[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Bạn Đường

Xe hơi
Ầy, cháu vẫn nhớ hồi nhỏ có con gà ở quê được mang ra nuôi ngoài sân nhà cháu. Cháu thỉnh thoảng ra sân chơi với nó, cảm giác cũng tâm ý tương thông ra phết. Rồi đùng cái 1 hôm nhà có cỗ, gà bạn cháu bị mang ra thịt. Bữa đấy cháu ko động miếng gà nào vì rõ ràng đấy là gà bạn cháu, nhưng hôm sau gà khác cháu vẫn chén như thường, vì nó có phải bạn cháu đâu mà thương với chả xót?

Theo lý của cụ thì ko ổn cụ ạ, chó may ra thì có mấy điều cụ nói với chủ nó thôi, còn ng ngoài nó tợp như thường, bạn bè mà cắn nhau kiểu đấy à? Vậy nên ko phải bạn cháu thì cháu xin phép đc ăn :D
Đúng là các cụ ai muốn ăn gì thì cứ việc ăn, có ai cấm đâu vì đó là miệng của các cụ mà. Các cụ cứ ăn, cứ chén những gì các cụ thích, nhưng các cụ cũng đừng có ý kiến về việc người khác không ăn và tuyên truyền cho việc không nên ăn thịt chó. Mỗi người có một cái nhìn khác nhau và cứ nếu đứng trên lập trường của mình để cho là đúng thì biết đến hồi nào mới có kết??? Nhưng chung quy lại không phải con vật nào cũng được gọi là "bạn của con người" và "loài vật truing thành nhất của con người".

Noibai

Xe buýt
Đúng là các cụ ai muốn ăn gì thì cứ việc ăn, có ai cấm đâu vì đó là miệng của các cụ mà. Các cụ cứ ăn, cứ chén những gì các cụ thích, nhưng các cụ cũng đừng có ý kiến về việc người khác không ăn và tuyên truyền cho việc không nên ăn thịt chó. Mỗi người có một cái nhìn khác nhau và cứ nếu đứng trên lập trường của mình để cho là đúng thì biết đến hồi nào mới có kết??? Nhưng chung quy lại không phải con vật nào cũng được gọi là "bạn của con người" và "loài vật truing thành nhất của con người".
Mợ có thấy ăn thịt chóa xong cái khoản kia ló cũng tí tã hơn không :))

vietran

Xe ba gác
Chó nhà em thì em quý lắm, bạn đã là gì, còn hơn bạn ấy chứ. Vì mình có tình cảm với nó nhiều. Còn đi ăn ngoài hàng em vẫn ăn vì đó coi như là thức ăn thôi. Khi đi ăn thì em ko nghĩ đến chú cún ở nhà.
khổ thân ai là bạn của cụ =))

Bạn Đường

Xe hơi
Mợ có thấy ăn thịt chóa xong cái khoản kia ló cũng tí tã hơn không :))
Em là cụ mợ ạ :)). Em không ăn nên em không biết và cũng chả muốn biết. Vì sao ư? vì đã là thằng đàn ông mạnh thì không cần phải ăn gì cũng sẽ mạnh mợ ạ!:))

nhatanh2210

Xe buýt

KyeL

Xe máy
Đấy đấy, nên xuôi theo dòng nước thôi đúng ko cụ :D

LeTai1979

Xe cút kít
Tháng ko đôi lần em thấy khó chịu lắm. :D

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
Nói thật với cụ xem những clip hộ cho chó lên vào lồng quẳng lên xe, rồi nhồi cơm tăng trọng lượng trước khi mang bán nghĩ cũng thương. Nhưng ngồi vào mâm rồi thì khó nói lắm.
Kụ nói chuẩn vãi, trời lạnh nhàm tý thịt chó với ít riệu là em quên hết

longsing

Xe buýt
cụ up cái video đầu tiên thấy ... :((. E từ rất lâu r k ăn thịt chó cụ ạ. Với lại e cũng thích nuôi chó lắm :D.

Có nhiều nhà thịt luôn con chó đang nuôi mới kinh vãi. (:|
Em về quê vợ cũng thế. Con chó đang nuôi, khôn ranh lại ngoan. Em là rể mới về mà nó cũng biết rồi quấn. Nghe các cụ đề bạt ý tưởng tết hò đội râu rể về thịt em đề nghị đưa tiền các cụ đi mua đồ khác về ăn còn em giữ lại con chó :))

chlmsun

Xe tăng
nhiều cụ comment cháu đọc mà sợ vãi l... kiểu nhảy chổm lên như bị cái j đâm ấy đấy là còn chưa động chạm gì đến quyền lợi thực tế đấy, chứ ko khéo ra đường mà va phải bị đè ra ăn thịt wa'..

huuhuy

Xe tăng
Em chả phản đối cũng ko đồng tình, vì cả năm mới đi ăn thịt chó có đôi lần. Nhưng em ko nghĩ nhiều như cụ chủ vì nếu nói vật nuôi thì đến con lợn mà mình nuôi cảnh thì mình cũng ko lỡ ăn thịt nó.

ririar84

Xe tải
e thì e ko xem đc vi déo của cụ chủ, nhưng mà e nghĩ nên tha cho lũ cún..hik

Bèo Bọt

Xe tăng
xịt choá kỳ đồng 600k một mẹt bao gồm cả riêuk các cụ ạ, say vãi lái