[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Linh Net

Xe buýt
Cụ đọc bài tut ly hôn đi.
Cụ cho nó hết tiền mặt là ăn *** đấy

phuongan

Xe điện
Giề, cái ngày gì mà toàn được nghe các cụ bị cắm sừng thế này, người thì tái phạm, người thì cho ra sản phẩm!

hauyenhd

Xe container
Cụ ra Toà hỏi mua hộ thủ tục có 200k thì phải, làm đơn phương thôi con cái tài sản tự giải quyết chứ đừng làm thuận tình nó đè ra hoà giải rất mất thời gian. 2 đứa con của cụ thì chắc toà phán quyết theo mẹ cụ có trách nhiệm chu cấp đến 18t trừ khi cụ chứng minh mẹ nó k có khả năng nuôi con.

Longp01

Xe tăng
E ko phải là rủng rỉnh nhưng ko phải lăn tăn quá về kinh tế, mình có thế nào lo cho con thế, mỗi tội là nhiều khi mình đàn ông, rồi cũng phải đi sớm về muộn nên chăm lo cho bọn nó ko bằng mẹ được
Em có thằng bạn, một mình nuôi 3 đứa, vợ bỏ đi theo gì thì em không biết. Ban đầu hơi vất vả, giờ thì ngon rồi, các con ngoan, giỏi.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề này hót nhỉ. Chủ thớt cứ nghĩ là đã làm xong nv truyền giống cho nhẹ đầu. Giờ là lúc giải lao tìm đối tác mới. Ai nuôi con cũng dc, cái gì đến sẽ phải đến. Cũng chỉ ăn dc 40 cái Tết nữa là nhiều.

Rô-Ron

Xe điện
Cụ ra Toà hỏi mua hộ thủ tục có 200k thì phải, làm đơn phương thôi con cái tài sản tự giải quyết chứ đừng làm thuận tình nó đè ra hoà giải rất mất thời gian. 2 đứa con của cụ thì
chắc toà phán quyết theo mẹ cụ có trách nhiệm chu cấp đến 18t trừ khi cụ chứng minh mẹ nó k có khả năng nuôi con.
Làm đơn phương thì nhanh hơn hả cụ? Nhà em là thuận tình ly hôn. E đang tính ra toà cho toà ít tiền để làm cho nhanh chóng gọn lẹ, đang băn khoăn ko biết cho bao nhiêu là hợp lý.

hãi74

Xe hơi
Tiếc éo gì, cụ nhường cái hũ mắm thối cho thàng kia đê. Một ngày nào đó nó sẽ chửi bố cụ í chứ.

hauyenhd

Xe container
Làm đơn phương thì nhanh hơn hả cụ? Nhà em là thuận tình ly hôn. E đang tính ra toà cho toà ít tiền để làm cho nhanh chóng gọn lẹ, đang băn khoăn ko biết cho bao nhiêu là hợp lý.
Cụ làm thuận tình ly hôn nó gửi xuống làm hoà giải đấy. Tài sản vs con cái mà tự giải quyết đc thì lên đường nhanh lắm.

picpoc818

Xe hơi
Chia buồn với cụ. Về tài sản không cần rõ nguyên nhân, có tranh chấp tòa sẽ xử ưu tiên người vợ. Về con cái nếu không có thỏa thuận gì thì dưới 9 tuổi tòa sẽ phán quyết. Nếu có tranh chấp cụ đừng thuê luật sư, mất tiền mà chẳng được việc, tốt nhất nhờ tư vấn của thư ký và thẩm phán thụ lý hồ sơ. Nếu vợ cụ là người có trách nhiệm với con cái thì nên cho ở với mẹ, dù sao đàn ông chăm con ko bằng phụ nữ, nhưng cụ phải dành nhiều thời gian thăm nom bọn chúng không phải vứt cho ít tiền là xong, lớn lên nó sẽ hiểu.

