[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

thuyhtt

Xe tăng
Ôi chỉ cần để lại tài sản, chu cấp đầy đủ thì tiễn luôn chứ chờ gì 10 năm nhỉ. Cũng rất phục đôi kia, 10 năm yêu đương rồi vồ lấy nhau cưới ngay khi li dị vợ, tức là yêu nhao nồng cháy đấy chứ. Càng tò mò về chung nhà họ có tiếp tục yêu nhao ko.
Đôi cũ học chung và yêu nhau từ lớp 10 cụ nhé. Anh chồng rất quân tử, để lại nhà cho 3 mẹ con ở, chăm con chu đáo, và làm quả đám cưới lần 2 cũng rất hoành tráng nha cụ. Còn sau đó em không rõ, hihi.
À vụ dây dưa em nghe bảo do chị vợ cũ ghét, ko muốn đôi kia suôn sẻ cưới nhau thôi, chứ không phải kiểu níu kéo. Gái HP nhà em giỏi giang quyết đoán, hihi.

Chỉnh sửa cuối:

Xakhơi.

Xe hơi
Đàn ông ly hôn thường ít kể nhiều và ko thích kể hay ko thích nói chuyện ly hôn, nói chuyện làm ăn thì dc. Tán gái thì cũng âm thầm ko thích kể đâu kaka.

thuyhtt

Xe tăng
Thật, em cũng không hiểu thời này là thời nào rồi mà còn có người phụ nữ coi ly hôn như một tội đồ, con của người ly hôn như tội phạm?!!! Làm gì mà ko dám ngẩng mặt với lại ko dám bước chân ra đường?!!! Xin lỗi chứ thật đúng là què quặt từ trong suy nghĩ ( em xin lỗi mấy bác tàn tật tay chan chứ em ko biết dùng từ gì cho phù hợp hơn để nói về cái suy nghĩ khó gọi tên này)
Đó ko phải suy nghĩ đâu mợ, không dám ra đường, ko dám đi học là thực tế của cô bé lớp 10 có bố vừa cưới vợ mới đó. Tụi nhỏ nó đang tuổi ẩm ương, nó ko suy nghĩ hay đủ bản lĩnh với cuộc đời. Đó là lý do bố mẹ làm gì thì nghĩ cho con một chút.
Không có gì là què quặt hay khó gọi tên đối với suy nghĩ và hành động của trẻ con tuổi này cả mợ ạ.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nếu em nhớ ko nhầm thì giờ cụ đang sống chung bất hợp pháp với vợ cũ phải không nhỉ? Cụ có bao giò bị cskv kiểm tra hộ khẩu chưa, lúc đấy thì vui nhỉ.
Như thế cũng có cái hay, vừa đủ để gắn bó, vẫn đủ để tự do, nhưng em mà đề xuất thế lão chồng gạt phắt ngay đi. Lão ấy lúc nào cũng phải chỉn chu, vợ là vợ mà bồ là bồ, ko lẫn lộn :D.
Chắc cskv vẫn nghĩ 2 bọn e là vc nên ko nói j. Bản thân vk cũ e từ lúc lấy nhau cũng ko nhập khẩu về nhà e. Bạn ấy đứng tên sổ riêng 1 chỗ khác trc khi cứoi. :">
Trên giấy tờ thì ko phải vc nhưng thực ra 2 đứa vẫn coi nhau là vc. Vẫn quan tâm, chăm sóc, lo lắng cho nhau. Vẫn có trách nhiệm vị trí của m, nói thẳng ra là cả 2 ko có chuyện trai gái bên ngoài.

thuyhtt

Xe tăng
Vợ cháu nó bảo :
- anh còn lâu mới kiếm được người như tôi nữa.
- b ố mày không ngu lần 2 mà đi lấy vợ tiếp.
Các cụ tập 2 cho cháu hỏi. Sao các cụ lại lấy vợ tiếp ? 1 lần vẫn chưa đủ để rút kinh nghiệm ??
Mỗi người một hoàn cảnh cụ ạ, nhiều anh có muốn ly hôn đâu, họ vẫn mưu cầu hạnh phúc lứa đôi mà đối tác muốn dừng thì họ phải tìm đối tác mới thôi.
Anh bạn em GĐ hạnh phúc thì chị vợ đi nước ngoài học, rồi ở lại, rồi ly hôn, anh ấy cũng tìm đc HP mới của mình, 2 GĐ hạnh phúc, 4 người vui vẻ.

xe lôi

Xe tăng
Cũng đ có việc gì ghê gớm lắm đâu,lần 1 hay 2 cuộc sống hàng ngày của ông và gia đình happy là đc,mà đừng nhổ đi xong lại liếm hâhha

UFA

Xe điện
Em thuộc 7x lưng chừng, bạn bè thì cỡ 50% hiệp 2 rồi, có cái bạn bè ở Đà nẵng thì chưa có ai hiệp 2 hết( e HN), cũng hơi lọa

bing-bing

Xe tăng
Mấy ông bỏ vợ mà lâu ko có mùi gái là dễ bị hấp hấp. Cụ cần bổ sung vitamin gái liên tục nhá

6 Tháng Địa Ngục

[Tịch thu bằng lái]
Ly hôn thì có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến, nhưng cá nhân em thấy chủ yếu đến từ 2 thứ là tài chánh và tình dục. Cuộc sống thì không có gì hoàn hảo, đàn ông nhiều tiền thì hay yếu chuyện ấy, có thể do vất vả lo nghĩ kiếm tiền, cũng có thể họ thích kiếm tiền hơn việc chăm lo gia đình.

Mà đàn ông trâu bò húc thì đa phần vấn đề tài chành không được mạnh cho lắm.

Theo các cụ giữa 2 yếu tố tài chánh và tình dục thì cái nào dẫn đến ly hôn nhiều hơn.

juve99

Xe cút kít
E trâu bò húc thể nào ko có tiền :T

dattuyet_sghn

Xe điện
Chuẩn rồi.
Đàn ông ít xèng thì phải 6 múi và xxx khỏe.
Còn ko thì 1 phút out cũng được nhưng phải là đại gia :D

NewVegas

Xe tải
Google bảo top 5 nguyên do ly dị thì cái 1 (ngoại tình), 2 (thiếu sự thân mật thể xác) ... đều liên quan đến tình dục rồi ạ:
  1. Infidelity. Cheating on your spouse not only breaks a vow—it breaks the trust in a relationship. ...
  2. Lack of Intimacy. Physical intimacy is important in any romantic relationship, but it is essential to the growth of a long-term relationship. ...
  3. Communication. ...
  4. Money. ...
  5. Addiction.