[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

True liar

Xe tải
Nói về việc chăm 2 f1 để cụ hình dung, e với bà giúp việc cho ăn, cháo cho con nó cũng ko biết nấu, thậm chí quấy bột cho con còn hỏi như này chín chưa. Mà cứ để nó cho ăn là nó cấu f1, nhiều lúc toét hết tay. F1 lớn thì trước đây nó bế quăng cái rầm 1 phát xuống giường, giờ lớn nó giơ chân đạp sấp mặt xuống sàn. F1 bé thì nó đập ầm ầm vào lưng nếu nó ru quá 15 phút mà ko ngủ. Thế nhưng thế quái nào bạn bè đồng nghiệp, a e họ hàng nhà nó lại nghĩ e là thằng khốn nạn. Nó có thể đi du lịch nước ngoài để mấy bố con e ở nhà cân nhau, ok bố con vui vẻ là dc. Nhueng hễ cứ ở nhà với mẹ là 2 đứa kiểu gì cũng khóc thét

Hix nếu những gì cụ viết là thật thì kinh khủng quá. Em k thể tượng tưởng đc mẹ nào lại đánh con dã man thế :((

anhtuan2512

Xe tải
Cháu để ý mấy t/h trong cõi of này.Cháu rút ra kết luận cc mà đảm đang quá thì tạo đk cho các mợ sinh hư. Kể lười như cháu cũng hay...

wild nature

Xe điện
Cháu để ý mấy t/h trong cõi of này.Cháu rút ra kết luận cc mà đảm đang quá thì tạo đk cho các mợ sinh hư. Kể lười như cháu cũng hay...
Cũng ko hẳn.
Vk e lười kinh khủng. Đến mẹ vợ còn kêu, và thỉnh thoảng đến vẫn lai lưng ra dọn cho.
E cũng thi gan kệ xác.
Xing nhiều khi ngứa mắt vẫn phải dọn, nhưng cũng ít thôi vì dọn xong vk lại bày ra bừa bộn bẩn thỉu. Giờ chán hẳn nên ai đến chơi chắc ko hấp thụ nổi.
Do vậy e ko mời bạn đến nhà bao giờ. Thích ra cafe
(E kể thật ko nói xấu. E còn chăm hơn vk, mặc dù trc đây chưa vk ở nhà em là người ở bẩn nhất). Trc cưới cũng tìm hiểu nhưng ko hết

banmotnucuoi

Xe lăn
Vô cùng thông cảm với cụ chủ. Trước em cũng gặp trường hợp như nhà cụ. Nhà 2 vc có 2 f1 bé tý, con vợ đúng như con thần kinh, k vừa ý cái gì là nó chửi chồng cả BM chồng kinh khủng luôn. Dc cái đỡ hơn là con này lại rất chăm con, chồng thì cũng hiền lành chăm chỉ giống cụ chủ nhưng hơn tý là dám táng vợ vài trận ra trò. Sau thấy vẫn ở vs nhau nhưng k đứa nào nói vs nhau câu nào.
Thằng cu em chơi cùng em, nhịn vợ đc 1-2 năm gì đấy, hôm về nhà ngoại có đám, con vợ hỗn lúc nó đang uống rượu thế là nó tát cho mấy cái, mấy ông chú bác vợ cùng thằng anh vợ bảo mày ko oánh cho nó toè mỏ đi, hỗn với chồng thế là ko đc.

Em vẫn mong vợ cụ lên tiếng, vì em thấy có gì đó sai sai, khi tất cả bạn bè của vợ cụ đều đánh giá tốt, chỉ mình cụ kể xấu.
Em nói cụ nghe, nhiều khi người mẹ làm đau con vì quá căm hận thái độ của chồng hoặc nhà chồng. Còn trường hợp khác, Có thể vợ cụ bị trầm cảm nhưng không một ai trong nhà cụ (thậm chí cả nhà vợ cụ) hiểu và nhận biết được.
Về hành vi của vợ cụ như miêu tả, em nghĩ khả năng cao vợ cụ bị trầm cảm, nguyen nhân trầm cảm là gì thì cụ cần tìm hiểu thêm.
Em miễn đánh giá chuyện gia đình, vì đây chỉ là lời kể 1 phía của 1 ông, trên 1 diễn đàn nhiều ông.
Cách ông thớt kể về vợ bằng toàn từ ngữ độc mồm, xấu, ác. Vai ác như thế là thật; mà ông thơt vẫn ở cùng được thì ông thớt mới không bình thường.
Ngoài lề, riêng 1 người phụ nữ đẻ được 3 con cho cùng 1 ông em đánh giá là tình yêu của người phụ nữ đó quá sâu.
Nhiều khi phụ nữ khó hiểu các mợ nhỉ? Đôi lúc nó gầm rú lên thế chỉ vì có mặt “Thằng” chồng ở đấy, chứ ko có mặt “Thằng” chồng nó lại chăm bẵm chiều chuộng các con như ai, thậm trí hơn khôi người.
Nhưng đã chán nhau rồi thì ly thân là liều thuốc thử, chấp nhận thôi

