[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
* Đa số các cuộc ly hôn là bất đắc dĩ, số còn lại là sự ích kỷ cá nhân.
* Trong số các cuộc ly hôn đa số là không hoà hợp về TD, số còn lại chỉ vì sự ích kỷ cá nhân.

Leean

Xe tăng
Đàn ông hay đàn bà đều vậy, ly hôn cũng chỉ là độc thân trở lại ( single-again) cho bản thân mình, chỉ khổ là khổ cho con cái, câu hỏi nên mở ngoặc là ly hôn khi chưa có con thì may ra có nhiều cái để chém. Ly hôn vì một lý do nào đó chưa xét tới, nhưng để con mình nó khổ và thiệt thòi so với bạn bè , cuộc đời xuống dốc thì cả thằng cha và con mẹ đều là đám vất đi

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn mợ, em vẫn ổn :)
Mợ dạo này sao zồi?

Thế Tài không biết thật à
Đôi khi im lặng cũng là yêu thương :D

P/S: Ơ sao Tài lại đổi nick này thế?
Đời là 1 chuỗi vô thường
Ngựa ( nick ) kia đã bị ghìm cương lâu rồi
Vẫn thèm cạn chén giao bôi
Nên đành ngựa mới dùng thôi Sếp à
Mong hoài giờ giáp mặt hoa
Mới hay cũng được Sếp bà ...thương yêu
Tâm tư dồn nén chắc ...nhiều
Lặng im không ngỏ , nghe điêu điêu là...kkk

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Hnay đủ mặt nhà thơ r mà Tài vẫn tăng động ntn ạ? Thế này là bất ổn tự thân rồi chứ k phải vắng hình bóng ai :)). Thôi tag em gì vui vui thôi nhé k em rì pót đới :D

Em vẫn thế ạ. Chưa biếc làm ther và thích gặp mợ trên diễn đàn. Hihi
Nếu im lặng là iêu thương thì chắc em k biếc iêu ai dồi. Hiuhiu :(
Sorry vì đã nóng nôn
Tưởng mợ thích cồn , nên vội tặng ngay
Mong rằng hạ thủ nới tay
Đừng chơi rì pọt lại bay chai cồn ...kkk

thuyhtt

Xe tăng
Có không giữ mất đừng tìm
Đàn ông bọn em giờ nhiều cám dỗ thính bả rải vây tứ lung tung chứ ko phải như hồi xưa nữa.
Thôi thì đứa kia thân với chị cũng là mừng, chứ lấy đứa ở đâu về nó có biết vợ cũ là ai đâu:))
Vâng cụ, phận trai 12 bến nước, các cụ giờ mệt quá cụ nhỉ.
Klq nhưng nick cụ và chữ ký em cũng hao hao giống nhau.

thuyhtt

Xe tăng
Em nhân viên ấy thương sếp vất vả với công việc điều hành công ty, lại vợ bỏ không người chăm sóc nên mới cưới sếp. Thế mà mợ còn chê :))
vâng, em kia thanh cao hy sinh vì người yêu thế nào cả công ty em đều biết, cuộc tình của họ kéo dài hơn 10 năm do chị vợ cũ dứt khoát ko đồng ý ly hôn, dù ly thân và chia tài sản xong lâu rồi.
Anh sếp mải mê chinh chiến với vợ cũ và yêu đương với vợ mới nên cũng chả làm ăn gì được, chia tay xong chị vợ cũ ôm cả 2 đứa con và nhà chung cư, còn anh ra ngoài thuê nhà ở 1 mình. Xe anh đi còn tã hơn cả cái chuồng gà chở bọn trẻ nhà em đi học.
Đàn ông các cụ tài thật, vừa ly hôn xong tất tả đi lấy vợ, chứ là em thì thôi, em về quê làm mảnh vườn, chờ trẻ con nó lớn nó bay thì em nuôi chó cho nhàn.
Em gái kia chưa qua lần đò nào thì thôi chả nói, nhưng bọn trẻ cty em nó bảo nhau có gì đặc sắc đâu mà ôm ấp chờ đợi cả 10 năm trời, hehe.

