[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ôi khoản mấy chục trẹo và tín dụng xấu thì cháu không lo, chắc sau quả này bà ý đi gửi tiết kiệm còn run ấy chứ :))
Bây giờ đang nghĩ cách để phòng trường hợp toà bắt cưa đôi, gọi VP luật sư thì họ bảo chứng minh khoản ấy không phải vay để chi tiêu chung. Bây h bạn cháu mới có ảnh lịch giao dịch ngân hàng CK từ TK chồng sang TK bồ thôi
Cưa đôi càng ngon, mảnh đất đó bán đi trừ nợ chắc vẫn còn dư, mợ đó đc hưởng nửa phần dư. Cụ post thông tin vị trí đất xem định giá sơ qua là bao nhiêu ?

Gagarose

Xe điện
Đất đứng tên bố mẹ chồng ạ. Nhưng bạn cháu lo là theo luật thì nợ chung vẫn phải cưa đôi ấy ạ.
View attachment 4616321
Giả sử tòa cưa đôi nghĩa vụ trả nợ khoản nợ đó, bạn cụ cứ để đó ko trả, anh chồng kia chắc cũng ko trả được. Ngân hàng theo đúng quy trình siết nợ mảnh đất kia thôi.
Chả vướng gì cả, không lo cụ nhé

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Tìm một anh có thể trả tiền chuộc thân cho rồi dứt khoát ly hôn, sống hạnh phúc bên ân nhân cho đến đầu bạc răng long!
Giống như trong chuyện cổ tích có ông Bụt hiện lên giúp đỡ à cụ 😂

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Giả sử tòa cưa đôi nghĩa vụ trả nợ khoản nợ đó, bạn cụ cứ để đó ko trả, anh chồng kia chắc cũng ko trả được. Ngân hàng theo đúng quy trình siết nợ mảnh đất kia thôi.
Chả vướng gì cả, không lo cụ nhé
Nhưng chắc nợ xấu sẽ lên CIC mai này cũng khó vay NH.

Gagarose

Xe điện

kantex13

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi một câu em có cái nhà đang đứng tên em chưa vợ, sau này lấy vợ em bán cái nhà đi mua cái nhà mới cao tiền hơn tiền đều do em bỏ ra thì sau này ly hôn cái nhà đấy chia thế nào?
Cụ lấy vợ thì đừng đăng kí kết hôn, sau này của cụ tất

one day

Xe buýt

Phuclongchau

Xe điện
Thế chấp đất,nếu không trả thì NH sẽ thu hồi và phát mãi mảnh đất đó nên bạn mợ cứ kệ điai có đất người đấy lo

Matizcoi

Xe cút kít
Ấy ấy cụ ơi,
Lấy chồng nhà rất bình thường, nói thẳng ra là nghèo hơn nhà cô bạn e nhiều, bố mẹ già không có khả năng lao động, chồng làm ăn "chưa" ra tiền vì được bao nhiêu trả nợ cả mèo mả gà đồng hết. Bạn e yêu vì thấy có chí, lấy về còn lo chi tiêu cả nhà luôn, ai ngờ đâu nó bắt cá 2 tay nợ đìa mà còn kiểu hèn hạ. Bây giờ cứ loay hoay làm sao chứng minh khoản tiền ấy không phải vay vì mục đích chung...
Trym ông kia chắc hoành lắm, nếu cũng ko nữa thì chịu ồi :D

born2go

Xe điện
Tóm lại là đã vay thì phải trả, đấy là về luật, không trả thì NH xiết nợ mảnh đất.

Về tình thì mợ đó ký giấy vay, nhưng không cầm tiền nên nhà chồng không thể nọc mợ ấy ra mà đòi tiền được. Nếu dùng luật, thì xin mời cúng đất cho NH.

Vậy cứ ly hôn mà triển thôi

Zemakic

Xe hơi
đất đứng tên bố mẹ chồng mà vẫn thế chấp vay NH được ạ.

xukixuka

Xe tải
Em hỏi một câu em có cái nhà đang đứng tên em chưa vợ, sau này lấy vợ em bán cái nhà đi mua cái nhà mới cao tiền hơn tiền đều do em bỏ ra thì sau này ly hôn cái nhà đấy chia thế nào?
Nhà mới được hình thành sau khi kết hôn nên sẽ là tài sản chung (trừ khi cụ có hợp đồng, hoặc cam kết gì đó nói là tài sản riêng của cụ) , tài sản chung thì ly hôn chia 2 nhé.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tiếc tiền trả nợ thì tiếp tục chung sống thôi.
Mấy chục vay nóng thôi.
Vay thế chấp thì bán đất còn dư, lo gì.

vkthang

Xe container
Cô bạn cháu lấy chồng chưa được 1 năm, lúc về nhà chồng mới biết bố ý nợ làm ăn gần tỷ (nợ tiền hôn nhân). Năn nỉ ý ôi các kiểu, nghĩ ở với nhau hết đời nên bả cũng nhắm mắt đưa chân ký giấy vay nóng mấy chục và vay ngân hàng 700tr cắm mảnh đất nhà chồng.
Được 6 tháng nhưng làm ăn mãi ông chồng vẫn chỉ đủ trả lãi chưa trả được tý gốc nào. Bây giờ bạn cháu mới phát hiện ra chồng vay tiền làm ăn chơi bời với nyc, mà lấy vợ rồi vẫn còn ăn ở với nhau, lúc vỡ nợ là tình cảm đôi mèo mả gà đồng rạn nứt cắt mối làm ăn nên con kia cao chạy. Bà bạn cháu gà mờ không tìm hiểu kỹ cũng không quan tâm nhiều chuyện làm ăn của chồng nên nhận quả đắng quá.
Bây giờ muốn dứt khoát ly hôn thì bạn cháu có phải trả 50% khoản nợ đã ký vang ngân hàng không? Có cách gì để không phải ôm cái của nợ ấy không?
Khổ lắm các cụ ạ, gần 3 sọi rồi, làm văn thư lương bạc nhạc bèo nhèo h gánh khoản ấy không biết bao giờ mới trả hết mà làm lại cuộc đời...
Khoản 700tr vay ngân hang sẽ thành nợ xấu và bạn cụ sau này không vay được ngân hàng nữa thế thôi, NH cho vay với ts đảm bảo là mảnh đất của ai thì người đấy lo đi mà trả, bố mẹ cho con mượn sđ để cắm ngân hàng mà con nó không trả được thì ngân hàng phát mãi ts đảm bảo để thu hồi nợ, sao con dâu phải trả. Mà kể cả đất của mình thì ko trả đc có thể yêu cầu ngân hàng bán để mình lấy tiền dư về tiêu mà.

biahoihanoi

Xe lăn
Cái này thì phải trả rồi. Giãy sao được.
Gần 3 xịch thì thằng chồng cũng tầm đấy, mot lấy chồng quá nên không nhìn thấy thằng kia 3 xịch mà không có tiền thì phải xét kỹ xem nó ăn chơi lười làm hay tu chí mà chưa đến vận chứ. Ly hôn sớm cho nhẹ gánh, còn tiền vay nóng thì trả gấp, ngân hàng đè mảnh đất nhà chồng mà siết thì kệ nhà chồng.