[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

duytrong

Xe lăn
Thằng cháu ngoại của em thấy nhà người ta có con gà tre cứ đòi nuôi em không cho, nhà bạn thays cháu thích cho một con với cái lồng Inoc rất đẹp, nó thích được 3 hôm rồi bỏ bễ, em mang trả ngay không để thêm một ngày.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bác này có kinh nghiệm
Con cái thì dễ, con đực nó cứ ghé chân làm vài giọt
Nhà tôi nuôi con poodle cái, cứ sáng dắt xuống sân, chiều tối cũng xuống sân (₫ể chứng tỏ gia đình văn hoá... luôn mang theo giấy ướt và giấy vệ sinh)
Hôm nhà quen đi vắng nhờ chăm hộ con poodle đực, đến khổ, lúc nào cũng phải có cái bỉm...
Chưa kể ông mèo, lúc nào cũng sẵn sàng chiến - dù bình thường nó luôn nhường bạn poodle quen
Em bị thích ông mèo nhà cụ rồi ý :))

VKN

Xe tăng
Em bị thích ông mèo nhà cụ rồi ý :))
À, vâng, lại gặp người quen
Con vật mình nuôi lâu, cũng như một thành viên trong nhà... Con mèo tưởng nó hiền hoá ra nó nhường bạn chó cùng nhà.
Gặp bạn chó mới, nó gầm ghè như rắn hổ mang, thủ thế ngay. Bạn chó chạy mất dép
---------
Bác chủ thớt này bị trẻ con lừa một tẹo ...
2 đứa nhà tôi, lừa bố mua mèo rồi lừa bố mua chó... Bây h chúng nó cơm nước, mình dắt chó xuống sân. Còn mèo thì tự động tìm chỗ ăn chỗ ngủ...

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Dòng này rất dễ huấn luyện, bọn tây bọn tàu đều dùng loại chó này để biểu diễn xiếc đây mà.

Gửi cho trường huấn luyện 3 tháng thì nó biết nghe theo khẩu lệnh luôn.

Hoàng Trang

Xe ngựa
À, vâng, lại gặp người quen
Con vật mình nuôi lâu, cũng như một thành viên trong nhà... Con mèo tưởng nó hiền hoá ra nó nhường bạn chó cùng nhà.
Gặp bạn chó mới, nó gầm ghè như rắn hổ mang, thủ thế ngay. Bạn chó chạy mất dép
---------
Bác chủ thớt này bị trẻ con lừa một tẹo ...
2 đứa nhà tôi, lừa bố mua mèo rồi lừa bố mua chó... Bây h chúng nó cơm nước, mình dắt chó xuống sân. Còn mèo thì tự động tìm chỗ ăn chỗ ngủ...
Sao cụ bị lừa lần 1 còn để tụi nó lừa lần 2 thế ạ? :D

pisces_hn

Xe container
Sao cụ k mua giống nào to một tí. Nuôi một thời gian thấy ngu quá thì thịt. Chó cũng chỉ có một số ít khôn thôi. Nhiều con đáng cho vào nồi lắm.

nhatvt

Xe buýt
Chó con khó dậy lắm cụ chịu khó xích nó vào khung giờ nó đi wc, rồi mới thả may ra dc

