[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

hoangdung59

[Tịch thu bằng lái]
Đổi tốn kém lắm cụ à, e cũng đang định ra chỗ bán cho em đổi con Vip hẳn vì con Pana này giờ chạy ổn rôi nhưng khi vắt em thấy hơi ồn
Phí tiền cụ ạ, Vip là do cửa hàng nó thổi giá lên thôi, cụ cứ mua con vừa tầm tiền, dùng để trải nghiệm như em, để còn thấy mỗi hãng có một ưu nhược điểm khác nhau, pana hay lỗi đến con Vip cũng lỗi, càng pana cũng kém hơn. Hình thức thì cả về mẫu mã lẫn tính năng đều vượt trội nhưng chắc không dùng đến hết tính năng đâu ạ

flowers1508

Xe tăng
Phí tiền cụ ạ, Vip là do cửa hàng nó thổi giá lên thôi, cụ cứ mua con vừa tầm tiền, dùng để trải nghiệm như em, để còn thấy mỗi hãng có một ưu nhược điểm khác nhau, pana hay lỗi đến con Vip cũng lỗi, càng pana cũng kém hơn. Hình thức thì cả về mẫu mã lẫn tính năng đều vượt trội nhưng chắc không dùng đến hết tính năng đâu ạ
Em lấy ví dụ thôi ạ, vì lỡ mua rồi thì có thể thêm tiền lấy con ngon hơn mà cụ ơi, chẳng lẽ trả đòi tiền về

cuchuoi0509

Xe tăng
Em lấy ví dụ thôi ạ, vì lỡ mua rồi thì có thể thêm tiền lấy con ngon hơn mà cụ ơi, chẳng lẽ trả đòi tiền về
pana thì em thấy bảo lành hơn to. Còn vắt thì con nào cũng kêu thôi, chứ k phải trực tiếp là ngon êm đâu cụ

hoangdung59

[Tịch thu bằng lái]
Ngon thì chỉ có cửa hàng biết thôi, ngon ở đây là càng trục lồng và mạch xanh đẹp zin thì cụ cứ yên tâm dùng 10 năm chưa hỏng ạ. Nếu cụ giặt nặng và muốn bền thì nên sang dòng Toshiba ạ, thằng To hay bị mọt càng nên chỉ có cửa hàng mới biết vì phải tháo tung máy ra vệ sinh tuy nhiên có cửa hàng làm kỹ có chỗ làm rối nhằm tận thu đỡ chi phí.
thôi theo em cụ cứ dùng, bao giờ hỏng thì tính tiếp miễn sao cụ đừng giặt quá nặng vì bản thân máy của ngang đã khá tiết kiệm điện nước rồi ạ

cuchuoi0509

Xe tăng
Cháu dùng hàng new chính hãng vn cho yên tâm ạ

ACDELCO434

Xe điện
Em vào đây nhờ các cụ chút.
Con Elec nhà em đã 7.5 tuổi và chưa thấy thế hay sửa chữa gì. Cách đây 3 thằng máy bắt thường lục khục, lắc Lư rồi kêu rất to. Em đã chọn ctr giặt nhẹ nhàng và vắt 800v/p nhưng vẫn bị. Em nghi hỏng bi hc bạc.
Ko biết máy này dùng bi hay bạc? Thay nó có mất nhiều công ko?
Cụ lấy tay lắc lồng giặt nếu thấy bị rơ thì khả năng cao vỡ bi. Xấu nhất là bị gãy càng đỡ lồng giặt.

flowers1508

Xe tăng
Ngon thì chỉ có cửa hàng biết thôi, ngon ở đây là càng trục lồng và mạch xanh đẹp zin thì cụ cứ yên tâm dùng 10 năm chưa hỏng ạ. Nếu cụ giặt nặng và muốn bền thì nên sang dòng Toshiba ạ, thằng To hay bị mọt càng nên chỉ có cửa hàng mới biết vì phải tháo tung máy ra vệ sinh tuy nhiên có cửa hàng làm kỹ có chỗ làm rối nhằm tận thu đỡ chi phí.
thôi theo em cụ cứ dùng, bao giờ hỏng thì tính tiếp miễn sao cụ đừng giặt quá nặng vì bản thân máy của ngang đã khá tiết kiệm điện nước rồi ạ
Em cảm ơn tư vấn của cụ, nhà em toàn giặt 3 4kg lần thôi ít khi giặt nhiều vì nặng máy nó lắc lắm
Bạn em mua cửa hàng này dùng 4 năm rồi nó bảo ngon em mới mua ko thì chắc làm còn LG cho nó nhàn đầu

duykhand

Xe tăng
Riêng rẽ từng cái thì hiện tại em hài lòng, mỗi tội phải chuyển sang mất công một tẹo. Cái lồng máy sấy và máy giặt 8kg mà cái lồng máy sấy to đã luôn, nhiều khi em bỏ 1,5 mẻ giặt mới sấy 😁
Cùng 1 khối lượng quần áo lồng máy sấy phải to hơn để có nhiều không gian hơn cho việc sấy và duỗi quần áo. Cụ nên xem kỹ hdsd để hiệu quả hơn cho việc sấy, ko nên chơi 1.5 mẻ giặt cho 1 mẻ sấy( quan điểm của em). Ví dụ như HDSD nói ko quá 2/3 lồng sấy

bomit

Xe tăng
Cụ lấy tay lắc lồng giặt nếu thấy bị rơ thì khả năng cao vỡ bi. Xấu nhất là bị gãy càng đỡ lồng giặt.
Vâng em cảm ơn, tối nay về em thử.
Máy giặt nó dùng bi chứ ko phải bạc à cụ?
Gần nhà em có ông thợ vườn ông ấy sửa quạt, nồi cơm điện khá ổn. Em cũng gọi ông ấy thử xem sao?

ACDELCO434

Xe điện
Vâng em cảm ơn, tối nay về em thử.
Máy giặt nó dùng bi chứ ko phải bạc à cụ?
Gần nhà em có ông thợ vườn ông ấy sửa quạt, nồi cơm điện khá ổn. Em cũng gọi ông ấy thử xem sao?
Trên youtube có hướng dẫn thay bi và càng. Cụ thích mò mẫm thì có thể làm theo. Khá đơn giản, chỉ tốn tí sức thôi. Và đặt mua phụ tùng nữa. :D

bomit

Xe tăng
Trên youtube có hướng dẫn thay bi và càng. Cụ thích mò mẫm thì có thể làm theo. Khá đơn giản, chỉ tốn tí sức thôi. Và đặt mua phụ tùng nữa. :D
Vâng để em ngó qua.
Em xem để biết thôi chứ những cái này ko tự tin lắm và chấp nhận tốn cơm cho thợ

paradise_ndk

Xe hơi
đang dùng máy giặt lg. em tính mua con máy sấy lg nữa cái loại gì dùng gas đó. không biết thế nào

tieunhupha

Xe điện
Em thấy máy giặt dùng lâu tháo lồng ra thấy đất bám đầy mà khiếp hồn. Cái máy nhà em có chế độ tự làm sạch thì nó chỉ làm sạch trong lồng hay cả bên ngoài các cụ nhỉ.