[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Sailor

Xe tăng
Cái cây đang xanh tốt, phát triển mơn mởn. Các cụ vặt ngoéo đầu, thân của nó bỏ vào nồi nước sôi đun để ăn. Nếu nó có mồm nó cũng kêu đau, phải không ạ?
Em hỏi cụ không ăn thịt cũng chẳng ăn rau thì cụ hít khí trời mà sống được à. Cây cỏ có ý thức rất yếu , vô cùng yếu so với động vật vậy thì ăn cái gì thì nhân đạo hơn. Đấy là chưa kể cụ hái ngọn rau thì nó mọc ra 2,3 ngọn khác , cụ chặt đầu con gà nó có mọc ra đầu khác mà sống được không?

lenhaque

Xe tăng
Em cũng bỏ thịt chó được 4 năm rồi các cụ ạ. Nhưng lý do của em thì khác tác giả bài báo, đơn giản chỉ là em bị Goute :(

Sailor

Xe tăng
Cứ ăn chay mà thành phật thì trâu bò nó thành chính quả từ bao giờ rồi.
Trâu bò ăn cỏ là do phản xạ không điều kiện mà cụ, nó ăn vì nó đói và nó phải ăn cỏ chứ không phải vì ý thức của nó nói rằng ăn cỏ vì thương xót mạng sống của các loài khác. Hành động phải đi với ý thức thì mới có hiệu quả tu tập, ăn chay niệm Phật mà lòng tham sân si chất đầy thì cũng chẳng đi đến đâu, vẫn là trầm luân trong luân hồi.

trọng_nhân

Xe điện
Tôi vẫn cứ ăn thịt chó , còn ăn hay không là việc của bạn :)

nguyenduchoang7

Xe tải
Chia se voi cac cu. Em chang co y kien ve viec an thit cho. Hoi lop 7 em co nuoi mot con cho khon lam. Di dau cung quan quyt nhu ban be. Mot hom di hoc ve thay moi nguoi dang tap chung o chuong lon rat dong vui. Em nhin vao va thay nguoi ban cua em dang bi treo nguoc len cot. Mom bi buoc chat. Day giua. Khi nhin thay em no vay duoi mung roi rit. Keu u u. Mat chay nuoc.....em chua kip keu len thi ong hang xong thoc mot dao vao co hong. Den gio em van k quen duoc anh mat no luc do nhu van lon. Nhu oan trach. Em het mot tieng va bo chay. Em chay mai. Loi qua ruong di mai. Den hom sau em moi mo ve nha. Ca nha di tim loan ca len. Em Gio di an voi moi nguoi em chi ngoi gap mieng doi nham nhap.

fantasylove

Xe buýt
Lại có nhiều người khi có điều kiện thường xuyên để ăn các món cao cấp hơn sẽ ít bàn đến thịt chó có ngon hay không, vì đơn giản là không để ý đến món ấy nữa.
cụ hơi bị nhầm đấy. các món cao cấp h e nói thật nó rẻ và phổ biến hơn ngày xưa nhiều lắm rồi. đủ để tầng lớp trung lưu hoàn toàn có thể tiếp cận được 1 cách rất dễ dàng. cháu chả giàu nghèo j nhưng khẳng định của ngon vật lạ nếm chắc cũng tầm dưới vua càn long 1 tí thôi ạ. nhưng mà dek thể nào bỏ được cái món thịt chó được. tháng nhẹ nhàng cũng phải làm 1 vài phát
// sống trên đời ko ăn miếng thị chó, chết xuống âm phủ ko có mà ăn đâu ạ

tratida

Xe container
ko trung thành với cụ nhưng trung thành với người khác đúng ko ạ ;)
Mợ nghĩ ra ngoài đời đi, các con chó theo đuôi chủ và cắn nhau đầy ra đấy.
Ăn rau củ cũng dẫn đến người chết vì ung thư, thuốc trừ sâu nhé. Mợ không ăn thì sẽ không có ai phun thuốc sâu, không ai chết vì thuốc sâu và ung thư.

tratida

Xe container
Không dúi tiền y tá thì sẽ không có người bị chết, đau vì không dúi tiền, toàn cái quan trọng hơn không làm, đi lo cho mấy con chó.

vietran

Xe ba gác
Hôm qua cả ngày em và thầng bạn đi cày cuốc làm việc dưới nắng, tối về vào quán bia hơi làm iên chả chó loại vào mới nướng, tay cầm cốc bia hơi cắt tiết bọt mịn thơm, tay cầm xiên chả nóng hôi hổi cắn một miếng, chà nhai nó mềm và ngọt, thơm, mỡ với riềng mẻ nó bám bên mép, xong tu một hơi bia, xong lại dùng răng cửa cắn một miếng chả nhai chóp chép, rồi lại ực một cái..

Ai bảo ăn món cao lương rồi thì quên thịt chóa, em thì chén coi như đủ loại rồi, thấy mỗi cái có cái ngon riêng, cá anh vũ ngon kiểu anh vũ mà tép mèo nấu dưa ngon kiểu tép mèo nhá, chưa nói thọt chóa trc đây thuộc hàng quốc làng cuốc phủ nhá, đàn bà trẻ con ngồi đấy mà nhìn chánh tổng với chã à quên quan phủ ăn nhá

tratida

Xe container
Thì ý các cụ phản đối là ăn chó thì chết chó vì có người cung cấp
Thì em phản biện:
Dúi tiền y tá, thì đẩy những người không dúi tiền vào nhóm bị đối xử bất công và đương nhiên dễ bị tèo hơn. Nếu không dúi tiền mọi người sẽ được công bằng hơn, ví dụ thế

Anmay102

Xe hơi
E bỏ từ lúc xem bức ảnh con chó của người ăn xin không rời chủ với dòng ghi chú : Chó không bao giờ chê chủ nghèo,thế mà con người ...

fast2013

Xe buýt
cuối tháng rồi đấy các cụ ơi :)

Squadron11

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tui ăn thịt chó trả tiền đàng hoàn mắc mớ gì lên án bọn tui?

hangxin01

Xe tải
Rồi có 1 ngày, người ta không ăn thịt chó nữa. Lúc ấy người ta sẽ lùng thịt chuột. Rồi sẽ tranh cướp nhau thịt chuột. Rồi bắt trộm chuột. Rồi giết người vì chuột. các cụ lại bảo nhau bỏ thịt chuột à?

lá vàng rơi

Xe tải
E vừa ăn ở Hàng Lược hôm nọ, 2 người hết 200k ngon choét.
Thời gian và công sức để kiếm vài đồng lẻ các cụ ạ. Tranh luận với các bạn từ bi miệng tốn time lắm.