...
Cụ biết rõ mẹ không có nhiều thời gian chăm sóc con nhưng cụ vẫn muốn để 2 con cụ ở với mẹ. Không có nhiều thời gian chăm sóc con nhưng lại có thời gian đi hẹn hò được.
Em thấy mâu thuẫn quá. Em thật
1. Nó làm NN, công việc ko quá bận nên có thể đi ban ngày đc ạ
2. E đã còm rồi, nó thể huy động thêm bà ngoại, dì còn e thì chỉ có một mình (tìm người giúp việc cũng ko phải dễ)
E đang nghiêng về phương án mỗi đứa sẽ nuôi một nhóc ạ

cogang

Xe tăng
Nói sao thì vẫn là buồn và chơi vơi thôi cụ. Em đây con bồ nó lăng nhăng e còn buồn nữa là vợ. Tuy nhiên theo em cụ nên nuôi ít nhất 1 cháu. Việc ai chăm con tốt hơn là do cụ suy luận thôi, chưa chắc sau này đã tốt hơn đâu. Bỏ vợ có đứa con để mình chăm nom thì nỗi buồn dần dần mới vơi đi được.
Cứng rắn lên cụ nhé. Cứng rắn lên

luu linh

Xe buýt
Còm ngoa nhất thớt.
Đây là phương án chuẩn nhất. Thay vì chu cấp tiền cho con đượi kia nó nuôi thì cụ thuê ô sin, ít nhất, cụ còn giám sát được con. Đưa cho con kia nuôi, nói dại, lỡ có việc gì, cụ ân hận cả đời.
Riêng con quạ mổ kia, cụ nhớ giữ các bằng chứng nó ngoại a, ra tòa sẽ có lợi cho cụ, và đuổi ra khỏi nhà.

Hoacomay17

Xe tăng
Nếu ở hn thì 5-10 tr. Sau 15 ngày có qđ. Em chả phải làm gì ngoài 1 lần ra toà có mặt 2vc
Nên ly hôn theo thuận tình, đỡ thủ tục rườm rà hơn là đơn phương, gặp trực tiếp thẩm phán thụ lý mà đưa

Hoacomay17

Xe tăng
1. Nó làm NN, công việc ko quá bận nên có thể đi ban ngày đc ạ
2. E đã còm rồi, nó thể huy động thêm bà ngoại, dì còn e thì chỉ có một mình (tìm người giúp việc cũng ko phải dễ)
E đang nghiêng về phương án mỗi đứa sẽ nuôi một nhóc ạ
Nên mỗi đứa nuôi một nhóc để tránh lằng nhằng về sau. Nuôi con cũng giúp cụ vơi đi phần nào nỗi buồn và hạn chế khả năng bị hư hỏng

Dodge Ram

Xe điện
Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần
Nói thế này thì hơi thô, nhưng hoà hợp về tình dục là sức hút lớn nhất ạ.

Có thể do giáo dục, có thể do lối sống, có thể do ám ảnh tuổi thơ ...vv, khiến dục tính của cổ quá cao.

Giải thoát cho nhau trong êm đẹp là tốt nhất vì mỗi người chỉ có một lần để sống. Cổ không thể hy sinh cho con thì cũng có lý do riêng mà cổ cho rằng hợp lý.

peace_park

Xe buýt
Cụ có nhà thì cố giành quyền nuôi con. TH của cụ e nghĩ dễ đc vì 2 con đều trên 3 tuổi. Cụ cố gắng thu thập đc bằng chứng vk ngoại tình thì thắng chắc.

thanghang2014

Xe máy
Cụ ra Toà hỏi mua hộ thủ tục có 200k thì phải, làm đơn phương thôi con cái tài sản tự giải quyết chứ đừng làm thuận tình nó đè ra hoà giải rất mất thời gian. 2 đứa con của cụ thì chắc toà phán quyết theo mẹ cụ có trách nhiệm chu cấp đến 18t trừ khi cụ chứng minh mẹ nó k có khả năng nuôi con.
Thuận tình thì hoà giải 1 lần,còn đơn phương thì hoà giải 3 lần cụ nhé! Thuận tình thường 20 ngày-1 tháng là xong,còn đơn phương thường mất 3-4 tháng