[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

haiphdt

Xe buýt
Oánh thôi cụ,chả còn cách nào đâu,cho nó đái ị ra đấy rồi tóm gáy dúi đầu vào vụt thật đau vào.Con nhà em cũng phải làm vậy,mấy lần là răm rắp vào nhà vệ sinh,lúc nào nó vào nhà vệ sinh ị đái thì mình vuốt đầu nó mấy cái là nó nhớ.
Ấy thế mà lúc nào mải chơi vẫn đi lung tung nhưng ít,mỗi lần đi thế té mất dạng,gọi không thấy ra.
Không thiết quân luật không bao giờ đi đúng chỗ.

zelka

Xe buýt

taplaioto

Xe điện
Các boy sau này có thói quen đi đâu là hít hít nghếch chân oánh dấu lãnh thổ nữa..
Nhưng Cụ thớt dạy đc thì cũng hay đấy ạ ! :D

dungvan129

Xe máy
1 tiếng cụ cho vào toilet đóng cửa cho đi vệ sinh 1 lần, để cái khăn lau nước tiểu vào trong đó (hoặc vào khay nhựa vệ sinh của chó nếu có) để nó ngửi mùi, khi nào nó đi rồi mới mở cửa cho ra. Sàn toilet phải khô nó mới đi cụ nhé.
Tất cả chỗ chó đã vs trong nhà phải lau bằng nước lau sàn thật sạch để không còn mùi. Khi nào thấy nó ra ngửi ở đó là bế ngay thả vào toilet.
Đêm 1-2 lần dậy cho đi vệ sinh như trên. Tầm 5-7 ngày là quen.
đi đọc dạo lại có kinh nhiệm nuôi chó rồi,cám ơn cụ nhé,

7vienngocrong

Xe tăng
Nhà e một con béc 1 con mèo. Con mèo nó đi vệ sinh trong WC tè ngay vào lỗ cống thoát nước ị đó. Em hầu dọn vệ sinh con chó trong sân nhà. Con mèo gái nhà e bao sân. Hổm đầu dịch ở SG gái nhà e tha về con mèo con hoang đòi nuôi. E k chịu hỏi ai bảo lãnh con này thế là thèng con xung phong. Ok . Huấn luyện 2 ngày con mèo biết đi vệ sinh trong thau cát, sau e bỏ cát luôn. Nó đi vệ sinh trong thau. Thỉnh thoảng tè lỗ cống nhà vệ sinh. Mỗi sáng thèng con e phải đeo khẩu trang vô nhà vệ sinh tầng trệt đổ thau phẩn của mèo vào toilet dội rửa. Nếu k làm là e sút con mèo ra khỏi nhà, hihi tụi nó phải dọn. Còn hút bụi lau nhà phải phụ vì đó là việc chung.

STElectrics

Xe lăn
Em có thiển ý là dạy bọn nhõi yêu chó theo cân là nhàn nhất, chả phải dọn dẹp, tắm táp gì.

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ muốn nó đàn ông thì chỉ cho nó mặc quần đùi thôi, cụ chơi cả bộ thế kia thì nó chuyển giới mất ;))

ubisapro

Xe trâu
Bán thôi. Nhanh gọn. Hơi đâu đi hầu :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nuôi đủ loại rồi, cũng hên xui, có con dạy được, có con ko. Chó giống như nhiều loài động vật khác thích đánh dấu lãnh thổ bằng nước tiểu, ko cho nó wc thì nó sẽ lén đái trộm! Điên nhất vụ này, nó đái trộm góc khuất khai mù mà tìm ko ra!
Ngày xưa nhà em nuôi 1 bạn. Sáng cứ mở cổng là bạn ý phi thẳng sang vườn nhà hàng xóm cách nhà em mấy nhà để... đi wc 😂. Trong khi nhà em, nhà hàng xóm cạnh em cũng có vườn :)). Nói chung em chả hiểu :)).

Xe nội lước

Xe container
Em giật tít tý, 2 ông nhõi nhà iem ở nhà chắc buồn quá nên đòi mua chó để chăm, lọ mọ mãi rồi cũng mua được con poodle đực dòng tiny mới có 2 tháng tuổi, khổ cái là iem không biết huấn luyện cho nó đái ỉa đúng chỗ như nào, học theo youtube cũng không ăn thua, mịa lúc chúng nó đòi mua thì hứa hẹn các kiểu con chăm, con dọn, giờ toàn mình iem loay hoay, các cụ chỉ giúp iem làm như nào để huấn luyện cho nó đi vệ sinh đúng chỗ,,,
Như con mọn,,,, ~X(
Không huấn luyện đc con poodle thì quay ra xem youtube học cách huấn luyện 2 ông nhõi chăm chó xem sao..he

zelka

Xe buýt
mọe, tối qua xem VN thua thì chớ, nó lại làm 2 bãi ngay giữa nhà, chả nhẽ iem sút cho phát.... ~X( điên cả đầu....

w 650

Xe buýt
Huấn luyện chó Đực đi vs đúng chỗ là điều rất khó, đi ngược lại bản năng tự nhiên cụ ạ.
Con Đực tính sở hữu cao: Lãnh thổ, bạn Gái, sự yêu thương của cả gia đình...
Đi Tè là cách đánh dấu và mở rộng lãnh thổ.
Theo em:
Cụ huấn luyện cả nhà làm quen với "lãnh thổ" của Cún ( chắc cụ chưa chuẩn bị tinh thần cho cả nhà nên hơi stress thôi)
Nhà không có nền đất thì mùi sẽ ngát hơn, bền mùi hơn vì nền đất khử mùi tốt
Chúc cụ và gia đình Khoẻ, chân cứng đá mềm.