[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

taobaocanhsat

Xe hơi
thằng thớt hèn vãi đ.ái

cứ bán nhà chia cho vợ con 2,5 tỷ thì có sao, đằng nào vợ nó cũng để dành cho con mình

h có mấy triệu bạc mà cứ mặc cả đong lo mắm đo lọ muối

hãm
Chia đôi là tài sản chung của 2 vợ chồng.
Cụ thớt và vợ trc đây đc ở nhà ông già cụ ấy cho ở nhờ. Đã là ở nhờ thì lấy quyền gì mà bán đi chia đôi. Kể cả có chắc chắn là của cụ ấy thì cũng chờ đến khi có di chúc để lại nhé cụ.
Hiểu theo quan điểm của cụ thì ối kẻ kiếm lấy gia đình giàu rồi 1-2 năm chia tay tự dưng có cả một gia tài, sướng thế.
Nhưng người giàu thì cũng ko ngu đâu ạ. Ông già cụ thớt cũng thế nên mới đứng tên ổng chứ ko dại mà cho đôi vợ chồng nhà thớt.

taobaocanhsat

Xe hơi
Toà án đôi khi chỉ xét lý. Ở đây nhiều khi cả lý lẫn tình. Chuyện tại anh tại ả nghe 1 bên chưa rõ. Nhưng để vợ một nách 2 con ra ở riêng với gái khi chưa ly hôn nghe đã không được hay lắm. Ở một mình là khác. Nhà bố đẻ cho ở cũng coi như cho luôn, chưa sang tên pháp lý thôi. Giờ đuổi vợ con ra đường sống lại bảo về nhờ bên ngoại còn ra tư cách gì. Nếu thực sự không hoà hợp được với vợ cũng k nên nói xấu một người phụ nữ đẹp, gia đình giàu có, đã vì mình sinh 2 đứa con, có đạo đức khi không chấp nhận ly hôn mặc dù chồng có vợ lớn vợ nhỏ. Một người như vậy chưa chắc k muốn ly hôn vì muốn đòi nửa cái nhà, cô ta thừa hiểu về pháp lý không có quyền mà đòi để cho bố nó suy nghĩ lại xem bố nó coi trọng điều gì hơn, hoặc giữ cho con cái mình trước khi bố nó mang hết cho gái rồi khi trắng tay quay về cầu xin hối lỗi.

Tiếc cho một đoá hoa nhài... lấy chồng bốn năm mới biết nó có vấn đề về khứu giác.
Ý kiến cụ rất hay này. Quan trọng là người đàn bà nghĩ gì. Chỉ toà đc nghe đôi bên, còn chúng ta mới hiểu 1 phía

đạt 882

Đi bộ
mất tiền chac giai quyết xong

pingting

Xe hơi
Mà rốt lại cụ chủ đã quyết phương án gì rồi

huongnt89

Xe tải
Phải như em là cô vợ thì bắt làm cái giấy cam kết không quay lại đòi con, không sinh sự ảnh hưởng tới cuộc sống 3 mẹ con nữa. Sau đó lót lá chuối, dắt tay ra, cút, hãm cành cạch

lucbanganh

Xe tải
Các cụ chém gió phần phật ghê quá.

XinhlungLinh

Xe hơi
Mợ nghe em, hỏi bọn OFer làm gì, mợ giỏi hơn khối Ofer ở đây.
Mợ nói rõ ràng mợ băm vài nhát, đang muốn làm tập 2 của 1 ông tầm 40. Mợ muốn hỏi làm thế nào để ông ấy cưới mợ.
Nhưng 1 số Ofer tay nhanh hơn não, lúc thì phán mợ 40, lúc thì khuyên mợ tìm hiểu xem sao ông kia bỏ vợ... họ có biết đọc đâu mà khuyên mợ?
Ý kiến em như sau: Đàn ông qua tuổi 40, một đời vợ thì họ rất chín chắn. Họ biết mợ muốn gì nhưng họ chưa hỏi cưới mợ tức là họ chưa muốn cưới. 90% là do họ không muốn ảnh hưởng đến con họ. Vợ chồng họ bỏ nhau nhưng vẫn tôn trọng nhau chứ không phải thù hằn nhau và vợ họ chưa có người mới.
Nếu mợ muốn lấy chồng thì next khẩn trương, tìm cửa khác. Còn nếu mợ vẫn yêu anh ta thì cứ chấp nhận già nhân ngãi, non vợ chồng đi.
Nếu mợ muốn có con với anh ấy thì trao đổi đàng hoàng, đừng để lỡ may, người ta sẽ nghĩ mợ định trói.
Cứ sống vậy, chấp nhận vậy sẽ cảm thấy hạnh phúc. Đừng ghen ngược với vợ anh ta. Một ngày nào đó anh ta sẽ cưới, khi anh ấy thấy con anh ấy trưởng thành, chấp nhận chuyện bố có vợ 2.
Em thấy cụ phân tích đúng quá (theo suy nghĩ của em), rất đơn giản và sát với thực tế ạ! 😊
Mợ nghe em, hỏi bọn OFer làm gì, mợ giỏi hơn khối Ofer ở đây.
Mợ nói rõ ràng mợ băm vài nhát, đang muốn làm tập 2 của 1 ông tầm 40. Mợ muốn hỏi làm thế nào để ông ấy cưới mợ.
Nhưng 1 số Ofer tay nhanh hơn não, lúc thì phán mợ 40, lúc thì khuyên mợ tìm hiểu xem sao ông kia bỏ vợ... họ có biết đọc đâu mà khuyên mợ?
Ý kiến em như sau: Đàn ông qua tuổi 40, một đời vợ thì họ rất chín chắn. Họ biết mợ muốn gì nhưng họ chưa hỏi cưới mợ tức là họ chưa muốn cưới. 90% là do họ không muốn ảnh hưởng đến con họ. Vợ chồng họ bỏ nhau nhưng vẫn tôn trọng nhau chứ không phải thù hằn nhau và vợ họ chưa có người mới.
Nếu mợ muốn lấy chồng thì next khẩn trương, tìm cửa khác. Còn nếu mợ vẫn yêu anh ta thì cứ chấp nhận già nhân ngãi, non vợ chồng đi.
Nếu mợ muốn có con với anh ấy thì trao đổi đàng hoàng, đừng để lỡ may, người ta sẽ nghĩ mợ định trói.
Cứ sống vậy, chấp nhận vậy sẽ cảm thấy hạnh phúc. Đừng ghen ngược với vợ anh ta. Một ngày nào đó anh ta sẽ cưới, khi anh ấy thấy con anh ấy trưởng thành, chấp nhận chuyện bố có vợ 2.
Em thấy cụ phân tích đúng quá ạ (theo suy nghĩ của em), rất đơn giản dễ hiểu và sát với thực tế ạ! 😊

