[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Kurumasuki

Xe container
Định an ủi cụ chủ, nhân còm của mợ thì nói luôn:
Cụ chủ rơi vào kết cục của 99% gia đình có cùng hoàn cảnh vợ kiếm tiền nhiều hơn chồng.
Chồng hơn vợ bao nhiêu cũng ko vấn đề, thậm chí càng vững bền. Ngược lại vợ hơn chồng thì chỉ 1% trường hợp đặc biệt là yên ổn, còn lại không tan sớm thì muộn.
Chuyện này là qui luật tự nhiên rồi, không có gì đáng trách hoặc đáng buồn. Cố gắng vô ích, vì chỉ được thời gian ngắn thôi.
E thích mấy câu cuối của cụ, cụ suy nghĩ chuẩn đấy. E cũng đang dạy con e phải kiếm tiền tốt rồi hãy nghĩ vợ con, mà giờ e thấy phụ nữ tài giỏi hơn đàn ông nhiều thật, nhiều nhà vợ toàn làm chủ kinh tế thôi.

meotamthe

Xe cút kít
Vì mình luôn thua phải ko cụ.
Vợ thường mồm mép hơn mình, có nhiều đoàn thể bênh vực, tiền thì vợ cầm, con thì vợ lại nuôi, nói thật các cụ chửi vợ mà bị nâng cao quan điểm là toang toàn tập. Nên em chỉ dám chất vấn như kiểu ở Quốc hội chứ không dám chửi, nguy hiểm lắm.

ngage8

Xe tăng
Thế thì bố tốt nhất nên nuôi cả 2 đứa cụ ạ.
e nghĩ vc cụ chủ chắc giận dỗi tức thời thôi. Nhà ai mà chẳng có lúc cãi nhau to. Vợ cụ ấy công việc chắc cũng áp lực (phụ nữ gánh vác kinh tế mệt lắm cụ ạ). Còn cụ ấy chắc lại cũng tự ti do thu nhập kém hơn vợ. Phải bình tĩnh đã việc nó mới trôi đc, chứ ông hùng hổ bà xấn xổ thương trẻ con thôi cụ ạ
Cụ ấy thu nhập kém hơn vợ 1 chút nhưng lại có thời gian chăm lo con cái nhà cửa, cái này thì ko tính bằng tiền đc, e nói thật phụ nữ sống thiển cận ko nhìn ra những cái đấy. Đầy ô vô công rỗi việc còn ko mó tay vào việc j, vợ nuôi hết, vớ vẩn chồng nó vả cho tím mắt. E vote bỏ ngay và luôn ko phải tiếc. Tiền bạc phân minh, cho vay cho mượn cứ nói với nhau 1 câu.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Thế thì phải đầu bạc răng long mới đúng game chứ nhỉ ?! đây lại game over , hơi lạ 😅
Anh Chồng đã biết phận rồi thì thôi cũng nhịn mẹ đi, việc này không to bằng việc vợ nó coi khinh đi cặp bồ trắng trợn.
Tiền phần lớn nó tiết kiệm thì kệ mẹ nó tiêu gì thì tiêu.
Nhà vợ nhiều khi vay mượn chưa chắc đã nói con dể, nếu vợ cụ bảo là tiền đó tiền riêng, không những không nói mà họ còn thường hay dấu ý.

Tôi cho là việc bình thường.
Giờ bỏ nhau sống độc thân là xuống dốc và đặc biệt 2 đứa trẻ rất thiệt !

cỏ và mây

Xe điện
Anh Chồng đã biết phận rồi thì thôi cũng nhịn mẹ đi, việc này không to bằng việc vợ nó coi khinh đi cặp bồ trắng trợn.
Tiền phần lớn nó tiết kiệm thì kệ mẹ nó tiêu gì thì tiêu.
Nhà vợ nhiều khi vay mượn chưa chắc đã nói con dể, nếu vợ cụ bảo là tiền đó tiền riêng, không những không nói mà họ còn thường hay dấu ý.

