[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

tieunhupha

Xe điện
Cứ LG hoặc máy truyền động trực tiếp mà dùng bác, sửa chữa tại VN dễ dàng. Máy giặt Bosch vẫn dùng dẫn động dây cuaroa cổ điển nên giặt ồn. Còn máy nặng là ở trong có các cục bê tông để đối trọng cân bằng, chỉ máy giặt nội địa Nhật là nặng thật sự thôi vì nó có sấy bằng block như máy điều hòa. Nếu biết kỹ thuật các bác tháo bẩng máy giặt ra sẽ biết, ông Bosch thì cấu tạo khác quái gì ông Elux, chỉ máy giặt nội địa Nhật là cấu tạo tỷ mỷ, kinh khủng thôi.
Cụ đọc tài liệu năm bao nhiêu mà bảo Bosch dùng dẫn động dây cuaroa thế. Cụ so khối lượng máy giặt Bosch với máy giặt sấy Nhật cơ à.:))

Steven

Xe tăng
Sao các cụ thấy ồn nhỉ? Em ru thì có. Em dùng serie 8 chỉ cần thả quần áo vào chọn chế độ phù hợp, cũng ko cần đong nước giặt vì nó tự động. Nhà em lắp trên gác thượng nên ohair 4 ông khiêng

tieunhupha

Xe điện
Máy Bosch có hai điểm em ko ưng:
1- Chế độ giặt phải chỉnh nhiệt, nếu không nó tự đông giặt nóng.
2- lồng giặt ko tháo ra vệ sinh được, chỉ dùng bột tẩy.
Còn lại thì em ko chê gì.Chạy êm ái, mỗi tội giặt xong thì kêu to. Từ tầng 1 cũng nghe thấy ông ấy trên tầng 4 báo giặt xong.
Nhà em thấy chế độ nhảy nhiệt 40 hoặc 60 nên thấy bình thường. Còn nó giặt xong kêu to là tốt chứ cụ. Nhà em series 8 mà đóng cửa logia khi giặt là nhiều hôm ngủ quên luôn.

L.C.D

Xe container
Cứ LG hoặc máy truyền động trực tiếp mà dùng bác, sửa chữa tại VN dễ dàng. Máy giặt Bosch vẫn dùng dẫn động dây cuaroa cổ điển nên giặt ồn. Còn máy nặng là ở trong có các cục bê tông để đối trọng cân bằng, chỉ máy giặt nội địa Nhật là nặng thật sự thôi vì nó có sấy bằng block như máy điều hòa. Nếu biết kỹ thuật các bác tháo bẩng máy giặt ra sẽ biết, ông Bosch thì cấu tạo khác quái gì ông Elux, chỉ máy giặt nội địa Nhật là cấu tạo tỷ mỷ, kinh khủng thôi.
Máy giặt nhà em Nhật nội địa cũng phải tới 70kg thật. Em định tháo ra vệ sinh lại hết máy, mà thợ bảo phải gửi về xưởng. Máy em mua hàng mới nhưng nhà em dùng giặt sấy nhiều và bị mắc nhiều rác (bút, nilon...) do 2 thằng con em toàn để rác trong túi quần (mẹ cấm vứt rác ra đường). Ko biết có nên tháo máy ra vệ sinh ko cụ nhỉ?

L.C.D

Xe container
Sau khi ngâm cứu 15p, em đã manh nhà ý định mua cái máy sấy Bosch. Em có máy giặt Nhật giặt sấy khá tốt nhưng em vẫn thích có thêm máy sấy cho tiện

Đừng hỏi em

Xe tải
Sau khi ngâm cứu 15p, em đã manh nhà ý định mua cái máy sấy Bosch. Em có máy giặt Nhật giặt sấy khá tốt nhưng em vẫn thích có thêm máy sấy cho tiện
Mợ làm luôn đi, sẽ k hối tiếc đâu, em xài Bosch từ máy nhỏ đến máy to đều thấy ổn hết.
Mọi sự so sánh đều khập khiễng nhưng các cụ mợ đừng so sánh Bosch với Samsung/LG... vì căn bản tụi nó không chung mâm với nhau :)

longloan

Xe tăng
E sài Serie 8.
E thấy nó cũng nhìu nhược điểm
1-đắt
2-khi QUAY Vắt vẫn có chút tiếng kêu.giống như máy bắt muỗi.hơi o o.( đc cái phải đẻ ý mới nghe thấy )
3- khi quay vắt e để dựng đứng bao thuốc không đổ nhưng hơi di chuyển bao thuốc của em mất nửa centimet
Dựng điếu thuốc cũng bị dịch 1 centimet.ko đổ
4-giặt xong vẫn phải đem đi phơi mất 1 tiếng mới khô
5-đèn trong lồng máy giặt ko có nhìu màu sắc xanh đỏ.mỗi ánh sáng trắng

Chỉnh sửa cuối:

TsarPutin

Xe tăng
Dùng đc nhưng quá đắt. E thường mua hàng theo thế mạnh của từng hãng. Bosch chuyên dụng cụ cầm tay, bếp từ thì AEG, tv Samsung, tủ lạnh Hitachi, máy giặt LG trục liền
Bosh giờ sx hộ cả hầu hết các hãng :)) bếp Bosh cũng cực tốt, nhà e đang dùng;
TV thì OLED của LG mới số 2 TG, iphone còn phải dùng màn oled của LG; LG mạnh cả mảng tủ lạnh và máy giặt nữa, riêng giặt hơi của LG thì vô đối luôn;

tung1311 .

Xe container
Nhiều cụ thần tượng cái máy giặt quá, cứ làm con LG ý, loại rẻ thôi (cũng truyền động trực tiếp) thì cũng đã êm rồi, cũng đủ chức năng mà e chả dùng đến.
Bosh chắc hơn ở cái thương hiệu.

longloan

Xe tăng
Nhiều cụ thần tượng cái máy giặt quá, cứ làm con LG ý, loại rẻ thôi (cũng truyền động trực tiếp) thì cũng đã êm rồi, cũng đủ chức năng mà e chả dùng đến.
Bosh chắc hơn ở cái thương hiệu.
Bosch dùng ngon mà cụ
Có điều kiện thì cứ dùng Bosch

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]

Ấy mợ Phẳng ơi, đừng có dại mà đổi. Nghe bọn trên này có mà đổ thóc giống ra mà ăn à.
Máy giặt quan trọng nhất là giặt phải sạch, quần áo giặt xong ko còn mùi xà phòng với nước giặt. Còn những cái màu mè khác chỉ là vớ vẩn thôi

6V4 PRADO

Xe điện
Giặt và sấy riêng,mình xếp chồng lên nhau đc không cc? Chung cư nên khoản diện tích hơi bé ạ

L.C.D

Xe container
Ấy mợ Phẳng ơi, đừng có dại mà đổi. Nghe bọn trên này có mà đổ thóc giống ra mà ăn à.
Máy giặt quan trọng nhất là giặt phải sạch, quần áo giặt xong ko còn mùi xà phòng với nước giặt. Còn những cái màu mè khác chỉ là vớ vẩn thôi
Em vẫn xài máy giặt sấy Nhật cụ nhể, nhưng tăng gia thêm quả máy sấy Bosch cho có trải nghiệm mới. Cơ mà em hỏi bosch seri8 30 củ chát quá, chắc em lấy seri6 cho đỡ xót ví :P

Hại Điện

Xe container
Em đang định mua máy giặt Bosch, nhờ các cụ dùng rồi cho đánh giá máy giặt Bosch dùng có ổn không và mua ở đâu thì đảm bảo
Ổn cụ ah.

Giặt sạch gấp 4-5 lần máy LG, Electrolux cùng tính năng.

muoinghin

Xe đạp
Đắt bỏ xừ, cứ mua máy giặt LG hay Samsung là ngon rồi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ dùng Bosch đời nào mà dẫn động dây cuaroa thế. Máy nhà em dẫn động trực tiếp chạy êm ro. Máy có cục bêtông hay ko em ko biết vì chưa tháo máy chỉ thấy máy nặng đến nỗi cậu lắp đặt còn đặt thẳng xuống sàn mà chả kê lót gì cũng ko dịch chuyển tí nào cho đến giờ. Máy giặt nội địa Nhật tốt thật nhưng so với Bosch Series 8 Made in Germany thì xin mời ngồi xuống cụ ạ.
Mấy nào cũng có cục bê tông để tạo cân bằng trọng lực khi hoạt động cụ ạ.