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em vào nghe hai tai :)

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Chào các cụ các mợ. E đang rất đau đầu chuyện gia đình. E có 2 f1, 1 đứa 3,5 tuổi 1 đứa 1,5t. Dạo này tình cảm sứt mẻ vì vợ e nó hay chửi đổng, điển hình ngày hôm qua nó thốt lên " dkm nhà mày". Nói sơ qua chút, cv của e thì chỉ có làm 3 tháng thu nhập dc khoảng 200tr, vợ e đi làm lương dc 12tr 1 tháng. Tiền học tiền giúp việc e chi, con ốm đau khám chữa bệnh e chi, việc của vợ e là đi chợ, điện nước. Tài chính phân chia rõ ràng như thế bởi vì tính của vợ e nó tiêu tiền bất chấp, có bằng nào tiêu hết bằng đấy, tiêu hết nó xin, e cho, cho xong nó quay qua nó chửi e là thằng vô trách nhiệm, nó đi làm về là đi tập, con cái thì e với bà giúp việc lo, 8 9h tối về nhà ăn xong gác chân lên xem phim, Cả tháng trời nay nó phó mặc luôn việc chợ búa cơm nước cho chồng. Công việc nhà thì từ lúc cưới nó về đến bây giờ là 5 năm nó cũng ko động tay vào làm bất cứ thứ gì. Xong quay qua bảo với bố mẹ anh chị nó " thằng này nó lười biếng vô trách nhiệm". E thương con nên bỏ qua, càng ngày nó lại càng lấn lướt chửi bới. Đến giới hạn chịu đựng e đề nghị ly hôn, nó đòi nuôi 2 đứa con, và yêu cầu e chu cấp 8,8tr nếu ko nó ko ký đơn. Các cụ tư vấn giúp e xem liệu với tuổi của f1 thì e có dc quyền nuôi con ko. Chứ e sợ để nó nuôi nó lại bỏ bê con cái.
E 30 tuổi, ko rượu chè cờ bạc gái gú, chăm sóc con cái thì ko thua kém gì các mợ đảm đang. Cv , thu nhập cũng ko tồi, nhà cửa cũng đã có. Thế quái nào e lại vớ dc cô vợ như vậy, giờ muốn dứt ra mà sợ nó giành dc quyền nuôi con vì f1 còn nhỏ quá
Không tức khí được ông ạ. Vậy hạ sách. Phải có chiến lược đàng hoàng

1. Ông cứ vun vén kinh tế, tài sản,
2. Tạm duy trì trạng thái hiện nay, ko sân si với đối tác hiện nay để chiến tranh leo thang
3. Tận tâm, chăm sóc con cái, tránh cãi lộn ảnh hưởng xấu đến bọn nhỏ
4. (Nếu ban căng khoản sinh lý quá thì .... chậc kiếm bồ, kiếm partner bên ngoài, nhớ kín đáo chút, hoặc ngắm sẵn người cùng cảnh ngộ)
5. Khoảng 2-3 năm, kinh tế khá, con lớn thì ông phựt một cái đầu năm li dị, cuối năm tập 2 rạng rỡ
6. Cố chịu thêm 20 năm nữa thì ông vẫn có thể lấy vợ và ả kia mất hết cơ hội như phần lớn các cụ trên này
7. Từ 1-6 (trừ 4) là thời gian tĩnh tâm, sửa mình của cả hai, chưa chắc đã bi đát thế.

