[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

MrSpy

Xe điện
Như lương của 2 vợ chồng cụ thì chỉ đủ sống nuôi con, làm sao mà có tích cóp thêm được nhỉ?

cỏ và mây

Xe điện
vợ e hiếu thắng lắm, chắc tìm mọi cách nuôi con thôi, e cũng ko lỡ chia rẽ 2 chị em nó, kệ thôi
Thế thì tốt nhất cụ nên để vợ chăm sóc con cái cụ ạ. Mà tốt nhất là cân nhắc chuyện li hôn cụ ạ. Chuyện yêu ghét nhau nhiều khi là nhất thời í mà. Bình tĩnh cân nhắc trc ạ.

ubisapro

Xe trâu
Thôi hỏng rồi. Làm tập mới :D

hungkttt

Xe tăng
Em thì hay lận lưng 1 ít tiền, lúc thất nghiệp 3 tháng trời em vẫn đưa đúng mức lương quy định nên ko có gì phảu xoắn cả.

Tony_Le

Xe container
Cụ ơi, cụ nhét chữ vào mồm em à? E bảo con cái tốt nhất ở cùng nhau chứ chữ *** nào bảo ông này nuôi tốt hơn. Cụ lướt e đi nhé
Xem Comment #1 xem 2 đứa con dự kiến ở với ai, tự xem lại comment #24 ấy. Chém cho sướng, hỏi phát, lại tự ái, em lướt luôn khong quay đầu lại đâu.

LinhNguyễn

Xe tăng
Vợ cụ có vẻ hơi ngang ngược, đang nóng giận thì cứ xa nhau 1 thời gian.Cả 2 bên thấy cuộc sống tốt lên thì giải tán thôi.

DuongHL

Xe container
xem comment mà toàn thấy lý thuyết trên trời.
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà một kiểu mâu thuẫn.
Đồng cảm với ông thớt.
Nếu chưa ly hôn được thì tập trung vào phòng thủ.
Phòng thủ, phòng thủ, phòng thủ.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em nghĩ cụ thớt bình tĩnh lại, cụ sẽ thấy mọi việc cũng ko đ
E và vợ chuẩn bị ra tòa, nguyên nhân vì chuyện tiền bạc ko rõ ràng giữa mình và bên nhà vợ.
Nói qua E và vợ kết hôn gần 6 năm, 2 bé 1 trai 1 gái, kinh tế thì đủ ăn vẫn phải ở trọ thôi, dịch như thế này cũng bị ảnh hưởng phần nào. E thì lương tầm 11 triệu, vợ làm doanh nghiệp lương cao hơn tầm 18tr, nhưng nhiều thời gian, nên con cái e hầu như lo hết. Hai vợ chồng có 1 chút tích lũy định đợi 2 năm sau mua cái nhà chui ra chui vào. E thì lương thấp biết thân biết phận, chủ động lo con cái cho vợ làm việc, rồi lương có bao nhiêu đưa vợ hết giữ lại 2tr xăng xe ăn uống thôi, còn cũng ko quan tâm tài sản chung có bao nhiêu, tin vợ là chính. Đợt vừa rồi ông em vợ chả biết định mua xe oto về chạy dịch vụ, vợ e ko nói gì với e cho vay 250tr, mãi sau e mới phát hiện ra, e cũng bực chửi vợ, vì nghĩ mình ko đc tôn trọng, nhà vợ vay ko ai nói qua e 1 tiếng nào, xong vợ quay ra cãi tay đôi em, bảo lương a đủ cho mẹ con tôi tiêu ko, ngoài kia người ta đưa vợ tháng 2 30 triệu đấy, tiền tôi thì tôi cho em tôi vay.
Nếu như nhà đằng vợ nói qua với e 1 tiếng, dù gì cũng là tài sản chung của 2 vợ ck, đằng này ko một lời, chứng tỏ nhà vợ cũng coi thường e, từ trước tới nay e chỉ là thằng làm công, osin cho nhà đấy à, sau bao ngày suy nghĩ, mệt mỏi, e quyết định ly hôn, dù vợ nó đòi nuôi hết 2 con, vợ cũng đồng ý luôn, bảo một câu em đau đớn" để xem ly hôn mày có kiếm được con nào hơn tao ko". Nhân đây khuyên ae, tuyệt đối ko được lấy vợ lương cao hơn, ae nên phấn đấu lương cao hẳn hãy lấy vợ, còn ko ở một mình thôi, mệt mỏi lắm.
Em nghĩ cụ bình tĩnh suy nghĩ lại, có lẽ cụ sẽ thấy nó ko tới mức quan điểm như cụ vẫn nghĩ.
Có lẽ cụ cũng bị u uất tâm tư một thời gian vì việc vợ lương cao hơn và cụ phải lo việc nhà con cái. Theo em thì chuyện vợ cụ cho em trai vay tiền mà ko bàn cụ là sai, nhưng nó ko liên quan tới chuyện nhà vợ cụ và vợ cụ không tôn trọng cụ. Mà dù có thế, đàn ông, bỏ qua đc thì bỏ qua, quan trọng là mấy đứa nhỏ, là gia đình. Bố mẹ li dị chỉ thương bọn trẻ.
Cụ suy nghĩ kĩ nhé.

