[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

hungstarwar

Xe tải
Không móp đâu cụ, do góc chụp và điện thoại xin quá nên nó thế :)) ở trên em còm là chụp dìm hàng là vì thế ạ.

Nó là máy cũ, 2012 ạ, khá hợp lý nếu nói về đầu tư ban đầu, thế nên em mới còm với tầm tiền 8 tr. em không mua máy Nhật là vì thế.

Cả 2 kiểu máy đều là hàng cũ, cái nào hợp lý và thoải mái hơn thì chọn thôi. Còn máy mới thì không nói làm gì.

P/S: cái này là ý kiến cá nhân em, còn mỗi người lại suy nghĩ khác nhau.

Nó có tác tụng báo lỗi khi dùng các loại nước rửa có bọt ạ. Giống như thợ hay xui dại, bảo cho nước rửa bát vào mà máy vẫn chạy bình thường, thì do nó hỏng không còn tác dụng.

Hôm qua thấy cụ tháo đồ, bầy biện lên nóc máy giặt gớm quá. Cụ cẩn thận thì làm giống em, cắt tấm kính cường lực, dầy 5mm và thiệt hại 70k, để vào nhìn sạch sẽ, để đồ thoải mái ạ.

He ... he ... thế thì theo dõi tiếp để chém cùng ợ :))
Đồ Châu Âu đã qua sử dụng mua ở đâu hả cụ?
Trc giờ nghe toàn đồ Nhật bãi, giờ mới biết có cả món này!

achille2k

Xe tải
Cụ lucky.win ới. Sáng vừa khoe trưa rửa lại tái phát rồi :((. Máy có hiện tượng bơm rào rào mãi rồi rửa, đến giai đoạn xả thì lại bơm rào rào mãi rồi báo lỗi.

Em tắt đi bật lại vẫn vậy. Đổ thử bao nhiêu nước vào xả hết bấy nhiêu để lâu báo lỗi không chịu rửa ạ.

Cụ cho em số và địa chỉ tối em qua lạy lục cụ được không ạ. chứ tậm tịt bực mình quá ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win ới. Sáng vừa khoe trưa rửa lại tái phát rồi :((. Máy có hiện tượng bơm rào rào mãi rồi rửa, đến giai đoạn xả thì lại bơm rào rào mãi rồi báo lỗi.

Em tắt đi bật lại vẫn vậy. Đổ thử bao nhiêu nước vào xả hết bấy nhiêu để lâu báo lỗi không chịu rửa ạ.

Cụ cho em số và địa chỉ tối em qua lạy lục cụ được không ạ. chứ tậm tịt bực mình quá ạ.
Haha, có bạn roài =))=))=))
Cụ có qua luôn giờ không em bám càng với, em cũng có việc cần hỏi cụ lucky.win

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em tổng hợp lại 3 địa chỉ mua đồ bột rửa hay nước bóng dùng cho máy, cụ mợ nào cần thì cứ thế mà mua.

1. Siêu thị L's Place, có địa chỉ ở nhiều nơi: Lý Thường Kiệt, Xuân Diệu, Tây Hồ, Cầu Giấy, Thụy Khê ... cụ bocume mua ở đây bột Ali loại 1,8kg, giá 250k.

2. Siêu thị Minh Hoa, ở Thái Hà, Đặng Tiến Đông, Núi Trúc bán bột Somat, túi 1,2kg giá 140k, giá như thế rất hợp lý. Hàng chuẩn đấy, không phải linh tinh đâu, Made in Germany ạ.

3. Siêu thị OccidentMart, ở Times City, The Manor, bán đảo Linh Đàm. Bán đồ của đủ các hãng Somat, Sun, Apta, Finish. Đồ của Apta hàng Pháp chuẩn, em thấy giá hợp lý.
E copy paste cho cụ coment của cụ lucky.win nhé.
Em đang ở L's Plac, giá các loại như hình cụ lấy loại nào, số lượng để em khuân?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Caonv

Xe đạp
Em đang ở L's Plac, giá các loại như hình cụ lấy loại nào, số lượng để em khuân?

