[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Ở với 1 người mẹ như thế theo tôi là không nên, tốt nhật cụ chủ thớt hãy dành lấy quyền nuôi con. Việc nuôi con với chủ thớt khá đơn giản:
1. Có chỗ ở ổn định, mẹ nó thì không có.
2. Mẹ nó đang có ý định theo người khác, lập gia đình mới thì còn hơi sức đâu mà quan tâm đến con.
3. Ngoại tình trong khi đang có gia đình chứng tỏ đạo đức kém, nuôi con sẽ không tốt cho con.
Cái 1 và 3 thì e chứng minh được, còn cái 2 e ko chắc chắn vì nó van xin lậy lục e rồi xin ở cùng nhưng con c.hó, con osin nhưng e kiên quyết không đồng ý

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Vâng, cảm ơn cụ, sau khi đc cccm chỉ bảo thì e sẽ quyết tâm giành quyền nuôi cả hai dù sau nà có khổ cực thế nào e cũng chấp nhận hết. Giờ mong cụ nào am hiểu tư vấn giúp e cách dành quyền ở toà ạ, e có một vài ảnh ngoại tình (ko rõ ràng lắm) tin nhắn, đơn ly hôn chính con vk e nó nhận đã ngoại tình ạ.
Cuộc đời nó đắng cay thì mình phải chấp nhận cụ ạ
Trc đứa bạn e cũng như cụ, theo nó kể cho e thì nó hỏi ý kiến của đứa con xem nó thích ở với ai, sau đó tính đến tài chính, với cả bạn e phải làm cái phong bì cho bên toà thì mới đc phán có lợi cho mình về việc nuôi con. E chỉ đc biết đến thế, đôi lời đến cụ

Dark_Man

Xe buýt
Rồi mọi thứ sẽ ổn thôi cụ !! :(, ai, gia đình nào cũng có vđề cả @@

Phuclongchau

Xe điện
Trc đứa bạn e cũng như cụ, theo nó kể cho e thì nó hỏi ý kiến của đứa con xem nó thích ở với ai, sau đó tính đến tài chính, với cả bạn e phải làm cái phong bì cho bên toà thì mới đc phán có lợi cho mình về việc nuôi con. E chỉ đc biết đến thế, đôi lời đến cụ
Tòa giờ nó cũng không dám làm láo những vụ ntn đâu nên pa chia đôi là hơn cả

Nếu hỏi thì đứa lớn 6t chắc chắn thích ở với bố vì nó quấn bố hơn, còn đứa bé 4 tuổi thì ngược lại, còn nếu e hỏi trc bên toà, nếu ổn thì e chấp nhận pbi

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Tòa giờ nó cũng không dám làm láo những vụ ntn đâu nên pa chia đôi là hơn cả
Cụ hơi nhầm nhé, nếu còn cho con bú thì mẹ có quyền, còn ko toà sẽ hỏi 2 đứa, cộng với tài chính và đạo đức của bên bố/mẹ mà toà sẽ phán. Bạn e giờ nuôi 2 đứa đây, 1 đứa 5 tuổi và 1 đứa lớp 3 (bạn e là nam nhé)

Phuclongchau

Xe điện
Những gì lùi được e đã lùi rồi, e nghĩ mình giờ ko còn đường để lùi nữa ạ
Cụ đừng bg mềm lòng 1 lần nữa,cửa này đóng lại thì cửa khác lại mở ra cụ ạ,chắc cụ chỉ gần 40 nên còn ngon lắm,cố gắng qua giai đoạn này thôi

Huyqltt

Xe tăng
Nếu hỏi thì đứa lớn 6t chắc chắn thích ở với bố vì nó quấn bố hơn, còn đứa bé 4 tuổi thì ngược lại, còn nếu e hỏi trc bên toà, nếu ổn thì e chấp nhận pbi
Trường hợp muốn hỏi ý kiến của con thì người con phải >hoặc= 7 tuổi nhé. 6 tuổi cũng chưa hỏi được ý kiến thích hay ko thích đâu. Con dưới 3 tuổi thì đương nhiên sẽ theo mẹ. Trong TH của cụ thì phải thoả thuận nuôi con thôi. Còn cụ dành quyền nuôi cả 2 em sợ hơi khó.