TÔN

Xe container
Ly hôn là ly hôn, đã ly hôn rồi thì ai bỏ ai ko quan trọng. Nhưng rất nhiều người lại đặt nặng cái vấn đề này

TÔN

Xe container
Mấy ông anh em toàn nhà văn viết tiểu thuyết 2-3 tập, e thì văn kém nên tập 1 viết mãi mà còn chưa xong ;))

thuyhtt

Xe tăng
Ly hôn là ly hôn, đã ly hôn rồi thì ai bỏ ai ko quan trọng. Nhưng rất nhiều người lại đặt nặng cái vấn đề này
em là phụ nữ, hơn tất cả thì em là mẹ của những đứa trẻ đang tuổi dậy thì ẩm ương. Ai bỏ ai ko quan trọng với em, nhưng đau thương, đàm tiếu luôn thuộc về phụ nữ và trẻ em. Lẽ ra các con tuổi đó được vui chơi hạnh phúc, giờ thành đối tượng dòm ngó của thiên hạ nhiều đứa trẻ sau khi cha mẹ ly hôn còn chả dám bước ra đường. Ai là người có lỗi với chính con mình cần làm cho rõ chứ sao lại ko quan trọng được.

nvk155

Xe điện
Vợ cháu nó bảo :
- anh còn lâu mới kiếm được người như tôi nữa.
- b ố mày không ngu lần 2 mà đi lấy vợ tiếp.
Các cụ tập 2 cho cháu hỏi. Sao các cụ lại lấy vợ tiếp ? 1 lần vẫn chưa đủ để rút kinh nghiệm ??

pooka

Xe container
Bây giờ chẳng lẽ quay sang lập chính sách mới: Ai đẻ người ấy nuôi, còn con của ông nào thì ông ấy cung cấp kinh phí nuôi con, tham gia chăm sóc nếu cần. Đỡ rắc rối đoạn kết hôn với ly hôn.
Cơ mà thế thì phụ nữ rất có quyền, có khi mấy ông cung cấp kinh phí nuôi một đứa con cũng nên.

Rô-Ron

Xe điện
em là phụ nữ, hơn tất cả thì em là mẹ của những đứa trẻ đang tuổi dậy thì ẩm ương. Ai bỏ ai ko quan trọng với em, nhưng đau thương, đàm tiếu luôn thuộc về phụ nữ và trẻ em. Lẽ ra các con tuổi đó được vui chơi hạnh phúc, giờ thành đối tượng dòm ngó của thiên hạ nhiều đứa trẻ sau khi cha mẹ ly hôn còn chả dám bước ra đường. Ai là người có lỗi với chính con mình cần làm cho rõ chứ sao lại ko quan trọng được.
Em chả hiểu sao với nhiều người ly hôn lại là cáu gì đó đáng xấu hổ đến thế này nhỉ??? Ly hôn chỉ đơn giản là ko sống cùng nhau. Con cái vẫn đủ bố mẹ yêu thương. Bố mẹ và con cái cũng chẳng ăn cắp ăn trộm hay phạm tội gì thì cớ sao người đàn bà và con cái phải xấu hổ thế nhỉ? Người phụ nữ không tự biết giá trị của mình thì kể cả có ông chồng bên cạnh thì cũng luôn là vô giá trị! Ôi đàn bà sao ko biết ngẩng cao đầu mà sống???

quandaica2001

Xe tải
Thôi em nghe ly hôn em thở dài,chỉ biết thương mấy đứa trẻ con có mẹ thì thiếu bố,hoặc ngược lại.
Em ước gì cả 2 bớt cái tôi,và sống có ý thức hơn ( về mọi vấn đề)

thuyhtt

Xe tăng
Em chả hiểu sao với nhiều người ly hôn lại là cáu gì đó đáng xấu hổ đến thế này nhỉ??? Ly hôn chỉ đơn giản là ko sống cùng nhau. Con cái vẫn đủ bố mẹ yêu thương. Bố mẹ và con cái cũng chẳng ăn cắp ăn trộm hay phạm tội gì thì cớ sao người đàn bà và con cái phải xấu hổ thế nhỉ? Người phụ nữ không tự biết giá trị của mình thì kể cả có ông chồng bên cạnh thì cũng luôn là vô giá trị! Ôi đàn bà sao ko biết ngẩng cao đầu mà sống???
1 là không chỗ nào trong bài em viết nói rằng ly hôn đáng xấu hổ. Bản thân việc ly hôn ko đáng xấu hổ, chỉ có con người làm cho nó xấu xí méo mó đi thôi.
2 là đàn bà và đàn gì nữa thì ko phải muốn ngẩng cao đầu sống mà được với cái xã hội này đâu, chẳng qua ăn bánh bơ đội mũ phớt đi mà sống thôi. Mấy chị SM bạn em giờ đều là các chị tài, sắc đều đủ cả chứ không phải ko biết giá trị của mình, 2 trong số các chị ấy đều là tình đầu của chồng, yêu cuồng nhiệt từ ngày học chung cấp 3 đến đại học, ly hôn vẫn rất nhiều anh theo đuổi chứ không phải vô giá trị đâu, nhưng "ai cho tôi lương thiện"?
Và cuối cùng thì em thương những đứa trẻ. Không cần tưởng tượng, 1 đứa trẻ vừa vào lớp 10 chưa được bao lâu, bạn mới chưa kịp quen thì nó lướt thấy ảnh cưới của bố nó tràn ngập facebook. Nó chưa rớt nước mắt là kiên cường rồi, lấy gì ngẩng cao đầu ạ?

