[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

cogang

Xe tăng
Riêng cái việc đêm nằm nghĩ ngợi vì cái méo j mà nó lại thế này thế khác, rồi tưởng tượng ra bọn nó trong hotel, rồi lôi tin nhắn của bọn nó ra đọc, rồi nhớ lại nó nói cái lol què gì là tâm thần lại trầm xuống rồi. Có dạo bạn chí cốt em dính vụ như này em thức đêm nghe nó kể lể tâm sự gần 2 tháng liền. Quá khổ

Ly thân 1 thời gian đi cụ, cho nó đi đâu thì đi miễn ko ở nhà, nó sai nên nó cũng ko dám ý kiến j đâu, li dị tính sau, chứ cụ còn cv kiếm tiền chứ
Lại xui dại cụ ấy rồi,là thằng đàn ô là phải dứt khoát,cho cút là phải cút,ly thân còn ngứa mắt hơn nữa
Nó nhắn tin xin làm osin, thậm chí là con ch.ó cũng đc , chỉ mong được gần bố và hai con nhưng e kiên quyết bảo không

KTran

Xe đạp
Em nghĩ còn 1 phương án là cụ không ly hôn vì 2 bé. Bây giờ 2 bé còn nhỏ cần bố lẫn mẹ, cụ cứ coi như là đã ly hôn rồi, đi ngoại tình cứ để cho vợ cụ đi còn bình thường bắt nó về chăm con

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Nếu muốn thủ tục nhanh chóng nhất thì chỉ có ly hôn theo thoả thuận. Cụ ko cần phải thuê luật sư làm gì tốn kém, mất công cãi vã nhau... By giờ cụ phải nghĩ ra mọi cách có thể với vợ cụ để cho nó đồng ý ký vào cái thoả thuận ly hôn(trong đó cụ được quyền nuôi 2 đứa). Nếu đồng thuận thì trong vòng 1 tháng thì của cụ sẽ xong. Chỗ em cũng có ông ly hôn, vẫn giành quyền nuôi con mặc dù con còn chưa đủ 36 tháng. Quan trọng là thoả thuận với Vợ ntn thôi.
Vợ cụ ấy viết tự nhận ngoại tình rồi mà cụ. Ly hôn thoả thuận là nhanh nhất, còn đơn phương thì còn dài, có khi cả năm ko xong, chưa nói đến việc kiện tụng tài sản

Phuclongchau

Xe điện
Nếu muốn thủ tục nhanh chóng nhất thì chỉ có ly hôn theo thoả thuận. Cụ ko cần phải thuê luật sư làm gì tốn kém, mất công cãi vã nhau... Bây giờ cụ phải nghĩ ra mọi cách có thể với vợ cụ để cho nó đồng ý ký vào cái thoả thuận ly hôn(trong đó cụ được quyền nuôi 2 đứa). Nếu đồng thuận thì trong vòng 1 tháng thì của cụ sẽ xong. Chỗ em cũng có ông ly hôn, vẫn giành quyền nuôi con mặc dù con còn chưa đủ 36 tháng. Quan trọng là thoả thuận với Vợ ntn thôi.
Chuẩn cụ,cụ ấy cứ xuống nước nhẹ nhàng với nó giải quyết trong đồng thuận là hay và nhanh nhất,cho nó ít tiền coi như bố thí công đẻ cho cụ 2 quý tử và tiền cụ sử dụng nó cả chục năm

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Em nghĩ còn 1 phương án là cụ không ly hôn vì 2 bé.Bây giờ 2 bé còn nhỏ cần bố lẫn mẹ, cụ cứ coi như là đã ly hôn rồi, đi ngoại tình cứ để cho vợ cụ đi còn bình thường bắt nó về chăm con
Đồg ý với cụ này, hoặc cụ ly thân cho nó đi đâu thì đi

cogang

Xe tăng
E ngán nhất vụ bắt về xin xác nhận của tổ dân phố với cap, như kiểu thông báo cho cả xóm biết mình bỏ
vợ, sau e thấy lằng nhằng quá nên e chả bỏ vợ nữa :))
Bạn em sau vụ bỏ vk nó rút ra bài học sâu sắc là lấy vk dễ, bỏ cũng ok thôi nhưng lấy vk nữa sợ vãi linh hồn