shareallwehave

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe nói tỉ lệ ly hôn hiện nay tầm 30%, cứ 10 cặp lấy nhau thì 3 cặp ly hôn, thật ko các cụ nhỉ :-o

Hn07

Xe tăng
Ko có con số thống kê này chính thức . Nhưng giờ em thấy ko còn hiếm nữa . Thời những năm 90-2000 mà thi thoảng nghe “con này , thằng kia bỏ vợ bỏ chồng là hiếm lắm “ . Giờ thậm chí còn ko thống kê nổi tỷ lệ sống chung như vợ chồng nhưng ko thèm cưới xin hay đăng ký thì thống kê ko để làm gì .

toxic82

Xe điện
E ko nghĩ thế ạ :)
Bằng chứng là quanh e chả thấy ai ly hôn :)

Matiz 1.0

Xe điện
E ko nghĩ thế ạ :)
Bằng chứng là quanh e chả thấy ai ly hôn :)
Tầm 20 đến 30% thì đến đấy cụ ạ..
chưa nói phải 30-40% có mối quan hệ ngoài vợ chồng! 60-70% đàn ông quan hệ ngoài vợ :D
(Các cụ sờ gáy mình xem đúng không?) :P

hungkienpham

Xe điện
Ở quê em thì năm vừa rồi cả năm có 58 vụ ly hôn/ toàn huyện, chẳng biết nó cưới bao nhiêu đôi nhưng chắc k đến 30%, nhưng vài năm trở lại đây thì trẻ ly hôn tăng lên có lẽ do thời đại 4.0 tán nhanh, chén gọn nên nhanh chán, rồi đa số em thấy ly hôn do vỡ mộng về nhau, rồi vỡ mộng vì kinh tế. Chốt lại nguyên nhân ly hôn chính là tại kết hôn.

ok.

Xe tăng
Càng bình đẳng thì tỷ lệ ly hôn càng cao bác ạ. Đơn giản vì người phụ nữ sinh ra với thiên chức không thể thay thế người đàn ông được. Bác nhìn dân phương Tây chưa, ly hôn dư cơm bữa đến mức người ta đã coi nó là một phần tất yếu của cuộc sống. ;))

Còn người đàn ông thì có thể thay thế người phụ nữ trừ khâu đẻ, dưng giờ có ss nhân tạo òi. :D

Cho nên bình đẳng quá làm người phụ nữ ảo tưởng về bản thân mình. :))

Theo em tốt nhất là giờ chỉ cặp thôi, thích có con thì cùng thống nhất cách đẻ....chi phí....cách nuôi dạy....rồi ký vào thỏa thuận và đem ra công chứng là xong. =))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Tầm 20 đến 30% thì đến đấy cụ ạ..
chưa nói phải 30-40% có mối quan hệ ngoài vợ chồng! 60-70% đàn ông quan hệ ngoài vợ :D
(Các cụ sờ gáy mình xem đúng không?) :P
khoảng 15-20% trong cộng đồng em biết (công ty, bạn cấp 3, bạn đại học...). Ví dụ công ty em 300, 100 chưa vợ/chồng, bỏ nhau khoảng 15 cặp. Lớp phổ thông 50, giải tán 3. Cái này còn phụ thuộc dân trí nữa.

Tý phệ

Xe điện
Lấy nhau thì cứ lấy nhau, còn việc hạnh phúc về sau thì ... tuỳ (cảm xúc, bản năng, suy nghĩ) !

thuha812

Xe hơi
Khả năng đến với nhau nhanh quá nên ra đi càng dễ

Lucky

Xe tăng
Tuỳ môi trường và địa phương nữa, chỗ mình thì ko đến 30%