[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

LeTai1979

Xe cút kít
Ngày xưa cụ lấy vợ cụ như thế nào? Vợ cụ lấy cụ vì cái gì? Nếu nó lấy cụ vì cho xong đi, cho có một đám cưới, cho được tiếng có chồng, và cụ hứa là nó không cần phải động tay chân gì, cụ gánh hết..., hoặc đơn giản hơn là nó yêu bố mẹ cụ chứ không phải yêu cụ, thì bây giờ là kết quả.

Đàn bà khi quá trẻ, hoặc trình độ thấp, hoặc bản tính nông cạn, thường yêu con vì yêu chồng, yêu chồng bao nhiêu thì yêu con bấy nhiêu. Nếu nó đã không yêu, còn bất cần từ đầu, thì đúng là có thể trở thành đứa như vợ cụ bây giờ. Không những chán ghét, mà từ đầu chưa bao giờ coi trọng chồng. Nó đi suốt ngày vì ở nhà làm gì có cái gì vui để nó nhìn? Nó bỏ con lại vì biết vẫn còn ông bà, còn osin, lo cho con nó. Yêu con không đủ to để át cái chán chồng.

Nói để nhìn nhận nguyên nhân, chứ bây giờ chỉ có thể nhìn vào kết quả. Nếu cụ cảm thấy có thể lấy đứa nào khác làm vợ mà hơn nó thì cụ bỏ nó đi. Nếu cụ yêu con đủ để hy sinh, mà biết là vợ cụ không có khả năng làm mẹ tốt, thì ôm con vào nhẫn nhịn đến khi con đủ lớn. Kêu thì được gì?

khohieu

Xe hơi
Nghe qua thấy cụ chủ quá là nhu nhược. Xong cái gì cũng muốn theo snghi của mình. Cụ có biết chính cái suy nghĩ và hành động của cụ là nguyên nhân để vợ cụ trở nên nthe ko. Vả vỡ mồm nó đi. Cụ thuê thêm 1 phòng ở ngoài đi về ở phòng đó. Ở nhà cụ để kệ mẹ nó lo. Cụ cứ nói đi công tác. 1 thời gjan nữa xem sao. Coi như kiểu ly thân thì mới biết đc sự việc do cụ hay do nó. Nhiều khi cụ nghĩ cụ chăm con tốt nh đó là ý kiến chủ quan của cụ giống như nó nghĩ nó chăm tốt.

fashion

Xe tăng
Để nó làm nhục thế sao ko gang mõm nó ra,đàn bà chiều nó lên đầu ngồi là đúng cmn r

L.C.D

Xe container
Phụ nữ láo lếu với chồng thì còn lý do này lý do kia để biện mình. Nhưng mà như cụ chủ thớt kể, vợ cụ hành xử thô bạo dã man với con (cấu con và đạp con) thì em là đàn ông em cũng bỏ. Em cho là vợ cụ có vấn đề về thần kinh chưa ko đơn giản là tính cách cục cằn nữa. Chẳng người mẹ bình thường nào nỡ hạ thủ với con cái mình như thế cả.

jany

Xe tăng
Chào các cụ các mợ. E đang rất đau đầu chuyện gia đình. E có 2 f1, 1 đứa 3,5 tuổi 1 đứa 1,5t. Dạo này tình cảm sứt mẻ vì vợ e nó hay chửi đổng, điển hình ngày hôm qua nó thốt lên " dkm nhà mày". Nói sơ qua chút, cv của e thì chỉ có làm 3 tháng thu nhập dc khoảng 200tr, vợ e đi làm lương dc 12tr 1 tháng. Tiền học tiền giúp việc e chi, con ốm đau khám chữa bệnh e chi, việc của vợ e là đi chợ, điện nước. Tài chính phân chia rõ ràng như thế bởi vì tính của vợ e nó tiêu tiền bất chấp, có bằng nào tiêu hết bằng đấy, tiêu hết nó xin, e cho, cho xong nó quay qua nó chửi e là thằng vô trách nhiệm, nó đi làm về là đi tập, con cái thì e với bà giúp việc lo, 8 9h tối về nhà ăn xong gác chân lên xem phim, Cả tháng trời nay nó phó mặc luôn việc chợ búa cơm nước cho chồng. Công việc nhà thì từ lúc cưới nó về đến bây giờ là 5 năm nó cũng ko động tay vào làm bất cứ thứ gì. Xong quay qua bảo với bố mẹ anh chị nó " thằng này nó lười biếng vô trách nhiệm". E thương con nên bỏ qua, càng ngày nó lại càng lấn lướt chửi bới. Đến giới hạn chịu đựng e đề nghị ly hôn, nó đòi nuôi 2 đứa con, và yêu cầu e chu cấp 8,8tr nếu ko nó ko ký đơn. Các cụ tư vấn giúp e xem liệu với tuổi của f1 thì e có dc quyền nuôi con ko. Chứ e sợ để nó nuôi nó lại bỏ bê con cái.
E 30 tuổi, ko rượu chè cờ bạc gái gú, chăm sóc con cái thì ko thua kém gì các mợ đảm đang. Cv , thu nhập cũng ko tồi, nhà cửa cũng đã có. Thế quái nào e lại vớ dc cô vợ như vậy, giờ muốn dứt ra mà sợ nó giành dc quyền nuôi con vì f1 còn nhỏ quá
Con dưới 3t là đương nhiên mẹ nuôi. Con trên 3t nhưng còn nhỏ thì cũng ưu tiên mẹ nuôi.
Kết hôn mới cần 2 chữ kí, chứ Ly hôn thì cần quái gì vợ kí đơn hả cụ? Ly hôn đơn phương thủ tục còn đơn giản hơn thuận tình đấy. Vì đơn phương thì chả cần đối tác ra tòa cùng, chứ thuận tình mà gặp hôm mát trời, đối tác ngủ quên ko đến tòa là phải hoãn đó.
Nhà cụ nên để vợ nuôi 2 con, cụ qua lại thăm nom, ko nên chia cách 2 đứa. Nếu 1 thời gian sau mà vợ cụ nuôi con quá tệ, cụ thu thập bằng chứng rồi có thể khởi kiện đòi đổi quyền nuôi con.

