[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
E dọn ra cái bơm của máy rửa bát, cụ nào thích thì khuân :))

lucky.win

Xe điện
Em cũng không biết là bạn em bên kia chuyển kiểu chính ngạch, ghép hàng, hay abc ... gì ạ. Nhưng thấy bảo là bên kia gửi về, mỗi lần gửi được 2m3 hàng. Về bên này sẽ lấy ở hải quan Gia Lâm
Chi phí vận chuyển thì 4-:-5 EUR/kg nên em tạm tính ra giá về đến VN là thế này ạ
Máy rửa bát mã SMU5353L15EU giá về đến VN (Giá mua 339EUR + phí vận chuyển 42kg x 5 EUR/kg) x 26.500đ/EUR = 16.200.000 đồng
Bếp từ PIF645BB1E giá về đến VN (Giá mua 441 EUR + phí vận chuyển 14kg x 5 EUR/kg) x 26.500đ/EUR = 13.500.000 đồng

Cụ lucky.win chém tiếp hộ em với ạ. Theo cụ thì có nên theo phương án đấy không hay là ở nhà mua ở đâu tốt cụ chỉ dẫn giúp em với? Nếu cụ ngại nói ở đây thì cụ inbox hộ em với được không ạ?
Em quan tâm nhất phần bôi đậm kia, ai là người lấy hàng ra, cụ hay người ta ... nói đơn giản ai là người mở tờ khai hải quan ạ.

Nếu giá kia là giá sau thông quan thì lúc đó em sẽ chém tiếp ạ.

E dọn ra cái bơm của máy rửa bát, cụ nào thích thì khuân :))

Cái bơm của cụ là Welling TQ, khá nổi tiếng, em thấy rất nhiều hãng dùng bơm của hãng này sx.

Thanhavu

Xe hơi
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.
Em dg hóng món này đấy ạ

achille2k

Xe tải
Đêm hôm vác máy + 1 đống đồ của gấu qua nhà cụ lucky.win không quản đêm hôm cụ ý nhiệt tình mổ xẻ phẫu thuật vệ sinh em ý ngon hẳn. Đội ơn cụ lucky.win nhiều.

P/S: về muộn quá bị gấu mắng vì cần đồ trên xe để làm :)) (mà rõ là sửa máy cho mụ ý chứ sửa cho ai)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Đêm hôm vác máy + 1 đống đồ của gấu qua nhà cụ lucky.win không quản đêm hôm cụ ý nhiệt tình mổ xẻ phẫu thuật vệ sinh em ý ngon hẳn. Đội ơn cụ lucky.win nhiều.

P/S: về muộn quá bị gấu mắng vì cần đồ trên xe để làm :)) (mà rõ là sửa máy cho mụ ý chứ sửa cho ai)
Chúc mừng, chúc mừng :D

lucky.win

Xe điện

Cụ cứ yên tâm dùng tẹt ga, không phải nghĩ.

Chúc mừng, chúc mừng :D
Em gửi tài liệu vào mail rồi đấy.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

achille2k

Xe tải

lucky.win

Xe điện
Em định ngắm cái máy Cata về cho gấu giá quá ổn nhưng chưa biết chất lg thế nào nhờ cccm thẩm
https://www.otofun.net/threads/thang-7-vao-bep-cung-bosch-fagor-teka-cata-cung-nhieu-mon-do-gia-soc-hon-nhac-rock.1241871/#post-36838203
Máy này nói thật với cụ em biết từng con ốc của nó, và cũng nói thật luôn là em không dám chém về nó.

Em mà huỵch toẹt ra thì lại ảnh hưởng kinh doanh người khác.

Cụ là người kinh doanh thì thừa biết: có bao giờ người bán sai không ạ.

P/S: cái gì cũng có giá của nó ạ.

Sàn AROMA

Xe tải
Máy này nói thật với cụ em biết từng con ốc của nó, và cũng nói thật luôn là em không dám chém về nó.

Mợ ấy nói rõ với em là hàng khựa, k phải TBN hay gì gì đâu. chất lg giá tiền nó đi đôi với nhau. Mợ ấy mời em ngó thêm mấy mã Bosch nhưng giá cao quá nên em đắn đo con này. theo cụ trong tầm 8tr thì dùng đc k

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn

Cụ cú nói ra trên phương diện người sử dụng, có sao đâu :D

lucky.win

Xe điện
Mợ ấy nói rõ với em là hàng khựa, k phải TBN hay gì gì đâu. chất lg giá tiền nó đi đôi với nhau. Mợ ấy mời em ngó thêm mấy mã Bosch nhưng giá cao quá nên em đắn đo con này.
Cụ cú nói ra trên phương diện người sử dụng, có sao đâu :D
Hàng hóa có xuất xứ của TQ bây giờ thường gặp 2 dạng.

