[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

nguarung

Xe điện
Ngày xưa có loại bả kịch độc, dân thường gọi là "ba diệt". A ăn bả chết, B ăn thịt A rồi B chết, C ăn thịt B rồi C cũng ngoẻo, loại đó là gì có Cụ nào biết không ạ.
Thuốc chuột ngày trước cụ ạ, nhưng chỉ đến B thôi.

m58668

Xe điện
Cụ chủ đang hỏi về món bả chó kia mà. Em cũng muốn mua bả, cụ nào biết chỉ chỗ với. Tsb mấy thg nuôi chó cứ thả rông!

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ sáng nay mở cổng cho con cún ra ngoài.nó chạy ra vệ đường chỗ bụi cỏ hít hít vài cái thì rống nên sùi bọt mép.dẫy đành đạch 2 cái rồi đi chả kịp chào e câu nào.lại gần kiểm tta thì e thấy 2 cục gì bằng ngón tay út quấn chỉ tựa vải màn.nhũn như cục thịt.vâng bả chó.
Nhưng điều e thắc mắc là nó là loại thuốc độc gì mà kinh thế?con chó mới hít liếm 1 phát là đi luôn.cái này mà đầu độc người thì kinh nhỉ.nó có giống cái VX hay cái loại mà đầu độc anh gì bên Triều kh các cụ?có cụ nào từng làm món này hay cụ nào chuyên về thuốc khai thông e phát.thank các cụ
Chia buồn với cụ về con chó, chắc cụ cũng tiếc nó lắm, nuôi nó nên cũng phát sinh tình cảm.
Nhưng nuôi chó mà không có không gian phù hợp, thả nó chạy ra ngoài thì đúng là mình sai trước tiên rồi. Nếu con chó hứng chí lao ra đường, người đi xe máy ngã ra xe tải đâm vào chết người, thì cụ có gánh cái tội đó không? hay là sẽ lơ đi con chó kia của ai tôi không biết, không dám nhận con chó đó là của mình để khỏi liên lụy?

Nên đành mang con chó đi chôn cẩn thận, và rút kinh nghiệm về sau thôi. Buồn thì cũng buồn thật, nhưng sai thì cũng sai thật.

Pigwalk

Xe container
Hy vọng chó cụ thớt không vậy, tuy nhiên em cũng muốn kiếm bả chó lắm. Chỗ TRường học của con em, có cái vỉa hè đẹp mà chó ra bậy nhiều quá, sáng ra trẻ con ko chú ý là đạp mìn ngay, tội mấy đứa nhỏ khóc khóc mếu mếu đòi về thau giày. Thiếu ý thức kinh khủng.
Giờ đi bộ trên vỉa hè cứ phải căng mắt ra nhìn không thì dẫm phải mìn của mấy ông 4 chân ngay. Đa phần những người nuôi chó họ mặc định là vỉa hè, gốc cây là nơi cho chó của họ phóng uế rồi.

vangiang76

Xe buýt
Bẩm các cụ nhà cháu ở quê cách đồng bạt ngàn nên chó buổi sáng là mở cổng cho ra đồng chả ảnh hưởng đến nhà ai.chó cháu chỉ là bọ để trông nhà chứ nỏ phải những con vài chục như các cụ ở phố.mà ở quê nạn chộm chó thì nhan nhản ạ

vangiang76

Xe buýt
Con chó này chắc cũng nợ... máu ác lắm mới bị triệt như này ;))
Chắc là chó nhà cụ hay ị chỗ đó, thằng nào đó nó biết rồi nên gài sẵn cụ ợ!
Hy vọng chó cụ thớt không vậy, tuy nhiên em cũng muốn kiếm bả chó lắm. Chỗ TRường học của con em, có cái vỉa hè đẹp mà chó ra bậy nhiều quá, sáng ra trẻ con ko chú ý là đạp mìn ngay, tội mấy đứa nhỏ khóc khóc mếu mếu đòi về thau giày. Thiếu ý thức kinh khủng.
Mình từng chứng kiến 1 em gái chạy xe gắn máy té nhào giữa đường chỉ vì con chó chạy băng qua đường tông vào bánh trước xe. Với mình nuôi chó thả rong là tội ác.
Em cũng mong kiếm đc cái bả như này. chứ hàng xóm chó thả rông nhiều quá không nói đc, bảo thì nó bảo kệ nhà nó
Chó cưng đi ra ngoài có rọ *** và dây dắt, bả nào cũng không chết.
Còn thả rông thì, xin lỗi chủ thớt, em ủng hộ đội đánh bả
Nhà E được cho con chó giống Rot nuôi từ bé. Nay nó cũng phải được trên 40kg rồi. Nhưng E xích trong nhà từ bé, và chưa bao giờ cho ra đường dù chỉ 1 lần. Mình nuôi thì phải có trách nhiệm với những người xung quanh. Hàng xóm nhà E chưa 1 ai phàn nàn vì nó.
Cụ nuôi mà cứ thả rông như vậy ảnh hưởng đến người khác lắm. Chắc người ta ghét rồi nên đánh bả thôi
Nuôi chó xong mở cổng ra cho nó chạy tự do đi đâu thì đi mà mới như thế là còn nhẹ cháu thật.
Bẩm các cụ nhà cháu ở quê cách đồng bạt ngàn nên chó buổi sáng là mở cổng cho ra đồng chả ảnh hưởng đến nhà ai.chó cháu chỉ là bọ để trông nhà chứ nỏ phải những con vài chục như các cụ ở phố.mà ở quê nạn chộm chó thì nhan nhản ạ

