[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
ôi zời, các ô ấy tìm đủ lý do để đẩy cho bố mẹ: con học, con tắm, con ngứa bụng,..
nhưng trông nó cũng nhỏ nhỏ xinh xinh nên cũng không lỡ mang cho
nói chung là phải gánh thôi, E vốn ko thích mèo, vậy mà F1 nó tuyên bố nếu cho mèo ra khỏi nhà là nó cũng ra khỏi nhà, thê mà E sợ đấy, mất 4 năm nó đi học xa E lại phải 1 mình đi dọn mứt mèo để mấy ngày lai chim cho nó xem nữa. thật E khổ quá mà

kduc.1

Xe máy
Nghe bọn nó thuốc "sẽ chăm" là dở rồi :D

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cụ ngần ấy tuổi mà bị 2 ông nhõi nó lừa =)) , con em đòi nuôi Mèo & chó em bảo cái thân chúng mày chăm chưa nổi nên dẹp, cứ khi nào bố thấy học ổn,bàn học, phòng ở, nhà vệ sinh.... sạch sẽ ngăn nắp thì lúc đó chúng ta nói chuyện này nhé, thế là mãi chẳng thấy chúng nó nhắc lại việc này :))

zelka

Xe buýt
cụ ngần ấy tuổi mà bị 2 ông nhõi nó lừa =)) , con em đòi nuôi Mèo & chó em bảo cái thân chúng mày chăm chưa nổi nên dẹp, cứ khi nào bố thấy học ổn,bàn học, phòng ở, nhà vệ sinh.... sạch sẽ ngăn nắp thì lúc đó chúng ta nói chuyện này nhé, thế là mãi chẳng thấy chúng nó nhắc lại việc này :))
chúng nó đập lợn tiền mừng tuổi của nó ra mua, tuyên bố là con không cần tiền của bố mẹ, iem đồng ý, thế mà chỉ vài ngày là đẩy cho em hót mứt.. :(

vythygiy

Xe máy
Fb cũ em vẫn còn clip biểu diễn ra lệnh chó đi tè. Giờ không truy cập được. Chó nhà cụ mua về chắc còn nhỏ. Tầm 2 tháng dạy mới ổn. Xưa em căn giờ, 20 p, 30 p bế nó đi vs. Nó ngủ dậy việc đầu tiên là tè. Bế nó ra chỗ cần đi vs, bảo "tè đi", nó làm được thì khen thưởng, tè sai chỗ dí mũi nó gần, quát "không". Đây cũng là cách để huấn luyện những trò khác. Canh thì không phải lúc nào cũng làm được. Khi cụ bận thì xích nó gần chỗ đi vs, cùng bát ăn, nước. Cần kiên trì lúc ban đầu, sau thành nếp sẽ nhàn cụ ạ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhà em thì k đứa nào thích chó mèo. Em thì vốn ghét chó mèo cá chim nhốt, nhất là ko có nhà vườn thì dẹp.
Hôm trc bắt được con châu chấu ông con giữ lại nuôi thích lắm..Hs nuôi thêm con dế, nó ỉa 1 đêm mà bao nhiêu mứt. Ông cọ kêu bẩn quá, giải tán luôn.

Shadow381

Xe điện
1 tiếng cụ cho vào toilet đóng cửa cho đi vệ sinh 1 lần, để cái khăn lau nước tiểu vào trong đó (hoặc vào khay nhựa vệ sinh của chó nếu có) để nó ngửi mùi, khi nào nó đi rồi mới mở cửa cho ra. Sàn toilet phải khô nó mới đi cụ nhé.
Tất cả chỗ chó đã vs trong nhà phải lau bằng nước lau sàn thật sạch để không còn mùi. Khi nào thấy nó ra ngửi ở đó là bế ngay thả vào toilet.
Đêm 1-2 lần dậy cho đi vệ sinh như trên. Tầm 5-7 ngày là quen.
Về lý thuyết thì là như thế, thực tế ko ăn thua đâu. Em nuôi rồi và đã giải tán.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Về lý thuyết thì là như thế, thực tế ko ăn thua đâu. Em nuôi rồi và đã giải tán.
hôm nào hết dịch em mời cụ qua nhà em, chó tè dưới sàn nhà vệ sinh ( gần lỗ thoát nước), mèo thì tè, ị vào trong toilet . thời gian đầu hơi vất, 3 năm nay nuôi mà nhà em ko ai phải dọn bãi nào lung tung, thỉnh thoảng anh fox ăn nhiều ra hơi to ko cho xuống lỗ thoát được thì phải hót lên đổ vào toilet thôi

