[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
AkiraBin
Vâng, em biết mình phải đối mặt với những khó khăn gì sau li hôn nhưng em chấp nhận ạ. Chứ cứ sống thế này thì cả đời em không biết đến bao giờ mới thấy thanh thản và an vui. Em mà không tự thương lấy em thì chẳng thể nào còn tâm trí mà chăm sóc các con tốt được nữa ạ. Còn về phần chồng em thì tuyên bố là nhường hết 2 đứa cho em chăm luôn rồi. Em nhận nuôi tất. Bố mẹ chia tay chứ anh em chúng nó sao lại để chia tay cho đành.

Hiền lành, cam chịu quá đối khi cũng là một cái tội 😭.

Cảm ơn Cụ đã động viên em ạ. Em chưa đến lượt mời lại rượu Cụ được ạ.
Mời mợ ly cho ấm lòng, dứt khoát lên nhé, loại ck đó thì bỏ càng sớm càng tốt. Mình ko vì mình thì trời tru đất diệt!

daugau2012

Xe hơi
Không đúng rồi bác, bà ngồi cạnh là bà vợ đầu tiên. Tuy nhiên theo tôi trong ảnh này, thì ông chồng - U50, bà vợ đầu - U40, bà vợ hai - U30, bà vợ "đương kim" - U20. Đó biết đâu, cũng là nỗi đau thầm kín của các bà.
Chị vợ đầu cũng gần 50 rồi đó cụ,chị ấy chăm thể thao nên vẫn trẻ quá.

AkiraBin

Xe tăng
Mọi mối quan hệ đều có thể giải quyết bằng tiền hoặc bằng rất nhiều tiền. He he
Thế mà anh Vũ-TN nói câu bất hủ tiền nhiều để làm gì trở thành trend một thời gia khá dài cụ ạ,

Chun SUV

Xe buýt
Thế cụ phải đông xèng. K chả nói dc đứa nào đâu :D
Đông xèng ở đây là kiếm đc xèng đủ cho nhu cầu của đám vợ?
Hay là kiếm đc đám vợ biết hài lòng với số xèng chồng có?
Em đánh giá cao nx cô vợ luôn đòi hỏi ck ở nx giá trị “Phi xèng”. Cái ấy mới đau đầu.
:))

Tất nhiên vợ em chúng nó cũng có nhà cửa ô tô lâu rồi. Cỏ thôi ạ.
:)) :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Đông xèng ở đây là kiếm đc xèng đủ cho nhu cầu của đám vợ?
Hay là kiếm đc đám vợ biết hài lòng với số xèng chồng có?
Em đánh giá cao nx cô vợ luôn đòi hỏi ck ở nx giá trị “Phi xèng”. Cái ấy mới đau đầu.
:))

Tất nhiên vợ em chúng nó cũng có nhà cửa ô tô lâu rồi. Cỏ thôi ạ.
:)) :))
tận "chúng nó" cơ ah, chúc mừng cụ nhé

UFA

Xe điện
Không đúng rồi bác, bà ngồi cạnh là bà vợ đầu tiên. Tuy nhiên theo tôi trong ảnh này, thì ông chồng - U50, bà vợ đầu - U40, bà vợ hai - U30, bà vợ "đương kim" - U20. Đó biết đâu, cũng là nỗi đau thầm kín của các bà.
Bà ngồi cạnh là vợ 2 cụ ah, ngoài cùng bên trái là 1, cô trẻ nhất, xinh nhất ngồi giữa mới là đương kim he he

