[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Cái loại đàn bà trai gái, dứt bỏ gia đình con cái theo trai đ’ bao giờ khá. Cái loại chúng nó cả đời không ngẩng mặt lên được đâu, ng ta khinh hơn ch.ó.

Hoacomay17

Xe tăng
Cái loại đàn bà trai gái, dứt bỏ gia đình con cái theo trai đ’ bao giờ khá. Cái loại chúng nó cả đời không ngẩng mặt lên được đâu, ng ta khinh hơn ch.ó.
Thế nhưng ly hôn xong, gặp mấy cụ ofer nó lại bảo tại thằng ck em như lol nên em mới ly hôn chứ em không bgoaij tình :)) các cụ chả tin xái cổ ấy chứ

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Cụ ơi đừng vội phán hay trách j, cs riêng của họ mà. E ko bênh nhg cũng nên có cái nhìn đơn giản thôi

bear in car

Xe buýt
Gà trống nuôi con. Lại là con nhỏ nữa. Thời gian đâu mà đi kiếm tiền. Thôi tha cho nó lần nữa đi cụ. Nếu cụ ở ngoài bắc thì bán hết tài sản nhà cửa ruộng vườn đi rồi té vào miền nam. Tách con vợ với thằng bồ ra. KHoảng cách và thời gian sẽ xoá nhoà đi tất cả. E có ông chú năm nay cũng ngoài 60 rồi. Trước cũng bị vợ nó cắm chi chít sừng trên đầu. Sau ông ấy té vào nam làm ăn, Nhaf có 2 đứa con. Đứa đầu là con của thằng bồ. Nhưng chú e coi như không biết gì và coi như " Cá vào ao ta là của ta". Giờ 2 vc sống rất hp và con cái rất thành đạt.
Gia đình nó như cái tế bào xã hội ấy. Tế bào mà xấu thì sẽ làm cho con người phát triển lệch lạc Vợ chồng mỗi người bớt cái tôi đi 1 chút Và cụ cũng nên tìm hiểu sao vợ cụ nó lại ngoại tình . Mình so với thằng bồ nó kém điều gì rồi từ từ bù đắp cái kém đó. Coi như quên chuyện quá khứ đi. Đừng suy nghĩ nhiều. Để đầu óc mà lo kiếm tiền
Chuyện cụ kể có thể xảy ra nhưng để kết thúc có hậu như vậy thì xác suất thấp lắm :-?. Một khi đàn bà đã ngoại tình thì khó sửa lắm, giống như ma tuý vậy ~X(

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Chia buồn cùng cụ. Chắc cụ đang rất đau khổ và chống chếnh.
Cụ nên gọi bạn nào thân làm tý men đỡ sầu.
Việc cần phải làm thì cụ cũng có quyết rồi. Con cái thì cụ nên nuôi hai đứa chứ tách ra tội lắm.
Cháu chỉ tò mò, sau ly hôn vk cũ của cụ đc đà đến với thằng kia nhưng thằng kia nó sao bỏ vợ. Rồi sao nữa!
Mạnh mẽ lên cụ. Kiếp nạn này mà qua đời cụ sáng lắm. Sau này bình tâm nhìn lại mới thấy cuộc đời nó là chua hay ngọt.

Chia buồn cùng cụ. Chắc cụ đang rất đau khổ và chống chếnh.
Cụ nên gọi bạn nào thân làm tý men đỡ sầu.
Việc cần phải làm thì cụ cũng có quyết rồi. Con cái thì cụ nên nuôi hai đứa chứ tách ra tội lắm.
Cháu chỉ tò mò, sau ly hôn vk cũ của cụ đc đà đến với thằng kia nhưng thằng kia nó sao bỏ vợ. Rồi sao nữa!
Mạnh mẽ lên cụ. Kiếp nạn này mà qua đời cụ sáng lắm. Sau này bình tâm nhìn lại mới thấy cuộc đời nó là chua hay ngọt.
Vâng, cảm ơn cụ, sau khi đc cccm chỉ bảo thì e sẽ quyết tâm giành quyền nuôi cả hai dù sau này có khổ cực thế nào e cũng chấp nhận hết. Giờ mong cụ nào am hiểu tư vấn giúp e cách dành quyền ở toà ạ, e có một vài ảnh ngoại tình (ko rõ ràng lắm) tin nhắn, đơn ly hôn chính con vk e nó nhận đã ngoại tình ạ.
Cuộc đời nó đắng cay thì mình phải chấp nhận cụ ạ

