[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

sthd

Xe lăn
Giả sử em nuôi 1 con Pitbull này.
Ban đêm em thả ra sân nhà em ( khép kín)
Trộm đột nhập vào nhà em và bị Pitbull cắn chết
Vậy em có bị sao không ạ?
tự nhiên có xác chết trong nhà cụ. kiểu gì cụ cũng bị tạm giam một thời gian chờ điều tra. mà để ra được kết luận đấy là thằng trộm và thằng trộm ấy đáng chết, thì cũng khó phết đấy. vợ con thằng trộm ấy nó tố ngược cụ lôi thằng trộm ấy vào nhà rồi thả chó cắn chết thì cụ chứng minh thế nào?

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Đúng là cực kỳ bức xúc khi nhìn thấy con này không rọ mõm ngoài đường và đọc các tin như thế này. Tại sao các đại biểu quốc hội không đưa vấn đề này ra nhỉ. Đây là an toàn của người dân bị đe doạ còn gì.
như 1 lũ thú săn thả rông ngoài đường, giữa 1 xã hội văn minh, giờ còn thú chơi kiểu ghê sợ này nữa

namphong12

Xe lăn
tự nhiên có xác chết trong nhà cụ. kiểu gì cụ cũng bị tạm giam một thời gian chờ điều tra. mà để ra được kết luận đấy là thằng trộm và thằng trộm ấy đáng chết, thì cũng khó phết đấy. vợ con thằng trộm ấy nó tố ngược cụ lôi thằng trộm ấy vào nhà rồi thả chó cắn chết thì cụ chứng minh thế nào?
Có camera chứ. Em đang hỏi về mặt luật pháp thôi. Em chứng minh được là hắn là thằng trộm. Đêm hôm đột nhập vào nhà em em không đánh hay bẫy gì cả. Chỉ là con chó trông nhà cắn chết thôi.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Ptibull nhiều con to như con bê mà chủ chó cho ra ngoài thả chạy hồng hộc nhìn mà khiếp.
Chưa cần nó cắn mà người già hay trẻ em bị húc phải cũng đủ ngã chấn thương nặng rồi, em vote cả chủ lẫn chó này phải rọ mõm đeo xích hết khi cho ra ngoài.
trong ngõ nhà em chiều qua thôi, thả chó ra chạy đầy đường, ko giọ mõm, ko xích dây, giờ cần làm gì để ngăn chặn việc này, các con đi học, trẻ con rất nhiều, em sợ có 1 ngày nó điên lên nó cắn thì ko biết ra sao luôn

Tuongtien1977

Xe điện
Cậu bạn em sĩ quan đặc công nó chia sẻ kinh nghiệm như sau:
Cho Pitbull khi đã cắn là hầu như không bao giờ nhả ra, cạy mồm cũng không được vì hàm nó đã khóa lại. Khi bị cắn nếu có 1 mình mà còn xoay xở được thì tìm đến phần cổ họng nó, lấy các ngón tay bóp nghẹt cái khí quản bằng 1 hoặc 2 tay. Chí bị ngạt thở theo phản xạ sẽ há miệng, khi đó có thể thoát.
Còn nếu người ngoài mà có thắt lưng thì dùng thắt lưng thít cổ con chó lại. Nên luồn dây qua khuy như đeo bình thường đề nó chặt và không bị tụt.
nhiều người chia sẻ kinh nghiệm là đấm vào mắt nó nhưng em nghĩ bọn Pitbull này không dễ xơi như thế vì em đã tận mắt chứng kiến vụ cắn nhau của nó.
xem clip này thì key của nó vẫn là cầm cái vòng cổ nhấc ngược lên để con chó nó ngạt thở, lúc đó mới cậy mõm nó được. cc cứ để ý chó nghiệp vụ cũng được mấy chú dạy chó cầm xích kiểu này, luôn cầm sát cổ, khi con chó xông lên là nhấc ngược lên là đứng yên

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Cho Pitbull khi đã cắn là hầu như không bao giờ nhả ra, cạy mồm cũng không được vì hàm nó đã khóa lại. Khi bị cắn nếu có 1 mình mà còn xoay xở được thì tìm đến phần cổ họng nó, lấy các ngón tay bóp nghẹt cái khí quản bằng 1 hoặc 2 tay. Chí bị ngạt thở theo phản xạ sẽ há miệng, khi đó có thể thoát.
Còn nếu người ngoài mà có thắt lưng thì dùng thắt lưng thít cổ con chó lại. Nên luồn dây qua khuy như đeo bình thường đề nó chặt và không bị tụt.
nhiều người chia sẻ kinh nghiệm là đấm vào mắt nó nhưng em nghĩ bọn Pitbull này không dễ xơi như thế vì em đã tận mắt chứng kiến vụ cắn nhau của nó.
càng đánh nó càng hăng cụ ạ! hôm nọ em thấy có video cụ nào lấy tay chọc vào lỗ đít chó, thì nó thốn nó thả ra luôn

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Đúng là cực kỳ bức xúc khi nhìn thấy con này không rọ mõm ngoài đường và đọc các tin như thế này. Tại sao các đại biểu quốc hội không đưa vấn đề này ra nhỉ. Đây là an toàn của người dân bị đe doạ còn gì.
Thả mấy con Pitbull này vào lúc quốc hội lúc đang họp thì nó mới trực quan, dễ quyết định :)) .