Tôi cho là việc bình thường.
Giờ bỏ nhau sống độc thân là xuống dốc và đặc biệt 2 đứa trẻ rất thiệt !
Thôi kệ mẹ đôi nam nữ cụ ạ. Nhưng bỏ nhau cái là tiền bạc k gom về 1 mối, mẹ hoặc bố lại tha lôi con đi thuê nhà. Bao giờ con nó mới đc ổn định

chaytim

Xe điện
Đã mất công lấy vợ lương cao hơn thì tìm hẳn cô nào 5-7k/tháng tiền Mỹ mà lấy, chứ 11 vs 18tr tiền đồng so đo làm gì cho mất công công khai thu nhập với nhau. Ấy cơ mà bọn làm 5-7k ông Tơn nó lại ko coi thường chồng, mà nó hiểu chuyện làm ăn kinh tế ko quyết định được hạnh phúc trong hôn nhân. Chứ cái bọn 18tr vnd đã kể lể vs thách đố thì vứt, chả ăn thua.

Bobbo

Xe điện
cụ cho ông chủ thớt nhiều công lao? Nhưng cụ k thấy cụ chủ thớt cũng nghĩ ngắn lắm cụ ạ. Thu nhập 2 vợ chồng 29tr/tháng, chồng giữ 2tr tiêu vặt. Vợ còn 27 triệu, giữ 2tr tiêu vặt, thuê nhà bét 5 cụ, còn 20củ, lo điện nước sinh hoạt ăn uống học hành cho con cái, mà chạy cưới hỏi, việc nội việc ngoại nữa. Thế mà vẫn dôi dư ra để tiết kiệm đc tiền mua nhà là e nể đấy. Còn chuyện dấu diếm cho vay tiền công nhận là bà vợ k đúng nhưng là cho vay chứ có phải cho đứt bán đoạn đâu. Còn ông chồng thì có thể cấy cú cãi nhau tí rồi thôi chứ lôi chuyện cho vay tiền để dọa li hôn, vợ nó đang áp lực bủa vây đủ đường nó cũng ức chế chứ cụ.
Nếu k có 2 đứa nhỏ e cũng vote li hôn mẹ đi cho đỡ đau đầu
Mà giờ bỏ nhau, tiền chia đôi, bao giờ mới có điều kiện mua nhà cho con nó sướng? Cụ chủ có nghĩ đến chưa
Thớt vừa tự ti vừa bảo thủ, lâu thành tật cố hữu. Ca này quá khó

Taihoatu

Xe lăn
E và vợ chuẩn bị ra tòa, nguyên nhân vì chuyện tiền bạc ko rõ ràng giữa mình và bên nhà vợ.
Nói qua E và vợ kết hôn gần 6 năm, 2 bé 1 trai 1 gái, kinh tế thì đủ ăn vẫn phải ở trọ thôi, dịch như thế này cũng bị ảnh hưởng phần nào. E thì lương tầm 11 triệu, vợ làm doanh nghiệp lương cao hơn tầm 18tr, nhưng nhiều thời gian, nên con cái e hầu như lo hết. Hai vợ chồng có 1 chút tích lũy định đợi 2 năm sau mua cái nhà chui ra chui vào. E thì lương thấp biết thân biết phận, chủ động lo con cái cho vợ làm việc, rồi lương có bao nhiêu đưa vợ hết giữ lại 2tr xăng xe ăn uống thôi, còn cũng ko quan tâm tài sản chung có bao nhiêu, tin vợ là chính. Đợt vừa rồi ông em vợ chả biết định mua xe oto về chạy dịch vụ, vợ e ko nói gì với e cho vay 250tr, mãi sau e mới phát hiện ra, e cũng bực chửi vợ, vì nghĩ mình ko đc tôn trọng, nhà vợ vay ko ai nói qua e 1 tiếng nào, xong vợ quay ra cãi tay đôi em, bảo lương a đủ cho mẹ con tôi tiêu ko, ngoài kia người ta đưa vợ tháng 2 30 triệu đấy, tiền tôi thì tôi cho em tôi vay.
Nếu như nhà đằng vợ nói qua với e 1 tiếng, dù gì cũng là tài sản chung của 2 vợ ck, đằng này ko một lời, chứng tỏ nhà vợ cũng coi thường e, từ trước tới nay e chỉ là thằng làm công, osin cho nhà đấy à, sau bao ngày suy nghĩ, mệt mỏi, e quyết định ly hôn, dù vợ nó đòi nuôi hết 2 con, vợ cũng đồng ý luôn, bảo một câu em đau đớn" để xem ly hôn mày có kiếm được con nào hơn tao ko". Nhân đây khuyên ae, tuyệt đối ko được lấy vợ lương cao hơn, ae nên phấn đấu lương cao hẳn hãy lấy vợ, còn ko ở một mình thôi, mệt mỏi lắm.
Cụ nói thế làm em giật mình, chắc từ mai e sẽ về lập quỹ đen, nhỡ có biến còn có của ăn của để chứ không đứng đường mất