Phuclongchau

Xe điện
Đúng là cụ phải vui lên cụ ạ,cụ lên kế hoạch chăm sóc và định hướng cho lũ trẻ là quan trọng nhất chứ cái loại vk đấy thì vứt cho chó cụ ạ,rồi cụ sẽ kiếm đc người mới ưng ý,chúc cụ vượt qua khó khăn này

Đúng là cụ phải vui lên cụ ạ,cụ lên kế hoạch chăm sóc và định hướng cho lũ trẻ là quan trọng nhất chứ cái loại vk đấy thì vứt cho chó cụ ạ,rồi cụ sẽ kiếm đc người mới ưng ý,chúc cụ vượt qua khó khăn này
Vâng, e cảm ơn cụ, giờ e xin cccc tư vấn cách dành nuôi hai đứa ở toà ạ

JAL

Xe tăng
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((

E xin cảm ơn cccm đã, đang và sẽ chia sẻ, tư vấn và khuyên bảo e.
Xin kính chúc cccm một năm mới tràn đầy sức khoẻ, hạnh phúc và thành công.
Với e bây giờ hai tiếng “gia đình” thật đắt
Em ủng hộ quyết định cụ.
Mấy cái cụ đưa ra đều là việc riêng, nhưng vì cụ hỏi nên em mạnh dạn tham gia, cụ xem xét cân nhắc, em ko có ý gì
1. Cụ là người cha, vợ cụ như thế rồi, cụ cần tính đến tương lai các cháu: nó ở với mẹ tốt cái gì và dở cái gì. Đàn ông mình cần nhìn xa 1 chút, đích đến là các cháu nó thành người có học và đạo đức
2. Việc tài sản: những gì tài sản hình thành trước hôn nhân hoặc cụ được chia thừa kế hay cho tặng có thủ tục theo luật, cụ để nguyên ko đụng đến hay có ý tưởng gì về nó, sau này khi cụ tỉnh táo hãy quyết sau
3. Tuỳ cụ, nhưng em nghĩ, cái này cụ nên cân nhắc kỹ, lí do em nghĩ cụ hiểu và cụ viết ra khi đang mất bình tĩnh
4. E ko có ý kiến
Mất là buồn, nhưng bệnh nếu cần cắt cần phẫu thuật thì phải làm.
Mong cụ tỉnh táo, vì 2 đứa con.

mazda3_pro

Xe lăn
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: sau khi cccm khuyên răn thì e quyết tâm dành quyền nuôi cả hai dù có cực nhọc đến đâu. Giờ là vấn đề với toà án, e có ảnh chụp seo phi hai đứa trong nhà nghỉ (bán thân), tin nhắn và lá đơn chính con vk e nó nhận là ngoại tình. Bằng ấy chứng cứ có đủ dành quyền nuôi hai đứa tại toà ko ạ
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó một phần và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((

E xin cảm ơn cccm đã, đang và sẽ chia sẻ, tư vấn và khuyên bảo e.
Xin kính chúc cccm một năm mới tràn đầy sức khoẻ, hạnh phúc và thành công.
Với e bây giờ hai tiếng “gia đình” thật đắt
Số cụ quá đen khi vớ phải 1 người vợ như thế, chúc cụ nhanh chóng vượt qua nổi đau để nuôi dạy các con cho thật tốt.

Phuclongchau

Xe điện
Vâng, e cảm ơn cụ, giờ e xin cccc tư vấn cách dành nuôi hai đứa ở toà ạ
Nếu mẹ nó kg có thu nhập mà cụ có thì dễ quá,bằng không cụ ngồi lại với nó,nén mình lại nói cho nó là để mình nuôi mà còn lấy chồng,lúc nào em qua vs con cũng đc,loqij nỳ em nghĩ nó sẽ ok thôi,còn kg mỗi đứa nuôi 1 cụ ạ