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ tham khảo clip bên Tây hướng dẫn cách giải cứu khỏi răng nanh của Pit Bull đây nhé
Phải có đồ nghề và giành cho người chuyên nghiệp. Vậy e mới nghĩ là nuôi chó Pit Bull phải là người có kiến thức chuyên nghiệp.

Tuongtien1977

Xe điện
trong ngõ nhà em chiều qua thôi, thả chó ra chạy đầy đường, ko giọ mõm, ko xích dây, giờ cần làm gì để ngăn chặn việc này, các con đi học, trẻ con rất nhiều, em sợ có 1 ngày nó điên lên nó cắn thì ko biết ra sao luôn
cụ cho nó vài miếng bả quăng ra ngõ cho chết mịa hết đi, tôi trước ở nhà dưới đất cũng bực mình với bọn nuôi chó, cứ sáng ngày ra nó mở cổng cho chó ra ỉa đái khắp ngõ, phát kinh lên được.

745Lii

Xe điện
Ấy cháu chịu, thỉnh thoảng hóng linh tinh chứ có theo vụ nào đâu cụ. Cụ dạo này khoẻ không ạ. Hôm nào rảnh buổi trưa cụ loanh quoanh mạn Bà Triệu cháu mời cụ cốc cà phê ạ.
Ko khoẻ mấy cụ ơi :((:(( đói như ngan.
Địa bàn chính của em là Thanh Xuân-Cầu Giấy nên ít lên phố, có dịp em liên lạc nhé.

sthd

Xe lăn
Có camera chứ. Em đang hỏi về mặt luật pháp thôi. Em chứng minh được là hắn là thằng trộm. Đêm hôm đột nhập vào nhà em em không đánh hay bẫy gì cả. Chỉ là con chó trông nhà cắn chết thôi.
ông chủ chó thả chó cắn đối thủ ở Đà nẵng bị buộc tội Giết người đấy. mặc dù đối thủ không chết.
cụ biết Pitbull sẽ cắn chết người mà vẫn nuôi để chủ đích cho nó cắn chết trộm, thì cụ cũng bị tội Giết người. thằng trộm tội của nó không đến mức chết. và chỉ có quan tòa mới có thẩm quyền phán nó phải chịu án gì. cụ chủ đích cho Pitbull giết thằng trộm là cụ vượt quá giới hạn phòng vệ , phạm tội giết người rồi. đi tù và đền bù thiệt hại cho vợ anh trộm, nuôi con cho anh trộm!

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Phải có đồ nghề và giành cho người chuyên nghiệp. Vậy e mới nghĩ là nuôi chó Pit Bull phải là người có kiến thức chuyên nghiệp.
XXX cấp tướng trở lên mới được phép nuôi chó Pitbull... em kiến nghị như vậy.

Trục

Xe ba gác
Các cụ tham khảo clip bên Tây hướng dẫn cách giải cứu khỏi răng nanh của Pit Bull đây nhé
À vâng, nếu bạn là người dũng cảm.
Nó bỏ mục tiêu mà táng bạn, trong 2 phút, bạn về với tổ tiên rồi.

thichlexus

Xe điện
Chó giữ nhà nói chung em thấy đều cắn theo kiểu ngoạm chặt và nhay nhay, nó đã ngoạm rồi là không nhả ra cắn lại nên với chó to như Pitbull mà bị ngoạm trúng chỗ hiểm lần đầu thì khó bình tĩnh mà phản ứng lắm cụ.

namphong12

Xe lăn
Em đã 2 lần khử chó hàng xóm rồi. Nó chưa cắn ai. Nhưng hay ị bậy ra cổng nhà em.
Lần đầu là lúc đi thuê nhà. Hàng xóm cứ nửa đêm mới thả ra. Em mượn khẩu súng hơi. Ngồi trên mái nhà. Pạch ẳng ẳng. Rồi cũng không thấy con chó ấy đâu nữa.
Lần 2 là nhà em bây giờ. Chó nhà hàng xóm cũng hay ị bậy ra cổng. Lần này không mượn được súng. Em bẻ đôi 2 cây kim khâu ra. Cắm nhập trong 1 miếng thịt . Cũng không thấy con chó đâu nữa. Gặp chủ em không dám hỏi. Coi như không biết gì