Matizcoi

Xe cút kít
Vợ nuôi luôn 2 đứa con cụ thớt thì ngon dồi, chu cấp vẹn toàn thi thoảng thăm con đầy đủ là ô kê, sau dẫn vợ mới về giới thiệu cho vợ cũ là lương cô này chín củ rưỡi thôi hehe

doduong7021

Xe đạp
Quên ko nói, bọn e ở thị trấn nhỏ ở quê, chứ ko phố xá gì, thuê nhà và điện nước có 2tr 1 tháng thôi, e làm xa chỗ trọ 20km nên mới có 2tr xăng xe, chả biết các cụ thu nhập ntn, chứ ở em công nhân tăng ca các kiểu đc có 9tr 1 tháng thôi, chắc họ kém cỏi hết

Taihoatu

Xe lăn
Loại vợ như này sớm muộn cũng xảy ra 2 trường hợp: nó cặp bồ vì khinh chồng hoặc đến ngày nó đòi ly hôn. Nghĩ tích cực lên, chia tay sớm và quan tâm nhiều hơn đến con cái; tưởng là vì tương lai của bọn trẻ mà gắng ở cùng loại người này là chôn vùi tiếp những năm tháng của mình mà chẳng đi đến đâu, em nói thật, bọn trẻ cũng chẳng sướng hơn vì kiểu vợ này đến ngày nó cũng bỏ bê nhà cửa (khi nó bập vào trai khác). Bỏ sớm và sau 3 năm lập gia đình mới với người hợp mình hơn.
Cụ chủ nghe cụ này tư vấn nhé,

Taihoatu

Xe lăn
xem comment mà toàn thấy lý thuyết trên trời.
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà một kiểu mâu thuẫn.
Đồng cảm với ông thớt.
Nếu chưa ly hôn được thì tập trung vào phòng thủ.
Phòng thủ, phòng thủ, phòng thủ.
Cứ phòng thủ cho nó tấn công thì chết à

T91

Xe container
Em yêu vợ em lúc cô ấy lương đã 30 củ, em thì lúc đó nó là bết của bát. Cố kiếm đủ sống ở HN. Em có nói, kb bao giờ thu nhập của a mới bằng của em. Mấy năm cô ấy toàn gánh vác hết k hỏi tiền em bao giờ. Nhưng chưa bh cô ấy nhắc đến chuyện tiền nong thu nhập, còn luôn dặn dò là làm thì tích lại, anh cứng cáp rồi cho em đỡ vất vả… giờ thì cô ấy làm bớt cát công việc, lo nhiều cho gia đình, bên các con Để em có nhiều time cho cv.
Cs phải biết san sẻ và vì nhau cơ.