Poison

Xe tải
Em giật tít tý, 2 ông nhõi nhà iem ở nhà chắc buồn quá nên đòi mua chó để chăm, lọ mọ mãi rồi cũng mua được con poodle đực dòng tiny mới có 2 tháng tuổi, khổ cái là iem không biết huấn luyện cho nó đái ỉa đúng chỗ như nào, học theo youtube cũng không ăn thua, mịa lúc chúng nó đòi mua thì hứa hẹn các kiểu con chăm, con dọn, giờ toàn mình iem loay hoay, các cụ chỉ giúp iem làm như nào để huấn luyện cho nó đi vệ sinh đúng chỗ,,,
Như con mọn,,,, ~X(
E thì làm tn, cụ chủ xem có áp dụng đc k. Cụ lên shopee mua cái chuồng hoặc bộ quây về, quây thành 1 góc nhỏ thôi, trong đó là chỗ ngủ. 2 tuần liền e chỉ cho ở trong quây, sau khi cho ăn và uống nc xong thì chó con thường hay đi vs ngay nên ăn xong là e cho vào nhà vs, trong đó để khay và tấm lót đi vs của nó, e đứng chờ nó tầm 15p thì cho ra, có con nó k chịu đi, có khi nằm ngủ luôn trong ý, vậy cho nó ra phải chú ý, nó đang chơi mà thấy hít hít ngửi ngửi là gọi tên để nó chú ý đến mình, k đi vs ra nhà, đồng thời nhấc ngay vào nhà vs, cứ vậy cho đến khi nó đi vs xong thì cho vào quây. Cụ nhớ quây hẹp, chỉ đủ chỗ ngủ, vì chó nó k đi vs ở chỗ ăn ngủ bg. Cụ chịu khó tầm 1 tuần là nó quen.

CuChuoi12g

Xe điện
Em giật tít tý, 2 ông nhõi nhà iem ở nhà chắc buồn quá nên đòi mua chó để chăm, lọ mọ mãi rồi cũng mua được con poodle đực dòng tiny mới có 2 tháng tuổi, khổ cái là iem không biết huấn luyện cho nó đái ỉa đúng chỗ như nào, học theo youtube cũng không ăn thua, mịa lúc chúng nó đòi mua thì hứa hẹn các kiểu con chăm, con dọn, giờ toàn mình iem loay hoay, các cụ chỉ giúp iem làm như nào để huấn luyện cho nó đi vệ sinh đúng chỗ,,,
Như con mọn,,,, ~X(
nhà chật thì thôi,bọn trẻ nó toàn nói mồm,em cũng thế,thằng oắt con nó đi mua nhà người bạn gái nó con lai phú quốc, nó cứ bảo là nó nuôi, cuối cùng toàn mình nuôi,nuôi được 8 tháng thì mất thì mất đi tìm mấy lần chẳng thấy đâu,vừa tiếc vừa mừng, vợ thì như bắt được vàng cười như ma làm.

Archer

Xe điện
Chó là loài sống bầy đàn và luôn cần 1 thủ lĩnh của đàn. Nếu trong nhà, bác từ chối vai trò thủ lĩnh thì nó sẽ giành lấy vị trí đó. Ở vị trí đó đương nhiên nó sẽ thể hiển bản lĩnh và quyền hạn về lãnh thổ bằng cách đánh dấu liên tục khi cảm thấy cần. Vạy nên bác thủ lĩnh nên cho con cờ hó ấy biết lãnh thổ của nó là ở chỗ nào, toilet, vườn hay cổng nhà hàng xóm :) Nó không thực thi răm rắp thì là chết đòn (nên cuốn tờ báo lại vụt dọa chứ đừng quất thật tội nghiệp hai là bị bỏ đói và lên lớp liên tục. Các bài tập phản xạ có điều kiện, sai bị mắng, đúng được khen. Một thói xấu của chó là sau khi ăn sẽ đi nặng nên từ bé, sau khi ăn xong là ale, mời cu ra gốc cây, chậu cát hay góc vườn để "ngũ cốc luân hồi", sau đó mới được vào nhà (hoặc chuồng).
Em học được cách này từ chủ của con Kiscool này. Mỗi lần tới là cu cậu lại lẽo đẽo theo em hàng cùng ngõ hẻm, săn thỏ săn chuột ngoài đồng và không bao giờ để lại chút hôi hám trong nhà chủ :) Nết nữa là chủ có tiệc tùng cỡ nào cũng chỉ ngồi ngắm chờ ăn chứ không bao giờ nhảy vào van lạy xin ăn như mấy con chó poodle :)

botom

Xe tăng
Xưa em nuôi chó hay đo đuôi của nó rồi đem cắm ở cổng nhà thằng mình ghét, sau này bị chửi quá nên em không làm nữa. Cụ thử áp dụng chiêu đó xem sao.
Poodle bây giờ toàn bị cắt đuôi từ bé. Đuôi cụt ngủn, chỉ là nhúm lông đằng sau ngoe nguẩy. Vậy đo đuôi kiểu gì mợ nhỉ :D.

xukthal.