Chỉnh sửa cuối:

Phuclongchau

Xe điện
Cụ hơi nhầm nhé, nếu còn cho con bú thì mẹ có quyền, còn ko toà sẽ hỏi 2 đứa, cộng với tài chính và đạo đức của bên bố/mẹ mà toà sẽ phán. Bạn e giờ nuôi 2 đứa đây, 1 đứa 5 tuổi và 1 đứa lớp 3 (bạn e là nam nhé)
Thì đó là làm theo luật thôi mà,chứ làm theo kiểu tiêu cực đút tiền thì chỉ áp dụng những nơi vùng sâu xa thôi ,ý em nói vậy

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Những gì lùi được e đã lùi rồi, e nghĩ mình giờ ko còn đường để lùi nữa ạ
E nghĩ cụ nên bình tâm lại 1 thời gian xong hãy quyết định, vì nó là ngã rẽ lớn trong cs cụ ạ. Đánh kẻ chạy đi ko ai đánh kẻ chạy lại. Biết là khó chấp nhận đc nhg cụ nên bình tâm lại 1 chút, đừng quyết định j trong lúc nóng vội

Cụ đừng bg mềm lòng 1 lần nữa,cửa này đóng lại thì cửa khác lại mở ra cụ ạ,chắc cụ chỉ gần 40 nên còn ngon lắm,cố gắng qua giai đoạn này thôi
E thì nghèo nhưng nói về hình thức thì cũng thuộc top của cq 500 mạng đấy ạ (tự khen một chút cho đời nó bớt oi khói), trc mắt thì e chỉ lo cho bọn trẻ sao cho tốt nhất chứ đi tiếp thì e chưa nghĩ ạ

JAL

Xe tăng
E sửa lại rồi cụ ạ, giờ cccm tư vấn giúp e cách dành nuôi hai đứa tại toà, e có một số bằng chứng như ảnh bán thân trong nhà nghỉ, tin nhắn, người làm chứng là vk thẳng kia và lá đơn ly hôn nó viết công nhận đã ngoại tình
Những gì cụ viết em cho là cụ đã bình tĩnh hơn và thực sự đã hiểu cũng như thực sự đi vào vấn đề. Vì vậy nên em nói ngắn và đủ như sau (dưới góc độ luật và kinh nghiệm tư pháp)
1. Cụ có cơ hội và cơ sở để dành quyền nuôi con
2. Cụ thuê luật sư để thực hiện thủ tục và bảo vệ quyền lợi cho cụ.
Vậy cụ nhé

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Trường hợp muốn hỏi ý kiến của con thì người con phải >hoặc= 9 tuổi nhé. 6 tuổi cũng chưa hỏi được ý kiến thích ay ko thích đâu. Con dưới 3 tuổi thì đương nhiên sẽ theo mẹ. Trong TH của cụ thì phải thoả thuận nuôi con thôi. Còn cụ dành quyền nuôi cả 2 em sợ hơi khó.
Còn tùy thuộc vào đk kte và đạo đức nữa cụ ạ

Phuclongchau

Xe điện
E thì nghèo nhưng nói về hình thức thì cũng thuộc top của cq 500 mạng đấy ạ (tự khen một chút cho đời nó bớt oi khói), trc mắt thì e chỉ lo cho bọn trẻ sao cho tốt nhất chứ đi tiếp thì e chưa nghĩ ạ
Giờ bọn trẻ nó cũng khác xưa rồi,rồi chính sẽ hiểu thôi (em cũng chia đôi nên hiểu),lớn tý nói vs chúng nó là chúng hiểu hết mà đừng lo nghĩ nhiều quá

E nghĩ cụ nên bình tâm lại 1 thời gian xong hãy quyết định, vì nó là ngã rẽ lớn trong cs cụ ạ. Đánh kẻ chạy đi ko ai đánh kẻ chạy lại. Biết là khó chấp nhận đc nhg cụ nên bình tâm lại 1 chút, đừng quyết định j trong lúc nóng vội
E dự định mai lên cq chúc Tết rồi đi sang toà án nộp đơn luôn, ko biết họ đã nhận chưa, e có khoảng thời gian hơn 1 năm bị ám ảnh dù cố gắng quên đi, đến lúc bớt bị ám ảnh hơn thì e nhận đc đòn quyết định này, cụ bảo sao mà bình tâm với từ từ được nữa ạ, cái ám ảnh vk mình ngủ với thằng khác nó khổ tâm lắm cụ ạ