[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

poorcar

Xe điện
Lâu lắm em chưa được xơi thịt chó rồi, thèm quá cơ!
Nhà em cũng nuôi chó nhưng thịt chó em vẫn xơi!

bebungto

Xe tải
lúc nào có bọn nó ăn thịt ngừoi thì hãy chửi
còn chó hay gà lợn ngan ngỗng đều bình đẳng với nhau. Ai ko ăn cứ việc ko ăn, ai ăn cứ việc ăn, éo rảnh để phê phán hay đả kích cái ẩm thực của người khác. Tây nó ko ăn thịt chó kệ cụ nó, sao ko bẩu bọn Hồi hồi nó ko ăn thịt lợn hay bà la môn Hindu nó ko ăn thịt bò ... thì mình có nên theo nó ko?
chó em nuôi ở nhà thì đúng là có tình cảm với nó, ko như ngan ngỗng, nên dĩ nhiên ko bao giờ ăn thịt, nó chết cả nhà buồn.
nhưng chó thịt ngoài hàng ăn bình thưởng, tuy cũng chả thèm thuồng bao giờ. Đừng nói giết con chó làm thịt là man rợ. thế thịt con nhợn con bò nó văn minh hơn à?
Em nghĩ giống cụ, chỗ e gửi xe có mấy con, lần nào về cũng sồ ra cắn hóng, hôm trước f1 nhà e còn bị nó vồ lên ngã dúi dui. E phang mới què 1 cẳng của 1 con, chả bạn bè gì hết. Chó vẫn là chó, thích thì ăn

juve147

Xe tải
ăn thịt chó thì uống được vodka, không thì mời cụ li vang. Em thấy những lí do không ăn thịt chó toàn những lí do vớ vẩn. Chó là thú cưng, là bạn : nếu thế thì cũng thôi luôn ăn cá, gà, chim luôn đi, thì vẫn có cá cảnh, gà trọi, chim cảnh mà. Ăn thịt chó tiếp tay cho trộm chó: thế phải lên án mấy bác dùng đồ secondhand - toàn tiếp tay cho trộm cắp cướp giật. Còn bàn về sát sinh, tình thương, nghiệp chướng nọ kia thì ăn rau thôi nhé. Nói chung em thấy hành động kêu gọi không ăn thịt chó là hành động rất không tôn trọng tự do, nhân quyền của người khác. Ai không thích thì đừng ăn, chứ đừng bắt ép người khác phải theo, vô lí lắm.
Em ủng hộ ý kiến cụ. Mời cụ 1 ly, thịt chó cụ tự mua nhé :D

Ngo Rung

Xe lăn
Chung quy chốt lại, cái gì ngon mà không hại ai thì cứ chén, kệ cái đạo đức tự suy diễn. Ăn chó vì thịt ngon mà trộm chó vì tiền. Mà nhiều trộm chó vì thả rông nhiều không trông thôi mà chó lại vừa với bao tải.

Có nhà chăm chó hơn chăm người thì có suy đồi không? các Pé tin giờ về nhà ôm chó lên phòng không nói chuyện với bố mẹ thì sao?
Nhất trí :D

FE09

Xe buýt
Phần lớn những con chó bị thịt đều không khôn, còn những con chó khôn thịt lại không ra gì

swan37

Xe hơi
Thực sự e cũng rất yêu quý chó nhưng ko hiểu sao e cũng rất thích món thịt chó... E đấu tranh tâm lí bao lâu rồi mà vẫn chưa thành chánh quả đc... Haizzz.. Riêng mèo thì e tuyệt đối phản đối đc... Chắc tại chưa nếm thịt mèo bao giờ và ty với mèo nhớn hơn..

nhamhoanh

Xe tải
Cũng khó thật em rất quý và chăm chó mình nuôi nhưng cứ hôm nào được mời ăn thì cũng khó nhất là lúc vắt quả chanh chua vào bát mắm tôm rồi cắt lát khế chua loét cho vào lá mơ gói thêm miếng chả không đừng được chẹp chẹp . Mỗi người 1 ý thích các cụ không nên chỉ trích nhau kệ thôi thế mới gọi là xã hội.

