[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Tadiman893

Xe buýt
cần j thuê luật sư cụ ơi, không ký vào biên bản thỏa thuận phân chia tài sản. Việc phân chia tài sản yêu cầu tòa tuyên.
Theo pháp luật thì chỉ cần không chia được tài sản, nhờ tòa phân chia là xong.
Trong thực tế có thể gặp nhiều vấn đề phức tạp hơn, chây ì hơn thì có thể phải nhờ đội tư vấn đề thu thập một số căn cứ có lợi. Em nghĩ mợ này không sợ về tài sản nhưng quan trọng là cần biết quyền lợi của mình, đừng ký vào giấy tờ già cả.

Sailor

Xe tăng
Chuyện của cụ chủ thớt thì mọi người bóng bàn rồi. Chuyện của e thì là do e dại gái nhưng e ko sợ xấu hổ cứ viết ra đây cho các cụ mợ đọc lấy kinh nghiệm. E quen vợ e khi vợ e đã 2 đời ck có con riêng, e trai tân. Cứ nghĩ trải qua bao chuyện thế thì sẽ trân trọng sự bình yên gia đình mà rồi... Cái dại của em là gửi tiền cho vợ mua oto trước khi cưới. Về nhà cưới xong hục hặc em nghĩ chắc vợ vẫn còn sợ sự đổ vỡ khi xưa nên lại đưa vợ vào sổ đỏ cùng mình cho vợ an tâm. Dè đâu cưới được 1 năm, hiện tại e vẫn đang đi làm xa nhà vợ đã nộp đơn xin ly hôn đơn phương đòi chia tài sản với lý do ở bên em không hạnh phúc, ngột ngạt... Nói chung dại thì dại hẳn rồi, em nhận, kể ra để mọi người rút kinh nghiệm xã hội bây giờ không như xã hội thời Ông Bà Cha Mẹ mình nữa đâu.

Tadiman893

Xe buýt
Chuyện của cụ chủ thớt thì mọi người bóng bàn rồi. Chuyện của e thì là do e dại gái nhưng e ko sợ xấu hổ cứ viết ra đây cho các cụ mợ đọc lấy kinh nghiệm. E quen vợ e khi vợ e đã 2 đời ck có con riêng, e trai tân. Cứ nghĩ trải qua bao chuyện thế thì sẽ trân trọng sự bình yên gia đình mà rồi... Cái dại của em là gửi tiền cho vợ mua oto trước khi cưới. Về nhà cưới xong hục hặc em nghĩ chắc vợ vẫn còn sợ sự đổ vỡ khi xưa nên lại đưa vợ vào sổ đỏ cùng mình cho vợ an tâm. Dè đâu cưới được 1 năm, hiện tại e vẫn đang đi làm xa nhà vợ đã nộp đơn xin ly hôn đơn phương đòi chia tài sản với lý do ở bên em không hạnh phúc, ngột ngạt... Nói chung dại thì dại hẳn rồi, em nhận, kể ra để mọi người rút kinh nghiệm xã hội bây giờ không như xã hội thời Ông Bà Cha Mẹ mình nữa đâu.
Chia sẻ với cụ. Dù đàn ông hay phụ nữ, họ chỉ ám ảnh về đổ vỡ của cha mẹ. Còn bản thân đổ vỡ 1 lần thì lần thứ 2 tới lần thứ n không khác nhau mấy, thậm chí quá nhanh và nguy hiểm.

langthangnoidau

Xe buýt
Không biết đã ký gì chưa, vì thường nếu nhỡ may ký rồi, trong đó đơn có cái đồng thuận ly hôn, tự phân chia tài sản là xong.
Khó ở chỗ các tài sản đều chưa có giấy tờ, chưa có văn bản công chúng, sau này thủ tục ly hôn xong bán vẫn được ạ. Chưa kể nó có tiền, nó đút cho tòa án chục triệu là xử xong ngay đấy, đừng tin tưởng ở anh Công Lý nơi này.

Giai đoạn này nó đang cần ly hôn thì phải thỏa thuận nhanh và dứt điểm, nếu ko có bằng chứng các tài sản của nó, thì phải liệt kê ra, lên tòa báo cáo lại đầy đủ và ghi nhận vào biên bản tại tòa, yêu cầu tòa phân chia tài sản. Nói chung là phải RẮN mới chịu được ca này.

Nếu cô vợ yếu thế quá, thì đòi lấy vài trăm rồi giải tán cho lành, thằng kia cạn tàu ráo máng, nó tra tấn tinh thần cho vài năm cũng ko yên ổn mà sống được đâu cccm ạ

Sailor

Xe tăng
Chia sẻ với cụ. Dù đàn ông hay phụ nữ, họ chỉ ám ảnh về đổ vỡ của cha mẹ. Còn bản thân đổ vỡ 1 lần thì lần thứ 2 tới lần thứ n không khác nhau mấy, thậm chí quá nhanh và nguy hiểm.
Vâng, thôi thì thượng tôn pháp luật về ra tòa phân xử tài sản vậy, còn lại thì coi như trả được món nợ đời nhẹ bước hồng trần hơn. Mình suy nghĩ tích cực mới mang đến điều tích cực cho bản thân.