BACHLC2203

Xe tải
Tối thứ hai đầu tuần xin được các CCCM trong box Cafe buổi tối vui vẻ, hạnh phúc. Em có vấn đề xin được tham khảo các cụ các mợ trong này về vấn để ly hôn.
Đây không phải là việc của bản thân em mà là của một người bạn, em thấy sự việc bức xúc nhưng do hiểu biết pháp luật về ly hôn hạn chế nên mong CCCM trong này giúp đỡ.
Chuyện của 1 bạn thân vợ em. Bạn nữ này học trung cấp y, đã và đang làm vp cho 1 phòng khám tư nhân của người quen. Nói chung, con người thật thà, ngoan, chưa có bất cứ điều tiếng gì trong cuộc sống xã hội cũng nhé gia đình. Chỉ có công việc và thu nhập bình thường. Bạn chồng là kỹ sư xây dựng, công việc cũng tốt, có thu nhập cao hơn. Hai bạn này kết hôn được 11 năm nhưng chưa có con do khó khăn của cả 2 vợ chồng. Họ cũng khá vất vả nhưng không đạt kết quả. Hiện tại bạn chồng cũng tìm được người mới nên bạn chồng quyết ly hôn. Tài sản hiện giờ có căn nhà hai vợ chồng đang ở đã hoàn thành thủ tục pháp lý nhưng chưa có sổ đỏ, lý do là đất dự án phải chờ cấp đồng loạt cả lô, 01 mảnh đất chưa có thủ tục pháp lý, 01 xe con cũ giá khoảng 200tr. Toàn bộ các tài sản này là mới có được sau này, khi yêu nhau và cưới là thuê nhà ở nhiều năm. Bạn chồng hiện coi thường vợ, làm đơn ly hôn nêu rõ việc chia tài sản sẽ không chia bất cứ tài sản nào cho vợ, gây áp lực chèn ép bắt vợ phải chấp nhận. Vợ chỉ có xe máy, đt và các tài sản cá nhân hiện có, lý do là bạn ấy toàn bộ kiếm tiền, vợ không có đóng góp gì 😭.
Em nghe vợ em kể thế nên rất bức xúc. Em cũng bảo vợ là nói bạn ấy thuê luật sư để bảo vệ mình nhưng thực tế bạn ấy rất khó khăn, gia đình bố mẹ là dân bản nên cũng không giúp đỡ gì được. Bạn ấy nói là không cần tranh chấp gì tài sản nhưng bao năm làm vợ cũng có đóng góp công sức chứ, ít ra thì cái nhà hiện nay đang ở cũng có công sức của bạn ấy và bạn ấy xứng đáng được chia một nửa để lo cho cuộc sống sau ly hôn. Em cũng động viên là yên tâm, cứ đồng ý ly hôm bình thường, pháp luật sẽ công bằng nhưng bạn ấy lo là chồng có tiền sẽ chạy để giành hết tài sản và bạn ấy sẽ tay trắng.
Vậy các cụ cho bọn em xin lời khuyên, động viên cũng như các chỉ dẫn pháp lý trong quá trình ly hôn để bạn em nhanh chóng được giải thoát khỏi hoàn cảnh đau khổ hiện nay.
Hiện giờ hai vợ chồng vẫn ở chung nhưng bạn ấy luôn bị chồng khủng bố tinh thần nếu bỏ đi thì sợ là sẽ bị thiệt thòi nên rất hoang mang.

nvh_hn

Xe container
Vấn đề cụ nêu có vẻ mới chỉ là thông tin miệng? Còn giờ em nghĩ chẳng cần nhiều, cứ làm cái đơn rải khắp nơi là thằng kia cũng khó nhằn.

Ga_son

Xe điện
cần j thuê luật sư cụ ơi, không ký vào biên bản thỏa thuận phân chia tài sản. Việc phân chia tài sản yêu cầu tòa tuyên.

lsakvn

Xe tăng
Tốt nhất là phải có luật sư, chứ tư vấn onl này không chuẩn hết được cụ ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thương bạn vợ quá, theo e thì tài sản sau hôn nhân chia đôi, khi a chồng muốn bán mà bạn vợ k ký cũng k bán dc. Trừ phi a ấy k bán cứ để đó thì cũng khó làm dc gì

BACHLC2203

Xe tải
Vấn đề cụ nêu có vẻ mới chỉ là thông tin miệng? Còn giờ em nghĩ chẳng cần nhiều, cứ làm cái đơn rải khắp nơi là thằng kia cũng khó nhằn.
Vâng cụ, mấy tối vợ em đi chia sẻ với bạn ấy rồi. Em cũng chẳng biết nhiều nên cũng chỉ bảo không ký gì, cứ đơn ly hôn lý do đơn giản hợp lý thì ký, tài sản đợi toà tuyên.
Nhưng có vấn đề là tất cả các giấy tờ pháp lý tài sản bạn chồng giữ tất, bạn này không nắm được cái gì.
Tối nay mấy bạn lại đi nói chuyện động viên tinh thần nhau
tiếp 😭

BACHLC2203

Xe tải
Thương bạn vợ quá, theo e thì tài sản sau hôn nhân chia đôi, khi a chồng muốn bán mà bạn vợ k ký cũng k bán dc. Trừ phi a ấy k bán cứ để đó thì cũng khó làm dc gì
Em trả lời bác trên rồi. Tất cả các giấy tờ bạn chồng giữ hết. Bây giờ bạn chồng không cũng cấp thì có chia được không ạ?

Chu An

Xe điện
Từ "bạn" bây giờ được ghép tứ tung nhỉ?

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Em trả lời bác trên rồi. Tất cả các giấy tờ bạn chồng giữ hết. Bây giờ bạn chồng không cũng cấp thì có chia được không ạ?
Như cụ trên kia đã nói, dù tòa có tuyên chia đôi, nhưng thằng chồng cứ ở vậy đấy, không đi, không bán, và cũng không trả nửa tiền để sở hữu thì cũng mệt.