Mẹ Su kem

Xe máy
Giờ có nhiều giống chó ngoại đến là yêu.vc mình cũng muốn nuôi 1 chú.nhờ các thớt tư vấn nên nuôi loại nào.em cũng bận ko có nh thời gian ạ

juve147

Xe tải
Thực sự e cũng rất yêu quý chó nhưng ko hiểu sao e cũng rất thích món thịt chó... E đấu tranh tâm lí bao lâu rồi mà vẫn chưa thành chánh quả đc... Haizzz.. Riêng mèo thì e tuyệt đối phản đối đc... Chắc tại chưa nếm thịt mèo bao giờ và ty với mèo nhớn hơn..
Thịt mèo ngon k kém đâu cụ ạ. Nhất là món lòng mèo chẹp chẹp

250cc

Xe tăng
Lại chủ đề thịt chó :))
Em thắc mắc tý, chó nuôi ở trong nhà như bọn Tây có sạch không các cụ? Ý em là chúng nó đi vệ sinh có đúng chỗ không. Như người đi vs xong còn có giấy, có vòi xịt, chứ chó mèo nó xong, nó đi cọ chỗ nọ, quẹt chỗ kia liệu có dính tý mứt ra không?

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Mình là mình. Học nước ngoài cái hay chứ đây là truyền thống văn hóa rồi. Ăn thịt con Lợn nó khác gì ăn thịt con Chó. Em ko bao giờ bỏ món này. Giờ người ta có tranh trại nuôi Chó đệt lấy thịt chứ đâu chỉ có nguồn chó ăn trộm đâu

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Lại chủ đề thịt chó :))
Em thắc mắc tý, chó nuôi ở trong nhà như bọn Tây có sạch không các cụ? Ý em là chúng nó đi vệ sinh có đúng chỗ không. Như người đi vs xong còn có giấy, có vòi xịt, chứ chó mèo nó xong, nó đi cọ chỗ nọ, quẹt chỗ kia liệu có dính tý mứt ra không?
Em biết có nhà chó đi xong rửa nước ấm và chùi bằng giấy ướt đàng hoàng. Nấu nướng có nồi riêng. Người nhà cũng ko có tiêu chuẩn thế.

250cc

Xe tăng
Em biết có nhà chó đi xong rửa nước ấm và chùi bằng giấy ướt đàng hoàng. Nấu nướng có nồi riêng. Người nhà cũng ko có tiêu chuẩn thế.
:)). Chả biết chăm con có chùi được cho nó bằng giấy ướt không cụ nhỉ.
Vớ vẩn, dăm mươi năm nữa, đàn ông đàn ang ở cái đất Việt này lại xếp sau con chóa như bên Mẽo.

F.I.A.T

Xe điện
Việc nào đi việc nấy nhé.
Chó là bạn cũng có, chó là chó cũng có và bạn như tó cũng có cả, cho nên khoái thì thịt chó vẫn ăn như thường, ko thích thì thôi để người khác ăn.
Nếu nói như thế khác gì chim bồ câu, tây nó ko ăn, nhưng mình thì đủ món

tuyphongluu

Đi bộ
Em khoái lắm nhưng nghe nói dạo này chó bị đánh bả bằng thủy ngân nên sợ k dám ăn

Givenchy

Xe hơi
trước đọc mấy bài kiểu này cháu cảm động lắm nhiều lúc cũng tự nhủ không ăn thịt chó nữa. nhưng từ lúc cháu bị chó cắn, bố cháu đi xe bị con chó từ trong ngõ chạy ra lao vào xe phải đi cấp cứu cháu chuyển sang ủng hộ ăn thịt chó ạ.

BangFiesta

Xe điện
Vào thớt tự nhiên lại thèm ăn thịt chó. :))