[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

luanitx86

Xe hơi
cụ ăn chưa mà chém mạnh thế? Cái vụ chó tây ko ngon bằng chó ta là từ mồm bọn Bái Chó Giáo mà ra.
Nhà em chục năm trước, chú em bán quán món này mà. Thật mà, choó becgie, chó nai, còn bitbull thì em chưa thử. Ăn không được thơm và đậm. Vị nhạt và dai, cứng hơn chó ta.

illidandh

Xe tải
Em hồi nhỏ bị chó cắn nên cũng sợ chó, đi bộ đi học đi qua mấy con ngõ thả chó rông cũng run lắm. Giờ lớn rồi cứng hơn tí, nhưng vẫn khá sợ. Không gì pitbull mà theo em tất cả các giống chó khi chủ dắt ra ngoài phải có xích và rọ mõm.

Tran Phuong 6

Xe hơi
Bao nhiêu vụ cắn người rồi mà người ta vẫn ung dung nuôi nhỉ.
Cứ phải cho chủ đi vài tháng thì mới có tính răn đe

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Trước e chạy bộ gần nhà, chủ dẫn chó ra ko giữ nó xồ ra e lấy gạch tương thì nó sợ chạy. Sau e quát chủ là đem cho ra đường thì rõ mõm vào nó bảo e ranh con, e về cầm 2 cái búa ra dử nó thả chó ra xem nào thì ko chịu thả. Nhỡ trẻ con nó chạy ra đường cho đợp cho cái thì cô vít này đi đâu đc, e cứ đập chết luôn, sai đâu đi kiện tội vạ gì e đền.
Vâng hôm trước có lão thả rông chó, ai đi qua cũng sủa rồi xồ ra. Em to giọng CHÓ đâu chạy rông thế này. Chạy xe qua chết thì nhặt về.

Hoanft

Xe buýt
Thế tóm lại có truy được chủ chó là ai để kiện vì tội ngây nguy hiểm cho người khác không cụ? Sợ thật!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
em xem clip và cũng xem qua a e nuôi chó, đầu tiên con pit thấy con chó con kia cũng quẫy đuôi vui vẻ, nhưng có vẻ con chó trắng sủa nó nên nó mới đớp.
Dòng pit này nó mất dạy ở chỗ rất dễ bị kích động nên hay nổi máu điên, giống này đã cắn thì không nhả trừ khi các cụ có dao xiên cho nó 1 phát vào cổ họng.
loài này nhà nào có trẻ em ko nên nuôi, cụ nào nuôi ra đường đeo rọ mõm cẩn thận và không nên dùng roi vọt với bọn này.
Cách đây tầm 2-3 năm , em vừa đến nhận trực ở BV Việt Đức thì có cặp vợ chồng chở đứa con 2 tuổi vào bv cấp cứu vì chó Pit nhà nuôi cắn đứa bé nhưng ko cứu được . Sau chắc ân hận cả đời

Shadow381

Xe điện
Nhà gì mà cửa để mở tự do thế, nhà em như con này chỉ vào được nhưng chắc ko ra được; pitbul chứ con gì thì dao chặt xương trên bếp bổ thẳng trán chắc cũng giãy. Nhà em tường góc nhà lúc nào cũng có dao chặt xương, dao mổ cá vì vòi nước để ngoài sân tiện làm đồ tươi sống và thỉnh thoảng rửa xe máy. Giống này nên dùng dao chặt xương nhằm thẳng trán bổ xuống, đừng chém lung tung làm nó chảy máu nó càng hăng tiết, cứ dao chặt xương nhằm trán nó hoặc nếu ko trực diện thì nhằm cổ gần tai bổ xuống cho em. Như thế sẽ an toàn cho cả nhà. Em khuyên các nhà mặt đất nên để dao chặt xương góc tường nhà để khi cần dùng đến. Mà tốt nhất quanh nhà có ai nuôi giống này thì các cụ mua bát sốt vang rồi bẻ dao lam rắc vào bát để cổng cho loại bỏ mối nguy khu phố. Bài này cực hiệu quả, chó mèo đi hết.

xukthal.

Xe lăn
Nhà gì mà cửa để mở tự do thế, nhà em như con này chỉ vào được nhưng chắc ko ra được; pitbul chứ con gì thì dao chặt xương trên bếp bổ thẳng trán chắc cũng giãy. Nhà em tường góc nhà lúc nào cũng có dao chặt xương, dao mổ cá vì vòi nước để ngoài sân tiện làm đồ tươi sống và thỉnh thoảng rửa xe máy. Giống này nên dùng dao chặt xương nhằm thẳng trán bổ xuống, đừng chém lung tung làm nó chảy máu nó càng hăng tiết, cứ dao chặt xương nhằm trán nó hoặc nếu ko trực diện thì nhằm cổ gần tai bổ xuống cho em. Như thế sẽ an toàn cho cả nhà. Em khuyên các nhà mặt đất nên để dao chặt xương góc tường nhà để khi cần dùng đến. Mà tốt nhất quanh nhà có ai nuôi giống này thì các cụ mua bát sốt vang rồi bẻ dao lam rắc vào bát để cổng cho loại bỏ mối nguy khu phố. Bài này cực hiệu quả, chó mèo đi hết.
Cụ kịp lấy dao ko mới là vđ ;))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hix. Nghe thì hơi ác nhưng nếu chó không đc thả rông thì chắc ko sao. Em coi đó là biện pháp cuối cùng để giữ an toàn cho gia đình.

Nhà em toàn bị chó hàng xóm qua đi bậy. Khó chịu nhưng cũng thôi kệ

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là chó em cắn ông anh ruột ?
Có chết ko cụ
Cắt gần đứt cổ thì sống sao được hả cụ... tội cho ông anh bị chó cắn cũng tội cho ông em vì đam mê chó... cái giống chó này nó kinh lắm, nó cắn nó không nhả ra mà nó còn day day cho đút thịt con mồi ra cơ...

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Hóng cao phím

vjtcon

Xe điện
Cách nhanh nhất để đưa vào luật mạnh mẽ hơn là các cụ nuôi thật nhiều vào, cắn lung tung, thế là :))

xaunhatxahoi

Xe điện
Các cụ đã nghiên cứu con pitpull này nấu món gì thì hợp chưa