BACHLC2203

Xe tải
Tốt nhất là phải có luật sư, chứ tư vấn onl này không chuẩn hết được cụ ạ
Vì thấy bạn ấy yếu thế . Em cũng khuyên là nên tìm luật sư ngay, trước mắt luật sẽ sẽ tìm cách xác nhận các tài sản, xác nhận được thì làm thủ tục ly hôn. Các bạn ấy vẫn đang lúng túng chưa biết làm thế đã chuẩn chưa nên em mới hỏi các bác trước , thấy hợp lý em sẽ thúc bạn ấy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tối thứ hai đầu tuần xin được các CCCM trong box Cafe buổi tối vui vẻ, hạnh phúc. Em có vấn đề xin được tham khảo các cụ các mợ trong này về vấn để ly hôn.
Đây không phải là việc của bản thân em mà là của một người bạn, em thấy sự việc bức xúc nhưng do hiểu biết pháp luật về ly hôn hạn chế nên mong CCCM trong này giúp đỡ.
Chuyện của 1 bạn thân vợ em. Bạn nữ này học trung cấp y, đã và đang làm vp cho 1 phòng khám tư nhân của người quen. Nói chung, con người thật thà, ngoan, chưa có bất cứ điều tiếng gì trong cuộc sống xã hội cũng nhé gia đình. Chỉ có công việc và thu nhập bình thường. Bạn chồng là kỹ sư xây dựng, công việc cũng tốt, có thu nhập cao hơn. Hai bạn này kết hôn được 11 năm nhưng chưa có con do khó khăn của cả 2 vợ chồng. Họ cũng khá vất vả nhưng không đạt kết quả. Hiện tại bạn chồng cũng tìm được người mới nên bạn chồng quyết ly hôn. Tài sản hiện giờ có căn nhà hai vợ chồng đang ở đã hoàn thành thủ tục pháp lý nhưng chưa có sổ đỏ, lý do là đất dự án phải chờ cấp đồng loạt cả lô, 01 mảnh đất chưa có thủ tục pháp lý, 01 xe con cũ giá khoảng 200tr. Toàn bộ các tài sản này là mới có được sau này, khi yêu nhau và cưới là thuê nhà ở nhiều năm. Bạn chồng hiện coi thường vợ, làm đơn ly hôn nêu rõ việc chia tài sản sẽ không chia bất cứ tài sản nào cho vợ, gây áp lực chèn ép bắt vợ phải chấp nhận. Vợ chỉ có xe máy, đt và các tài sản cá nhân hiện có, lý do là bạn ấy toàn bộ kiếm tiền, vợ không có đóng góp gì 😭.
Em nghe vợ em kể thế nên rất bức xúc. Em cũng bảo vợ là nói bạn ấy thuê luật sư để bảo vệ mình nhưng thực tế bạn ấy rất khó khăn, gia đình bố mẹ là dân bản nên cũng không giúp đỡ gì được. Bạn ấy nói là không cần tranh chấp gì tài sản nhưng bao năm làm vợ cũng có đóng góp công sức chứ, ít ra thì cái nhà hiện nay đang ở cũng có công sức của bạn ấy và bạn ấy xứng đáng được chia một nửa để lo cho cuộc sống sau ly hôn. Em cũng động viên là yên tâm, cứ đồng ý ly hôm bình thường, pháp luật sẽ công bằng nhưng bạn ấy lo là chồng có tiền sẽ chạy để giành hết tài sản và bạn ấy sẽ tay trắng.
Vậy các cụ cho bọn em xin lời khuyên, động viên cũng như các chỉ dẫn pháp lý trong quá trình ly hôn để bạn em nhanh chóng được giải thoát khỏi hoàn cảnh đau khổ hiện nay.
Hiện giờ hai vợ chồng vẫn ở chung nhưng bạn ấy luôn bị chồng khủng bố tinh thần nếu bỏ đi thì sợ là sẽ bị thiệt thòi nên rất hoang mang.
Vụ này cụ luật sư chuyên tư vấn ly hôn UnitedKondoms giúp được nhưng cụ ý bị khoá miệng do nghịch dại rồi. Cụ Tien Tung có thể xem xét thả cụ ý ra để tư vấn miễn phí giúp vụ này rồi nhốt tiếp không ạ? :D

BACHLC2203

Xe tải
Từ "bạn" bây giờ được ghép tứ tung nhỉ?
Cũng bình thường mà bác. Họ là bạn của vợ em nên là chồng hay là vợ thì em vẫn gọi là bạn được mà. Thực ra gọi là thằng thì chuẩn hơn ở tình huống này. Bác thông cảm vì điểm văn của em cũng thấp.