[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

IP man

Xe lăn
E đã có tờ đơn đủ hai chữ ký rồi nhưng bây giờ vk nó van xin lạy lục ko li hôn nhưng đầu tuần e vẫn nộp
Cụ có nộp thì lúc ra toà vợ cụ nó xin rút đơn lại thì cũng phải xử theo hướng đơn phương, mà xử theo hướng đơn phương thì khó phân chia theo đúng ý cụ lắm.

Zinger 2008

Xe buýt
Quan điểm của em là không để thằng khác đánh con mình. Nên têo em cụ nên thương lượng để được nuôi con thì tốt hoen cho bọn trẻ!

nyny

Xe tải
Làm đơn phương thì nhanh hơn hả cụ? Nhà em là thuận tình ly hôn. E đang tính ra toà cho toà ít tiền để làm cho nhanh chóng gọn lẹ, đang băn khoăn ko biết cho bao nhiêu là hợp lý.
Thuận tình ly hôn thì sao phải đưa tiền? Có thích đưa thì cũng đưa tí tẹo gọi là cho vui vẻ cả làng thôi.

hauyenhd

Xe container
Thuận tình thì hoà giải 1 lần,còn đơn phương thì hoà giải 3 lần cụ nhé! Thuận tình thường 20 ngày-1 tháng là xong,còn đơn phương thường mất 3-4 tháng
Cũng có thể như cụ nói nhưng như cty e trước 10 ông thì 7 ông li dị, riêng có 1 ông rình vồ đc vợ đi nhà nghỉ ông ấy lao đơn với đầy đủ hình ảnh biên bản e thấy có 1 tháng đã xong rồi mặc dù nhà cửa, vay nợ rất lằng nhằng.

Nói sao thì vẫn là buồn và chơi vơi thôi cụ. Em đây con bồ nó lăng nhăng e còn buồn nữa là vợ. Tuy nhiên theo em cụ nên nuôi ít nhất 1 cháu. Việc ai chăm con tốt hơn là do cụ suy luận thôi, chưa chắc sau này đã tốt hơn đâu. Bỏ vợ có đứa con để mình chăm nom thì nỗi buồn dần dần mới vơi đi được.
Cứng rắn lên cụ nhé. Cứng rắn lên
Nên mỗi đứa nuôi một nhóc để tránh lằng nhằng về sau. Nuôi con cũng giúp cụ vơi đi phần nào nỗi buồn và hạn chế khả năng bị hư hỏng
Cụ có nhà thì cố giành quyền nuôi con. TH của cụ e nghĩ dễ đc vì 2 con đều trên 3 tuổi. Cụ cố gắng thu thập đc bằng chứng vk ngoại tình thì thắng chắc.
Quan điểm của em là không để thằng khác đánh con mình. Nên têo em cụ nên thương lượng để được nuôi con thì tốt hoen cho bọn trẻ!
Vâng, e giờ nghiêng theo quan điểm tối thiểu nuôi một đứa, mà nuôi cả hai đứa cũng được. Có cụ nói là nuôi con dù có đổi bằng màu và nước mắt cũng chấp nhận và e thấy thấm

goldenlightvn

Xe tải
Chuyện gì cũng sẽ qua.
Biết đâu lại có khởi đầu mới tốt đẹp đang chờ cụ.

E xin cảm ơn cccm đã, đang và sẽ chia sẻ, tư vấn và khuyên bảo e.
Xin kính chúc cccm một năm mới tràn đầy sức khoẻ, hạnh phúc và thành công.
Với e bây giờ hai tiếng “gia đình” thật đắt

cogang

Xe tăng
Vâng, e giờ nghiêng theo quan điểm tối thiểu nuôi một đứa, mà nuôi cả hai đứa cũng được. Có cụ nói là nuôi con dù có đổi bằng màu và nước mắt cũng chấp nhận và e thấy thấm
có con là điều tuyệt vời nhất trong đời, không nên để một người mà cụ coi thường và có thể khinh bỉ (hay thấy tởm) nuôi. Tất nhiên là ly hôn rồi nhưng cụ ngẫm mà xem, đi làm tất tưởi về thấy đứa con ra ôm mình thấy cuộc đời, nỗi buồn bỗng nhẹ đi đôi phần. mà lắm lúc mình dạy nó là dạy cả mình đó cụ. đừng bao giờ buông bỏ quyền được làm Bố một cách đơn giản như thế.
nghe cụ nói để 2 cháu cho con ml kia nuôi mà e thấy não cả lòng

thanghang2014

Xe máy
E cũng như cụ. Mình có thể đánh con mình chứ đíu bao giờ để thằng khác đánh con mình.