Chứ cái câu “kiếm đc con nào hơn tôi không” thì em nói thật, còn 1 răng cũng bừa.
Sau ly hôn cụ sẽ có nhiều time, và đó là cơ hội để cụ làm lại

Chỉnh sửa cuối:

To Viet Ha

Xe tải
Cũng không biết nói thế nào bởi CÓ ĐẮP CHĂN MỚI BIẾT CHĂN CÓ RẬN, mọi việc đều chỉ nghe từ phía Cụ chủ tịch mà thôi!

Cuộc sống hàng ngày của Cụ và Gấu có to tiếng nặng lời với nhau về vấn đề tiền bạc trước mặt các con hay không?

Thường ngày Gấu nhà Cụ đối xử với Cụ thế nào lúc Cụ trái gió trở trời?
.......
Cụ nên có cái nhìn tổng quan về mọi mặt trong quá khứ, cố gắng nên liệt kê cái tốt của Gấu trước rồi mới đến cái tật.

3 F1 đó Cụ chủ à! Bây giờ là mới mất có một vài điều mà theo CỤ chủ là không được tôn trọng từ Vợ cùng gia đình vợ .... nói nâng tầm quan điểm thì to sẽ RẤT TO và nhỏ cũng sẽ RẤT NHỎ cụ có thể phân tích từ từ nhé.

Nếu Cụ ly hôn thì Cụ được cái tiếng ANH HÙNG như các cụ ở trên đã khuyên răn và chỉ bảo nhưng cái mất trước mắt trông rõ là 3 F1 nhà Cụ chưa biết đến bao giờ mới được ổn định chổ ở như cụ với Gấu sắp cũ hằng mong ước!

Tiếp đến là 3 F1 nhà cụ sẽ bị mất mát về tình cảm đứa có mẹ không có bố, đứa có bố lại thiếu mẹ. Trẻ con bây giờ nó rất nhạy cảm chỉ là nó không dám lên tiếng hoặc chưa biết phải nói như thế nào và chúng không làm được cái điều mà chúng mong muốn là luôn có bố và mẹ ở bên cạnh chúng. Nhưng rồi chúng sẽ dần dần hình thành những tính cách lệch lạc theo quan điểm và cách nhìn của mỗi đứa vậy là CỤ mất trắng luôn một thế hệ F1.

Tất nhiên là cái gì cũng có hai mặt của nó cả, nhưng nhà ngu ý của cháu vẫn thấy đập thuyền đóng lại mất nhiều hơn được rất nhiều mà nhất là cái mất trông thấy trước mắt là cuộc sống yên ổn và sự phát triển của 3 F1 nhà Cụ!

Cha ông xưa đã nói "Để được cái này thì Cụ phải hi sinh một hay nhiều cái khác" vì vậy NGU Ý của nhà cháu thì cụ nên có một cuộc tay bo với Gấu Chuẩn Bị Cũ về quan điểm và tiếng nói chung để giữ cái tế bào xã hội được tốt đẹp hơn chút Cụ nhé!

Đóng thuyền và giữ cho thuyền hoạt động tốt phụ thuộc vào người cầm lái và kẻ chèo thuyền lúc lên gềnh khi xuống thác mới khó, chứ buông lái thả chèo đập thuyền dỡ ván thì dễ lắm cụ ạ!

Chúc Cụ có được quyết định đúng đắn và chính xác nhất!

Trước khi Cụ và Gấu Chuẩn Bị Cũ đưa ra quyết định như thế nào thì nhà cháu vẫn mong Cụ và Gấu bỏ qua một phần cái tôi cá nhân và nghĩ đến tương lai của 3 F1 nhà Cụ trước nhé!

Tony_Le

Xe container
Cũng không biết nói thế nào bởi CÓ ĐẮP CHĂN MỚI BIẾT CHĂN CÓ RẬN, mọi việc đều chỉ nghe từ phía Cụ chủ tịch mà thôi!

