[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Kidslandvn

Xe hơi
Ồ rẻ quá. Tại em thấy Bósch nó bảo dùng Finish cho đồng bộ nên em làm 1.2kg giá 750k thấy rẻ lắm rồi.
Ai ngờ

Hôm nay rảnh em qua Siêu thị Minh Hoa Thái Hà mua viên rửa bát tiện chụp luôn giá lên cho các cụ xem. Em thấy ở đấy bán rẻ hơn online nhiều:

lucky.win

Xe điện
Em tổng hợp lại 2 địa chỉ mua đồ bột rửa hay nước bóng dùng cho máy, cụ mợ nào cần thì cứ thế mà mua.

1. L's Place, có địa chỉ ở nhiều nơi: Lý Thường Kiệt, Xuân Diệu, Tây Hồ, Cầu Giấy, Thụy Khê ... cụ bocume mua ở đây bột Ali loại 1,8kg, giá 250k.

2. Siêu thị Minh Hoa, ở Thái Hà, Đặng Tiến Đông, Núi Trúc bán bột Somat, túi 1,2kg giá 140k, giá như thế rất hợp lý. Hàng chuẩn đấy, không phải linh tinh đâu, Made in Germany ạ.

lucky.win

Xe điện
Ồ rẻ quá. Tại em thấy Bósch nó bảo dùng Finish cho đồng bộ nên em làm 1.2kg giá 750k thấy rẻ lắm rồi.
Ai ngờ
Lậy mợ, không có Bosch nào bảo cả, mà chỉ là khuyến nghị. Giống như Mer khuyến nghị dùng dầu nhớt Mobil 1 ạ.

Không hiểu mợ có viết nhầm không, 750k cho 1,2kg bột, nó bằng vàng hay sao mà đắt thế.

Chỉnh sửa cuối:

ar3a

Xe điện
Hôm nay rảnh em qua Siêu thị Minh Hoa Thái Hà mua viên rửa bát tiện chụp luôn giá lên cho các cụ xem. Em thấy ở đấy bán rẻ hơn online nhiều:

Giá tốt quá. Cảm ơn cụ. Giá này có khi còn rẻ hơn mua nước ngoài.

ngocquybk

Xe điện
Giá tốt quá. Cảm ơn cụ. Giá này có khi còn rẻ hơn mua nước ngoài.
Ai ngờ
Anh em thấy rẻ chia sẻ cho mọi người dùng cho rẻ :D. Em thấy nước rửa bát của Thailan còn rẻ nữa hihi, rẻ thế này thì tội gì không dùng máy rửa bát cụ nhỉ . Siêu thị Minh hoa là siêu thị nhà Bác Chung chủ tịch lên em nghĩ hàng hóa OK :D

ngocquybk

Xe điện
Các cụ đến ngay siêu thị Minh Hoa ở Thái Hà
Hộp 1,2kg có 63k
Nhanh kẻo hết date
Em vừa mua sáng nay
Cụ không phải lo em bảo em quản lý siêu thị nhập cả công phục vục các cụ rồi, hiện đang hết nước làm bóng tuần sau hàng về :))

vuser1

Xe buýt
Hôm nay có mẻ bát lớn, các cụ xem xếp thế này đã dc chưa hay cần phải tối ưu?

Sanghoa

Xe đạp
E cũng đang có nhu cầu đầu tư em này để giải phóng sức lao động, hihi

lucky.win

Xe điện

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ lucky.win cho em hỏi lúc tháo máy rửa bát nhật ra cụ có thấy mỡ bẩn két trong các đường ống, và máy bơm ko. Trước em rửa cho 1 nửa thìa bột là thấy bát sạch rồi nhưng mà mỡ thì đọng khá nhiều ở lỗ thoát nên em sợ mỡ cũng đọng ở đường ống bên trong nên bây giờ định cho thoải mái 2 thìa cho nó tan hết mỡ trong đường ống. Em sợ mỡ két trong đó lưu cữu lâu ngày thì rất nhiều vi khuẩn. Cảm ơn cụ.