Em đồng cảm và ủng hộ cụ nhưng em ở vị trí ko thể tham gia quá trình với vai trò luật sư để bảo vệ quyền lợi cho cụ được.
Vẫn lời khuyên cụ, thuê luật sư, chi phí ko cao nên cụ vững tin mà tiến hành.
Quan trọng nhất là 2 vấn đề
1. Cụ quyết dứt và quyết dành quyền nuôi con
2. Năng lực là khả năng của LS
Vâng, cũng có cụ trên này ib cho e bảo nếu cần thì chỉ người làm luật sư mà chính luật sư ấy trc đây cũng có hoàn cảnh giống e ạ

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Nó nhắn tin xin làm osin, thậm chí là con ch.ó cũng đc , chỉ mong được gần bố và hai con nhưng e kiên quyết bảo không
E ko ở hoàn cảnh của cụ nhg e nghĩ cụ nên 1 lần nghĩ như thế, coi như nó ko tồn tại, cụ nên nghĩ cho 2 đứa nữa

Huyqltt

Xe tăng
Vợ cụ ấy viết tự nhận ngoại tình rồi mà cụ. Ly hôn thoả thuận là nhanh nhất, còn đơn phương thì còn dài, có khi cả năm ko xong, chưa nói đến việc kiện tụng tài sản
Tự nhận ngoại tình nó chả có liên quan j đến việc ông chủ thớt được quyền nuôi cả 2 đứa cả. Thế nó lấy lý do là chồng YSL; hay rượu chè; gái mú.... nên nó cũng đi ngoại tình thì sao? Lý do đó ko hợp lý và chưa đủ cơ sở cụ ơi. Cứ làm thế nào mà nó đồng ý ký vào ly hôn theo thoả thuận là nhanh nhất.

cogang

Xe tăng
Em nghĩ còn 1 phương án là cụ không ly hôn vì 2 bé. Bây giờ 2 bé còn nhỏ cần bố lẫn mẹ, cụ cứ coi như là đã
ly hôn rồi, đi ngoại tình cứ để cho vợ cụ đi còn bình thường bắt nó về chăm con
Cụ chủ thớt là người tình cảm, qua các còm của cụ ý thì thấy thế. Sẽ không chịu nổi tình trạng hàng ngày nhìn vk nó tung tăng đi bồ bịch đâu. Lâu như thế coi tâm thần thì đứt

JAL

Xe tăng
Vâng, cũng có cụ trên này ib cho e bảo nếu cần thì chỉ người làm luật sư mà chính luật sư ấy trc đây cũng có hoàn cảnh giống e ạ
Ok, như vậy cụ chọn điểm 1
Liên quan đến LS, các cụ ấy giới thiệu cho cụ là rất tốt, em ko có ý kiến.
Em chỉ nói ngoài, với 1 LS, cụ nên tìm hiểu trước 1 số thông tin như sau
1. Lĩnh vực chuyên môn của LS đó
2. Lịch sử tham gia hoạt động trong các vụ việc tương tự như của cụ, cụ thể: bao lần đáp ứng được yêu cầu của thân chủ? Bao lần thất bại trong các vụ việc tương tự
3. Mức độ nổi tiếng trong lĩnh vực.

Nó viết và ký vào đơn cùng e rồi, giờ e nộp đơn này lên toà mà nó ko đồng thuận, xin rút thì có được không ạ, e sợ bây giờ nó ko đồng thuận nữa

Ok, như vậy cụ chọn điểm 1
Liên quan đến LS, các cụ ấy giới thiệu cho cụ là rất tốt, em ko có ý kiến.
Em chỉ nói ngoài, với 1 LS, cụ nên tìm hiểu trước 1 số thông tin như sau
1. Lĩnh vực chuyên môn của LS đó
2. Lịch sử tham gia hoạt động trong các vụ việc tương tự như của cụ, cụ thể: bao lần đáp ứng được yêu cầu của thân chủ? Bao lần thất bại trong các vụ việc tương tự
3. Mức độ nổi tiếng trong lĩnh vực.
Hì, với người ngoài ngành luật như e thì có kiểm chứng đc những thông tin ấy ko cụ

Ngã Lộn Vèo

Xe máy
Tự nhận ngoại tình nó chả có liên quan j đến việc ông chủ thớt được quyền nuôi cả 2 đứa cả. Thế nó lấy lý do là chồng YSL; hay rượu chè; gái mú... nên nó cũng đi ngoại tình thì sao? Lý do đó ko hợp lý và chưa đủ cơ sở cụ ơi. Cứ làm thế nào mà nó đồng ý ký vào ly hôn theo thoả thuận là nhanh nhất.
Cũng căng, ly hôn đơn phương là mệt nhất còn ko rõ bây h vợ cụ chủ đang ở đâu nữa cơ