[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

potter.nguyen

Xe buýt
Ai ăn cứ ăn, ai không ăn cứ không ăn. Sao sinh ra lắm người thần kinh thích kêu gào thế không biết. Cứ lâu lâu lại thấy, báo đài có, diễn đàn có, facebook có. Toàn lũ thần kinh.

thangnk

Xe hơi
Cuối thàng là mình lại phải ra quán ngồi nhìn ko dám ...

drivemustbefun

Xe tải
Cái này thì tranh cãi nhiều quá ạ...nói chung là ai ăn cứ ăn đi.
Cháu cũng được "diễn biến hòa bình" nên nghỉ ăn thịt chó rồi, hãn hữu lắm thì mới đụng 1 miếng để khỏi mất lòng người khác. Việc thịt chó đi liền với "ngon" cháu đã xóa khỏi bộ nhớ. :))
Thế hệ sau này dần dần chán thịt chó rồi, như bạn Va Li leo Everest vừa viết bài luận bảo vệ thịt chó, có thể không phải ý kiến chủ quan của bạn, chỉ là một bài viết mà coi bị ném đá tơi tả. Vậy cũng mừng.

chlmsun

Xe tăng
Ngày xưa cháu còn hay ăn nhưng từ hồi F1 nhà cháu thích nuôi, gần gũi với nó 1 time cảm thấy nó như là 1 thành viên trong gd, kể từ đấy trở đi cháu cũng ko thèm món đấy nữa ạ
cháu nợ kụ vodka :D

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Ôi dào , tẩy chay thịt chó thì ta chuyển sang ăn thịt mèo vậy ! :))

KyeL

Xe máy
Ai ăn cứ ăn, ai không ăn cứ không ăn. Sao sinh ra lắm người thần kinh thích kêu gào thế không biết. Cứ lâu lâu lại thấy, báo đài có, diễn đàn có, facebook có. Toàn lũ thần kinh.
Cháu vodka cụ. Ai ăn thì cứ ăn hô hào làm giè :D

Sheldon

Xe buýt
Lâu ko được ăn, giờ các cụ lại làm em nhớ cái vitamin gâu gâu này quá :(( Giờ có miếng chả chó với củ sả thì tốt quá :((

adidaphat

Xe tăng
Đã bao giờ các cụ coi chó như một người bạn, như một thành viên trong gia đình?
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=y6zpGqoKUOI[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=RvlHB1e3zh8[/YOUTUBE]
mỗi lần các cụ chuẩn bị bỏ miếng thịt chó vào mồm thì hãy nghĩ đến cái đĩa ngọ nguậy trên nhé. vì một đất nước ko thịt chó. cụ nào về phe cháu giơ tay nào :D
hôm nào cuối tháng off bữa thịt chó ta bàn bạc cho cụ thể cụ ợ

ngocsd

Xe tăng
Nếu ai đã nuôi chó mà con chó ấy nó khôn thì không ai dám nghĩ đến là sẽ thịt nó. Còn đi ăn ở Nhà hàng thì chắc nhiều người đã ăn rồi. Khuất mắt trông coi mà

Biahn

Xe điện
Nên tuỳ theo quan điểm và sở thích của mỗi người, k nên tuyên truyền làm gì. E rất yêu quý chó, mèo nhưng ra quán e vẫn chén tuốt, ngon đáo để.
Khi nào pháp luật cấm thì hãy tuyên truyền các cụ nhể. Lại sắp cuối tháng rồi...

nhatanh2210

Xe buýt
Chó nhà em thì em quý lắm, bạn đã là gì, còn hơn bạn ấy chứ. Vì mình có tình cảm với nó nhiều. Còn đi ăn ngoài hàng em vẫn ăn vì đó coi như là thức ăn thôi. Khi đi ăn thì em ko nghĩ đến chú cún ở nhà.

các cụ đi nhiều chắc biết. nước người ta hươu nai vẫn có trong tự nhiên còn ở mình thì từ voi đến bọ xít chả chừa con nào cả. cháu cũng chả hiểu sao lại thế giờ có đói lắm đâu, còn ngon tchwahawcs ko phải..
Của cải thừa mứa và pháp luật nghiêm minh thì còn cụ nhé. Mình không có khu bảo tồn, thứ nữa là ngày xưa nghèo người ta săn hết nhiều rồi. Giờ trong tự nhiên cũng vẫn còn động vật hoang dã chứ có phải hết sạch rồi đâu.