Thôi, cụ lấy rồi thì e qua lấy, cụ chưa lấy thì thôi ạ. T2 e cũng phải đi sang nội thành mua con máy rửa bát nữa.

dfsvn

Xe hơi
hóng các cụ
nhà em cũng có sẵn 1 cô 13 bộ, dùng rất sướng!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Caonv

Xe đạp
Cụ lucky.win ơi, cái máy rửa bát nhà e, hôm qua bật chạy đc lát thì tăt ngóm toàn bộ, e phải bật lại mới lại chạy tiếp. Hnay lại bật lên chạy dc 2 phút lại tắt toàn bộ. Giờ vào giữ nút bật thì lên, bỏ ra lại tắt. Nút nguồn bị chập chờn hả cụ, hay bệnh j rồi ạ

uman

Xe tăng
Thích con Aristone của cụ lucky.win rồi đấy :)
Chắc phải nhờ cụ để ý con nào tương tự. Nhà em con hai vợ chồng già thôi, nhưng chả lẽ đàn ông sớm tối đều rửa bát, thời gian đâu xem bóng đá! :P

Caonv

Xe đạp
Các cụ chỉ e chỗ nào mua máy rửa bát nhật bãi uy tín với. E đang cần mua 2 cái máy. Nhờ câc cụ tư vấn nên lấy dòng nào, tầm 4tr đổ lại thôi ạ.

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win ơi, cái máy rửa bát nhà e, hôm qua bật chạy đc lát thì tăt ngóm toàn bộ, e phải bật lại mới lại chạy tiếp. Hnay lại bật lên chạy dc 2 phút lại tắt toàn bộ. Giờ vào giữ nút bật thì lên, bỏ ra lại tắt. Nút nguồn bị chập chờn hả cụ, hay bệnh j rồi ạ
Cụ muốn sửa thì chịu khó mang đến em xem thế nào ạ, cái này thì không chém xuông được.

lucky.win

Xe điện
Cụ pm em sdt, em gọi cụ ấy xong ới cụ.
Vâng em cho vào chỗ kín của cụ rồi đấy ạ.

Chỉ tiếp một người một thôi, đíu tiếp cả hai cùng lúc nhá :)) :)) :))

lucky.win

Xe điện
Đồ Châu Âu đã qua sử dụng mua ở đâu hả cụ?
Trc giờ nghe toàn đồ Nhật bãi, giờ mới biết có cả món này!
em cũng hóng cái này. rửa loại 6 bộ hơi bí.
Thích con Aristone của cụ lucky.win rồi đấy :)
Chắc phải nhờ cụ để ý con nào tương tự. Nhà em con hai vợ chồng già thôi, nhưng chả lẽ đàn ông sớm tối đều rửa bát, thời gian đâu xem bóng đá! :P

Cái đấy là máy của em ạ, đang cho một cụ OF mượn, miễn phí không tiền nong gì.

Máy cũ loại to của châu Âu hiếm lắm, không hiểu sao lại thế. Các cụ hỏi anh gúc cũng không thấy.

Em show các cụ xem máy này, không phải của em ạ.

Máy của Fagor, năm 2012, kiểu máy lắp bán âm, giá mới ở nhà mình hơn 20tr, giờ áng chừng khoảng 9 - 9,5 tr.

Model này hàng chuẩn Made in EU, dùng thì tuyệt vời, không phải lăn tăn. Em nói hàng chuẩn vì sau khi Fagor phá sản và thuộc về Cata group thì máy không còn ở EU nữa mà là anh hàng xóm.

Tham khảo để biết thêm ạ.

Tamtittom

Xe hơi
Trước khi quyết định phương án mua bên kia gửi về, cụ có thể cho em biết chi phi phí phần vận chuyển về được không ? sẽ về theo kiểu chính ngạch hay theo kiểu abc ... hay ghép hàng ...
Em cũng không biết là bạn em bên kia chuyển kiểu chính ngạch, ghép hàng, hay abc ... gì ạ. Nhưng thấy bảo là bên kia gửi về, mỗi lần gửi được 2m3 hàng. Về bên này sẽ lấy ở hải quan Gia Lâm
Chi phí vận chuyển thì 4-:-5 EUR/kg nên em tạm tính ra giá về đến VN là thế này ạ
Máy rửa bát mã SMU5353L15EU giá về đến VN (Giá mua 339EUR + phí vận chuyển 42kg x 5 EUR/kg) x 26.500đ/EUR = 16.200.000 đồng
Bếp từ PIF645BB1E giá về đến VN (Giá mua 441 EUR + phí vận chuyển 14kg x 5 EUR/kg) x 26.500đ/EUR = 13.500.000 đồng

Cụ lucky.win chém tiếp hộ em với ạ. Theo cụ thì có nên theo phương án đấy không hay là ở nhà mua ở đâu tốt cụ chỉ dẫn giúp em với? Nếu cụ ngại nói ở đây thì cụ inbox hộ em với được không ạ?

Chỉnh sửa cuối: