[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Trường hợp này em không dám chắc ( vì quá ngưỡng kỹ thuật của Heat pump là khoảng 42C họ có thể áp dụng sợi đôt nóng gia tăng tới ngưỡi 60c ) tương tự hệ thống nước nóng cho nhà sài Heat pump nó làm y như vậy, còn tự bản thân Heat pump nó không tự nó vượt ngưỡi giới hạn khoảng 42c mà nó có thể đạt được
Cá nhân em sẽ không sài Heat pump vì chí phí đắt khi mua, tiết kiệm bao nhiêu cho điện không biết có đáng, nhưng khả năng hỏng vặt sẽ cao hơn máy sấy thường
em sài loại này Dryer Condenser của Bosch mà không biết tiếng Việt gọi là gì
đặt đâu cũng được không cần ống dẫn thoát nhiệt,ẩm
Dryer Condenser là máy ngưng tụ.
Nó vẫn dùng thanh nhiệt để đốt nóng không khí như máy sấy thông hơi.

Heatpump cụ ko thích dùng chẳng qua là do nó đắt thôi he he.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa mới lấy con thông hơi candy 8kg vì mấy siêu thị điện máy cháy hàng lg, elec...nhắm mắt mua đại hơn 9 củ, nhìn hơi nhôm nhựa, lắp đặt cẩu thả. Em đang test và chạy mẻ thứ 3 từ chiều đến giờ. Hy vọng em nó ngon lành như con máy gặt candy mua hồi năm 9x chạy hơn 20 năm không hỏng :D

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp này em không dám chắc ( vì quá ngưỡng kỹ thuật của Heat pump là khoảng 42C họ có thể áp dụng sợi đôt nóng gia tăng tới ngưỡi 60c ) tương tự hệ thống nước nóng cho nhà sài Heat pump nó làm y như vậy, còn tự bản thân Heat pump nó không tự nó vượt ngưỡi giới hạn khoảng 42c mà nó có thể đạt được
Cá nhân em sẽ không sài Heat pump vì chí phí đắt khi mua, tiết kiệm bao nhiêu cho điện không biết có đáng, nhưng khả năng hỏng vặt sẽ cao hơn máy sấy thường

Em dùng máy bosch nhưng để xuôi cạnh máy giặt , thỉnh thoảng là phải đổ bình nước ngưng , có cách nào không phải đổ nó không ạ ? Úp ngược lại chắc được phải không ạ !?Em cảm ơn cụ nhiều!

Loitran

Xe tăng
Dryer Condenser là máy ngưng tụ.
Nó vẫn dùng thanh nhiệt để đốt nóng không khí như máy sấy thông hơi.

Heatpump cụ ko thích dùng chẳng qua là do nó đắt thôi he he.
Cụ chỉ được cái nói đúng, thì em cũng nói là nó mắc cũng là một lý do em không mua mà :D trong khi em cần cái máy chắc chắn vận hành dẻo dai hơn là thỉnh thoảng nó dỗi không chạy cho thì bên em lại mệt hơn cụ à

Loitran

Xe tăng

Em dùng máy bosch nhưng để xuôi cạnh máy giặt , thỉnh thoảng là phải đổ bình nước ngưng , có cách nào không phải đổ nó không ạ ? Úp ngược lại chắc được phải không ạ !?Em cảm ơn cụ nhiều!
Em không để ý là loại này có úp ngược được không? ( em nghĩ loại này không úp ngược ) nhưng loại sấy thường thì em hiểu là làm được

Vụ này nếu cụ không thấy khó nhìn cụ chế cái vòi hứng để thoát trực tiếp ra ngoài tại vị trí em khoanh đỏ, thì nó sẽ nhiễu nước chảy ra như là máy lạnh thì cụ sẽ không mất công đổ nước nữa,
Với các cụ vì xây dựng khác kiểu nên công năng khu máy giặt nói chung là hạn chế
Bên em nhà xây thì nó có một góc riêng,hay phòng riêng tùy từng nhà mà họ sẽ làm kiểu này hay kiểu khác chút.Như hình dưới tụi em chỉ mất công chút như cụ bỏ cái quần vào máy giặt thôi, không phải mang đi xa để đổ, xung quanh khu giặt hoàn toàn khô ráo, không có nước rớt ra sàn nhà khi nào hết.
Nên trường hợp này tụi em thấy về công năng hay,vận hành nó là không thấy quá phiền,hay mất thời gian gì hết

Website
www.facebook.com
Cụ chỉ được cái nói đúng, thì em cũng nói là nó mắc cũng là một lý do em không mua mà :D trong khi em cần cái máy chắc chắn vận hành dẻo dai hơn là thỉnh thoảng nó dỗi không chạy cho thì bên em lại mệt hơn cụ à
Hỏng thì sửa, ko sửa đc thì thay, lại có máy mới dùng he he.
Cơ mà cụ cứ lo quá, dân Nhật dùng Heatpum 2 in 1 cả chục năm nay rồi ke ke.

quangzizi

Xe tăng
Cá nhân em tính ntn, nếu tính xông xênh phơi và lấy đồ mỗi lần mất 10p, cứ cho lương quèn tầm 15 - 20 đô 1 tiếng thì mỗi lần như vậy là mất 2.5-3 đô tiền công. Mấy cái máy heatpump giờ cũng chỉ 700 đô, tính ra giá trị tầm 200 - 250 lần công phơi quần áo. Gia đình bình thường 3 ngày giặt lần thì 2 năm là phơi đc 200 - 250 lần, nhà nào trẻ con hay đông người thì còn chạy liên tục. Vậy nếu máy ko hỏng đến mức ko chạy đc sau 2 năm thì đã hơn công mình rồi. Rồi còn chưa kể nhiều lúc cần mặc ngay ko phơi 1,2 ngày được hoặc có những ngày phơi không nổi... Nên em xác định dùng 3-4 năm nếu hỏng nặng quá là vứt

Còn em chọn LG vì dù sao hệ thống sửa chữa nó nhiều hơn, có nhà máy các thử ở VN

TSTA

Xe container
Sấy Heat pump nó chính là máy điều hòa
Nhiệt độ sấy của dòng máy này max chỉ khoảng 40c trong khi các dòng máy sấy nhiệt thường nó có ngưỡng nhiệt cao hơn tới khoảng 75c
Máy sấy Heat pump dễ sinh bệnh hơn các dòng máy sấy nhiệt thường
Nội địa nhật là heatpump.
Quần áo ấm hơn 40 độ đấy chứ nhỉ.
Dùng chục năm nay chả thấy hỏng gì cụ a.

Website
www.facebook.com
Cá nhân em tính ntn, nếu tính xông xênh phơi và lấy đồ mỗi lần mất 10p, cứ cho lương quèn tầm 15 - 20 đô 1 tiếng thì mỗi lần như vậy là mất 2.5-3 đô tiền công. Mấy cái máy heatpump giờ cũng chỉ 700 đô, tính ra giá trị tầm 200 - 250 lần công phơi quần áo. Gia đình bình thường 3 ngày giặt lần thì 2 năm là phơi đc 200 - 250 lần, nhà nào trẻ con hay đông người thì còn chạy liên tục. Vậy nếu máy ko hỏng đến mức ko chạy đc sau 2 năm thì đã hơn công mình rồi. Rồi còn chưa kể nhiều lúc cần mặc ngay ko phơi 1,2 ngày được hoặc có những ngày phơi không nổi... Nên em xác định dùng 3-4 năm nếu hỏng nặng quá là vứt

Còn em chọn LG vì dù sao hệ thống sửa chữa nó nhiều hơn, có nhà máy các thử ở VN
Nhà e 4 người mà mỗi ngày giặt 1 mẻ đây cụ êi

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc model thì e mới kiểm tra được cái phin lọc bụi vải nếu có thì nằm ở chỗ nào.
Model nó cũng tầm 2-3 năm gần đây thôi ạ. Em search gg thì nó kiểu như Máy Giặt Sấy Samsung Inverter 10.5kg WD10N64FR2X/SV Lồng Ngang, công nghệ eco bubble gì đó

Loitran

Xe tăng
Hỏng thì sửa, ko sửa đc thì thay, lại có máy mới dùng he he.
Cơ mà cụ cứ lo quá, dân Nhật dùng Heatpum 2 in 1 cả chục năm nay rồi ke ke.
Nội địa nhật là heatpump.
Quần áo ấm hơn 40 độ đấy chứ nhỉ.
Dùng chục năm nay chả thấy hỏng gì cụ a.
Lựa chọn máy sấy của các cụ là bắt buộc vì môi trường nơi sống
Tụi em thích thì sài hổng thích bọn em hong gió, vì gió tụi bên em tốt lém lại tạo công ăn việc làm cho mấy đứa nhỏ, không tốn điện,chỉ tốn Cơm :D
Nên với em là không bị bắt buộc sài như khi hậu miền bắc

Ladagia

Xe điện
Hì hì, Tủ sấy nó chỉ công dụng như thế thôi, còn nếu giặt xong nhét vào đó còn khuya nó mới khô.
Còn máy thì con máy nhà em giặt 21kg, sấy 12kg thừa sức khô. nhưng em ít dùng chức năng sấy của máy vì sân phơi nhà em rộng, thoáng. và làm cách này đỡ tốn điện hơn sấy máy.
Vẫn khô cụ ơi. Sấy vài tiếng thì nó cũng khô được mà :)

TSTA

Xe container
Lựa chọn máy sấy của các cụ là bắt buộc vì môi trường nơi sống
Tụi em thích thì sài hổng thích bọn em hong gió, vì gió tụi bên em tốt lém lại tạo công ăn việc làm cho mấy đứa nhỏ, không tốn điện,chỉ tốn Cơm :D
Nên với em là không bị bắt buộc sài như khi hậu miền bắc

View attachment 6884441
À việc thích cái nào là việc mỗi ng. Còn ở trên cụ nói thông số nọ kia thì quan trọng đúng hay sai.

Heatpump của Nhật ko có dàn nhiệt nào nữa đâu.

Loitran

Xe tăng
À việc thích cái nào là việc mỗi ng. Còn ở trên cụ nói thông số nọ kia thì quan trọng đúng hay sai.

Heatpump của Nhật ko có dàn nhiệt nào nữa đâu.
Em nhận sai từ mấy post trước rồi mà cụ lại cứ :-*

Website
www.facebook.com
Model nó cũng tầm 2-3 năm gần đây thôi ạ. Em search gg thì nó kiểu như Máy Giặt Sấy Samsung Inverter 10.5kg WD10N64FR2X/SV Lồng Ngang, công nghệ eco bubble gì đó
Máy nhà cụ đúng là chỉ có 1 phin lọc xơ vải ở góc dưới bên phải.
Đời này ko phải heat pump, không có phin lọc bụi vải nên ko loại bỏ đc bụi vải trên quần áo.