Cuộc sống hàng ngày của Cụ và Gấu có to tiếng nặng lời với nhau về vấn đề tiền bạc trước mặt các con hay không?

Thường ngày Gấu nhà Cụ đối xử với Cụ thế nào lúc Cụ trái gió trở trời?
.......
Cụ nên có cái nhìn tổng quan về mọi mặt trong quá khứ, cố gắng nên liệt kê cái tốt của Gấu trước rồi mới đến cái tật.

3 F1 đó Cụ chủ à! Bây giờ là mới mất có một vài điều mà theo CỤ chủ là không được tôn trọng từ Vợ cùng gia đình vợ .... nói nâng tầm quan điểm thì to sẽ RẤT TO và nhỏ cũng sẽ RẤT NHỎ cụ có thể phân tích từ từ nhé.

Nếu Cụ ly hôn thì Cụ được cái tiếng ANH HÙNG như các cụ ở trên đã khuyên răn và chỉ bảo nhưng cái mất trước mắt trông rõ là 3 F1 nhà Cụ chưa biết đến bao giờ mới được ổn định chổ ở như cụ với Gấu sắp cũ hằng mong ước!

Tiếp đến là 3 F1 nhà cụ sẽ bị mất mát về tình cảm đứa có mẹ không có bố, đứa có bố lại thiếu mẹ. Trẻ con bây giờ nó rất nhạy cảm chỉ là nó không dám lên tiếng hoặc chưa biết phải nói như thế nào và chúng không làm được cái điều mà chúng mong muốn là luôn có bố và mẹ ở bên cạnh chúng. Nhưng rồi chúng sẽ dần dần hình thành những tính cách lệch lạc theo quan điểm và cách nhìn của mỗi đứa vậy là CỤ mất trắng luôn một thế hệ F1.

Tất nhiên là cái gì cũng có hai mặt của nó cả, nhưng nhà ngu ý của cháu vẫn thấy đập thuyền đóng lại mất nhiều hơn được rất nhiều mà nhất là cái mất trông thấy trước mắt là cuộc sống yên ổn và sự phát triển của 3 F1 nhà Cụ!

Cha ông xưa đã nói "Để được cái này thì Cụ phải hi sinh một hay nhiều cái khác" vì vậy NGU Ý của nhà cháu thì cụ nên có một cuộc tay bo với Gấu Chuẩn Bị Cũ về quan điểm và tiếng nói chung để giữ cái tế bào xã hội được tốt đẹp hơn chút Cụ nhé!

Đóng thuyền và giữ cho thuyền hoạt động tốt phụ thuộc vào người cầm lái và kẻ chèo thuyền lúc lên gềnh khi xuống thác mới khó, chứ buông lái thả chèo đập thuyền dỡ ván thì dễ lắm cụ ạ!

Chúc Cụ có được quyết định đúng đắn và chính xác nhất!

Trước khi Cụ và Gấu Chuẩn Bị Cũ đưa ra quyết định như thế nào thì nhà cháu vẫn mong Cụ và Gấu bỏ qua một phần cái tôi cá nhân và nghĩ đến tương lai của 3 F1 nhà Cụ trước nhé!
Rất dài và tâm huyết, cơ mà em băn khoăn là F1 thứ 3 cụ đang để ở đâu ạ? :D =)):))

Dungha

Xe điện
Hồi em mới cưới vợ thu cách đây chục năm thu nhập em tầm 15 củ. Vợ được 3 củ. Giờ em đang thất nghiệp, vợ được 30 củ. Mình ở nhà chăm con cái cũng cẩn thận nhưng nhiều lúc chán. Chỉ mong dich giã ổn ổn còn mong có việc. Cơ mà em chả thấy tự ti gì cả tiền vợ cho bao nhiêu tiêu bấy nhiêu:D.