[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em cũng có lần gặp tình huống như cụ chủ, nhìn thấy con chó lao rẹt ra đầu xe, em phanh gấp, rồi không thấy nó đâu nữa. Đoán nó chạy sang kia đường rồi em đi tiếp thì thấy hơi kênh bánh! Thấy dân kêu lên, em dừng xe, hoá ra con chó ko chạy đi mà nằm luôn dưới bánh xe em như thích chết. Con mẹ chủ chó cũng tre trẻ ra cứ ôm con chó khóc lăn lóc như người nhà nó chết. Em đang lúng túng khó xử thì lại nghe thấy thằng cha nào đó (chắc xe ôm hay gì đấy) bảo em lái ngu, em chửi luôn “ĐM mày bảo ai ngu”? Thế là em và thằng đó táng nhau, táng xong dân tình xúm vào can, lôi thằng đó ra lau mặt cho nó và giục em đi, không đánh nhau nữa. Em lên xe lái về gần Hà Nội mới nhớ ra chưa hỏi thăm con bé có con chó chết!
Rồi cụ có quay lại thăm hỏi không?:))

Thích Thích Thích

[Tịch thu bằng lái]
Gớm, giờ đi đường sợ cả giống chihuahua nữa cơ à. Chẹp

CherryOne

Xe điện
Ý E là các mợ nhà mềnh ưa nhìn, dễ mễn và có duyên đấy ạ :D
E không ưa nhìn và dễ mến đâu.=)) đa số đều bảo e nhìn ma quái và ác.
Đúng thôi, e thờ ma quỷ sống chủ yếu bằng máu và mạng người.
Đừng lại gần e, e bỏ cho cái bùa xui xẻo là toi hết cả đấy.

xe mất phanh

Xe container
E không ưa nhìn và dễ mến đâu.=)) đa số đều bảo e nhìn ma quái và ác.
Đúng thôi, e thờ ma quỷ sống chủ yếu bằng máu và mạng người.
Đừng lại gần e, e bỏ cho cái bùa xui xẻo là toi hết cả đấy.
E nhớ lâu lâu rồi mợ vs e có tý chanh lộn về cái đẹp hay sao ý, mợ bẩu mợ ngọt lước lắm.... sau e để ý mợ pốt mấy cái ảnh dung nham trong vài thớt khác, mợ cũng ngọt đấy (dĩ nhiên có hỗ trợ của 720 độ ;)) ).... nhưng nhìn mợ ma quái nhiều hơn là lước hàng :D... đọc vài cmt của mợ thì đúng là quai má thặc :))...

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Hoacomay17

Xe tăng
Trong tình huống này cụ chủ đã xử sự không văn minh. Cụ hoàn toàn có thể bấm còi, chó sẽ bỏ đi, hoặc cùng lắm là tránh qua.
Cụ ước lượng cho 2 con chó dưới gầm xe và cho rằng " do chó bỏ chạy nên mới bị kẹt" nhưng hoàn toàn có thể cụ chẹt luôn vào chân nó rồi. Sau đó cụ chạy mất.
Chủ chó cũng chưa làm gì cụ nhưng cách cụ gọi nhắc đến người đó rất phản cảm.
Ở VN không phải nước ngoài, nên người hay động vật đi qua đường rất nhiều, không vì thế mà mình cố tình đâm vào người ta hay đẩy họ vào tình huống nguy hiểm khi mình hoàn toàn có thể tránh được.
Em chẳng có lời khuyên nào cho cụ, nếu em là người đi đường và nhìn thấy cảnh đó em sẽ nghĩ cụ là 1 lái xe tồi.
Mình thì ủng hộ cụ chủ xe thay trời hành đạo. Đè chết cụ con chó thả rông đi. Biết đâu tránh đc cho ai đó bị chó cắn

Chó quê chắc chả tiêm phòng bao giờ.

Nào, mời các cụ chó quyền vào đây em tiếp

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đi qua bình thường. Thích đền thì hỏi nó bao nniêu, nếu hợp lý thôi cũng nên đền chút cho thoải mái tư tưởng cả 2 bên. Còn thích giữ xe hay đánh nhau thì cứ để nó đánh thôi. Đến lúc ra chính quyền thì lại mặt cắt không còn giotj máu nào đâu.