Chuyện gì cũng sẽ qua.
Biết đâu lại có khởi đầu mới tốt đẹp đang chờ cụ.
Vâng, e nhiều lúc vẫn lạc quan và tự nhủ ông trời ko lấy hết của ai cái gì nhưng thực sự người trong cuộc mới cảm nhận được sự cay đắng. Cảm ơn cụ đã động viên e ạ

tranhoangminh

Xe container
Đàn bà nó đã ăn bùa gậy rồi thì gd có kiểu mẫu nó cũng bỏ hết. Ko nên tiếc. Nên nuôi con

hlx1405

Xe máy
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Đầu năm mới e xin chia buồn cùng cụ.
Theo em, cụ phải giành bằng đc quyền nuôi cả 2 đứa con. Vk cụ như vậy không nuôi con đc đâu. Những đc nào bảo ko ai chăm con tốt hơn mẹ là những ông lý thuyết suông. Xã hội càng ngày xuống cấp. Trước khi ngoại tình mà ko nghĩ đến con thì sau nuôi con sao đc. Tiếp nữa 2 đứa nhà cụ là con trai, cũng lớn rồi phải đi học rồi, không phải chăm bẵm quá mức đâu. Cụ để dành thời gian mà tìm người giúp việc với GV kèm cháu học là đc. Bà nội không chăm đc nhưng nếu bà ko quá yếu vẫn để mắt đc cơ mà, Cụ kiếm ít đi 1 chút để có time dạy cháu nên người, Con cái là tài sản lớn nhất rồi.
Cụ giao con cho người vk như vậy là mất con đấy.

có con là điều tuyệt vời nhất trong đời, không nên để một người mà cụ coi thường và có thể khinh bỉ (hay thấy tởm) nuôi. Tất nhiên là ly hôn rồi nhưng cụ ngẫm mà xem, đi làm tất tưởi về thấy đứa con ra ôm mình thấy cuộc đời, nỗi buồn bỗng nhẹ đi đôi phần. mà lắm lúc mình dạy nó là dạy cả mình đó cụ. đừng bao giờ buông bỏ quyền được làm Bố một cách đơn giản như thế.
nghe cụ nói để 2 cháu cho con ml kia nuôi mà e thấy não cả lòng
E cũng như cụ. Mình có thể đánh con mình chứ đíu bao giờ để thằng khác đánh con mình.
Vâng, nhiều lúc quẫn bách chả nghĩ được nhiều,lúc ấy thì nghĩ mẹ nuôi con là tốt nhất ạ

goldenlightvn

Xe tải
Vâng, e nhiều lúc vẫn lạc quan và tự nhủ ông trời ko lấy hết của ai cái gì nhưng thực sự người trong cuộc mới cảm nhận được sự cay đắng. Cảm ơn cụ đã động viên e ạ
Em nhiều lúc còn suy sụp hơn cụ ý chứ.
Nhưng đúng là rồi mọi chuyện sẽ qua.

Đầu năm mới e xin chia buồn cùng cụ.
Theo em, cụ phải giành bằng đc quyền nuôi cả 2 đứa con. Vk cụ như vậy không nuôi con đc đâu. Những đc nào bảo ko ai chăm con tốt hơn mẹ là những ông lý thuyết suông. Xã hội càng ngày xuống cấp. Trước khi ngoại tình mà ko nghĩ đến con thì sau nuôi con sao đc. Tiếp nữa 2 đứa nhà cụ là con trai, cũng lớn rồi phải đi học rồi, không phải chăm bẵm quá mức đâu. Cụ để dành thời gian mà tìm người giúp việc với GV kèm cháu học là đc. Bà nội không chăm đc nhưng nếu bà ko quá yếu vẫn để mắt đc cơ mà, Cụ kiếm ít đi 1 chút để có time dạy cháu nên người, Con cái là tài sản lớn nhất rồi.
Cụ giao con cho người vk như vậy là mất con đấy.
Bà nội ở quê còn e ở HN nên chắc cũng khó để mắt ạ

caisua

Xe lăn
Có thể cụ nghĩ em hơi tàn nhẫn nhưng theo em cụ nên nghĩ tới xét nghiệm ADN trước khi ra toà