Tôi nói thật, muốn bỏ cũng phải lên kế hoạch đảo tẩu 2-3 năm, cân nhắc chuyển bị về kinh tế và chờ con ông lớn. Ông có vẻ hơi nóng vội.

Sau bao lần yêu đương trước khi lấy Vợ, em rút ra rằng: trong mỗi cuộc chia ly, chả có ai đúng tất cả, chả người nào sai hoàn toàn, ai cũng có lỗi cả, ít hay nhiều thôi.

Như cụ nói thì em nói cụ đừng tự ái, lỗi của cụ là dễ dãi với chính bản thân mình và thậm chí là nhu nhược. Lấy vợ lấy chồng là việc lớn, mình chọn sai không phải chỉ mỗi bản thân mình chịu mà Bố mẹ mình cũng buồn theo. Nhỡ lấy rồi, đứa trẻ đầu vợ nó hành hạ con như thế mà cụ vẫn nhắm mắt bỏ qua để có thêm 1 đứa trẻ nữa?

Đêm mở mắt, đọc tâm sự của cụ mà em thấy chả còn cách nào khác ngoài ly hôn, vợ nó thích tiền và không yêu con con như thế, cụ đàm phán đưa cho nó mấy lít xem, khéo cụ ôm được cả 2 cháu.
Nghe có vẻ hợp lý cụ ạ.

hanoipho79

Xe lăn
Tại Cụ mà ra cả...nếu đúng như Cụ kể thì cụ đội Vợ lên đầu rồi.
Vợ hư tại Chồng ngoan quá.

BabyNguyen9696

Xe đạp
em thấy cụ chủ nói cứ ảo ảo sai sai thế nào ấy. 1 năm làm 3 tháng được 200 triệu, lương gv nhà 2 tre con cung phải 5-7 triệu. cụ chủ k nói rõ những tháng còn lại có làm gì ra tiền không con nếu môi nam chi duy nhất có 200 triu đó thi chi tiêu cho cụ cũng hết rồi.nếu câu chuyện cụ kê la đúng thị vợ cụ có dấu hiệu của trầm cảm chứ k phải la tính xấu nữa. Noi chung cụ chủ chưa kể kết sự thật. đồng ý la có những bà vợcũng lao tuy nhiên thái độ của con đàn bà la do cách đối xử của thằng đàn ông. cụ chủ kê thi cụ toàn tinh tốt còn vợ cụ toàn tính xấu, vô lý lắm. e chờ cụ chủ vào phản biện ạ

hoanglongtung

Xe hơi
Thế quái nào thế nhỉ???
Trên OF toàn các cụ thu nhập từ vài chục đến vài trăm triệu 1 tháng lập thớt than phiền về vợ, kể khổ về mình và xin tư vấn ly hôn.
Em ngẫm ra còn may chán, lương dăm củ và vợ vẫn chưa dở chứng.
Hay tại nghèo quá, đâm đầu vào chổng đí.t ra để kiếm tiền nuôi con lên lại chưa sinh chuyện.
Chuẩn đấy. Cơm no ấm.cật mới dậm dật chân tay. Cơ mà nghèo quá thì cũng chán, hết cả tình yêu nhưng lsij còn trách nhiệm vì thương con cái.

anhtuan2512

Xe tải
Cũng ko hẳn.
Vk e lười kinh khủng. Đến mẹ vợ còn kêu, và thỉnh thoảng đến vẫn lai lưng ra dọn cho.
E cũng thi gan kệ xác.
Xing nhiều khi ngứa mắt vẫn phải dọn, nhưng cũng ít thôi vì dọn xong vk lại bày ra bừa bộn bẩn thỉu. Giờ chán hẳn nên ai đến chơi chắc ko hấp thụ nổi.
Do vậy e ko mời bạn đến nhà bao giờ. Thích ra cafe
(E kể thật ko nói xấu. E còn chăm hơn vk, mặc dù trc đây chưa vk ở nhà em là người ở bẩn nhất). Trc cưới cũng tìm hiểu nhưng ko hết
Được cái trước khi cưới cháu sống chung hơn năm, nên thói hư tật xấu của e ngan nó hiểu quá rõ rồi. Cũng kêu ca, thi gan nhưng chắc tại cháu lười hơn nên thắng. Cơ mà thi thoảng phải nịnh nó đấy. Tháng cháu 2,3 lần dọn nhà, nấu ăn.
Ngan cháu nói là lúc có bầu là sướng nhất. Vì cháu là osin cho nó.

hatinh5760

Xe điện
Nên nghe cả 2 tai.
Tại sao cụ chủ như vậy mà vẫn mang tiếng là ng ko tốt.
Chắc chắn phải có sao thì vợ mới có thể nói xấu mình đc.
Cụ theo bài của cụ này chuẩn nhất.