Taihoatu

Xe lăn
Chuyện chỉ nghe nói, mà nghe nói lại từ vk nên cũng chả biết thế nào, lý do thì nhiều, mà ai cũng có lý đúng cả.
Nhưng đối với em, thích em cho hết, đến thân mình còn chả tiếc, tiếc dek gì mấy cái tài sản đó.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Tối thứ hai đầu tuần xin được các CCCM trong box Cafe buổi tối vui vẻ, hạnh phúc. Em có vấn đề xin được tham khảo các cụ các mợ trong này về vấn để ly hôn.
Đây không phải là việc của bản thân em mà là của một người bạn, em thấy sự việc bức xúc nhưng do hiểu biết pháp luật về ly hôn hạn chế nên mong CCCM trong này giúp đỡ.
Chuyện của 1 bạn thân vợ em. Bạn nữ này học trung cấp y, đã và đang làm vp cho 1 phòng khám tư nhân của người quen. Nói chung, con người thật thà, ngoan, chưa có bất cứ điều tiếng gì trong cuộc sống xã hội cũng nhé gia đình. Chỉ có công việc và thu nhập bình thường. Bạn chồng là kỹ sư xây dựng, công việc cũng tốt, có thu nhập cao hơn. Hai bạn này kết hôn được 11 năm nhưng chưa có con do khó khăn của cả 2 vợ chồng. Họ cũng khá vất vả nhưng không đạt kết quả. Hiện tại bạn chồng cũng tìm được người mới nên bạn chồng quyết ly hôn. Tài sản hiện giờ có căn nhà hai vợ chồng đang ở đã hoàn thành thủ tục pháp lý nhưng chưa có sổ đỏ, lý do là đất dự án phải chờ cấp đồng loạt cả lô, 01 mảnh đất chưa có thủ tục pháp lý, 01 xe con cũ giá khoảng 200tr. Toàn bộ các tài sản này là mới có được sau này, khi yêu nhau và cưới là thuê nhà ở nhiều năm. Bạn chồng hiện coi thường vợ, làm đơn ly hôn nêu rõ việc chia tài sản sẽ không chia bất cứ tài sản nào cho vợ, gây áp lực chèn ép bắt vợ phải chấp nhận. Vợ chỉ có xe máy, đt và các tài sản cá nhân hiện có, lý do là bạn ấy toàn bộ kiếm tiền, vợ không có đóng góp gì 😭.
Em nghe vợ em kể thế nên rất bức xúc. Em cũng bảo vợ là nói bạn ấy thuê luật sư để bảo vệ mình nhưng thực tế bạn ấy rất khó khăn, gia đình bố mẹ là dân bản nên cũng không giúp đỡ gì được. Bạn ấy nói là không cần tranh chấp gì tài sản nhưng bao năm làm vợ cũng có đóng góp công sức chứ, ít ra thì cái nhà hiện nay đang ở cũng có công sức của bạn ấy và bạn ấy xứng đáng được chia một nửa để lo cho cuộc sống sau ly hôn. Em cũng động viên là yên tâm, cứ đồng ý ly hôm bình thường, pháp luật sẽ công bằng nhưng bạn ấy lo là chồng có tiền sẽ chạy để giành hết tài sản và bạn ấy sẽ tay trắng.
Vậy các cụ cho bọn em xin lời khuyên, động viên cũng như các chỉ dẫn pháp lý trong quá trình ly hôn để bạn em nhanh chóng được giải thoát khỏi hoàn cảnh đau khổ hiện nay.
Hiện giờ hai vợ chồng vẫn ở chung nhưng bạn ấy luôn bị chồng khủng bố tinh thần nếu bỏ đi thì sợ là sẽ bị thiệt thòi nên rất hoang mang.
Đọc thớt cụ mà thương thay chị kia,thật sự lắm ông chồng ác độc lắm ý cụ,11 năm cộng với tuổi thanh xuân của người ta phục vụ ông mà ông khốn nạn quá.
Xin phép các cụ cho e xả tí(d c m) loại này băm luôn

hai.tranhr

Xe container
Nhân tiện iem đọc tin về hai anh em mừng rỡ gặp nhau (vốn dĩ rất bình thường, gặp nhau mỗi ngày nếu bố mẹ không ly hôn).
Iem hoàn toàn không có ý đả kích hay bình phẩm những trường hợp đã ly hôn, chỉ là lời nhắn gửi những ai đang cân nhắc ly hôn thì nên cố gắng thêm thôi. Đừng hiểu nhầm ý iem nhá :(