vangiang76

Xe buýt
Ngày xưa có loại bả kịch độc, dân thường gọi là "ba diệt". A ăn bả chết, B ăn thịt A rồi B chết, C ăn thịt B rồi C cũng ngoẻo, loại đó là gì có Cụ nào biết không ạ.
Loại này tụi nó bả song mang bán cụ ạ người ăn kh chết

avn

Xe điện
Xưa ở quê em thấy nó bẫy chó bằng bả mã tiền, nó lấy miếng bì lợn rồi phết bột mã tiền lên đó, chó ăn là sùi bọt mép, vật vã lúc rồi chết. Nhà em bị mấy con, thỉnh thoảng lại thấy quanh nhà có mấy miếng bì kiểu đó

Vũ Điệp

Xe điện
Kính các cụ sáng nay mở cổng cho con cún ra ngoài.nó chạy ra vệ đường chỗ bụi cỏ hít hít vài cái thì rống nên sùi bọt mép.dẫy đành đạch 2 cái rồi đi chả kịp chào e câu nào.lại gần kiểm tta thì e thấy 2 cục gì bằng ngón tay út quấn chỉ tựa vải màn.nhũn như cục thịt.vâng bả chó.
Nhưng điều e thắc mắc là nó là loại thuốc độc gì mà kinh thế?con chó mới hít liếm 1 phát là đi luôn.cái này mà đầu độc người thì kinh nhỉ.nó có giống cái VX hay cái loại mà đầu độc anh gì bên Triều kh các cụ?có cụ nào từng làm món này hay cụ nào chuyên về thuốc khai thông e phát.thank các cụ
cụ tả cún nhà cụ bị đầu độc mà em tưởng thuyết âm mưu thế giới!

vangiang76

Xe buýt
Xưa ở quê em thấy nó bẫy chó bằng bả mã tiền, nó lấy miếng bì lợn rồi phết bột mã tiền lên đó, chó ăn là sùi bọt mép, vật vã lúc rồi chết. Nhà em bị mấy con, thỉnh thoảng lại thấy quanh nhà có mấy miếng bì kiểu đó
E cũng nghe nói vậy mà kh hiểu mã tiền độc thế sao?

cusao

Xe lăn
- Chó thân thiện với người lắm
- Nhiều loại chó đắt tiền lắm
- Nhiều người yêu chó lắm, người khác không cần hiểu vì đây là thái độ cá nhân, rất riêng tư.
.......
Dù thế nào thì chó cũng chỉ là loài vật, không thể coi an toàn,tình cảm ....của nó hơn con người được.
Xin hãy coi nó như 1 con chó đúng nghĩa. Làm khác đi đều thuộc những hành vi sai trái về đạo đức và rởm đời về danh dự

fanmu1234

Xe container
E cũng đang định tìm ít bả chó để xử lũ chó chẳng biết ở đâu, sáng nào cũng làm mấy bãi trước cổng nhà em

vangiang76

Xe buýt
Chia buồn với cụ về con chó, chắc cụ cũng tiếc nó lắm, nuôi nó nên cũng phát sinh tình cảm.
Nhưng nuôi chó mà không có không gian phù hợp, thả nó chạy ra ngoài thì đúng là mình sai trước tiên rồi. Nếu con chó hứng chí lao ra đường, người đi xe máy ngã ra xe tải đâm vào chết người, thì cụ có gánh cái tội đó không? hay là sẽ lơ đi con chó kia của ai tôi không biết, không dám nhận con chó đó là của mình để khỏi liên lụy?

Nên đành mang con chó đi chôn cẩn thận, và rút kinh nghiệm về sau thôi. Buồn thì cũng buồn thật, nhưng sai thì cũng sai thật.
Vâng cháo đem chôn rồi.chắc cụ kh ở quê nên kh biết nhà ai cũng vườn rộng cổng ngõ đóng kín.chó nuôi cũng đa số xích trong nhà chỉ có sáng sớm là thả nó ra thôi ạ.còn thời nay mà cứ thả rông như trước thì chỉ béo bọn chôm chó thôi