matizvan2009

Xe ba gác
giờ có thể kết luận nguyên nhân chính của các vụ ly hôn là do Facebook, ở trên đây có bao nhiêu cụ khẳng định đưa cho vợ vài chục 1 tháng. Nhưng qua face thì rất nhiều chị em tin là 'chồng nó ' đưa cho nó nhiều tiền lắm.

doduong7021

Xe đạp
Em nghĩ cụ thớt bình tĩnh lại, cụ sẽ thấy mọi việc cũng ko đ
Em nghĩ cụ bình tĩnh suy nghĩ lại, có lẽ cụ sẽ thấy nó ko tới mức quan điểm như cụ vẫn nghĩ.
Có lẽ cụ cũng bị u uất tâm tư một thời gian vì việc vợ lương cao hơn và cụ phải lo việc nhà con cái. Theo em thì chuyện vợ cụ cho em trai vay tiền mà ko bàn cụ là sai, nhưng nó ko liên quan tới chuyện nhà vợ cụ và vợ cụ không tôn trọng cụ. Mà dù có thế, đàn ông, bỏ qua đc thì bỏ qua, quan trọng là mấy đứa nhỏ, là gia đình. Bố mẹ li dị chỉ thương bọn trẻ.
Cụ suy nghĩ kĩ nhé.
E xác định 5 năm nữa nó mới trả đc nợ, dịch ntn mua xe biết bao giờ kéo lại đc

dhela

Xe tăng
... bảo một câu em đau đớn" để xem ly hôn mày có kiếm được con nào hơn tao ko". Nhân đây khuyên ae, tuyệt đối ko được lấy vợ lương cao hơn, ae nên phấn đấu lương cao hẳn hãy lấy vợ, còn ko ở một mình thôi, mệt mỏi lắm.
Mới nghe một phía, nhưng em cũng thấy cay đắng với cụ...

Thế mà nhiều cha of vẫn ngáo ngơ hy vọng với kế hoạch tay trắng lấy con vợ giàu đấy cụ.
Ko biết mấy cha hãm đấy nghe chuyện của cụ nó có nứt não ra đc tí nào ko :-?