Em ủng hộ quyết định cụ.
Mấy cái cụ đưa ra đều là việc riêng, nhưng vì cụ hỏi nên em mạnh dạn tham gia, cụ xem xét cân nhắc, em ko có ý gì
1. Cụ là người cha, vợ cụ như thế rồi, cụ cần tính đến tương lai các cháu: nó ở với mẹ tốt cái gì và dở cái gì. Đàn ông mình cần nhìn xa 1 chút, đích đến là các cháu nó thành người có học và đạo đức
2. Việc tài sản: những gì tài sản hình thành trước hôn nhân hoặc cụ được chia thừa kế hay cho tặng có thủ tục theo luật, cụ để nguyên ko đụng đến hay có ý tưởng gì về nó, sau này khi cụ tỉnh táo hãy quyết sau
3. Tuỳ cụ, nhưng em nghĩ, cái này cụ nên cân nhắc kỹ, lí do em nghĩ cụ hiểu và cụ viết ra khi đang mất bình tĩnh
4. E ko có ý kiến
Mất là buồn, nhưng bệnh nếu cần cắt cần phẫu thuật thì phải làm.
Mong cụ tỉnh táo, vì 2 đứa con.
E sửa lại rồi cụ ạ, giờ cccm tư vấn giúp e cách dành nuôi hai đứa tại toà, e có một số bằng chứng như ảnh bán thân trong nhà nghỉ, tin nhắn, người làm chứng là vk thẳng kia và lá đơn ly hôn nó viết công nhận đã ngoại tình

mazda3_pro

Xe lăn
Nếu vợ cũ ko có chỗ ở ổn định thì cụ cũng nên hỗ trợ lo cho cô ấy vì dù sao 2 đứa con cũng ở với mẹ, mẹ mà lông bông nay đây mai đó thì các con cụ khổ.
Ở với 1 người mẹ như thế theo tôi là không nên, tốt nhật cụ chủ thớt hãy dành lấy quyền nuôi con. Việc nuôi con với chủ thớt khá đơn giản:
1. Có chỗ ở ổn định, mẹ nó thì không có.
2. Mẹ nó đang có ý định theo người khác, lập gia đình mới thì còn hơi sức đâu mà quan tâm đến con.
3. Ngoại tình trong khi đang có gia đình chứng tỏ đạo đức kém, nuôi con sẽ không tốt cho con.

Nếu mẹ nó kg có thu nhập mà cụ có thì dễ quá,bằng không cụ ngồi lại với nó,nén mình lại nói cho nó là để mình nuôi mà còn lấy chồng,lúc nào em qua vs con cũng đc,loqij nỳ em nghĩ nó sẽ ok thôi,còn kg mỗi đứa nuôi 1 cụ ạ
Có thu nhập cq trả qua tài khoản dưới 5tr, ngoài ra còn thu nhập bán hàng ol chứ ko phải ko ạ

Huyqltt

Xe tăng
Là em thì em sẽ giữ lại 2 con( con mình mình không nuôi thì để ai nuôi) . Tiền tiết kiệm được thì cưa đôi để lo cho con cái, không ai biết trước được tương lai như thế nào nên giữ lại một khoản cho con cái phòng hờ. Nhà cửa không phải là tài sản chung nên không cần lăn tăn.

Ngoài ra em cũng Không cần khoản trợ cấp hàng tháng của người vợ cho con. Sòng phẳng đàng hoàng, đổi lại từ lúc ly hôn trở đi bên vk không cần, không phải có bất cứ nghĩa vụ nào với 2 sắp nhỏ.
Cụ nói như vậy ko ổn. Luật là luật, hơn nữa nếu nói về tình thì con là do mẹ nó đẻ ra. Cụ ko có quyền, cũng như ko có tư cách để bảo vợ ko cần, ko có nghĩa vụ với con được. Dù vợ nó có xấu xa, tội lỗi, bồ bịch... hay ntn đi nữa thì nó vẫn là mẹ của 2 đứa nhỏ, ko j có thể thay đổi được. Như cách của cụ là ích kỷ, nhỏ nhen. Em thật.

Phuclongchau

Xe điện
Có thu nhập cq trả qua tài khoản dưới 5tr, ngoài ra còn thu nhập bán hàng ol chứ ko phải ko ạ
Có lẽ cụ phải chấp nhận phương án mỗi nhà nuôi 1 đứa thôi cụ ạ,đó là cách đơn giản mà đỡ đau đầu nhất rồi sau đó mình bù đắp cho các con sau