1. Hàng chính hãng, nhưng sx và lắp ráp ở TQ. Cái này thì hãng phải tự thiết kế, nghiên cứu ... tóm lại là làm đủ thứ, còn TQ là nơi lắp ráp sản phẩm.

2. Chẳng làm gì cả, thuê thằng khác làm từ đầu đến cuối, dán mỗi cái tên mình vào là xong. Giá cả được quyết định khi đặt hàng theo kiểu thích gì chiều nấy.

Trong 2 dạng trên, thì đương nhiên kiểu 1 ngon lành hơn.

Còn cái máy kia thuộc vào dạng 2. Các cụ thể tìm được hãng sx đồ gia dụng nào trên thế giới mà chỉ có 2 model máy rửa bát không ạ.

P/S: không có ý dìm hàng gì đâu, nhưng nói thật em rất ghét những thằng làm theo kiểu này, lại quảng cáo nổ tưng bừng nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Sàn AROMA

Xe tải
Hàng hóa của TQ bây giờ mình thường hay gặp 2 dạng.

1. Hàng chính hãng nhưng sx và lắp giáp ở TQ. Cái này thì hãng phải tự thiết, nghiên cứu ... tóm lại là làm đủ thứ, còn TQ là nới lắp ráp.

2. Chẳng làm gì cả, thuê thằng khác làm từ đầu đến cuối, dán mỗi cái tên mình vào là xong. Giá cả được quyết định khi đặt hàng theo kiểu thích gì chiều nấy.

Trong 2 dạng trên thì đương nhiên kiểu 1 ngon lành hơn.

Còn cái máy kia thuộc vào dạng 2. Các cụ thể tìm được hãng sx đồ gia dụng nào trên thế giới mà chỉ có 2 model máy rửa bát không ạ.
Thế thì em lại nghiêng theo dòng Bosch, cụ tư vấn thêm giúp em giữa 2 mã SMI46ks01 & Smv24Ax02e nhé, em đội ơn cụ.

Sàn AROMA

Xe tải
Em hỏi cụ nốt vì thấy thông tin đa chiều, nếu cùng giá tiền chức năng thì có mã nào hơn mã SMI46ks01 k cụ lucky.win

lucky.win

Xe điện
Em hỏi cụ nốt vì thấy thông tin đa chiều, nếu cùng giá tiền chức năng thì có mã nào hơn mã SMI46ks01 k cụ lucky.win
Trong tầm giá đấy thì model kia ngon lành rồi, còn nếu muốn kiểu âm toàn phần thì xem thêm model SMV46KX00E, cũng ngang ngửa nhau.

AnhHiep

Xe đạp
Hàng hóa có xuất xứ của TQ bây giờ thường gặp 2 dạng.

1. Hàng chính hãng, nhưng sx và lắp ráp ở TQ. Cái này thì hãng phải tự thiết kế, nghiên cứu ... tóm lại là làm đủ thứ, còn TQ là nơi lắp ráp sản phẩm.

Trong 2 dạng trên, thì đương nhiên kiểu 1 ngon lành hơn.

P/S: không có ý dìm hàng gì đâu, nhưng nói thật em rất ghét những thằng làm theo kiểu này, lại quảng cáo nổ tưng bừng nữa.
Em mua con bếp từ của hãng cata này thấy dùng cũng khá ok, lúc nhận hàng, tem mác ghi sản xuất tại TBN, còn cái máy rửa bát của cata chắc là giống vụ Hafele, thuê trung quốc gia công phải không bác? nhưng nó ngon hơn ở chỗ giá có 8x, coi như bỏ ít hưởng ít! em cũng đang nghía con này mua tặng tân gia!

Sàn AROMA

Xe tải
Trong tầm giá đấy thì model kia ngon lành rồi, còn nếu muốn kiểu âm toàn phần thì xem thêm model SMV46KX00E, cũng ngang ngửa nhau.
Thôi thế chốt cái MSI cho nhanh chứ lần chần mãi con gấu nhà em nó nổi cáu lên là em phải lĩnh hết việc rửa bát đĩa.