Rivers

Xe container

Sao cụ ko còi hay xuống xem nó chỗ nào rồi hãy đi, chó nó cũng chỉ là con vật, thằng đáng trách ở đây là thằng chủ chó chứ ko phải con chó, người nước ngoài họ còn dừng xe nhường cho chó qua đường. Em thấy nhiều ông cũng lạ, cứ tung hô âu mỹ văn minh nhưng lại ủng hộ cán chết một con chó, ghê răng thật.

Ahihiiiiiii

Xe máy
Trong tình huống này cụ chủ đã xử sự không văn minh. Cụ hoàn toàn có thể bấm còi, chó sẽ bỏ đi, hoặc cùng lắm là tránh qua.
Cụ ước lượng cho 2 con chó dưới gầm xe và cho rằng " do chó bỏ chạy nên mới bị kẹt" nhưng hoàn toàn có thể cụ chẹt luôn vào chân nó rồi. Sau đó cụ chạy mất.
Chủ chó cũng chưa làm gì cụ nhưng cách cụ gọi nhắc đến người đó rất phản cảm.
Ở VN không phải nước ngoài, nên người hay động vật đi qua đường rất nhiều, không vì thế mà mình cố tình đâm vào người ta hay đẩy họ vào tình huống nguy hiểm khi mình hoàn toàn có thể tránh được.
Em chẳng có lời khuyên nào cho cụ, nếu em là người đi đường và nhìn thấy cảnh đó em sẽ nghĩ cụ là 1 lái xe tồi.
Chuẩn cụ. Đúng là thả chó ra đường là sai. Nhưng k phải cứ người khác sai là mình muốn làm gì thì làm, còn rất nhiều cách để sử lý đúng k cụ. Làm như cụ chủ e thấy hơi quá. Trong cái lý còn có cái tình.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Lỗi tại chủ chó ko xích. Nhưng Hu Hu e thương con chó con quá các cụ ơi. Tội nó bị đau

Ahihiiiiiii

Xe máy
Ồ, lâu lắm em mới thấy có người tự tin phát biểu với em là nhà chẳng có gì ngoài tiền, vậy e em mới hóng cao độ.
E thề là em chưa thấy ai, nhà không có gì ngoài tiền như cụ chủ thớt.
E muốn biết để nói được câu ấy, họ có bao nhiêu tiền, bao nhiêu tiền -vàng -đất -nhà - xe...
Thì đúng là nhà có mỗi tiền còn mấy cái ... chắc thiếu cụ ak. hehe

gocart

Xe cút kít
Mình thì ủng hộ cụ chủ xe thay trời hành đạo. Đè chết cụ con chó thả rông đi. Biết đâu tránh đc cho ai đó bị chó cắn
Chó quê chắc chả tiêm phòng bao giờ.
Nào, mời các cụ chó quyền vào đây em tiếp
Phức tạp làm gì?
Người bình thường chả ai thích bánh xe mình vấy máu cả. Nhất là mang cái bánh xe đó về đậu trong nhà.x-(
Giả sử không phải con chó mà là hòn đá cụ có sẵn lòng thay trời hành đạo mà đè nó ko?

Chỉnh sửa cuối:

CherryOne

Xe điện
E nhớ lâu lâu rồi mợ vs e có tý chanh lộn về cái đẹp hay sao ý, mợ bẩu mợ ngọt lước lắm.... sau e để ý mợ pốt mấy cái ảnh dung nham trong vài thớt khác, mợ cũng ngọt đấy (dĩ nhiên có hỗ trợ của 720 độ ;)) ).... nhưng nhìn mợ ma quái nhiều hơn là lước hàng :D... đọc vài cmt của mợ thì đúng là quai má thặc :))...
:-bd cụ cho em xin ngày tháng năm sinh, giờ sinh - Âm lịch + họ tên đầy đủ. 1 ảnh chân dung.
Để em thử dán cái bùa xui xẻo lên cụ xem sao nhá, lâu lâu e chưa hiến tế gì cho thần của em.
Nếu làm xong, bùa nó có mạnh quá lây lan ám sang người khác cùng huyết thống với cụ thì e xin lỗi trước, vì em đang loay hoay học cách giải bùa. Lỡ e ko giải được thì đừng giận em nhá.
Đành chịu vậy nhá.

hbu082

Xe container
nó có túm lại, thì cụ xin lỗi nó 1 câu
gì thì gì chứ ai lại đi mua riềng mẻ mắm tôm từ sáng đến tối mới quay lại, làm chủ chó nó chờ, thui từ trưa mà đến tối chưa có gia vị để làm thì có chết không, mà lại còn quên mang theo cả chai tửu, hỏng hết, xin lỗi là đúng rồi.