[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

wave-tau

Xe container
Cụ nói rõ chút đc ko cụ? Nhà em đang chuẩn bị mua combo giặt cửa ngang LG (thay cho giặt cửa trên Pana) và sấy Elec. Cửa ngang LG ko ổn hả cụ?
Hãng nào cũng sẽ sp tốt và sp..chưa được tốt, cái này theo tiêu chí của người mua và kỳ vọng những gì với số tiền bỏ ra, em ko nói hãng nào tốt hay ko tốt nhưng thỉnh thoảng lướt qua mấy topic kiểu này thấy đội khen lg đến phát lố luôn.

Còn kinh nghiêm cá nhân em nếu đã thích hãng nào nên chọn sp đắt tiền nhất hoặc ít ra là dòng serie cao nhất của hãng đó.

Toi88888

Xe điện
Các cụ đang sd rồi comment bằng ảnh đi cho chủ tus dễ hình dung
- Ảnh quần áo sau sấy
- E chỉ lo sấy xoăn quần áo gấu thì vỡ mẹt nên vẫn lăn tăn quá

hieudt.sgd

Xe hơi
Hãng nào cũng sẽ sp tốt và sp..chưa được tốt, cái này theo tiêu chí của người mua và kỳ vọng những gì với số tiền bỏ ra, em ko nói hãng nào tốt hay ko tốt nhưng thỉnh thoảng lướt qua mấy topic kiểu này thấy đội khen lg đến phát lố luôn.

Còn kinh nghiêm cá nhân em nếu đã thích hãng nào nên chọn sp đắt tiền nhất hoặc ít ra là dòng serie cao nhất của hãng đó.
Em thích quan điểm của cụ. Điều kiện không cho phép trải nghiệm các đời thì mua dùng cứ series cao hoặc sp tốt nhất tại thời điểm đó dùng là yên tâm

insomniac

Xe đạp

Em vodka cụ.
Em tính hay tin người, từng này tuổi đầu còn chưa phân biệt đc đâu là còm chân chính đâu là còm chân phụ =(( Em tính chọn combo LG Elec là em đú theo các cụ trên này thôi chứ trước giờ nhà em đã dùng món nào của LG đâu =))

0904223800

Xe buýt
Em thì trung thành với elec rồi vì mới thay cái máy giặt gần 20 năm nhưng chỉ có chức năng giặt không. Có bạn bé vào tháng nồm nên phát sinh thêm quả sấy. Nhưng thấy thông hơi thường và ngưng tụ chênh nhau đến 4-5tr mà không hiểu chức năng có gì hay hơn
Sấy ngưng tụ ưu điểm là sấy được mọi loại quần áo, không bị co rút nhưng đắt hơn máy sấy thông hơi.
Nếu nhà bác có chỗ phơi quần áo thì máy sấy chỉ sử dụng vài ngày trong năm, nên không cần thiết đầu tư máy sấy đắt tiền làm gì. Nếu gia đình ít chỗ phơi, như ở chung cư, nhà tập thể thì cứ máy đắt mà chơi vì sử dụng nhiều

Phỗng new

Xe điện
Cũng ko đến mức vài ngày cụ ạ, mùa nồm cũng dùng nhiều đấy :)
Sấy ngưng tụ ưu điểm là sấy được mọi loại quần áo, không bị co rút nhưng đắt hơn máy sấy thông hơi.
Nếu nhà bác có chỗ phơi quần áo thì máy sấy chỉ sử dụng vài ngày trong năm, nên không cần thiết đầu tư máy sấy đắt tiền làm gì. Nếu gia đình ít chỗ phơi, như ở chung cư, nhà tập thể thì cứ máy đắt mà chơi vì sử dụng nhiều

Skoda_Favorit

Xe container
Chào các cụ thông thái

Gia đình sắp đón cháu nhỏ vào mùa nồm tới đây ở miền Bắc nên cần mua 1 máy sấy quần áo. Qua tham khảo em chọn Elec. Nhưng hiện tại phân vân giữa 2 sản phẩm thông hơi và ngưng tụ của electrolux. Các cụ nào đang và đã sử dụng cho em xin một lời khuyên về ưu nhược điểm của 2 dòng này với. Chứ nghe review mạng hoặc sales họ nói cũng toát mồ hôi