L.C.D

Xe container
Sau bao lần yêu đương trước khi lấy Vợ, em rút ra rằng: trong mỗi cuộc chia ly, chả có ai đúng tất cả, chả người nào sai hoàn toàn, ai cũng có lỗi cả, ít hay nhiều thôi.

Như cụ nói thì em nói cụ đừng tự ái, lỗi của cụ là dễ dãi với chính bản thân mình và thậm chí là nhu nhược. Lấy vợ lấy chồng là việc lớn, mình chọn sai không phải chỉ mỗi bản thân mình chịu mà Bố mẹ mình cũng buồn theo. Nhỡ lấy rồi, đứa trẻ đầu vợ nó hành hạ con như thế mà cụ vẫn nhắm mắt bỏ qua để có thêm 1 đứa trẻ nữa?

Đêm mở mắt, đọc tâm sự của cụ mà em thấy chả còn cách nào khác ngoài ly hôn, vợ nó thích tiền và không yêu con con như thế, cụ đàm phán đưa cho nó mấy lít xem, khéo cụ ôm được cả 2 cháu.
Em thì chủ trương hành xử nhân văn, nhưng riêng quả mẹ mà láo và hạ thủ với con đẻ mình thì nếu ko thoả thuận đc trong hoà bình, em sẽ chấp nhận tốn tiền tốn công thu thập bằng chứng cho thị í mất quyền nuôi con.

Okitasouji

Xe đạp
Phụ nữ láo lếu với chồng thì còn lý do này lý do kia để biện mình. Nhưng mà như cụ chủ thớt kể, vợ cụ hành xử thô bạo dã man với con (cấu con và đạp con) thì em là đàn ông em
cũng bỏ. Em cho là vợ cụ có vấn đề về thần kinh chưa ko đơn giản là tính cách cục cằn nữa. Chẳng người mẹ bình thường nào nỡ hạ thủ với con cái mình như thế cả.
Nhà đẻ thì sợ nó nên chả ai dám nói. Nhà chồng bảo để bà bế hộ cho nó ko cho bế. Bế lên nó giằng lại. Chồng nói thì nó càng bụp con tơn hơn. Nó nói đấy là phương pháp nó dạy con. E ko nhịn sợ nó làm liểu với f1. Mà thế quái nào trongg mắt bạn bè nó, nó lại là người mẹ tốt. Mợ ko tưởng tượng dc cái cảnh con bé con nó trớ nó lột sạch đồ con ra bắt đứng im, nó đi thay đồ cho nó trước. E xót con định bế con bé lên thì nó giơ chân đạp thẳng vào lưng con bé, sâp mặt xuống sàn. May mắn là con bé ko gãy cổ

leenamtuankorea

Xe tăng
Lúc đầu ở với bố mẹ e thì mẹ e cũng chiều con dâu, làm hết ko để nó làm gì. Nó ko muốn ở nhà chồng nữa nó đòi về bên ngoại, về bên đấy cũng mẹ đẻ chiều ko phải làm gì. Đến lúc ra ở riêng thì e làm tất, giờ có giúp việc nó phó mặc cho giúp việc. E thương f1 nên cũng ko to tiếng, chỉ nhắc nhở, và nhắc rất nhiều lần. Sáng hôm kia nhắc nó thì " dkm bố *** sợ đâu". E ko muốn động chân động tay làm gì cho mệt, muốn dứt ra mà thương f1 quá
Kiểu như thế chắc hai vợ chồng chả có gì để xxx nữa nhỉ. Mất hết tình cảm, cảm hứng. Chuyện đó 2 vc cụ thể nào, hay do cụ bỏ bê quá chăng.