Sau khi đọc mấy bài này em cũng thấy hoang mang:
http://www.phunutoday.vn/may-rua-bat-noi-tru-ngu-nhung-vi-khuan-chet-nguoi-d43370.html#zgTDRUfHv3PA35ja.97
http://www.nguoiduatin.vn/may-rua-bat-o-vi-trung-nguy-hiem-a7193.html

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win cho em hỏi lúc tháo máy rửa bát nhật ra cụ có thấy mỡ bẩn két trong các đường ống, và máy bơm ko. Trước em rửa cho 1 nửa thìa bột là thấy bát sạch rồi nhưng mà mỡ thì đọng khá nhiều ở lỗ thoát nên em sợ mỡ cũng đọng ở đường ống bên trong nên bây giờ định cho thoải mái 2 thìa cho nó tan hết mỡ trong đường ống. Em sợ mỡ két trong đó lưu cữu lâu ngày thì rất nhiều vi khuẩn. Cảm ơn cụ.

Sau khi đọc mấy bài này em cũng thấy hoang mang:
http://www.phunutoday.vn/may-rua-bat-noi-tru-ngu-nhung-vi-khuan-chet-nguoi-d43370.html#zgTDRUfHv3PA35ja.97
http://www.nguoiduatin.vn/may-rua-bat-o-vi-trung-nguy-hiem-a7193.html
Đủ các thứ đọng ở bên trong ạ, có máy nó còn đóng cục, tắc cả đường ống ạ. Cụ cho 2 thìa hay n thìa đi chăng nữa cũng không giải quyết triệt để được, chỉ có tháo tất cả ra vệ sinh sạch sẽ rồi lắp lại.

Với máy mới dùng từ đâu thì khoảng 5 năm nên tổng vệ sinh 1 lần như thế, còn với máy nội địa hàng bãi về nhà mình thì việc đầu tiên là tháo hết ra để tổng vệ sinh ạ.

Muốn thơm tho sạch sẽ, thì mời cụ tháo tung hết để vệ sinh bảo dưỡng từng thứ một, chứ không phải xịt rửa hoen hoen bên ngoài như mấy thương gia buôn hàng này hay làm đâu ạ.

Cụ nghe làm gì mấy ông nhà báo, có ngày thóc giống cũng không có mà ăn.

Chỉnh sửa cuối:

cuongdiv

Xe container
Hôm nay có mẻ bát lớn, các cụ xem xếp thế này đã dc chưa hay cần phải tối ưu?

Nhà cụ dùng loại MRB hãng nào, bao nhiêu bộ mà đc nhiều thế ạ, chắc phải bosch chứ loại của Nhật thì không bỏ đc nồi chảo

xyzhuyxyz

Xe tăng
Đủ các thứ đọng ở bên trong ạ, có máy nó còn đóng cục, tắc cả đường ống ạ. Cụ cho 2 thìa hay n thìa đi chăng nữa cũng không giải quyết triệt để được, chỉ có tháo tất cả ra vệ sinh sạch sẽ rồi lắp lại.

Với máy mới dùng từ đâu thì khoảng 5 năm nên tổng vệ sinh 1 lần như thế, còn với máy nội địa hàng bãi về nhà mình thì việc đầu tiên là tháo hết ra để tổng vệ sinh ạ.

Muốn thơm tho sạch sẽ, thì mời cụ tháo tung hết để vệ sinh bảo dưỡng từng thứ một, chứ không phải xịt rửa hoen hoen bên ngoài như mấy thương gia buôn hàng này hay làm đâu ạ.

Cụ nghe làm gì mấy ông nhà báo, có ngày thóc giống cũng không có mà ăn.
Cảm ơn cụ, em hết rượu mất rồi.