Volka các cụ sẵn nhé
Vấn đề là CỤ định để máy sấy ở đâu chứ? Để ban công hoặc nơi thoáng biệt lập thì Thông hơi, chứ để trong nhà VS hay Bếp thì bắt buộc là ngưng tụ!

hieudt.sgd

Xe hơi
Cũng ko đến mức vài ngày cụ ạ, mùa nồm cũng dùng nhiều đấy :)
Vấn đề là CỤ định để máy sấy ở đâu chứ? Để ban công hoặc nơi thoáng biệt lập thì Thông hơi, chứ để trong nhà VS hay Bếp thì bắt buộc là ngưng tụ!
Em có cái ban công dưới dàn phơi nhưng ngại nhất khoản thông hơi phải có ống dẫn mà lại xa cống thoát nước quá. Em vẫn thích phơi phóng nhưng giai đoạn nồm lại có em bé nên có máy sấy cho cháu nó đảm bảo. Chỉ lăn tăn là ngưng tụ có ưu điểm hơn hẳn thông hơi không thôi các cụ ạ :D

Namtroc

Xe điện
E mua cái chục năm nay dùng có vài lần

Big Bang

Xe điện
Chuẩn bị lại có đội vào quảng cáo LG, nghe đâu dùng hết rồi và LG là tốt nhất, lại còn có còm bảo "thích cái là giặt được bao nhiêu là quần áo", nghe đội này quảng cáo hơi hại não. :)) :))
Vậy là giờ lại phải làm OF thông thái sao Cụ.

Big Bang

Xe điện
Em có cái ban công dưới dàn phơi nhưng ngại nhất khoản thông hơi phải có ống dẫn mà lại xa cống thoát nước quá. Em vẫn thích phơi phóng nhưng giai đoạn nồm lại có em bé nên có máy sấy cho cháu nó đảm bảo. Chỉ lăn tăn là ngưng tụ có ưu điểm hơn hẳn thông hơi không thôi các cụ ạ :D
Cháu vẫn thích kiểu sấy gia nhiệt, giống như phơi dưới ánh mặt trời vậy. Nó làm quần áo ấm áp và diệt khuẩn.

Skoda_Favorit

Xe container
Cần gì ống dẫn nước đâu Cụ? Loại thông hơi nó gia nhiệt thành hơi nóng và thổi vào trong lồng đang xoay như máy giặt cửa ngang để nước trong quần áo bay hơi!

Điều hòa gió lạnh 365

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vẫn là 2 dòng LG và elec nhé bác . Nhưng em vẫn thấy LG hay hơn

Dream30A

Xe hơi
Em thấy review con LG1409 khá tốt. Serial 2020 bên DMX đang bán hơn 16tr, tiki thì có 13tr. Giặt 9 sấy 5. Em chưa mua vì còn lăn tăn vụ cánh cửa mở ngược chỉ máy Nhật nội địa mới có, date 2011 mà đắt ngang con LG mới.

PhungtheNghiep

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy review con LG1409 khá tốt. Serial 2020 bên DMX đang bán hơn 16tr, tiki thì có 13tr. Giặt 9 sấy 5. Em chưa mua vì còn lăn tăn vụ cánh cửa mở ngược chỉ máy Nhật nội địa mới có, date 2011 mà đắt ngang con LG mới.
Quan trọng cân của nội địa nó đúng, giặt chăn lông 5-6kg vẫn ok hết, còn hàng xuất không tải nổi máy cùng số cân như nhau

• Vodka
Reactions: MP3

Dream30A

Xe hơi
Quan trọng cân của nội địa nó đúng, giặt chăn lông 5-6kg vẫn ok hết, còn hàng xuất không tải nổi máy cùng số cân như nhau
Ko tải nổi là nó ngừng ko chạy hay là vẫn chạy nhưng ko sạch hả cụ ơi?

PhungtheNghiep

[Tịch thu bằng lái]
Ko tải nổi là nó ngừng ko chạy hay là vẫn chạy nhưng ko sạch hả cụ ơi?
Nó vẫn chạy nhưng nhanh hỏng máy, và rất yếu hại máy, háng xuất muốn giặt chăn cứ phải mua gấp đôi số cân mới ok được