Lavender168

Xe buýt
tự ti vì thu nhập thôi a ạ, ki cóp mãi rồi để thằng khác tiêu là có thật
Mai mốt cụ trúng Vietlot 100 tỷ thái độ cụ và vợ khác hẳn ? người từ lép thành vênh, người vênh thành nịnh.
Tình nghĩa vợ ck có thế thôi sao ?
Mình chắc quan điểm khác mọi người, giàu có và địa vị chưa chắc đã sang nhưng nghèo và căng thẳng cắn nhau vì tiền chắc chắn hèn.
Nay bà vợ kiếm hơn, mốt thất nghiệp thậm chí ốm đau nằm một chỗ ?? lúc có đừng khinh người quá đề phòng lúc thất bát khó ăn nói.
Ck kiếm ít đương nhiên là buồn và lo lắng, nhưng nói mãi khả năng chỉ có vậy, nói nữa chỉ thêm nát nhà, vậy cái hướng đến trong việc xây dựng gia đình là gì ? xác định lại mục tiêu, anh kg đc tiền thì phải đc một giá trị khác, đâu phải lúc nào cũng cuồng lên vì tiền.
Vẫn có thể xây dựng một gia đình hp trong phạm vi có thể. cho các con mái nhà yên ấm mới là cái tối quan trọng trong hôn nhân.
Ở đây nếu theo đúng lời thớt nói, thì cụ là một người đàn ông có xu hướng tích cực đấy, tự biết mình kém có tí ti so với vợ mà biết lo cho con nhiều hơn, của này quý hiếm.
Thường mấy người kém sẽ càng lười bết bát hoặc kg sẽ tìm cách phủi công vợ, vô tình phá đi rất nhiều cơ hội phát triển của gia đình. Thậm chí có ông còn đánh vợ,đè nén để vợ kg kịp ngẩng lên nhận ra sự yếu kém của mình, để vk biết quý giá những lúc yên bình. Mà kg dám nghĩ xa hơn.
Tiếc là thớt gặp phải cô vợ kg biết điều. Tiền từ từ bảo nhau làm, nhưng hp thì nên duy trì, tránh tổn thương sau này khó nói.
18tr5 thật kg đáng để lên mặt với ck. vợ thớt hiện đang nông cạn đó thôi, bỏ rồi đàn bà một nách hai con với đồng lg đó làm sao đủ sức gánh gồng nuôi dạy con cái ăn học, sẽ kg thể tìm ra đc một người đàn ông nào yêu thương chúng hơn thớt, cái đó mới quan trọng.
Còn việc cho em vợ vay mà cả nhà họ kg thèm hỏi, vợ kh thèm nói thì sai toàn tập.
Em đánh giá thấp gia đình nhà ngoại này, nếu vào nhà em sẽ kg có chuyện đó xảy ra, bất cứ khoản nào giúp đỡ, quà cáp hai bên đều đc rõ ràng, đặc biệt bên ngoại là ck em trực tiếp làm, cho dù là món quà rất nhỏ, bởi nếu kg mẹ em sẽ kg cảm thấy thoải mái, đứa em nào hỏi giật tạm em bảo là ông xã ck, kg có chuyện lén lút,
Quan điểm em theo nghĩa đen ăn là phải ngồi giữa nhà chứ kg vụng ăn trong bếp.
Đặt vị trí em là cụ thớt nếu đối phương làm vậy mà còn kg nhận ra cái sai ngoạc mồm kêu lên thế, cho dù chưa bỏ đc, nhưng ý nghĩ tách riêng sẽ kg ngừng hình thành trong đầu em và nó sẽ thành hiện thực khi có thể.
Bởi vậy thớt nên phân tích cho vợ, bỏ qua cái tôi giữ lại gia đình.

Chỉnh sửa cuối:

doduong7021

Xe đạp
Rõ ràng như nhà thím thì đã êm, cũng do em kém cỏi, tháng hơn chục triệu, gặp nhà ngoại coi trọng đồng tiền, toang là đúng thôi

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thứ để lại trên đời này chính là những đứa con, không phải tài sản hay tiền bạc...
Chuyện va chạm tiền nong hay cách dạy con là k hiếm trong mỗi gia đình. Hãy nhẫn và nhún nhường để con cái có 1 gia đình đầy đủ, và quan trọng hơn tìm 1 lối thoát trong cv để tăng thu nhập...
Ly hôn rồi nhìn kẻ khác làm cha dượng con mình sẽ ntn cụ tự hiểu.

Relax45

Xe hơi
Tập sống một mình thôi cụ. Theo em mqh này không hàn gắn được nữa đâu.

Nắng nhạt

Xe điện
Lúc cãi nhau tức quá vợ cụ nói thế thôi chứ bình thường chắc không có gì. Vợ cụ lương 18 củ cũng thuộc loại khá đấy. Biết kiếm tiền thường có cá tính mạnh. Phụ nữ thì 99% luôn thu vén về bên ngoại nên việc nhà cụ cũng là chuyện bình thường thôi. 250 củ đối với cụ là số to nhưng mà cho vay chứ có cho đâu mà mất. Vợ cụ kiểu gì cũng biết tính toán đòi lại khi cần, ít nhất cũng đòi lại được 200 củ. Cụ nghĩ thoáng lên đi cho thoải mái. Đừng chấp những câu nói lúc nóng giận làm gì

doduong7021

Xe đạp
Mua xe mùa dịch biết bjo thu hồi vốn, ít phải 5 năm, ở trọ mấy năm r, cố 2023 mua nhà cho con đỡ khổ, thế lúc ấy mua nhà phải chậm lại à bác