Ngo Rung

Xe lăn
Quan điểm mỗi người nên tôn trọng cụ chủ ơi, nếu cụ chủ mà phải chứng kiến người nhà lên cơn dại do chó cắn (em không có ý gì nhé!), thì chắc quan điểm sẽ khác đấy!. Đừng cố áp đặt quan điểm của mình cho người khác làm gì! Đây là ấn tượng xấu nhất của em với chó đấy cụ, nhưng không vì thế mà em hô hào ghét chó.
Còn với em thì không ở mức thèm thịt chó, nhưng vẫn chén tốt chẳng vấn đề gì cả!

Hamvui001

Xe buýt
Nói chung không nên ăn thịt Chó, Mèo...trước mắt chúng ta ăn hạn chế...tiến tới 2020 thì chấm dứ, loại bỏ thịt Chó, Mèo ra khỏi danh mục ẩm thực Việt...
Ngoài ra cũng không nên ăn các loài động vật quý hiếm...:D

vitomxau

Xe container
lúc nào có bọn nó ăn thịt ngừoi thì hãy chửi
còn chó hay gà lợn ngan ngỗng đều bình đẳng với nhau. Ai ko ăn cứ việc ko ăn, ai ăn cứ việc ăn, éo rảnh để phê phán hay đả kích cái ẩm thực của người khác. Tây nó ko ăn thịt chó kệ cụ nó, sao ko bẩu bọn Hồi hồi nó ko ăn thịt lợn hay bà la môn Hindu nó ko ăn thịt bò ... thì mình có nên theo nó ko?
chó em nuôi ở nhà thì đúng là có tình cảm với nó, ko như ngan ngỗng, nên dĩ nhiên ko bao giờ ăn thịt, nó chết cả nhà buồn.
nhưng chó thịt ngoài hàng ăn bình thưởng, tuy cũng chả thèm thuồng bao giờ. Đừng nói giết con chó làm thịt là man rợ. thế thịt con nhợn con bò nó văn minh hơn à?
Em hoàn toàn nghĩ như cụ ạ. Trước em chẳng thấy ai hô hào mấy cái này. Dạo này nó thành trào lưu hay sao ấy :(

Red-Color

Xe tải
Có cháu đây. Tụ họp đông đông làm một mẹt cụ nhỉ? Trời lạnh này phải biết. Trước em ăn thịt chó nhiều lắm. Nhưng giờ cũng bớt rồi. Cai hẳn thì chắc là không. Em quan niệm rõ ràng hơn cụ. Tình bạn là tình bạn, Thực phẩm và dinh dưỡng thuộc một mảng khác. Chó nhà em nuôi không bao giờ thịt, Chết thì chôn, vì em coi nó là bạn. Nhưng chó nhà người khác em vẫn chén vì em không có tình cảm với nó, em coi nó là thực phẩm.
Nghe cụ nói em lại nhớ đến quê bác em 'rau đem bán thì phun thuốc cho nhanh, còn rau nhà mình ăn thì không phun' cũng dõ dàng lắm

phuonghuongngoc

Xe container
em thì thỉnh thoảng ăn cho vui chứ không thích..

NNS

Xe ngựa
Em hoàn toàn nghĩ như cụ ạ. Trước em chẳng thấy ai hô hào mấy cái này. Dạo này nó thành trào lưu hay sao ấy :(
à, theo e thì đội anti vitamin go go cũng chả thưong xót quí mến éo gì mấy bầy chó chờ thui rơm đâu, căn bản thích lên mẹt thế để xỉa bọn fun gâu gâu vitamin là mọi rợ thôi.
túm lại là đến người ăn chay trường nó còn éo chửi thèng khác ăn mặn nữa là các cụ dê lợn bò bụp ầm ầm rồi chửi đứa ăn thịt chó là man rợ dã man, ăn thịt bạn bè.
thấy trứoc có cu Toàn gì mà xanh cỏ rồi nó nói cũng có lí: https://www.youtube.com/watch?v=hLhKqrouBZU

xbadboyz

Xe điện
Em bạn bè với con chó nhà em nuôi, chứ chả bạn bè gì với con chó đang nằm trên mẹt kia ạ, chưa biết chừng nó chính là con đã tợp em một phát vào mông ngày sinh viên trèo tường đi tán gái