Shadow381

Xe điện
hôm nào hết dịch em mời cụ qua nhà em, chó tè dưới sàn nhà vệ sinh ( gần lỗ thoát nước), mèo thì tè, ị vào trong toilet . thời gian đầu hơi vất, 3 năm nay nuôi mà nhà em ko ai phải dọn bãi nào lung tung, thỉnh thoảng anh fox ăn nhiều ra hơi to ko cho xuống lỗ thoát được thì phải hót lên đổ vào toilet thôi
Em nuôi đủ loại rồi, cũng hên xui, có con dạy được, có con ko. Chó giống như nhiều loài động vật khác thích đánh dấu lãnh thổ bằng nước tiểu, ko cho nó wc thì nó sẽ lén đái trộm! Điên nhất vụ này, nó đái trộm góc khuất khai mù mà tìm ko ra!

BiK

Xe điện
Nhà em cũng Poodle, nhưng may từ bé đã huấn luyện quen chỉ đi nhẹ và nặng vào chuồng, lúc bé ( 2 tháng) thì chỉ đi vào khay. Rất hãn hữu mới ghếch chân lung tung. Giờ được hơn 4 niên rồi.

born2go

Xe điện
Em giật tít tý, 2 ông nhõi nhà iem ở nhà chắc buồn quá nên đòi mua chó để chăm, lọ mọ mãi rồi cũng mua được con poodle đực dòng tiny mới có 2 tháng tuổi, khổ cái là iem không biết huấn luyện cho nó đái ỉa đúng chỗ như nào, học theo youtube cũng không ăn thua, mịa lúc chúng nó đòi mua thì hứa hẹn các kiểu con chăm, con dọn, giờ toàn mình iem loay hoay, các cụ chỉ giúp iem làm như nào để huấn luyện cho nó đi vệ sinh đúng chỗ,,,
Như con mọn,,,, ~X(
Cụ nhớn đầu thế này rồi còn để trẻ con nó lừa - em đùa chút

Bọn nhà em đòi nuôi chó với mèo, em bảo ok, bao giờ tự bảo nhau làm hết việc nhà, học hành không phải nhắc nhở thì mua. Gớm, ngày xưa em bị con mẹ mướp nó lừa nuôi mèo em đã nhục rồi, giờ đầu có sỏi rồi đừng có mà lừa thân già này

BiK

Xe điện
Con poodle nhà em may ỉa đái đúng chỗ, hiếm khi lung tung, mỗi tội có tật xấu là cứ người lạ là sủa nhặng lên, quát mãi không thôi, nó còn xông ra cắn cả người ta.

Laixebk

Xe tăng
Em giật tít tý, 2 ông nhõi nhà iem ở nhà chắc buồn quá nên đòi mua chó để chăm, lọ mọ mãi rồi cũng mua được con poodle đực dòng tiny mới có 2 tháng tuổi, khổ cái là iem không biết huấn luyện cho nó đái ỉa đúng chỗ như nào, học theo youtube cũng không ăn thua, mịa lúc chúng nó đòi mua thì hứa hẹn các kiểu con chăm, con dọn, giờ toàn mình iem loay hoay, các cụ chỉ giúp iem làm như nào để huấn luyện cho nó đi vệ sinh đúng chỗ,,,
Như con mọn,,,, ~X(
Cụ có thể xem xét phương án dẫn hai nhóc đến quán thịt cầy lớn lớn chút. Chỉ cho chúng thấy là con gì nuôi xong mãi cũng đến chỗ này. Cũng là một trong số những điều tất yếu trong cuộc sống mà sau này các nhóc lớn phải chấp nhận. Vì vậy hãy chỉ chơi chốc lát thôi chứ không nuôi.

Dong A phuong

Xe tải
Lúc mua thì đắt, lúc bán chẳng được bao, thỉnh thoảng còn bị bắt trộm, khổ thật. Tốt nhất là k0 nuôi.

mrspooky

Xe tăng
Em thì chết dở với 2 con mèo, gớm đâu cũng thấy lông, may nó không hôi và ị bậy như chó. Em nuôi cũng vì bọn trẻ con đòi, may đứa thì cho ăn đứa thì sàng cát vệ sinh.

Tam thất xịn

Xe điện
em đã dọa thanh lý rồi nhưng nó khóc mè nheo cụ à
Cụ có cái nick đỏ m.ít ghê. Sau 18 giờ tháo khoán trận VN - Úc đấy. Bỏ vấn đề ỉ.a đ.ái của chó, vào mà cá độ kiếm ngựa mà nuôi. Bọn ngựa không cần lo mấy khoản ấy. :D