[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

King Neptune

Xe tải
cún mới mang về nhà em cứ cho vô lồng, lồng đặt trong toilet hay bỏ ngoài sân. Trong lòng có cái khăn dày . Cứ để đó cả tuần. khi nào ăn thì mới cho ra ngoài
mãi rồi nó tự hiểu tự vào đó mà ị, dọn khỏe

BiK

Xe điện
Do nó ở trong nhà nhiều nên vậy đó cụ, từ lúc chuyển nhà ra gần cv mỗi tối em cho nó đi dạo 30' là giờ nó lành tính rồi, ai tiến tới thì nó mới sủa còn bt thì nó sẽ không quan tâm, nằm cạnh chủ thôi. Còn trước mỗi lần thả nó chạy gọi không nổi, em phải dắt mất 1 tháng nó mới quen, giờ thì ra cv em đi đâu nó chạy theo, thi thoảng tạt vào lề hít hà nhưng liên tục nhìn xem chủ ở đâu, đi xa xa là nó lại cuống đít chạy theo
Thế cụ dạy tốt đấy

3077

Xe container
Thế cụ dạy tốt đấy
K phải, trước con nhà e ở nhà nó cũng bị như vậy, ra cv thấy chó ng ta chạy theo chủ tập thể dục k cần xích em cũng hâm mộ lắm nhưng hỏi thì họ đều bảo phải cho ra nhiều nó dạn ng thì sẽ k sủa bừa bãi nữa. Em xích dắt mất gần tháng thì thả được nhưng vẫn phải gọi, giờ thì nó tự biết tìm mình khi đi xa 1 tý

lovecarhpqn

Xe điện
Em giật tít tý, 2 ông nhõi nhà iem ở nhà chắc buồn quá nên đòi mua chó để chăm, lọ mọ mãi rồi cũng mua được con poodle đực dòng tiny mới có 2 tháng tuổi, khổ cái là iem không biết huấn luyện cho nó đái ỉa đúng chỗ như nào, học theo youtube cũng không ăn thua, mịa lúc chúng nó đòi mua thì hứa hẹn các kiểu con chăm, con dọn, giờ toàn mình iem loay hoay, các cụ chỉ giúp iem làm như nào để huấn luyện cho nó đi vệ sinh đúng chỗ,,,
Như con mọn,,,, ~X(
Nuôi chó phải có chỗ dắt nó đi giải quyết

cadillacsixteen

Xe tăng
Bẩm cccm

Xem cái clip và nội dung của chủ nhà mà ghê người quá các cụ ạ 🥵 🥵 . Vụ pitpull cắn chết người thì ở VN có rồi, nước ngoài có rồi.Nhưng xem trực tiếp kiểu này dã man quá.
Ở Việt Nam chưa cấm nuôi Pitbull. Nhưng trên TG đã có 39 nước cấm.
Ngoài ra ở VN vẫn có những Hội yêu chó pitbull, mua bán cho pitbull. ( Ko rõ họ nghĩ gì khi xem các Clip này..) 🥵 😰
Cháu thiết nghĩ, loại này ko nên cho tồn tại. Có cụ nào là cử tri dịp này tiếp cận đại biểu quốc hội thì đề xuất Cấm cái bọn giết đồng loại, giết người này đi ạ.

Nội dung sự việc: trích dẫn FB.
"Giờ e mới bình tĩnh xem lại video phúc nhà e to cả nhà ơi.Chó pitbull xổng chuồng tự vô nhà e tìm mồi.lúc đó bà đang tắm may thay hai đứa con e đạp xe đạp chở nhau đi chơi!không thì đúng k còn trời nựa.
Phúc to lắm luôn!bình thường là hai đứa con e ngồi coi ti vi nơi ghế sofa.😭😭😭 micki thấy chó lạ vào nhà ra sũa nên bị chết oan uổn!
Nhờ mọi người chia sẽ lên án nuôi loài chó giữ này với ạ.Nếu k có camera thì e k biết hấn tàn bạo ri luôn!
May phúc thực sự luôn.Nếu cj thì k dám nghị nựa.
Đúng gặp con e có lẹ k dám biết chuyện cj xảy ra.
Em xin cả nhà lên án giúp e với.để nuôi chó có trách nhiệm.đừng để chó làm hại ai!🙏🙏🙏

escape229

[Tịch thu bằng lái]
Bau vụ chó cắn chết người rồi mà nhà nước ko chịu ra luật cấm nuôi chó dữ thế, chắc đợi nó cắn chớt người nhà mấy quan thì các ảnh chỉ mới chịu động chân động tay.

batmancar

Xe điện
Chó lạ với nhau con nào gặp nó cũng chiến thôi. Khi say đòn nhau rồi chủ bảo cũng chả nghe, vậy mới gọi là chó. Chả cứ pitbul đâu ạ. Nhà em hai con chó ta cắn nhau còn can chả dc. Nên kệ

Kyson1

Xe điện
Chả dám bình luận gì, đội chó quyền hung hãn lắm.
Đâu, đó là Giáo phái Bái chó giáo cụ ạ.