Không tức khí được ông ạ. Vậy hạ sách. Phải có chiến lược đàng hoàng

1. Ông cứ vun vén kinh tế, tài sản,
2. Tạm duy trì trạng thái hiện nay, ko sân si với đối tác hiện nay để chiến tranh leo thang
3. Tận tâm, chăm sóc con cái, tránh cãi lộn ảnh hưởng xấu đến bọn nhỏ
4. (Nếu ban căng khoản sinh lý quá thì .... chậc kiếm bồ, kiếm partner bên ngoài, nhớ kín đáo chút, hoặc ngắm sẵn người cùng cảnh ngộ)
5. Khoảng 2-3 năm, kinh tế khá, con lớn thì ông phựt một cái đầu năm li dị, cuối năm tập 2 rạng rỡ
6. Cố chịu thêm 20 năm nữa thì ông vẫn có thể lấy vợ và ả kia mất hết cơ hội như phần lớn các cụ trên này
7. Từ 1-6 (trừ 4) là thời gian tĩnh tâm, sửa mình của cả hai, chưa chắc đã bi đát thế.

Tôi nói thật, muốn bỏ cũng phải lên kế hoạch đảo tẩu 2-3 năm, cân nhắc chuyển bị về kinh tế và chờ con ông lớn. Ông có vẻ hơi nóng vội.

4X4=16

Xe điện
Em tư vấn luôn, đứa đe’ll nào ly dị ck cũng đưa điều kiện phải đcj chăm sóc 2 con. Cụ cứ ok cho em, khẳng định cụ luôn là to mồm thế thôi chứ không kham nổi đâu.
Ra toà cụ cứ đồng ý hết cho em.
Tháng đầu còn cố đcj, tháng sau thế loằn nào cũng phải alo nhờ cụ đón , nhờ cụ trông. Đây mới là đòn cân não, cụ từ chối thẳng thừng cho em. Cụ đi chơi chụp ẻng tung face, có tý gái càng tốt, thay đổi style cho em . Đm đời mà một đứa đầu chổng ra đít chồng vào mắng chó chửi mèo, còn đứa thì suốt ngày du lịch, em gái mưa bu quanh thì chịu sao thấu. Khẳng định với cụ tháng sau nữa con vk cụ nó sẽ bàn với cụ phương án 50-50. Lúc đó tuỳ cụ quyết.

selfer

Xe buýt
Em tư vấn luôn, đứa đe’ll nào ly dị ck cũng đưa điều kiện phải đcj chăm sóc 2 con. Cụ cứ ok cho em, khẳng định cụ luôn là to mồm thế thôi chứ không kham nổi đâu.
Ra toà cụ cứ đồng ý hết cho em.
Tháng đầu còn cố đcj, tháng sau thế loằn nào cũng phải alo nhờ cụ đón , nhờ cụ trông. Đây mới là đòn cân não, cụ từ chối thẳng thừng cho em. Cụ đi chơi chụp ẻng tung face, có tý gái càng tốt, thay đổi style cho em . Đm đời mà một đứa đầu chổng ra đít chồng vào mắng chó chửi mèo, còn đứa thì suốt ngày du lịch, em gái mưa bu quanh thì chịu sao thấu. Khẳng định với cụ tháng sau nữa con vk cụ nó sẽ bàn với cụ phương án 50-50. Lúc đó tuỳ cụ quyết.
Cái này gọi là lùi 1 bước để tiến 2 bước à cụ :)

Điều em nghĩ bác chủ thớt ko dám là bác ý sẽ thương, xót con. Vợ bác ý từng đạp con bé 1,5 tuổi ngã sấp mặt thì ko biết lúc 2 con ở riêng với mẹ, vợ cụ ý còn hành tụi nó như nào?

Nhỡ mà lúc nó vất vả, nó nóng giận điên lên không kìm được gây thương tích nặng cho 2 con thì sao?
Với cách hành xử với con trong quá khứ thì không có gì đảm bảo điều này ko xảy ra?

