[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

achille2k

Xe tải
Cụ lucky.win ới. Tình hình là hôm nay em đã mổ bụng làm khoa học vệ sinh em nó ạ.

Em vệ sinh cái phao điện và cái bơm thấy cũng ko bẩn lắm. Có cần vệ sinh gì nữa ko cụ ơi.

BigWil0904

Xe máy
Cám ơn bác, em đã nhận đc, vậy là cái phần thoát hơi nước khi sấy nó đi ra bên cạnh rồi thổi ra đằng sau, vậy là ko cần phải mở cửa sau khi rửa phải ko bác.

E chưa bảo dưỡng bao giờ, chỉ vệ sinh 2 cái cánh quay phun nước khi thấy tắc, cái lưới lọc bên dưới thì làm thường xuyên, 2 lần hỏng công tắc áp suất e tự thay, ống bơm hỏng e chế lại nên bây h ko lắp cái miếng tôn sườn bên phải vào nữa để dễ quan sát. :D

Ngày mới dùng đi mua bột rửa và muối hết hơi, ngày đó ở HN e biết mỗi chỗ ch tạp hóa hình như 66 Bà Triệu (đối diện Hàm Long), mỗi lần nó hết thì cũng nghỉ rửa bát. :((
Mua 1 cái máy rửa bát tầm bnhiu hả các cụ

hungstarwar

Xe tải
Theo như nhà sx đưa thông tin thì có thể thấp hơn 20cm, còn thực tế thì không được, để thấp hơn 10cm thì đã phọt phẹt, lúc được lúc không.

Máy nội địa dùng chung bơm, lúc xuôi, lúc ngược. Khi xả thì nó quay ngược để đấy xả nước. Tóm lại nó đẩy yếu lắm nên mới phải để ống thấp hơn máy là vì thế, tốt hơn hết là bằng hoặc thấp hơn.

Máy châu Âu nó dùng riêng một bơm để phục vụ cho việc thoát nước, nên có thể chênh lệch độ cao tối đa được 80cm.

P/S: xác định khoan thì làm cho cả đường thoát và cấp.
Em dùng phương án khác: mua cái giá inox và để bên cạnh, khoan đục sườn gỗ của tủ bếp cụ ạ. Vẫn giữ dc mặt bàn bếp rộng rãi.
Mỗi tội cái giá thấp hơn mặt chậu rửa 10cm nên mới để cái ống vòng lên. Em đang quan sát quá trình rửa thấy bơm xả mạnh đủ đẩy nước, chắc con này date 2014 chưa đến nỗi già yếu quá!
Thanks các cụ đã quan tâm

achille2k

Xe tải
Em dùng phương án khác: mua cái giá inox và để bên cạnh, khoan đục sườn gỗ của tủ bếp cụ ạ. Vẫn giữ dc mặt bàn bếp rộng rãi.
Mỗi tội cái giá thấp hơn mặt chậu rửa 10cm nên mới để cái ống vòng lên. Em đang quan sát quá trình rửa thấy bơm xả mạnh đủ đẩy nước, chắc con này date 2014 chưa đến nỗi già yếu quá!
Thanks các cụ đã quan tâm

Cụ đi dây thoát cùng dây cấp theo đường khoan tủ bếp có phải gọn đẹp hơn không? Hỏi khí không phải con này bao xèng thế cụ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào biết chỗ nào mua bột rửa bát somat giá rẻ không, trừ mợ ngọc bên lcm nhé. Không biết siêu thị minh hoa có ship cod không nhỉ. e ngại đi quá, em ở tận bên Gia Lâm.
Em ở VH, suốt ngày lượn quanh khu 4 quận, cụ định mua loại nào tên gì, số lượng nhắn em mua cho cuối tuần cụ qua em lấy - rảnh em mời cụ cafe :D. Cụ không lấy em để dùng, Ok?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ống vòng lên không phải để mồi, mà là để giữ nước và chống tràn ngược.
Em xử xong cái vòng bi rồi, đúng là kêu do bi, giờ chạy êm ru, hihi em phục em quá :D
Lần trước bị hở nước, lần này em đánh kỹ cái trục, thay cái phớt cụ đưa vào. Mà em tăn tăn không biết có nên bôi mỡ vào không?
Giờ em lo không biết nó trụ được bao lâu, bi đợt trước thay được mấy tháng.
Nãy em tháo ra nó thế này:

Chỉnh sửa cuối:

achille2k

Xe tải
Em xử xong cái vòng bi rồi, đúng là kêu do bi, giờ chạy êm ru, hihi em phục em quá :D
Lần trước bị hở nước, lần này em đánh kỹ cái trục, thay cái phớt cụ đưa vào. Mà em tăn tăn không biết có nên bôi mỡ vào không?

Em mới tháo lau chùi vớ vẨn chưa có tool để đặt lại vòng cho em ý :))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em mới tháo lau chùi vớ vẨn chưa có tool để đặt lại vòng cho em ý :))
Thôi em can, đừng táy máy không lại như em thì khổ =))=))=))

P/s: Cụ ra giời mắc kít mua cái cảo chữ H cỡ bé nhất là được, mấy chục thôi :))
Nó đây:

lucky.win

Xe điện

Cụ yên tâm đi, vòng bi mới, đôi phớt mới này chạy không phải nghĩ ạ.

Đôi phớt này là hàng thửa đấy, nó chịu nhiệt độ được 160 độ, không giống như mấy cái ngoài chợ giời đâu.

Phải cho mỡ vào lợi phớt, thậm chí nhiều nữa là khác.

achille2k

Xe tải
Thôi em can, đừng táy máy không lại như em thì khổ =))=))=))

P/s: Cụ ra giời mắc kít mua cái cảo chữ H cỡ bé nhất là được, mấy chục thôi :))
Nó đây:
Em vừa cong đít vệ sinh bầu bơm mới cái phao điện xong thấy có vẻ ổn hơn :))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ yên tâm đi, vòng bi mới, đôi phớt mới này chạy không phải nghĩ ạ.

Đôi phớt này là hàng thửa đấy, nó chịu nhiệt độ được 160 độ, không giống như mấy cái ngoài chợ giời đâu.

Phải cho mỡ vào lợi phớt, thậm chí nhiều nữa là khác.
Hic, em không cho mỡ rồi, lại tháo ra à cụ? Mà dùng mỡ loại gì cụ ơi?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa cong đít vệ sinh bầu bơm mới cái phao điện xong thấy có vẻ ổn hơn :))
Chuyện, tắm rửa xong em phải khác chứ :D

Như lần trước là em thấy nó ....... kêu to hơn hẳn cụ ạ =))=))=))

hungstarwar

Xe tải
Cụ đi dây thoát cùng dây cấp theo đường khoan tủ bếp có phải gọn đẹp hơn không? Hỏi khí không phải con này bao xèng thế cụ
Nếu cho dây thoát chạy chung xuống đường thoát chậu em sợ nó xông cái mùi dưới ống lên kinh lắm cụ ạ!
Giá em mua loanh quanh trong khoảng cụ Lucky.win phán chuẩn (8tr). Em tự vận chuyển và lắp đặt lấy vì ở xa nên bớt thêm được xăng xe công xá vài trăm nữa