zinzin12

Xe tải
vâng, em kia thanh cao hy sinh vì người yêu thế nào cả công ty em đều biết, cuộc tình của họ kéo dài hơn 10 năm do chị vợ cũ dứt khoát ko đồng ý ly hôn, dù ly thân và chia tài sản xong lâu rồi.
Anh sếp mải mê chinh chiến với vợ cũ và yêu đương với vợ mới nên cũng chả làm ăn gì được, chia tay xong chị vợ cũ ôm cả 2 đứa con và nhà chung cư, còn anh ra ngoài thuê nhà ở 1 mình. Xe anh đi còn tã hơn cả cái chuồng gà chở bọn trẻ nhà em đi học.
Đàn ông các cụ tài thật, vừa ly hôn xong tất tả đi lấy vợ, chứ là em thì thôi, em về quê làm mảnh vườn, chờ trẻ con nó lớn nó bay thì em nuôi chó cho nhàn.
Em gái kia chưa qua lần đò nào thì thôi chả nói, nhưng bọn trẻ cty em nó bảo nhau có gì đặc sắc đâu mà ôm ấp chờ đợi cả 10 năm trời, hehe.
Nước đường rót vào tai thường xuyên lại ăn chuối đều đặn thì 10 năm hoặc lâu hơn nữa vẫn chờ ấp được mà mợ 😂

thuyhtt

Xe tăng
E hỏi a có còn yêu e ko? A vấn quan tâm chăm sóc e như thủa còn yêu nhau. Vẫn là ngừoi đàn ông đối xử tốt nhất với e vô điều kiện. Nhưng yêu thì ko. Cả 2 đứa m đểu biết đều đó mà. A ko thể yêu 1 ngừoi mà ngừoi đó cũng ko yêu a. Nhưng chuyện đó có quan trọng đâu. Cả 2 ta vẫn đang làm tốt bổn phận ngừoi cha, ngừoi mẹ, ngừoi con trong gia đình.
Nếu em nhớ ko nhầm thì giờ cụ đang sống chung bất hợp pháp với vợ cũ phải không nhỉ? Cụ có bao giò bị cskv kiểm tra hộ khẩu chưa, lúc đấy thì vui nhỉ.
Như thế cũng có cái hay, vừa đủ để gắn bó, vẫn đủ để tự do, nhưng em mà đề xuất thế lão chồng gạt phắt ngay đi. Lão ấy lúc nào cũng phải chỉn chu, vợ là vợ mà bồ là bồ, ko lẫn lộn :D.

chaytim

Xe điện
Thật, em cũng không hiểu thời này là thời nào rồi mà còn có người phụ nữ coi ly hôn như một tội đồ, con của người ly hôn như tội phạm?!!! Làm gì mà ko dám ngẩng mặt với lại ko dám bước chân ra đường?!!! Xin lỗi chứ thật đúng là què quặt từ trong suy nghĩ ( em xin lỗi mấy bác tàn tật tay chan chứ em ko biết dùng từ gì cho phù hợp hơn để nói về cái suy nghĩ khó gọi tên này)

Tình cờ

Xe tải
Ôi chỉ cần để lại tài sản, chu cấp đầy đủ thì tiễn luôn chứ chờ gì 10 năm nhỉ. Cũng rất phục đôi kia, 10 năm yêu đương rồi vồ lấy nhau cưới ngay khi li dị vợ, tức là yêu nhao nồng cháy đấy chứ. Càng tò mò về chung nhà họ có tiếp tục yêu nhao ko.