15cm45p

Xe điện
Chào các cụ các mợ. E đang rất đau đầu chuyện gia đình. E có 2 f1, 1 đứa 3,5 tuổi 1 đứa 1,5t. Dạo này tình cảm sứt mẻ vì vợ e nó hay chửi đổng, điển hình ngày hôm qua nó thốt lên " dkm nhà mày". Nói sơ qua chút, cv của e thì chỉ có làm 3 tháng thu nhập dc khoảng 200tr, vợ e đi làm lương dc 12tr 1 tháng. Tiền học tiền giúp việc e chi, con ốm đau khám chữa bệnh e chi, việc của vợ e là đi chợ, điện nước. Tài chính phân chia rõ ràng như thế bởi vì tính của vợ e nó tiêu tiền bất chấp, có bằng nào tiêu hết bằng đấy, tiêu hết nó xin, e cho, cho xong nó quay qua nó chửi e là thằng vô trách nhiệm, nó đi làm về là đi tập, con cái thì e với bà giúp việc lo, 8 9h tối về nhà ăn xong gác chân lên xem phim, Cả tháng trời nay nó phó mặc luôn việc chợ búa cơm nước cho chồng. Công việc nhà thì từ lúc cưới nó về đến bây giờ là 5 năm nó cũng ko động tay vào làm bất cứ thứ gì. Xong quay qua bảo với bố mẹ anh chị nó " thằng này nó lười biếng vô trách nhiệm". E thương con nên bỏ qua, càng ngày nó lại càng lấn lướt chửi bới. Đến giới hạn chịu đựng e đề nghị ly hôn, nó đòi nuôi 2 đứa con, và yêu cầu e chu cấp 8,8tr nếu ko nó ko ký đơn. Các cụ tư vấn giúp e xem liệu với tuổi của f1 thì e có dc quyền nuôi con ko. Chứ e sợ để nó nuôi nó lại bỏ bê con cái.
E 30 tuổi, ko rượu chè cờ bạc gái gú, chăm sóc con cái thì ko thua kém gì các mợ đảm đang. Cv , thu nhập cũng ko tồi, nhà cửa cũng đã có. Thế quái nào e lại vớ dc cô vợ như vậy, giờ muốn dứt ra mà sợ nó giành dc quyền nuôi con vì f1 còn nhỏ quá
Nếu là thật, em xin lỗi nếu nó chửi em thì em sẽ: đkm nhà mài...cho vài cái vả vào mồm và...cút về nhà mài nhá\:D/

ntquang

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy cứ lấn bấn ly hôn lý do vì con là ấu trĩ nhất;con mẹ mà hành sử đạp con ngã sấp mặt là ếu thể chấp nhận được;con vợ cụ có máu điên gặp cụ hiền lành thì gia đình không có cửa êm ấm trừ khi cụ nhịn đến cuối đời; đàn bà cần nhất là biết điều;biết trước biết sau;biết nuôi dậy con; ly dị cho con ở với nó thì hỏng từ trong trứng nước; tiền tiêu bạt mạng không biết tiết kiệm con lúc ốm đau lo thế nào;chỉ biết lo bản thân thì nó không bao giờ có trách nhiệm với ai hết.

Civic to Merc.

Xe container
Mỗi năm 3 tháng cày đc 200tr thì chắc ở Sầm Sơn- TH rồi, hoặc chỗ nào tương tự.

Láo nháo tẩn ngay, còn bỏ cứ từ từ, nó vội chứ sao thằng đàn ông phải vội :D

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ có con vợ giống con vợ cũ của em vkl, y hệt luôn. Thế mà mấy ông anh họ hàng nhà em bảo trên đời chỉ có 1. Em bảo đầy mà ko ai tin. Em mà chưa bỏ nó, thế nào em cũng mời mấy A nhà em qua thẩm du với cụ.

cochmong

Xe buýt
Cụ chưa tẩn cho mợ phát nào là sai sai rồi đấy. Em nhớ hồi mới cưới xong mợ em cãi láo em chỉ tát yêu 1 phát mà đau đầu mấy hôm, từ sau chừa luôn? cụ để mợ nhờn hết giờ khó chữa rồi, thôi nhường cho người đến sau vậy.