Iem đọc qua nhiều thớt liên quan đến vấn đề xin tư vấn Ly hôn của CCCM.
Quan điểm của riêng iem là chưa có con thì Ly hôn nếu không chịu nhau được,
còn đã có con thì không được phép ly hôn vì ảnh hưởng rất nhiều đến con cái (giải thoát cho cha mẹ, nhưng đẩy con xuống địa ngục).
Không ai có thể chu toàn, nuôi nấng con bằng chính bố mẹ ruột được.
Thế nên, lỡ lấy nhau rồi, có con rồi thì dù đau khổ, không có tiếng nói chung hoặc lý do gì khác thì cũng phải tự tìm cách hàn gắn để cùng nhau nuôi nấng con trẻ.

Thế nên tư vấn về chuyện Ly hôn nà nên cẩn trọng, tránh gây ảnh hưởng đời sống của F1.

Chỉnh sửa cuối:

Citronella

Xe buýt
Cho em cười phát, sorry bác chứ bác nói thế chứ con cái mà suốt ngày gặp bố mẹ mặt nặng như chì, cãi nhau chí chóe, chả coi nhau ra cái đinh rỉ rồi thì có khi chính con cái mong bố mẹ chia tay hòa bình. Nhưng em giữ quan điểm như sau nếu con cái nhiều hơn 1 thì nên một người nuôi còn người kia đến thăm nom, chăm sóc để các con có đủ tình cảm cha mẹ. Em viết trên quan điểm bố mẹ em hạnh phúc gần 50 năm và em cũng chia tay bố thằng con em lâu lắc rồi :)

hai.tranhr

Xe container
Thế cụ nghĩ con cái sẽ cảm thấy vui vẻ khi phải sống trong cái vỏ bọc hạnh phúc giả tạo mà bố mẹ chúng tạo ra à?
Ý iem nà chẳng cần phải vui vẻ giả tạo ạ, tìm cách xây dựng, hàn gắn để cuộc sống gia đình hạnh phúc thật ạ.
Ai ép mình lấy nhau đâu? Ai ép mình có con chung đâu? Phải gánh trách nhiệm với con cái chứ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
Con bé thì được chứ bọn trẻ lớn là nó biết hết đâý.

hai.tranhr

Xe container
Ngày nào cũng chứng kiến bố mẹ cãi nhau chửi nhau vẫn tốt hơn hả cụ?
Hic vấn đề này khoai phết, nhưng iem nghĩ rằng lỡ lấy nhau rồi, có con chung rùi thì cả Vợ lẫn Chồng phải tìm mọi cách để làm con được hạnh phúc ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện iem đọc tin về hai anh em mừng rỡ gặp nhau (vốn dĩ rất bình thường, gặp nhau mỗi ngày nếu bố mẹ không ly hôn).

Iem đọc qua nhiều thớt liên quan đến vấn đề xin tư vấn Ly hôn của CCCM.
Quan điểm của riêng iem là chưa có con thì Ly hôn nếu không chịu nhau được,
còn đã có con thì không được phép ly hôn vì ảnh hưởng rất nhiều đến con cái (giải thoát cho cha mẹ, nhưng đẩy con xuống địa ngục).
Không ai có thể chu toàn, nuôi nấng con bằng chính bố mẹ ruột được.
Thế nên, lỡ lấy nhau rồi, có con rồi thì dù đau khổ, không có tiếng nói chung hoặc lý do gì khác thì cũng phải tự tìm cách hàn gắn để cùng nhau nuôi nấng con trẻ.

Thế nên tư vấn về chuyện Ly hôn nà nên cẩn trọng, tránh gây ảnh hưởng đời sống của F1.
Thế sao bác không nghĩ đến option: 2 đứa ở với 1 đứa; đứa kia thi thoảng phi về thăm theo lịch đã thỏa thuận??

Taihoatu

Xe lăn
Vấn đề là nhiều đôi: Sướng con cu/cái bướm thì lại mờ con mắt
Đời vẫn chả như mơ. nên càng ngày tỉ lệ ly hôn càng nhiều và càng nhiều đứa trẻ sinh ra bị tan đàn sẻ nghé vì con cu, cái bướm của ông bố bà mẹ
Âu cũng là cái liễn

viper

Xe hơi
thuận theo tự nhiên thôi các cụ ạ, cái gì đến sẽ đến. gặp cảnh bố mẹ ly dị thì con cái cũng chấp nhận đấy là cái số thôi, mình cứ tự sống tốt nhất để không ảnh hưởng đến con cái là được, còn chuyện ly hôn hay không thì không phải 1 mình mình muốn là được , đến đâu hay đến đấy