leenamtuankorea

Xe tăng
Nhà đẻ thì sợ nó nên chả ai dám nói. Nhà chồng bảo để bà bế hộ cho nó ko cho bế. Bế lên nó giằng lại. Chồng nói thì nó càng bụp con tơn hơn. Nó nói đấy là phương pháp nó dạy con. E ko nhịn sợ nó làm liểu với f1. Mà thế quái nào trongg mắt bạn bè nó, nó lại là người mẹ tốt. Mợ ko tưởng tượng dc cái cảnh con bé con nó trớ nó lột sạch đồ con ra bắt đứng im, nó đi thay đồ cho nó trước. E xót con định bế con bé lên thì nó giơ chân đạp thẳng vào lưng con bé, sâp mặt xuống sàn. May mắn là con bé ko gãy cổ
Cháu còm thêm cái nữa. Có loại mẹ này nữa hả trời. Có mẹ mẹ ghẻ ko ?

Okitasouji

Xe đạp
Cháu còm thêm cái nữa. Có loại mẹ này nữa hả trời. Có mẹ mẹ ghẻ ko ?
Mẹ ghẻ bây giờ cũng làm gì đến nỗi vậy cụ. Lần đó là lần đầu tiên e cho nó cái bạt tai, sau bận đấy là nó sãn sàng bụp lại e luôn

zorba

Xe điện
Em vẫn mong vợ cụ lên tiếng, vì em thấy có gì đó sai sai, khi tất cả bạn bè của vợ cụ đều đánh giá tốt, chỉ mình cụ kể xấu.
Em nói cụ nghe, nhiều khi người mẹ làm đau con vì quá căm hận thái độ của chồng hoặc nhà chồng. Còn trường hợp khác, Có thể vợ cụ bị trầm cảm nhưng không một ai trong nhà cụ (thậm chí cả nhà vợ cụ) hiểu và nhận biết được.
Về hành vi của vợ cụ như miêu tả, em nghĩ khả năng cao vợ cụ bị trầm cảm, nguyen nhân trầm cảm là gì thì cụ cần tìm hiểu thêm.

thichxeoto

Xe điện
Con này là gấu cái cụ ạ, văng ĐKM vớ cụ là quá láo rồi giải tán nhanh đi cụ, phải em thì vỡ alo trong một nốt nhạc, cái gì thì cái tôn trọng nhau là tôn chỉ đầu tiên còn cái khác tính sau.

TrangBonBon

Xe tăng
Em miễn đánh giá chuyện gia đình, vì đây chỉ là lời kể 1 phía của 1 ông, trên 1 diễn đàn nhiều ông.
Cách ông thớt kể về vợ bằng toàn từ ngữ độc mồm, xấu, ác. Vai ác như thế là thật; mà ông thơt vẫn ở cùng được thì ông thớt mới không bình thường.
Ngoài lề, riêng 1 người phụ nữ đẻ được 3 con cho cùng 1 ông em đánh giá là tình yêu của người phụ nữ đó quá sâu.

selfer

Xe buýt
Với con mẹ đạp con như này, chỉ cần có vài clip bằng chứng bạo hành con là nó hết cửa đòi nuôi con thôi cụ.

vietpq75hanes

Xe container
Lấy phải con vợ như này thì nên bỏ cụ ah, láo và mất dậy thế thì giải tán thôi, việc ly hôn cũng chả hay ho gì, nhưng cực chẳng đặng thì nên giải thoát cho nhau, sống chung chỉ làm khổ nhau và ảnh hưởng đến con cái.

xinchaodongchi

Xe tăng
Vợ em cũng
Vợ em có lần cáu tiết trong lúc cãi nhau vs em, định đánh con nhỏ. Em ko nói gì lao vào bóp cổ ngay. Sau đấy ngoan hẳn ạ

Như tình hình trên cháu đánh chết vợ rồi

vietpq75hanes

Xe container
Thế này mà cụ không vả cho con mẹ này phát ah?? Phải em thì ăn ngay mấy bạt tai rồi muốn ra đâu thì ra, nó đạp con nó trong trường hợp này và đạp vào mặt cụ rồi,êm nói thật.

zorba

Xe điện
Cụ #selfer nói em ngoa mồm vì em nói cụ ấy nói chuyện như buồ*i và trù em sớm chịu khẩu nghiệp. Em thì chỉ mong cụ Selfer nói riêng và nhiều cụ khác đã lao vào chửi rủa một người phụ nữ mà các cụ không biết là ai, cũng không biết toàn bộ câu chuyện là gì, nhưng chửi rất dữ mồm với những từ ngữ nặng nề, sẽ có thể tự giải được khẩu nghiệp của mình mà không chịu báo ứng gì.

logdn

Xe hơi
Nhà cccm thì e không biết, không dám bàn.

Riêng nhà em, mình không vừa mắt, lừ cái là vợ con qua các phòng khác ngủ ngay.

Nói gì, đàn ông vẫn là trụ cột, lo mọi chuyện trong gia đình.

Cụ chủ hiền thật...