Gần đây còn có chuyện: Đất nc chết 2 vạn ng thì éo tiếc thương, lại còn đi khóc mấy con chó bị tiêu hủy.

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thâý Bọn nhà báo với chó quyền đưa vụ này ra các hội quốc tế nhỉ?

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cccm

Xem cái clip và nội dung của chủ nhà mà ghê người quá các cụ ạ 🥵 🥵 . Vụ pitpull cắn chết người thì ở VN có rồi, nước ngoài có rồi.Nhưng xem trực tiếp kiểu này dã man quá.
Ở Việt Nam chưa cấm nuôi Pitbull. Nhưng trên TG đã có 39 nước cấm.
Ngoài ra ở VN vẫn có những Hội yêu chó pitbull, mua bán cho pitbull. ( Ko rõ họ nghĩ gì khi xem các Clip này..) 🥵 😰
Cháu thiết nghĩ, loại này ko nên cho tồn tại. Có cụ nào là cử tri dịp này tiếp cận đại biểu quốc hội thì đề xuất Cấm cái bọn giết đồng loại, giết người này đi ạ.

Nội dung sự việc: trích dẫn FB.
"Giờ e mới bình tĩnh xem lại video phúc nhà e to cả nhà ơi.Chó pitbull xổng chuồng tự vô nhà e tìm mồi.lúc đó bà đang tắm may thay hai đứa con e đạp xe đạp chở nhau đi chơi!không thì đúng k còn trời nựa.
Phúc to lắm luôn!bình thường là hai đứa con e ngồi coi ti vi nơi ghế sofa.😭😭😭 micki thấy chó lạ vào nhà ra sũa nên bị chết oan uổn!
Nhờ mọi người chia sẽ lên án nuôi loài chó giữ này với ạ.Nếu k có camera thì e k biết hấn tàn bạo ri luôn!
May phúc thực sự luôn.Nếu cj thì k dám nghị nựa.
Đúng gặp con e có lẹ k dám biết chuyện cj xảy ra.
Em xin cả nhà lên án giúp e với.để nuôi chó có trách nhiệm.đừng để chó làm hại ai!🙏🙏🙏

Trước ở Thanh Xuân Hà Nội còn có ông sáng đang tập thể dục trước của nhà bị con chó pitbull của ông em ruột phi sang cắt ngang cổ, em đang đi đến gần thấy mọi người hô hoán chạy đến gần nhìn thấy mà thật là kinh khủng... con có pitbull nó cắn nó không nhả ra, lôi ra không được, máy phun phì phì... sợ vãi luôn,,, Nuôi chó nào thì nuôi chú không nên nuôi bọn chó pitbull... chúng nó ăn cổ cánh gà sống, nói chung là thịt sống nên rất hung dữ

Kyson1

Xe điện
Chưa thâý Bọn nhà báo với chó quyền đưa vụ này ra các hội quốc tế nhỉ?
Trước ở Thanh Xuân Hà Nội còn có ông sáng đang tập thể dục trước của nhà bị con chó pitbull của ông em ruột phi sang cắt ngang cổ, em đang đi đến gần thấy mọi người hô hoán chạy đến gần nhìn thấy mà thật là kinh khủng... con có pitbull nó cắn nó không nhả ra, lôi ra không được, máy phun phì phì... sợ vãi luôn,,, Nuôi chó nào thì nuôi chú không nên nuôi bọn chó pitbull... chúng nó ăn cổ cánh gà sống, nói chung là thịt sống nên rất hung dữ
Ủng hộ chó ra đường sai luật đập chết hết, chủ chó tự chi phí mai táng.
Chó là bạn, đếch phải tao :D
Thực ra em cũng rất yêu chó. Nhưng vì gdình hok có đkien nuôi nguyên con nên toàn tính bằng đĩa với kg thoi.

escape229

[Tịch thu bằng lái]
Chó lạ với nhau con nào gặp nó cũng chiến thôi. Khi say đòn nhau rồi chủ bảo cũng chả nghe, vậy mới gọi là chó. Chả cứ pitbul đâu ạ. Nhà em hai con chó ta cắn nhau còn can chả dc. Nên kệ
Lúc nó cắn chết người cũng kệ hỉ.

cadillacsixteen

Xe tăng
😰 🥵 nghe cụ tả mà cháu sởn gai ốc. Loại chó này kinh khủng quá..