[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Matiz 1.0

Xe điện
Vâng thấy tóc là ô kê roài, sợ nhất thấy sừng
(nhưng hiện nay tỷ lệ thừa canxi theo phỏng đoán của e là 30 đến 40%...e vẫn khẳng định 30-40% các cụ, các mợ có mối quan hệ ngoài vợ chồng)

Trâu thanh xuân

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên nhân là do kết hôn.
Vào mấy trang mạng kết bạn làm 1 mớ. Đau hết cả lưng.
Cứ sợ vợ ắt k ly hôn nhở anh :))
Mình sợ vợ thì vợ được quyền quyết bỏ mình ah ? A có đọc đc ở đâu đó, cứ mỗi ngày làm 1phát vợ chồng dễ thông cảm và hạnh phúc đến chết.
Em nghĩ do quan niệm ngày một coi trọng tự do cá nhân nên suy nghĩ ích kỷ nó nhiều lên mà không biết thoai, phần lớn ly hôn vẫn do thiếu kiềm chế và suy nghĩ ích kỷ vội vàng, em nhòm những vụ ly hôn xung quanh em ạ.
hôn nhưn là tình yêu
tình êu là mù quáng
theo tính chất bắc cầu: hôn nhưn là mù quáng

Trục

Xe ba gác
Em nghe nói tỉ lệ ly hôn hiện nay tầm 30%, cứ 10 cặp lấy nhau thì 3 cặp ly hôn, thật ko các cụ nhỉ :-o
À, sau đợt dịch, bớt bọn rồ nọ rồ kia là cuộc sống vợ chồng lại cân bằng, tỉ lệ ly hôn sẽ giảm, chỉ còn khoảng 3/10 so với trước đây là trên 3/10. :D

Đá Xay

Xe máy
Cô bạn cháu lấy chồng chưa được 1 năm, lúc về nhà chồng mới biết bố ý nợ làm ăn gần tỷ (nợ tiền hôn nhân). Năn nỉ ý ôi các kiểu, nghĩ ở với nhau hết đời nên bả cũng nhắm mắt đưa chân ký giấy vay nóng mấy chục và vay ngân hàng 700tr cắm mảnh đất nhà chồng.
Được 6 tháng nhưng làm ăn mãi ông chồng vẫn chỉ đủ trả lãi chưa trả được tý gốc nào. Bây giờ bạn cháu mới phát hiện ra chồng vay tiền làm ăn chơi bời với nyc, mà lấy vợ rồi vẫn còn ăn ở với nhau, lúc vỡ nợ là tình cảm đôi mèo mả gà đồng rạn nứt cắt mối làm ăn nên con kia cao chạy. Bà bạn cháu gà mờ không tìm hiểu kỹ cũng không quan tâm nhiều chuyện làm ăn của chồng nên nhận quả đắng quá.
Bây giờ muốn dứt khoát ly hôn thì bạn cháu có phải trả 50% khoản nợ đã ký vang ngân hàng không? Có cách gì để không phải ôm cái của nợ ấy không?
Khổ lắm các cụ ạ, gần 3 sọi rồi, làm văn thư lương bạc nhạc bèo nhèo h gánh khoản ấy không biết bao giờ mới trả hết mà làm lại cuộc đời...

MiTa

Xe lăn
Lại chuyện của đứa bạn ah? E nhừong các cụ dưới 4 vấn.

lx125_black

Xe container
Tội hám giai hám của thì toi chứ ai cứu được. Đừng bảo là lúc tán tỉnh thằng kia không khoe mẽ nhá!
Bút sa gà chết, đến với nhau vì tiền thì ra đi cũng vì tiền thôi, bạn cụ xác định ký khoản nào thì đi cày trả nợ khoản đó.

vandatAT

Xe container
Đồng ý, có chữ ký thì phải trả thôi ;)) (em phán bừa xíu :D)