Xe lăn
Em chỉ cần đọc tiêu đề và ra hàng luôn :))

botom

Xe tăng
Chó là loài sống bầy đàn và luôn cần 1 thủ lĩnh của đàn. Nếu trong nhà, bác từ chối vai trò thủ lĩnh thì nó sẽ giành lấy vị trí đó. Ở vị trí đó đương nhiên nó sẽ thể hiển bản lĩnh và quyền hạn về lãnh thổ bằng cách đánh dấu liên tục khi cảm thấy cần. Vạy nên bác thủ lĩnh nên cho con cờ hó ấy biết lãnh thổ của nó là ở chỗ nào, toilet, vườn hay cổng nhà hàng xóm :) Nó không thực thi răm rắp thì là chết đòn (nên cuốn tờ báo lại vụt dọa chứ đừng quất thật tội nghiệp hai là bị bỏ đói và lên lớp liên tục. Các bài tập phản xạ có điều kiện, sai bị mắng, đúng được khen. Một thói xấu của chó là sau khi ăn sẽ đi nặng nên từ bé, sau khi ăn xong là ale, mời cu ra gốc cây, chậu cát hay góc vườn để "ngũ cốc luân hồi", sau đó mới được vào nhà (hoặc chuồng).
Em học được cách này từ chủ của con Kiscool này. Mỗi lần tới là cu cậu lại lẽo đẽo theo em hàng cùng ngõ hẻm, săn thỏ săn chuột ngoài đồng và không bao giờ để lại chút hôi hám trong nhà chủ :) Nết nữa là chủ có tiệc tùng cỡ nào cũng chỉ ngồi ngắm chờ ăn chứ không bao giờ nhảy vào van lạy xin ăn như mấy con chó poodle :)
Nhà cụ có vườn tược, đồng ruộng thế này, thì cún sướng nhất rồi. Bọn cún này cũng như trẻ con, nó mà được chạy nhẩy, chơi đùa thỏa thích thế này, thì cũng ngoan lắm. Bọn này mà có vườn thế này, nó sẽ chờ bằng được để ra vườn giải quyết nhu cầu, chứ không bậy trong nhà đâu. Nhà em hồi trước ở chỗ cũ, cún phải ở trong nhà cả ngày, nhà lúc nào cũng mùi chó. Hôm nào đi làm về, mà không thấy cu cậu đâu, biết ngay là lại bậy ở đâu trong nhà, nên trốn rồi. Hôm nào mà ra đón mừng vui vẻ, thì biết là không bậy lung tung. Nghĩa là nó biết không được bậy lung tung trong nhà, nhưng nó vẫn làm, mặc dù biết là sẽ bị phạt. Lúc chuyển ra xa, có không gian hơn tý, nhà không còn mùi chó nữa. Vì nó có thể nhịn cả ngày, để chờ ra ngoài mới giải quyết nhu cầu cá nhân. Vì ra ngoài có nghĩa là được chơi nghịch thỏa thích mà.

3077

Xe container
Con poodle nhà em may ỉa đái đúng chỗ, hiếm khi lung tung, mỗi tội có tật xấu là cứ người lạ là sủa nhặng lên, quát mãi không thôi, nó còn xông ra cắn cả người ta.
Do nó ở trong nhà nhiều nên vậy đó cụ, từ lúc chuyển nhà ra gần cv mỗi tối em cho nó đi dạo 30' là giờ nó lành tính rồi, ai tiến tới thì nó mới sủa còn bt thì nó sẽ không quan tâm, nằm cạnh chủ thôi. Còn trước mỗi lần thả nó chạy gọi không nổi, em phải dắt mất 1 tháng nó mới quen, giờ thì ra cv em đi đâu nó chạy theo, thi thoảng tạt vào lề hít hà nhưng liên tục nhìn xem chủ ở đâu, đi xa xa là nó lại cuống đít chạy theo

• Vodka
Reactions: BiK