái nào cũng giống nhau. Phần nguồn thì đơn giản, khó hơn chút thì phần chấp hành, còn điều khiển thì thôi xác định.

Cụ cứ hỏi rồi nhắn tin cho em ạ, biết đâu có lúc cần.

Mấy con đó em lượn hơi bị tít.

Cụ làm ở TKV ạ em làm bên Vicem :D đào đá vôi :))

lucky.win

Xe điện
Em thấy cái cốc lọc rác của máy electrolux thì ko có đáy ko hiểu rác sẽ rơi đi đâu, còn cốc của máy candy thì có đáy giống như lọc rác của chậu rửa bát.
Quả là tất cả máy âu đều giống nhau mà riêng cái Candy em thấy khác cụ ạ.
Tất cả đều trôi đi hết.

Cụ làm ở TKV ạ em làm bên Vicem :D đào đá vôi :))
Em bên tư nhân cụ ơi, trước em cũng hay công tác trong Bỉm Sơn nhiều lắm, thường xuyên trên núi đá ạ.

coldfacekiller

Xe tải
8 tháng e mới phải mua muối máy rửa bát , ko biết dạo này nước máy nhà e làm sao e mới mua đc 4 tháng máy nó báo hết muối rồi , e ít dùng tầm 2 hôm e mới rửa lần hôm cơm nhà hôm cơm quán . Bây giờ mua loại muối gì cho tiện các cụ e vẫn mua loại finish 1.2kg
Muối thì cụ ra siệu Thi Minh Hoa - 131 Thái Hà, 1,2kg của Somat (Đức) có 6 hay 70k gì đấy. Cụ sét mức muối ở mức H mấy mặc định máy sẽ để H5, cụ chỉnh xuống H3 thì sẽ đỡ tốn hơn (Nhưng nếu nước nhà cụ độ cứng nhiều thì cứ để H5, còn bình thường thì H3, như nhà em dùng nước Sông Đà em để H1)

xyzhuyxyz

Xe tăng
Tất cả đều trôi đi hết.

Em bên tư nhân cụ ơi, trước em cũng hay công tác trong Bỉm Sơn nhiều lắm, thường xuyên trên núi đá ạ.
Em đang thắc mắc rơi đi đâu hóa ra là trôi hết, chắc vì thế mà hay kẹt bơm hoặc tay phun(máy Nhật thì giữ lại hết đúng là ngược :D) Riêng cái candy nó có đáy ở cốc lọc em tưởng rơi vào đó, chắc em phải xem lại cơ chế của nó.

lucky.win

Xe điện
Em đang thắc mắc rơi đi đâu hóa ra là trôi hết, chắc vì thế mà hay kẹt bơm hoặc tay phun(máy Nhật thì giữ lại hết đúng là ngược :D) Riêng cái candy nó có đáy ở cốc lọc em tưởng rơi vào đó, chắc em phải xem lại cơ chế của nó.
Cụ đoán mò rồi, chưa bao giờ máy châu Âu bị kẹt bơm hay tay phun vì rác cả, em thật đấy.