Đá Xay

Xe máy
Tội hám giai hám của thì toi chứ ai cứu được. Đừng bảo là lúc tán tỉnh thằng kia không khoe mẽ nhá!
Bút sa gà chết, đến với nhau vì tiền thì ra đi cũng vì tiền thôi, bạn cụ xác định ký khoản nào thì đi cày trả nợ khoản đó.
Ấy ấy cụ ơi,
Lấy chồng nhà rất bình thường, nói thẳng ra là nghèo hơn nhà cô bạn e nhiều, bố mẹ già không có khả năng lao động, chồng làm ăn "chưa" ra tiền vì được bao nhiêu trả nợ cả mèo mả gà đồng hết. Bạn e yêu vì thấy có chí, lấy về còn lo chi tiêu cả nhà luôn, ai ngờ đâu nó bắt cá 2 tay nợ đìa mà còn kiểu hèn hạ. Bây giờ cứ loay hoay làm sao chứng minh khoản tiền ấy không phải vay vì mục đích chung...

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Ký giấy vay nóng mấy chục thì trả mấy chục thôi
Còn mảnh đất kia nhà ck chắc ko phải trả.

Ngựa Quê

Xe máy
Tình yêu đẹp mà cụ, người ta đến với nhau vì tình cảm :D

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ấy ấy cụ ơi,
Lấy chồng nhà rất bình thường, nói thẳng ra là nghèo hơn nhà cô bạn e nhiều, bố mẹ già không có khả năng lao động, chồng làm ăn "chưa" ra tiền vì được bao nhiêu trả nợ cả mèo mả gà đồng hết. Bạn e yêu vì thấy có chí, lấy về còn lo chi tiêu cả nhà luôn, ai ngờ đâu nó bắt cá 2 tay nợ đìa mà còn kiểu hèn hạ. Bây giờ cứ loay hoay làm sao chứng minh khoản tiền ấy không phải vay vì mục đích chung...
Chứng minh khoản tiền ấy không phải vay vì mục đích chung xong để làm gì, khi mà đã đặt bút ký.

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cụ nhờ cụ lên trên này hỏi à ? Hay cụ tự ý mang chuyện của bạn cụ lên đây trao đổi ?

Mr. Toàn

Xe điện
mắt đưa chân ký giấy vay nóng mấy chục và vay ngân hàng 700tr cắm mảnh đất nhà chồng. -> không phải trả gì hết. Ông kia không trả thì nó thu đất. Đất nhà ông ấy chứ có phải đất nhà mình đâu mà lo

Đá Xay

Xe máy
Ký giấy vay nóng mấy chục thì trả mấy chục thôi
Còn mảnh đất kia nhà ck chắc ko phải trả.
Mấy chục thì bạn cháu coi như của đi thay người được, chứ 350tr cháu e là vẫn phải trả cụ ơi, bây giờ đang muốn tìm hiểu xem nếu chồng ký biên bản xác nhận trả nợ 700tr trên thì ra tòa bạn cháu có phải gánh nợ 50% nữa không?

Đá Xay

Xe máy
Bạn cụ nhờ cụ lên trên này hỏi à ? Hay cụ tự ý mang chuyện của bạn cụ lên đây trao đổi ?
Bạn cháu nhờ hỏi phương án để tránh được khoản nợ 350tr cay đắng cụ ạ!

ocean1

Xe tăng
Nếu thật sự yêu thương rồi mới cưới thì tình cảm đáng lẻ phải thâm sâu vô cùng. Đã là vợ chồng thì phải có phúc cùng hưởng, có hoạ cùng mang . Phải cùng nhau chia sẻ lúc sang giàu hay hoạn nạn thì mới đúng .

Cô vợ nầy đầu óc thực dụng nên có những tính toán cho mình . Do rất thực tế nên dễ dàng đập đi để xây lại căn nhà khác . Tuy thế, giấy nợ tự tay đã ký xuống thì dù có ly hôn cũng phải gánh 50% món nợ đó thôi . Không có cách nào xù hay trốn nợ được cả .